[Funland] Indonesia bị tước quyền đăng cai Woldcup U20

hm.tuan

Xe điện
Em chả hâm mộ và xem bóng, nhưng em biết từ lâu cái nền bóng đá của Indo này nó bát nháo kinh khủng.
Có trận kinh điển là cả đội đứng chắn khung thành đối thủ để đội đối thủ không đá phản lưới nhà.

Ga_son

Xe điện
Cái bản chất em đang nói chính là độc quyền đấy mà 2 cụ ko hiểu. Các giải đấu chính thức cho đtqg chỉ có duy nhất bọn FIFA đc tổ chức. Nó giống như ở VN lựa chọn di chuyển chặng dài bằng máy bay bắt buộc phải dùng 2 sân bay TSN và NB. Ko thể có lựa chọn # để thay thế, chứ nếu có thì họ cũng change luôn rồi, khỏi đá xéo là người xem tiêu chuẩn kép.
Ở VN ko nói chứ sang mấy nc Nam Mỹ như Bra, Arg, Columbia... Coi bóng đá là tôn giáo, là lẽ sống (bán hết tài sản để đi xem WC) xem các cụ còn nói nó chỉ là thứ giải trí ko thiết yếu nữa hay ko nhé.
Nói với cụ khó nhỉ, cụ ko xem WC thì cụ xem giải Châu Á, xem giải CAN châu phi. Hoặc kêu gọi các nước lập ra tổ chức mới cạnh tranh với FIFA ạ. Hoặc cụ tìm giải trí khác, quần vợt, cầu lông, bóng chuyền.....Còn vừa xem vừa chửi nó em thấy sai sai :)) cái bọn (in đậm chữ đỏ)) nó chả chửi FIFA vì tiêu chuẩn kép j đó thì nó xem thoải mái, chứ cụ bảo thiết yếu với nó thì em chịu. Cụ nên tìm hiểu kỹ cái j là nhu cầu thiết yếu, cái j ko. Theo thang của ông j đó em quên tên dồi thì nhu cầu giải trí có vẻ chưa phải thiết yếu ạ.

motiva

Xe tải
Cái bản chất em đang nói chính là độc quyền đấy mà 2 cụ ko hiểu. Các giải đấu chính thức cho đtqg chỉ có duy nhất bọn FIFA đc tổ chức. Nó giống như ở VN lựa chọn di chuyển chặng dài bằng máy bay bắt buộc phải dùng 2 sân bay TSN và NB. Ko thể có lựa chọn # để thay thế, chứ nếu có thì họ cũng change luôn rồi, khỏi đá xéo là người xem tiêu chuẩn kép.
Ở VN ko nói chứ sang mấy nc Nam Mỹ như Bra, Arg, Columbia... Coi bóng đá là tôn giáo, là lẽ sống (bán hết tài sản để đi xem WC) xem các cụ còn nói nó chỉ là thứ giải trí ko thiết yếu nữa hay ko nhé.
Đang bóng đá cụ lôi máy bay.
Đang indo vn, cụ mang tận Nam Mỹ ra nói.
Em chịu.

fairydream81

Xe hơi
Theo thông tin các cụ đưa bên trên thì Bali không có liên quan gì đến giải bóng đá này nên theo em nguyên nhân Indo không được tổ chức là nguyên nhân khác không công bố chứ không phải do phát biểu của Bali.
Bali là địa điểm tổ chức lễ bốc thăm chia bảng cụ ơi. Chính quyền địa phương Bali tuyên bố không tiếp đại diện đội Irasel

vừa đi vừa láii

Xe container
Nói với cụ khó nhỉ, cụ ko xem WC thì cụ xem giải Châu Á, xem giải CAN châu phi. Hoặc kêu gọi các nước lập ra tổ chức mới cạnh tranh với FIFA ạ. Hoặc cụ tìm giải trí khác, quần vợt, cầu lông, bóng chuyền.....Còn vừa xem vừa chửi nó em thấy sai sai :)) cái bọn (in đậm chữ đỏ)) nó chả chửi FIFA vì tiêu chuẩn kép j đó thì nó xem thoải mái, chứ cụ bảo thiết yếu với nó thì em chịu. Cụ nên tìm hiểu kỹ cái j là nhu cầu thiết yếu, cái j ko. Theo thang của ông j đó em quên tên dồi thì nhu cầu giải trí có vẻ chưa phải thiết yếu ạ.
Cụ nói to quá :D
Chửi là tốt cho nó, cho nó hoàn thiện hơn. :))
Em vẫn mắng cầu thủ A,B đá không tốt nhưng vẫn cứ xem. Cụ chắc cũng thế, chê đội tuyển quốc gia nhem nhẻm nhưng không bỏ trận nào :))

vocuc_trongrong

Xe tăng
Sao lại ko đc chê chửi, bọn FIFA nó bán bản quyền, chính là bán sản phẩm dịch vụ thương mại cho các nhà đài. Các cụ sử dụng dịch vụ của nhà đài thì cũng chính là khách hàng của bọn FIFA trong mùa WC. Khách hàng sử dụng sp mà thấy bất cập phải lên tiếng là điều b.thường. Ở đâu ra khái niệm khách hàng mua sp dịch vụ giải trí, ko thiết yếu mà ko hài lòng thì nên ngưng sử dụng chứ ko đc quyền lên tiếng chê bai (vì chê sẽ bị khịa là "tiêu chuẩn kép") vậy cụ?
Nói như cụ thì khách đi du lịch đến VN có phải thứ thiết yếu ko? Mà sao việc du khách phản hồi phàn nàn (dù đã tìm hiểu trc về những bất cập khi đến VN ngay từ khâu nhập cảnh) luôn nhiều như vậy? Giả như mấy ông l.đạo du lịch mà cũng trùng tư duy như các cụ. Mỉa mai các khách biết về VN vậy rồi mà vẫn còn cố đến du lịch làm j rồi chê bai tiêu chuẩn kép. Vậy là chết toi ngành du lịch nc nhà rồi;))

Ranfer

Xe buýt
Có 1 chuyện hơi buồn cười là cái đảo Bali này không theo đạo Hồi các cụ ạ. Người Bali theo đạo Hindu.

Nếu quốc gia Indo không chấp nhận đội Israel thì có thể hiểu, nhưng đảo Bali tuyên bố không tiếp đón Israel thì khá hài, đạo Hindu và Israel không xung khắc gì nhau cả.
Theo em biết thì Hội đồng các nước vùng vịnh (GCC) cấm vận với Israel - không giao thương, hợp tác, ... tất nhiên cả thể dục thể thao. Là nước Hồi giáo có số người Hồi nhiều nhất, Indo cũng hầu như không có hợp tác gì với Israel. Thư của thống đốc Bali: " "With regards to the participation of the Israeli football team, we expressed our view that the political policy of Israel against Palestine, which is not in accordance with the political policy of the Republic of Indonesia, which, until today, remains a serious regional political matter, and the lack of diplomatic relationship between the government of the Republic of Indonesia and the Israeli government," Wayan's letter No. T.00.426/11470/SEKRET states. https://en.tempo.co/read/1705508/bali-governor-restricts-israeli-national-football-team-from-competing-in-bali" - Liên quan đến việc tham dự Đội bóng đá Israel, chúng tôi nêu quan điểm chống Palestin của Israel, không phù hợp với chính sách chính trị của Indo, mà đến nay vẫn là vấn đề chính trị nghiêm trọng trong khu vực, cũng như thiếu mối quan hệ ngoại giao giữa chính phủ Indo và Israel - ./.
Chứng tỏ đây là chính sách chung Indo, chứ không phải riêng đảo này. Nếu biết thế thì đăng cai làm gì nhỉ?? Asean đăng cai WC khó đây, vì ông Indo vẫn đông dân nhất !

vừa đi vừa láii

Xe container
Theo em biết thì Hội đồng các nước vùng vịnh (GCC) cấm vận với Israel - không giao thương, hợp tác, ... tất nhiên cả thể dục thể thao. Là nước Hồi giáo có số người Hồi nhiều nhất, Indo cũng hầu như không có hợp tác gì với Israel. Thư của thống đốc Bali: " "With regards to the participation of the Israeli football team, we expressed our view that the political policy of Israel against Palestine, which is not in accordance with the political policy of the Republic of Indonesia, which, until today, remains a serious regional political matter, and the lack of diplomatic relationship between the government of the Republic of Indonesia and the Israeli government," Wayan's letter No. T.00.426/11470/SEKRET states. https://en.tempo.co/read/1705508/bali-governor-restricts-israeli-national-football-team-from-competing-in-bali" - Liên quan đến việc tham dự Đội bóng đá Israel, chúng tôi nêu quan điểm chống Palestin của Israel, không phù hợp với chính sách chính trị của Indo, mà đến nay vẫn là vấn đề chính trị nghiêm trọng trong khu vực, cũng như thiếu mối quan hệ ngoại giao giữa chính phủ Indo và Israel - ./.
Chứng tỏ đây là chính sách chung Indo, chứ không phải riêng đảo này. Nếu biết thế thì đăng cai làm gì nhỉ?? Asean đăng cai WC khó đây, vì ông Indo vẫn đông dân nhất !
Em nghĩ khi đăng cai thì ông Ít xà chưa qua vòng loại ;))
Fifa loại Indonesia cũng hợp lý, đúng quy định :)

coquay

Xe container
Ông Indo quen thói chủ nhà ở DNA thích làm gì thì làm đây mà

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Thêm chút thông tin hầu các cụ

Hôm 26/3 cuộc bốc thăm chia bảng giải đấu đã bị FIFA hủy bỏ đột ngột, buổi lễ bốc thăm diễn ra tại đảo Bali là nơi mà chính quyền địa phương tuyên bố sẽ không đón tiếp U20 Israel đến thi đấu. Indonesia chủ yếu gồm dân Hồi giáo nên đa số có thái độ tiêu cực với Israel, nhưng không ít đầu báo tại Indonesia cho biết sự phản đối của người dân nước này không đi kèm với hành động, tức thực ra không có nhiều cuộc biểu tình.

Chính tại Bali lại không có biểu tình và dân địa phương không quan tâm lắm đến việc U20 Israel đến đá, hầu hết dân cư đảo này theo đạo Hindu và Hindu giáo có quan hệ khá thân với đạo Do Thái. Ngay cả ở các vùng khác của Indonesia việc này cũng không quan trọng bởi các fan chỉ muốn được xem đội tuyển nhà đá ở một giải Cúp thế giới, kể cả có là giải trẻ, và chính Tổng thống Indonesia ông Joko Widodo cũng đã tuyên bố sẽ chào đón U20 Israel tới dự giải.

rachfan

Xe điện
Nhưng tại sao không phải là Thị trưởng Jakarta hay Thống đốc Java mà lại là Thống đốc Bali? Xét về tôn giáo cũng như công việc thì Bali chẳng liên quan gì đến Israel.

Tôi thì ngờ rằng chính vì không liên quan nên các anh Indo mới sắp xếp cho Thống đốc Bali ra mặt để vừa lấy tiếng với thế giới Hồi giáo, vừa có lý do biện luận với FIFA khi bị truy vấn. Ai ngờ FIFA làm căng hủy luôn tư cách đăng cai.

Tóm lại Indo đã đi một nước cờ dở, và bây giờ phải chịu bắn ngược.

fairydream81

Xe hơi
Nhưng tại sao không phải là Thị trưởng Jakarta hay Thống đốc Java mà lại là Thống đốc Bali? Xét về tôn giáo cũng như công việc thì Bali chẳng liên quan gì đến Israel.
Bali là thành phố tổ chức lễ bốc thăm cụ ơi. Bali cũng là nơi hay bị đánh bom ở Indonesia vì là thành phố du lịch nhiều dân phương tây. Thống Đốc Bali sợ cũng có lý của họ.

Nghen loc

Xe tăng

Tôi thì ngờ rằng chính vì không liên quan nên các anh Indo mới sắp xếp cho Thống đốc Bali ra mặt để vừa lấy tiếng với thế giới Hồi giáo, vừa có lý do biện luận với FIFA khi bị truy vấn. Ai ngờ FIFA làm căng hủy luôn tư cách đăng cai.

Tóm lại Indo đã đi một nước cờ dở, và bây giờ phải chịu bắn ngược.
Vụ này phải nói là mất quá nhiều luôn cụ ạ: uy tín quốc gia, uy tín của tổng thống, sự phát triển của nền bóng đá, mâu thuẫn nội bộ,… Mấy hôm trước e nghĩ Indo sẽ thuyết phục được Fifa vì nhờ cái danh nằm trong G20, nhưng giờ mới biết là ko ăn thua.

Dream 100

Xe ngựa
Indonesia bị FIFA tước quyền đăng cai U20 World Cup 2023!

Tổng thống Indonesia Widodo: “Tôi đã nỗ lực hết mình rồi, tôi đã thuyết phục Chủ tịch FIFA Gianni Infantino rất nhiều nhưng phải chấp nhận thực trạng này, bị tước quyền đăng cai, nền kinh tế bị thất thoát hàng ngàn tỉ rupiah”.

Chủ tịch LĐBĐ Indonesia, tỉ phú Erick Thohir: “Tình hình không còn thương thuyết được nữa, dựa trên những chuẩn mực của FIFA thì Indonesia không còn gì để có thể ngồi nói chuyện với FIFA để thương lượng giữ lại World Cup”.

Chưa dừng lại ở việc tước quyền đăng cai WC U20, FIFA đang cân nhắc trừng phạt bóng đá Indonesia ở nhiều cấp độ!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Kể ra thằng Indo cũng bẩn.

Ích xà nó vào đá WCU20 thì chuyện rõ như ban ngày từ lâu rồi. Nếu Indo từ chối không cho Ích xà đá từ sớm thì chắc chắn FIFA sẽ tước quyền tổ chức ngay và để nước khác đăng cai.

Thế nên indo mới ỉm đi để đến sát giờ chót mới bung ra, định đưa vào thế khó ép ngược lại FIFA. Chung quy cũng tại đội U20 Indo kém quá nên cố đăng cai để được vào thẳng theo đường nước chủ nhà.

Đá trên sân cũng bẩn mà ngoài sân cũng bựa nốt.
Cháu thấy vậy là xứng đáng cho ông Indo

dpl

Xe lăn
Em chả hâm mộ và xem bóng, nhưng em biết từ lâu cái nền bóng đá của Indo này nó bát nháo kinh khủng.
Có trận kinh điển là cả đội đứng chắn khung thành đối thủ để đội đối thủ không đá phản lưới nhà.
Thế thì nó ghi bàn liên tục vào lưới còn lại ạ? Vì cả đội chạy sang bên lưới đối thủ còn j @@

Gionam72

Xe container

Tổng thống Indonesia Widodo: “Tôi đã nỗ lực hết mình rồi, tôi đã thuyết phục Chủ tịch FIFA Gianni Infantino rất nhiều nhưng phải chấp nhận thực trạng này, bị tước quyền đăng cai, nền kinh tế bị thất thoát hàng ngàn tỉ rupiah”.

Chủ tịch LĐBĐ Indonesia, tỉ phú Erick Thohir: “Tình hình không còn thương thuyết được nữa, dựa trên những chuẩn mực của FIFA thì Indonesia không còn gì để có thể ngồi nói chuyện với FIFA để thương lượng giữ lại World Cup”.

Chưa dừng lại ở việc tước quyền đăng cai WC U20, FIFA đang cân nhắc trừng phạt bóng đá Indonesia ở nhiều cấp độ!
Lại giỗi rồi. Quả này xin ra khỏi FIFA cũng nên.

piedaide

Xe tải
Tước là đúng còn gì, ông đăng cai lại bảo tôi ko thích 1 đội đến đá à, trẻ con! Trừ khi FIFA nó khai trừ đội kia thì còn nói chứ
Chính quyền không cho phép đội Israel tới đất họ quản lý thôi. Cũng như Úc, Mỹ không cho Djo tới vì chưa tiêm, đ...éo thấy bọn liên đoàn quần vợt tước quyền tổ chức AO và UsOpen, Miami open gì gì đó của Úc và Mỹ nhỉ?

bmt1986

Xe tăng

ỦA cái vụ Ít xà ren là như nào cụ nhỉ ? ảo thật :))

Dream 100

Xe ngựa
Chủ nhà Indo thiếu chuyên nghiệp, không đàng hoàng và bộc lộ môi trường chính trị khá phức tạp:
  • U20 Israel có vé dự U20 WC từ tháng 7/2022 nhưng tại sao chủ nhà Indonesia không lên tiếng ngay tại thời điểm đó?
  • Tại sao chính quyền TW Indo lại bất lực trước quyết định của 2 địa phương (Bali và Trung Java) khi địa phương từ chối sự tham gia của Israel?