[Funland] Iphone bị mất xong bị ngoại tuyến ạ

Namtroc

Xe điện
Rã xác máy thôi, dữ liệu bị xoá rồi

accentnb

Xe hơi
Mất phát không liên lạc được là xoá ip ngay tức khác hy vọng có thằng tham tiền cho chuộc lại. Chứ bán xác máy không được bao nhiêu.
View attachment 3840753

Báo cáo các cụ là hôm nay em đi công tác bị nhẩy mất con iphone 7plus
em đã gọi lên tổng đài báo ngắt sim viettel của em
xong vừa nãy em vào icloud vào phần find my iphone
thì thấy nó báo iphong bị ngoại tuyến
em báo Chế độ mất thì nó báo đang chờ xử lý sẽ áp dụng khi Iphone kết nối với Internet
Các cụ cho em hỏi là giờ em làm ntn thì có cách nào tìm được vị trí của cái iphone ko nhỉ
hay mình báo Chế độ mất cả icloud trong máy vẫn còn như thế thì liệu bọn trộm nó có sử dụng được nữa không ạ
hay bọn nó chỉ có cách tháo đồ phần cứng main màn hình ra bán cho tiệm sử máy các cụ nhỉ
em cảm ơn các cụ
các cụ mời em 1 ly cho nó đỡ buồn ạ :(
Lên ip 11 là vừa xinh

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng kinh nghiệm tìm máy bị mất >:)

slaz8

Xe ba gác
ấn vào xóa iphone để người ta ko dùng được dữ liệu ảnh video của mình còn lưu trong máy hả cụ slaz ơi
thanks cụ!
Trước em mất cũng ấn vào đấy , dữ liệu trong máy sẽ bị xoá à cụ ?
Sau khi mất máy:
1/ khóa ngay lập tức 2 chiều sim trong máy đó
2/ để bảo mật phải ấn xóa IP (không được ân gỡ bỏ khỏi "find my ip", trừ khi bán hoặc cho người khác), tất cả các dữ liệu trong máy nếu các cụ đã đồng bộ lên icloud rồi thi nằm trên đó, sau khi backup vào máy khác nó lại đầy đủ. Trừ khi cccm không đông bộ vào icloud thi tất cả dữ liệu trên máy sẽ mất hết phần chưa đồng bộ( có nghĩa là Iloud luôn đông bộ 1 phần nhất đinh trong ip tùy theo định kỳ update của cccm) tức là không mất tất cả các dữ liệu. Chú ý: khi dùng lênh xóa ip thì icloud sẽ có các hưỡng dẫn thông tin gửi đến máy bị xóa, thường là hiển thị sô Đt liên lạc cảu người mất IP và yêu cầu chuộc máy. Người nhặt đựơc máy ip sẽ nhìn thấy sô đt và thông tin của người mất trên máy ip đã bị xóa

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
Sau khi mất máy:
1/ khóa ngay lập tức 2 chiều sim trong máy đó
2/ để bảo mật phải ấn xóa IP (không được ân gỡ bỏ khỏi "find my ip", trừ khi bán hoặc cho người khác), tất cả các dữ liệu trong máy nếu các cụ đã đồng bộ lên icloud rồi thi nằm trên đó, sau khi backup vào máy khác nó lại đầy đủ. Trừ khi cccm không đông bộ vào icloud thi tất cả dữ liệu trên máy sẽ mất hết phần chưa đồng bộ( có nghĩa là Iloud luôn đông bộ 1 phần nhất đinh trong ip tùy theo định kỳ update của cccm) tức là không mất tất cả các dữ liệu. Chú ý: khi dùng lênh xóa ip thì icloud sẽ có các hưỡng dẫn thông tin gửi đến máy bị xóa, thường là hiển thị sô Đt liên lạc cảu người mất IP và yêu cầu chuộc máy. Người nhặt đựơc máy ip sẽ nhìn thấy sô đt và thông tin của người mất trên máy ip đã bị xóa

thanks cụ
em xóa giờ nó hiện ntn ạ :D

big men

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cũng bị mất máy và chấp nhận xóa ip và cho hiển thị sđt lên màn hình ip , lâu sau ko thấy ai alo cho chuộc :(

toilatoi0611az

Xe hơi
E hóng xem như nào , giờ nếu ko nhớ mk icloud thì làm như nào ạ

zonda82

Xe container
Tìm làm j không chính xác được địa điểm. Mua IP11 thôi.

thanh5687

Xe tải
Vợ em cũng bị mất máy và chấp nhận xóa ip và cho hiển thị sđt lên màn hình ip , lâu sau ko thấy ai alo cho chuộc :(
Hầu như chẳng có ai nhận lại được đâu cụ ơi. Kể cả có là người tốt thì cũng ngại liên quan pháp lí. Em nghĩ thế.

big men

[Tịch thu bằng lái]
Hầu như chẳng có ai nhận lại được đâu cụ ơi. Kể cả có là người tốt thì cũng ngại liên quan pháp lí. Em nghĩ thế.
Nếu có lòng thì vẫn gửi bưu điện được mà cụ !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
máy ngoại tuyến nên nó đnag chờ, khi nào máy bị mất mà kết nối vào internet nó sẽ tự dộng xóa
Êm hỏi hơi dốt:
Ừ thì khi kẻ trộm online ==> sẽ tự xóa.

Nhưng, kể trộm vẫn có thể sử dụng phone đó bình thường, phỏng ạ? Gọi điện, SMS, vào ô phăn ....??

Như thế thì bác mới chỉ bảo vệ được các dữ liệu cá nhân của bác thôi.

Tôi có nghe ai nói, nếu xóa hoặc gì đó ==> iphone sẽ thành cái chặn giấy????!!!!

Vn-Index

Xe tải
IP7 plus nhặt được nếu trộm không rành cứ để thế rao bán bết nhất cũng được 2 - 2,5 triệu. Còn chịu khó mang ra trung tâm mở, khả năng nếu chủ không báo mất thì khả năng mở được cao hơn, mất tầm 2,5 - 3 triệu theo như quảng cáo từ 5-7 ngày xác suất mở được trên 90% mà máy mình vẫn cầm nhé. Sau khi mở được bán vội cũng được 6t à. Nói chung ở VN mất thì xác suất nhận lại được rất ít, chủ yếu là người nhặt được nếu không rành thì rẽ vào cửa hàng đt bán 5p là có tiền thôi.
Chia buồn cùng cụ chủ à...

HiFive

Xe tải
Tháng cô hồn qua rồi mà cụ vẫn dính tý đen, chia buồn cũng cụ, cơ mà chúc mừng cụ lên đời táo mới nhé! :)

mylinhhh

Xe đạp
Nguy cơ cao là không tìm được máy nữa đâu cụ ạ. Thôi xoá ip đi để nó ko làm ăn đc gì nữa, chỉ bán được xác máy rồi. Rồi quên nó máy đi, khoảng 2,3 ngày là cụ quên đc em ý thôi :( Chúc cụ tìm được em khác ngon hơn

Phi40.15p

Xe máy
em chia sẻ với cụ 1 chút về case này; vì em mất con 6sPlus và em đã tìm lại được nhờ chức năng Find my iphone ạ.
+ b1. Nếu máy cụ có đặt pass hay vân tay thì có thể bọn trộm nó cũng khó unlock được. trong trường hợp nó unlock được thì cũng có thể khóa từ xa được ( khi máy kết nối 3G hoặc wifi ). Khóa được từ xa do máy cụ có icloud vì trộm nó cũng không xóa đc icloud của cụ, trong trường hợp nó đi unlock icloud thì cũng 80% là fail , lúc đo iphone của cụ thành cục gạch và nó chỉ mổ ra bán linh kiện thôi
+ b2. cụ có thể đăng nhập icloud từ 1 máy iphone hoặc ipad khác hoặc vào trang https://www.icloud.com/ ; nó sẽ hiển thị cho cụ địa chỉ lần gần nhất mà máy kết nối mạng. và cụ cũng có thể cài đặt thông báo điện thoại online khi nó kết nối mạng và gửi 1 email về email cụ đăng kí
+ b3:
- cụ có thể khóa từ xa điện thoại của cụ
- Cụ có thể gửi thông báo vào màn hình điện thoại mất của cụ, kiểu như anh ơi cho em xin, liện hệ với em theo số này 09..... để em có thể hậu tạ.. hoặc dọa nạt nó là tao biết vị trí mày rồi đấy, tao đã báo cảnh sát ...vv và vv. như trường hợp của em là ban đầu van xin , sau đấy dọa nạt. nó cứ online phát là có email về mail của em, thế là em lại xem nó ở đâu và dọa nạt nó.
+ b4: đen nhất là cụ xóa thông tin và biến đt thành cục gạch

sau khoảng 2 tuần từ lúc em mất thằng trộm nó đồng ý cho em chuộc với 2 triệu đồng. ngày nào em cũng làm phiền, dọa nạt nó, mà căn bản thằng đấy nó cũng non gan :)).

Mong cụ sớm tìm đc điện thoại.

slaz8

Xe ba gác
Êm hỏi hơi dốt:
Ừ thì khi kẻ trộm online ==> sẽ tự xóa.

Nhưng, kể trộm vẫn có thể sử dụng phone đó bình thường, phỏng ạ? Gọi điện, SMS, vào ô phăn ....??

Như thế thì bác mới chỉ bảo vệ được các dữ liệu cá nhân của bác thôi.

Tôi có nghe ai nói, nếu xóa hoặc gì đó ==> iphone sẽ thành cái chặn giấy????!!!!
Không dùng để nghe gọi mà làm cái chặn giấy hoặc rã xác cụ ạ. Trừ khi cụ ấn vào cái vòng em khoanh đỏ

enhat4ever

Xe tăng
Đời e mất ví rồi, mất đt thì ko hiểu sẽ ntn vì e dùng bảo mật 2-3 lớp = phone rất nhiều dịch vụ :-ss

slaz8

Xe ba gác
Để nguyên sim để nó kết nối Internet thì còn có cơ hội tìm ra, giờ cụ huỷ sim thì làm sao nó kết nối được để báo vị trí cho cụ
Chẳng thằng ăn chộm nào biết tháo sim vứt đi đâu, em thề