[Funland] Iphone bị mất xong bị ngoại tuyến ạ

moongket

Xe điện
máy ngoại tuyến nên nó đnag chờ, khi nào máy bị mất mà kết nối vào internet nó sẽ tự dộng xóa

cụ cho em hỏi có phải ntn là cách đây 7 giờ
thằng trộm bật iphone của em lên
giờ iphone đã bị xóa toàn bộ dữ liệu trong máy rùi hả cụ
máy này giờ có dùng được nữa ko thế ạ
mà nó phá pass màn hình hay vân tay của em ntn mà nó bật máy lên xong kết nối wifi được cụ nhỉ
thanks cụ

moongket

Xe điện
em chia sẻ với cụ 1 chút về case này; vì em mất con 6sPlus và em đã tìm lại được nhờ chức năng Find my iphone ạ.
+ b1. Nếu máy cụ có đặt pass hay vân tay thì có thể bọn trộm nó cũng khó unlock được. trong trường hợp nó unlock được thì cũng có thể khóa từ xa được ( khi máy kết nối 3G hoặc wifi ). Khóa được từ xa do máy cụ có icloud vì trộm nó cũng không xóa đc icloud của cụ, trong trường hợp nó đi unlock icloud thì cũng 80% là fail , lúc đo iphone của cụ thành cục gạch và nó chỉ mổ ra bán linh kiện thôi
+ b2. cụ có thể đăng nhập icloud từ 1 máy iphone hoặc ipad khác hoặc vào trang https://www.icloud.com/ ; nó sẽ hiển thị cho cụ địa chỉ lần gần nhất mà máy kết nối mạng. và cụ cũng có thể cài đặt thông báo điện thoại online khi nó kết nối mạng và gửi 1 email về email cụ đăng kí
+ b3:
- cụ có thể khóa từ xa điện thoại của cụ
- Cụ có thể gửi thông báo vào màn hình điện thoại mất của cụ, kiểu như anh ơi cho em xin, liện hệ với em theo số này 09..... để em có thể hậu tạ.. hoặc dọa nạt nó là tao biết vị trí mày rồi đấy, tao đã báo cảnh sát ...vv và vv. như trường hợp của em là ban đầu van xin , sau đấy dọa nạt. nó cứ online phát là có email về mail của em, thế là em lại xem nó ở đâu và dọa nạt nó.
+ b4: đen nhất là cụ xóa thông tin và biến đt thành cục gạch

sau khoảng 2 tuần từ lúc em mất thằng trộm nó đồng ý cho em chuộc với 2 triệu đồng. ngày nào em cũng làm phiền, dọa nạt nó, mà căn bản thằng đấy nó cũng non gan :)).

Mong cụ sớm tìm đc điện thoại.
chắc máy em toi rùi cụ ạ :))

Gamelongvang

Xe hơi
Thứ 7 vừa rồi, em cũng bị nhảy mất con xsmax, hôm qua có tin nhắn báo tìm thấy tại điểm ... em hỏi và được biết nó nhắn lừa đảo để mình kích vào đường dẫn nhằm lấy mk icloud. em cũng xác định là mất luôn nên báo xóa ip từ hôm chủ nhật. Giờ có số dt nhắn như thế, đang phân vân ko biết có nên nhắn chuộc hay ko.