KDCN mà lươn khươn, lếu láo

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAMATA

Xe tải
Hôm nay em dính một nhà KDCN trên này làm mất thời gian và mua cái bực vào thân.

Em đặt nó lắp Camera tối hôm thứ 2 vừa rồi từ 6h chiều. Ngồi đợi mốc mắt nó ko đến, mãi sau này nhắn tin thì nó điện tới xin lỗi. Bực lần 1.

Lần thứ 2, hẹn nó chiều thứ 4 lắp, nó OK rồi sau đó lại báo lại là để cuối tuần lắp. Thấy thằng này bắt đầu vớ vẩn rồi nhưng em vẫn OK, nhắc nó là sáng thứ 7 lăp và nhớ đúng hẹn, nó cũng reply okie các kiểu.

Sáng thứ 7 dù em phải nhờ người đưa F1 đi học rồi nói khó bảo cô giáo chờ đến đón muộn để ngồi chờ cả buổi sáng nó cũng không vác mặt đến. Em nhắn tin nó cũng ko thèm trả lời. Đến khi gọi điện nó còn trâng tráo đổ tại em muốn lắp buổi chiều nó ko bố trí người đc.

Cái loại KDCN kiểu này em khuyên các cụ đừng dính vào bẩn người mua bực vào thân. Tiếc là các OF chưa có cơ chế xử những loại cũng cấp dịch vụ rẻ rách này.

chiến sỹ này e thấy ko ổn lâu rồi, hàng cam thì tàu giống nhau cả lại còn bán đắt, luôn miệng cam e nét hơn mấy cái cam trên shopee :)). Mịa toàn đểu như nhau cả. Thôi vài trăm k ko đòi hỏi cao được cơ mà cứ làm như hàng xin lắm.

AT76

Xe điện
Nhiêu thợ giả danh bên mợ toét gọi đến thay lọc nước mà cụ, e dính mấy phát rồi, hỏi tên thật mợ ấy hay vài câu khác biết ngay
Em cũng sợ thế. Em định hỏi mợ Toét nhưng chưa kịp hỏi thì vợ em đã okie mấy em vào thay rồi, hehe

manhanoi

Xe tăng
Đông khách rồi, quan tâm gì mấy ông OF khó tính như bà già nữa :D

DCN

Xe buýt
Hôm nay em dính một nhà KDCN trên này làm mất thời gian và mua cái bực vào thân.

Em đặt nó lắp Camera tối hôm thứ 2 vừa rồi từ 6h chiều. Ngồi đợi mốc mắt nó ko đến, mãi sau này nhắn tin thì nó điện tới xin lỗi. Bực lần 1.

Lần thứ 2, hẹn nó chiều thứ 4 lắp, nó OK rồi sau đó lại báo lại là để cuối tuần lắp. Thấy thằng này bắt đầu vớ vẩn rồi nhưng em vẫn OK, nhắc nó là sáng thứ 7 lăp và nhớ đúng hẹn, nó cũng reply okie các kiểu.

Sáng thứ 7 dù em phải nhờ người đưa F1 đi học rồi nói khó bảo cô giáo chờ đến đón muộn để ngồi chờ cả buổi sáng nó cũng không vác mặt đến. Em nhắn tin nó cũng ko thèm trả lời. Đến khi gọi điện nó còn trâng tráo đổ tại em muốn lắp buổi chiều nó ko bố trí người đc.

Cái loại KDCN kiểu này em khuyên các cụ đừng dính vào bẩn người mua bực vào thân. Tiếc là các OF chưa có cơ chế xử những loại cũng cấp dịch vụ rẻ rách này.

Tại sao cụ ko gọi em ?

Baolongkub

Xe tăng
:))
KDCN kiểu OF mất dậy

ngoclam

Xe tải

Em mà hẹn 1 lần không được là next luôn chứ không chịu như cụ chủ top đâu.

taductoan

Xe điện
Yêu cầu của em cự đơn giản, đảm bảo chắc chắn F1 hết giờ học đi về nhà. F1 nhà em đang học lớp 10 chuyên KHTN nhưng quanh trường toàn Games các thể loại nên em lo lắm. Mai em đi xem ngay mấy cái cam IP. Cám ơn cụ. Em nợ cụ rượu đó rót hết trong thớt rồi.
https://shopee.vn/-Tặng-Kèm-Thẻ-Nhớ-64GB-Camera-Giám-Sát-không-dây-Yoosee-3-râu-10-đèn-hồng-ngoại-Độ-phân-giải-1280x720-i.131085332.2327637913

Cụ vào đây đặt hàng. Em toàn tìm trên này về tự lắp đơn giản lắm mà cũng chưa phải gọi bảo hành bao giờ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em mua hàng trên này đa phần chuyển tiền trước, chả thấy vấn đề gì :D
Còn có 1 vài lần hẹn dịch vụ tới nhà thì bên Mợ toét 2710 luôn tới đúng hẹn, nhân viên cũng hiền lành, ngoan, nhiệt tình.
Còn một vài cụ thì không thấy tới đúng hẹn, hoặc hứa xong em chờ chả thấy đâu, gọi còn k thèm nghe máy, xong nhắn lại là bận =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ toét 2710 dv ngon ko cụ? em đang định dùng ;))
Trả bù cho mợ này tháng nào cũng gạ em thay lõi lọc, :)):)):))
Em tín nhiệm chỗ Mợ toét 2710 ; thợ của chỗ mợ ấy hẹn chuẩn giờ, đến lắp đặt, sửa chữa ngon lành, giá cả khớp giữa thợ và chủ-không có kênh giá; nói chung rất hài lòng.
E mua 1 cái máy lọc của mợ này cũng tầm 2 năm rồi, thấy các cụ oánh giá cao về mặt chăm sóc khách hàng, nào là đến hạn có người gọi điện hỏi thay lõi... E mua xong đến hạn ko thấy ai gọi, xong e gọi hỏi về việc thay lõi, xong vâng vâng sẽ cho người qua. Đợi mãi chả thấy đâu, chán nên e phải gọi chỗ khác đến thay. Chắc mợ ý đông khách và e có mỗi cái máy lọc nên ko để ý. Nói chung các gian kdcn trên này về khoản chăm sóc khách hàng hoặc hậu mãi cực kém.
Trước hết xin lỗi cụ vì làm cụ chưa hài lòng. Thực ra món “làm dâu trăm họ” bọn e cũng k tránh khỏi những thiếu sót. Thực tình thì bên e vẫn alo chăm sóc deu đặn, có cụ còn cảm thấy chăm nhiều quá nên bị phiền ấy, như cụ @dangngoaidao ở trên :D. Tuy nhiên nhiều lúc do gọi thuê bao hay k nghe máy, lúc sau các bạn ấy quên mất k gọi lại, vậy là bỏ qua luôn. Hoặc có khách vào nhầm số điện thoại, sai một số thôi mà cũng k biết cách nào liên lạc lại với khách cũng đành bỏ qua. Hoặc khách gọi hẹn giờ sát quá cũng k tới ngay dc vì có lịch của khách khác rồi chứ nếu rảnh là đi ngay chứ k bao giờ bỏ bê đâu ạ
Khách hàng giờ có dc rất khó, giữ được còn khó hơn. Thấu hiểu điều đó nên bên e khá quan tâm tới khoản hậu mãi. Nhưng nhiều lúc do ngoại cảnh hoặc bản thân nhân viên lơ là, sơ xuất nên mong các cụ cũng thông cảm.
Bản thân e cũng luôn cố gắng trách nhiệm hết sức trong khả năng có thể. Nhiều cái k thuộc diện bảo hành nếu theo hãng nhưng vi các cụ vừa lắp, nếu phải thu tiền các cụ chac chắn k hài lòng bên e vẫn phải tự bảo hành chứ cũng k lấy dc từ hãng đâu. Nhưng nhiều khi phải chấp nhận để tránh mất lòng khách đấy ạ.
Giờ e đang tính chuyển vào trong ngõ cho giảm chi phí mặt bằng, kinh doanh online thi càng phải chú trọng chữ tín ạ. Về giá thành có thể bên e k thấp hơn một số nơi, vì để có lợi nhuận duy trì bên e k thể giảm giá được. Nhưng e chắc chắn các cụ mua hàng chỗ e sẽ yên tâm vì bên e cam kết nói k với hàng nhái, hàng giả, tráo đổi linh kiện sản phẩm ạ. Cùng sp nhưng có loại 1, loại 2 chứ cũng k hẳn như nhau đâu dù nhìn ngoài na ná nhau.
Qua đây cho e gửi lời cảm ơn các cụ đã trao gửi niềm tin vào e, và e sẽ cố gắng k làm các cụ thất vọng. Cụ nào còn chưa hài lòng thì cứ góp ý với e trên tinh thần xây dựng để e ngày càng hoàn thiện hơn, cụ nào có gi k phải cũng bỏ qua cho e.
Em mua hàng trên này đa phần chuyển tiền trước, chả thấy vấn đề gì :D
Còn có 1 vài lần hẹn dịch vụ tới nhà thì bên Mợ toét 2710 luôn tới đúng hẹn, nhân viên cũng hiền lành, ngoan, nhiệt tình.
Còn một vài cụ thì không thấy tới đúng hẹn, hoặc hứa xong em chờ chả thấy đâu, gọi còn k thèm nghe máy, xong nhắn lại là bận =))

Chỉnh sửa cuối:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trước hết xin lỗi cụ vì làm cụ chưa hài lòng. Thực ra món “làm dâu trăm họ” bọn e cũng k tránh khỏi những thiếu sót. Thực tình thì bên e vẫn alo chăm sóc deu đặn, có cụ còn cảm thấy chăm nhiều quá nên bị phiền ấy, như cụ @dangngoaidao ở trên :D. Tuy nhiên nhiều lúc do gọi thuê bao hay k nghe máy, lúc sau các bạn ấy quên mất k gọi lại, vậy là bỏ qua luôn. Hoặc có khách vào nhầm số điện thoại, sai một số thôi mà cũng k biết cách nào liên lạc lại với khách cũng đành bỏ qua. Hoặc khách gọi hẹn giờ sát quá cũng k tới ngay dc vì có lịch của khách khác rồi chứ nếu rảnh là đi ngay chứ k bao giờ bỏ bê đâu ạ
Khách hàng giờ có dc rất khó, giữ được còn khó hơn. Thấu hiểu điều đó nên bên e khá quan tâm tới khoản hậu mãi. Nhưng nhiều lúc do ngoại cảnh hoặc bản thân nhân viên lơ là, sơ xuất nên mong các cụ cũng thông cảm.
Bản thân e cũng luôn cố gắng trách nhiệm hết sức trong khả năng có thể. Nhiều cái k thuộc diện bảo hành nếu theo hãng nhưng vi các cụ vừa lắp, nếu phải thu tiền các cụ chac chắn k hài lòng bên e vẫn phải tự bảo hành chứ cũng k lấy dc từ hãng đâu. Nhưng nhiều khi phải chấp nhận để tránh mất lòng khách đấy ạ.
Giờ e đang tính chuyển vào trong ngõ cho giảm chi phí mặt bằng, kinh doanh online thi càng phải chú trọng chữ tín ạ. Về giá thành có thể bên e k thấp hơn một số nơi, vì để có lợi nhuận duy trì bên e k thể giảm giá được. Nhưng e chắc chắn các cụ mua hàng chỗ e sẽ yên tâm vì bên e cam kết nói k với hàng nhái, hàng giả, tráo đổi linh kiện sản phẩm ạ.
Qua đây cho e gửi lời cảm ơn các cụ đã trao gửi niềm tin vào e, và e sẽ cố gắng k làm các cụ thất vọng. Cụ nào còn chưa hài lòng thì cứ góp ý với e trên tinh thần xây dựng để e ngày càng hoàn thiện hơn, cụ nào có gi k phải cũng bỏ qua cho e.
Lưu số gấu em thôi, lưu số em xong mới thay lọc rồi lại đòi thay là sao =))

Trâu già 81

Xe hơi
chắc bị vỡ trận, kèm thêm tính lươn khươn vớ vỉn

Pumzen

Xe ba gác
Cách xử lý khủng hoảng truyền thông của cụ trẻ bán Cam quá kém. Vụ nho nhỏ dư lày tự nhiên bị dư luận cộng đồng, mỗi ng thổi tý góp gió thành bão lửa, nguy cơ thiêu trụi là rất cao.
Chắc tâm trạng cũng đang muốn giải tán nên buông xuôi chăng ? :))

Mới đọc đoạn đầu của cụ Bino phàn nàn về camera, trong đầu em nghĩ ngay đến 1 ông KDCN về camera lươn khươn láo lếu trên này... Nghĩ "Hay là bố fashion" nhỉ?
Đọc tiếp thì đúng bố ý luôn.

Thưa các cụ, 1 lần thì ko nói, nhưng đến người thứ hai nói thì em phải nói về đồng chí fashion kinh doanh camera thái độ rất lởm.

Em nhờ ông này lắp cho nhà em 2 cái, sau em giới thiệu lắp cho hàng xóm em 1 cái, khổ cái cua ông anh hàng xóm nhà em hỏng lên hỏng xuống, gọi ông fashion bảo hành khó hơn lên trời, hẹn lần hẹn mò sai hẹn đến khi người ta bực người ta nói em là đồng ý trả thêm 100k tiền đi lại mà vẫn sai hẹn. Em biết chuyện đt cho fashion thì qua đt ông fashion nói nhiều, trong đó có 1 câu ..." Cụ nghĩ 100k của ông hàng xơm nhà cụ là to à... Em ở tít Hà Đông hà đeo....." nghe câu này xong em thật sự chán. Và cuối cùng cái camera đó theo e biết fashion ko đến sửa và chủ nhà cứ treo để dọa ma.
Cảm ơn cụ đã phản ánh chất lượng dịch vụ của thành viên KDCN trên OTOFUN.
Qua các thông tin cụ Bino và các trao đổi với cụ fashion thì thông tin cụ phản ánh là chính xác.
Với còm này của cụ fashion, theo em thấy cụ ấy cũng không muốn tiếp tục KDCN trên OTOFUN
Thôi,làm mất cv của cụ
Em thân thành xin lỗi
Cũng do e ko đọc kỹ cụ nhắn chắc chắn sáng t7 nên em cứ đinh ninh cuối tuần thì t7 & cn trước khi qua a phone là ok
Về chuyện delay khách thì em là chuyên gia :D
Cứ ôm lắm việc xong chạy ko kịp
-cũng tại ko đọc kỹ tin nhắn lên khi cụ gọi có phần búc xúc nên em nghĩ
Đùa,vẫn cứ là hẹn cuối tuần mà cụ phang em thế bao giờ
Lỗi tại em,mong cụ bỏ qua
E xin lỗi và rút kinh nghiệm nha
Các cụ khác cứ thêm ra bớt vào em kệ,em có lừa đảo gì đâu,với lại cũng chỉ là gắt gỏng nhau 1 tý,cụ cũng ko chửi bới xúc phạm gì em và em thấy to tiếng nên em cũng tạm dừng cuộc gọi ngay rồi ạ :D
Thay mặt BĐH, em xin phép bỏ quyền KDCN với tài khoản fashion và từ chối KDCN vĩnh viễn với chủ sở hữu tài khoản fashion
Block vĩnh viễn khu vực Trung Tâm Thị Trường Rao Vặt với tài khoản fashion
Hình thức xử phạt sẽ được thực hiện trong vòng 8h làm việc sau còm này.
Vì môi trường KDCN đúng nghĩa, mong các cụ/mợ đang là KDCN thực hiện đúng cam kết chất lượng, dịch vụ, thái độ với khách hàng trên otofun.

Trân trọng!!!

Thớt sẽ được di chuyển vào khu vực OFer góp ý với BĐH để lưu trữ.

Trạng thái
Thớt đang đóng