[Funland] Kể các công việc độc lạ mà các cụ từng làm đi

stone_lamp

Xe điện
Ngày xưa em làm cho Fpt internet ra triển lãm Gv bán account dial bằng cách phát tờ rơi. Hồi những năm 2000 bác Đình Anh nghĩ ra cái món này.
Việc thứ 2 là chuyên nhận modem của Mai Hoàng đi cài internet để bán cho dân kiếm kha kha. Từ việc đi cài internet mà có mối bán mấy chục cái máy và lắp mạng cho cả vp nước ngoài kiếm bn tiền mấy thằng chia nhau. Nhanh quá đã 20 năm

caisua

Xe lăn
Bốc mộ thường đào đến nắp từ chiều hôm trước rồi cậy lên 1 chút cho bay bớt mùi
Em về quê nhìn danh sách việc mà chả biết làm gì nên đành chọn canh mộ đến lúc bốc
Nhìn ông anh vừa vứt cái thuống xuống, rửa tay qua loa đã lao vào bếp chặt gà, em chả dám ăn gì
Trời bắt đầu tối, kẹp 2 bao thuốc, đèn pin, gậy, pin dự phòng và điện thoại, 1 mình em run rẩy mắt trước mắt sau ra bãi tha ma canh.
Đếm từ giây trong bóng tối hãi hùng, lấy hết sức bình sinh chỉ để cố gắng trấn tĩnh, đến tầm 3h30 bỗng đèn bật sáng choang, họ hàng lục tục kéo ra bốc. Lúc đấy em mới biết chiều đã kéo dây chăng đèn rồi mà mình ngu ko biết đường bật lên, cứ ngồi thu lu cả đêm trong bóng tối ghê rợn
Nhưng từ đó trở đi em hết sợ ma dù từ nhỏ em bị gọi là Gián ống (nhát nhất trong các loại nhát)

Chỉnh sửa cuối:

sactimtn

Xe tăng
2017 vỡ nợ, em được anh em cho mấy trăm nên quyết định sang Campuchia làm vàng. Cầm khoảng 70 quân làm được vài tháng thì hết cả tiền ăn. Em có thêm nghề mới là ra Phum đánh bạc, vậy mà ngày nào cũng kiếm được 200-300$ đủ để nuôi cả lán.