[Funland] Kẻ dối trá thế kỷ

Hieumos

Xe container
B'': Tổ sư thằng Z đánh rắm lại còn điếc, chạy lang thang khắp nơi đ' biết chùm chăn như tao
B''': May mà tau - thằng E, không bị sao dù Z đánh rắm thối. Tau chi tiền mua máy lọc không khí, cho con cái trốn trong nhà.. :)):)):)) -WTF?
Cụ luyên thuyên cái gì đấy

TPS

Xe điện
Cụ luyên thuyên cái gì đấy
Em đang kể chuyện sử dụng cùng 1 lối logic như cụ. Cụ bảo em luyên thuyên hóa ra...
VN mà không bị ảnh hưởng à, thiệt hại kinh tế bao nhiêu mà kể. Các con nghỉ học 3 tháng rồi.

Hieumos

Xe container
Em đang kể chuyện sử dụng cùng 1 lối logic như cụ. Cụ bảo em luyên thuyên hóa ra...
VN mà không bị ảnh hưởng à, thiệt hại kinh tế bao nhiêu mà kể. Các con nghỉ học 3 tháng rồi.
Cái còm mà cụ trích của em thì em cũng nói là VN thiệt hại lớn về kinh tế mà, mời cụ xem lại.
Cụ trích còm thì nên để ý xem người còm đang trả lời ai, nội dung đang nói về vấn đề gì. Em đang tranh luận với một cụ chỉ trích việc TQ phản đối các nước hạn chế quyền đi lại của dân TQ, trong khi thằng Anh cũng rắc virus khắp nơi thì không ai nói gì. Có vấn đề gì sai hả cụ?
Tổ sư thằng Anh dù biết là dịch lây lan toàn Châu Âu, ở trong nước thì toang vãi cả ra mà vẫn để dân chạy lông nhông khắp thế giới, làm hại cả anh VN cách nửa vòng trái đất.
Nhiều ông toàn nói theo kiểu xét lại quá khứ, tại sao không làm thế này, thế kia. Làm gì cũng đúng thì thành thánh cmnr. Phải hiểu là chống dịch thì không bao giờ có cách nào tối ưu 100% mà phải đặt lên bàn cân của nhiều yếu tố, trong đó quan trọng nhất là về kinh tế cũng như trang thiết bị y tế hiện có. Ngay cả phương án của VN cũng không phải hoàn hảo vì thiệt hại về kinh tế quá lớn.
Em thấy thằng tàu nó chống dịch thế là tốt rồi, không thì cả thế giới còn chết nhiều nữa. Còn con virus có phải nhân tạo không thì vẫn phải điều tra, nếu có thật thì mỗi người trên thế giới nhổ 1 bãi nước bọt cho lụt cmn đất nước Trung Hoa đi.

NguyenBan360

Xe hơi
Cái vụ nài cãi nhao còn dài dài .......:)

Dan du an

Xe cút kít
Thật sự là em không hiểu tại sao thằng Tập lại phải dối trá về dịch bệnh nhỉ.Hay là sự dối trá, che giấu là bản chất của chúng.
Lọt ra từ phòng thí nghiệm vũ khí sinh học được coi là bí mật quốc gia thì việc nó dấu cũng có thể hiểu được cụ ạ. Cháu đưa ra giả thuyết như thế còn thực tế chắc không phải vậy

Embebandiem

Xe tăng
Thật sự là em không hiểu tại sao thằng Tập lại phải dối trá về dịch bệnh nhỉ.Hay là sự dối trá, che giấu là bản chất của chúng.
Là gà trống mà phải đi thiến vội khi chưa nếm đời thì còn nhiều chuyện chưa hiểu đc đấy :))
Đi hỏi oto phân là tại sao các chánh trệ gia nói dối :))

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ ý đến cái này còn không thật cơ ạ.

Nguyenhongson26

Xe tăng
TQ chỉ cần trả lời cho thế giới biết vì sao WHO và TQ kêu gọi thế giới giữ thương mại, giao thông bình thường với TQ trong khi chính bản thân TQ lại phong tỏa Vũ Hán, vì sao lại để 5 triệu dân Vũ Hán ra ngoài, bay đi các nơi? Vì sao nói bệnh không truyền nhiễm từ người sang người ?
Em thấy nói Đức con số còn có thể cao gấp 10 lần số công bố kia kìa.Giờ ông nọ đổ cho ông kia là khai láo,cuối cùng ông nào cũng láo hết.
Còn những điều cụ hỏi thì cụ nên viết bằng tiếng Hoa,chứ viết Tiếng Việt thì chỉ người biết Tiếng Việt đọc được thôi.

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hitler nói dối, Stalin nói dối, Mao nói dối, giờ Tập nói dối là bình thường... Các ông chuyên chế bào chả nói dối
Bỏn vừa kể, thằng bị khừ, kẻ bị nguyền rủa, đứa bị... chết cmn hết rồi, h Tập định sao hả Tập??

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Lọt ra từ phòng thí nghiệm vũ khí sinh học được coi là bí mật quốc gia thì việc nó dấu cũng có thể hiểu được cụ ạ. Cháu đưa ra giả thuyết như thế còn thực tế chắc không phải vậy
Chưa nói đến chuyện virus từ tự nhiên hay nhân tạo, em thấy đa phần các cáo buộc với phía TQ bây giờ là về TQ cố tình dấu dịch cũng như mức độ nghiêm trọng của dịch. Trước là để gom đồ y tế, từ thiết bị, trang bị bảo hộ cho đến nguyên vật liệu sản xuất trang bị y tế. Mục đích không phải chỉ để dập dịch trong nước họ, mà còn để tạo vị thế, để kiếm lời như họ đang làm bây giờ. Sau đó là để đi trước trong việc nghiên cứu, chế tạo thuốc điều trị cũng như vaccine. Nói chung đã mất dạy rồi thì kiểu gì cũng khó thay đổi.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em số liệu TQ x 5 lần là hợp lý.
Bên Châu Âu tập quán ko đeo khẩu trang, người nhà em bên đó sợ ko dám đeo nên bị nặng hơn TQ là có thể. Dân Châu Âu khi biết dễ lây lan vẫn rất chủ quan.
Cái mà các nước a cay chỉ yếu là:
- Cố tình để người TQ đi khắp thế giới khi biết nó dễ lây nhiễm.
- vơ vét trang thiết bị y tế.
- xuất khẩu trang thiết bị y tế kém chất lượng.
Thế mới càng nể tinh thần chống dịch của Việt Nam, từ chính quyền đến người dân.

Chỉnh sửa cuối:

giradeo

Xe tải
Kể ra nhà đang cháy mà vẫn bình tĩnh tắt báo động, đóng kín cửa, tính được việc đi trữ nước, châm lửa cả xóm rồi bán nước cho thằng nào muốn cứu hỏa thì cũng ghê đấy.

Lên OF cũng là đã biết chữ mà tin vào mấy cái thuyết âm miu hoặc giả như tin để thể hiện bài Tàu mù quáng, nghĩ cũng lạ.

Kovid

Xe đạp
E toàn dậy con nói dối có lợi thì nên nói dối. Thật sự là em không biểu sao thằng Pháp,Mĩ lại phải dối trá về dịch bệnh. Chết có 25 người vì bạo bệnh mà nói lên tới 25000 người..cụ nào có danh sách người chết chi tiết của Anh, Pháp, Mĩ như danh sách dân do thái bị giết up lên chứ e toàn nghe và đọc tin tức

Chỉnh sửa cuối:

TPS

Xe điện
Cái còm mà cụ trích của em thì em cũng nói là VN thiệt hại lớn về kinh tế mà, mời cụ xem lại.
Cụ trích còm thì nên để ý xem người còm đang trả lời ai, nội dung đang nói về vấn đề gì. Em đang tranh luận với một cụ chỉ trích việc TQ phản đối các nước hạn chế quyền đi lại của dân TQ, trong khi thằng Anh cũng rắc virus khắp nơi thì không ai nói gì. Có vấn đề gì sai hả cụ?
Sai là lạc đề cụ ạ. Đang chỉ trích TQ thì lôi Anh sang, em thử viết lạc đề giống hệt như thế cho cc thẩm rồi đấy.
Vì topic có nhiều ngụy biện ngáo nên em viết lại câu chuyện tương đương cho các cụ thấy nó buồn cười thế nào
Cụ dưới là ví dụ nữa này
Đang bàn chuyện TQ, 1 số cụ lại lái sang Mỹ.

A: Sao mày đánh rắm lại chùm chăn?
B: Thằng Z nó cũng làm $%%^ với thằng X đấy :)):)):))
B': Sao thằng C cũng chùm chăn như mày nó không kêu?
B'': Rắm tao tao đánh, nghe thấy sao mày không mở chăn ra, giờ thấy thối lại quay qua chửi tao....

B'': Tổ sư thằng Z đánh rắm lại còn điếc, chạy lang thang khắp nơi đ' biết chùm chăn như tao
B''': May mà tau - thằng E, không bị sao dù Z đánh rắm thối. Tau chi tiền mua máy lọc không khí, cho con cái trốn trong nhà.. :)):)):)) -WTF?
B''': Thuật ngữ chuẩn phải là hướng sự chú ý ra bên ngoài, chả nhẽ bảo tau ngu vì ngửi phải rắm của mày =))

B'''': Ai chả biết nói dối thế mà vẫn lừa được khối đứa.
WTF chùm chăn đánh rắm xong tự khen mình khôn và chửi thằng đắp chung cái chăn là ngu =)) =))

hoangdong1269

Xe buýt
Bọn Xi Jinpin và Li Keqiang lúc nào mà chả dối trá.

Các cụ đừng dùng tiếng Việt để phiên âm tên mấy thằng lãnh đạo Tàu Khựa, nó bẩn cả tiếng Việt đi.
Em thử dùng tiếng anh nhé “Xi Jinpin Dog “and “Li Keqiang Dog”.
không biết có cẩu nô nào vào vang em ko?
em chờ....