[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

ntpine

Xe tải
Có cộng tác viên alô về chương trình thông báo "Tôi đang có mặt ở nút giao thông Thanh Xuân. Hiện khu vực này đang có nhiều Cảnh sát giao thông đang làm nhiệm vụ. Vì vậy, mọi người lưu thông qua khu vực này nên đội mũ bảo hiểm vào..." Bạn MC đành phải chữa: "Các bạn cần đội mũ bảo hiểm trên mọi tuyến đường thay vì chỉ đội khi có CSGT..." heheh.
Chương trình hữu ích nhưng nếu kịch bản chặt một chút, tần số thông báo các điểm nút có tắc đường đều đặn hơn... thì sẽ ngon hơn.

Từng này màn hình cơ mà

songu908

Xe máy
Em thì rất rất đồng ý với cái mục thông tin hữu ích này, nhưng đã là thông tin thì phải cập nhật liên tục và sống lâu với thời gian. Kính mong các bác nhà đài khỏe , emmmmmmmm mừng.

Kiamorning

Xe máy
Em thì có xin có ý kiến với các anh chị phát thanh viên nhé, em nghe các anh chị nói "thì, là, mà.." trong 1 câu hơi bị nhiều, nghe sốt hết cả ruột mà buồn cười ..phát khóc ý.Làm em có cảm giác PTV chưa được đào tạo lại bị lôi đi làm trực tiếp!Rất mong có sự thay đổi ko thì em xin...chuyển kênh!:77:

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
EM cũng ủng hộ Chương trình này ,các bác cứ khắc phục dần dần .

Mà em ko biết dò ở nhà nghe kênh này thế nào >"<

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
EM cũng ủng hộ Chương trình này ,các bác cứ khắc phục dần dần .

Mà em ko biết dò ở nhà nghe kênh này thế nào >"<
CỤ mua 1 cái đài nhỏ, hay dùng cả 1 cái Tuner to, hoặc điện thoại có chức năng Radio, chọn chế độ FM và dò tìm tần số 91Mhz là Ok mà

rabbitta

Xe máy
Từ hôm có kênh này, em bỏ hẳn khoản nghe nhạc, toàn nghe em nó, thỉnh thoảng xen vài bài hát cho anh em chờ tắc đường cũng hay...:41:
Hiệu quả nhất là hôm qua, em ở Lê Trọng Tấn, định đi ra cây xăng đi làm, nghe thấy có dây điện rụng, em chuồn sang Hoàng Văn Thái, thoát an toàn.
Thanks nhà đài nhiều, chỉ mong mấy anh phát thanh viên nói chuẩn hơn chút, cứ rằng thì là mà nhiều quá...:):)

atti_vn

Xe tải
Chương trình hay quá, em cũng ủng hộ nhiệt liệt. :41:
Mới làm chắc còn chưa quen rồi cũng thành chuyên nghiệp thôi các cụ ạ, thông cảm và đóng góp với các bác ấy chắc nhanh tiến bộ lắm.:)
Cám ơn VOV (b)

Tuôi

Xe tăng
Vì mới nên PTV còn bị nói vấp nhiều. Nhưng mục đích của anh em mình là biết chỗ nào đang tắc để tránh, vì vậy nên ko cần kỹ tính quá làm gì. Ba ngày nay em đều nghe kênh này, nghe cũng vui.:)

series3

Xe tăng
Mới thử nghiệm chưa được 1 tuần mà các cụ, chiều nay em đi Đông Anh mới nghe thử thấy em PTV còn nói "các đường phố ở VN" thay vì "đường phố HN" cơ mà :21:, rồi lại còn có 1 cụ gọi điện tới đường dây nóng nhưng con cà con kê nào là hôm qua thế này hôm nay thế kia, nhận xét mọi người tham gia giao thông thế này đi đứng thế kia cứ như nhà bình luận, chiếm mất bao nhiêu thời gian phát sóng của chương trình :) cũng phải dần dần mới hoàn thiện được, dù sao em thấy rất hữu ích và xin ủng hộ nhà đài (b)

RedAnt

Xe tải
Nhằm mục đích không ngừng nâng cao ý thức tham gia giao thông em đề xuất nhà đài đọc luôn biển số mấy ông ô tô đi láo, tra cứu luôn tên chủ xe báo công an phạt cho chừa . Ti vi bên Trung Quốc còn có chuơng trình quay mấy ông lái bậy ở bờ tường xong phóng viên đến phỏng vấn cho lên màn hình cơ. Thế mới chừa được.

mê utu

Xe tải
Mới thử nghiệm chưa được 1 tuần mà các cụ, chiều nay em đi Đông Anh mới nghe thử thấy em PTV còn nói "các đường phố ở VN" thay vì "đường phố HN" cơ mà :21:, rồi lại còn có 1 cụ gọi điện tới đường dây nóng nhưng con cà con kê nào là hôm qua thế này hôm nay thế kia, nhận xét mọi người tham gia giao thông thế này đi đứng thế kia cứ như nhà bình luận, chiếm mất bao nhiêu thời gian phát sóng của chương trình :) cũng phải dần dần mới hoàn thiện được, dù sao em thấy rất hữu ích và xin ủng hộ nhà đài (b)
Chuẩn, hm nay e cũng nghe mà thấy cười ra nước mắt, nhìn chung là rất hữu ích nhưng PTV phải rút kinh nghiệm, nói ko trôi chảy, ê a và kết luận nhiều cái buồn cười quá, ngoài ra phải sàng lọc đội ngũ CTV, chứ nhiều cụ tranh thủ đt để được tả cảnh rồi bình phẩm rất chủ quan.
Dù sao cũng cảm ơn nhà đài, chúc chương trình ngày 1 hoàn thiện. Có khi có ngày sẽ có 1 bạn nick là xxx thông báo tình hình GT và gửi lời chúc cho toàn thể a e of đang tham gia giao thông thì vui nhỉ!

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến, cũng mong các bác hiểu và thông cảm cho chúng em, chắc chắn bọn em sẽ lắng nghe và rút kinh nghiệm dần dần.... Ngay vụ con cà con kê, nếu các bác có mặt tại đấy sẽ thông cảm, ngay Dẫn chương trình và đạo diễn rất muốn ngắt nhưng cũng khó... Tính cách con người mà, đôi khi chọc vào em đúng chỗ ngứa, em cũng lói rào rào ấy chứ... Mặc dù tính em cũng ít nói lắm :21:
Bật mí chút, một dẫn chương trình nổi tiếng của Đài tại chương trình Khát vọng sống - hiện đang là một trong rất nhiều dẫn chương trình nhanh nhẹn và linh hoạt của kênh giao thông - Trung Tuyến, là người đàn ông nhanh nhẹn và đặc biệt là đằng sau xe của anh ấy có cái logo Otofun...(b)(b)
Em hy vọng hôm sinh nhật tới sẽ có một sự kiện vui cho diễn đàn Otofun và kênh Giao thông VOV...

ntpine

Xe tải
Bật mí chút, một dẫn chương trình nổi tiếng của Đài tại chương trình Khát vọng sống - hiện đang là một trong rất nhiều dẫn chương trình nhanh nhẹn và linh hoạt của kênh giao thông - Trung Tuyến, là người đàn ông nhanh nhẹn và đặc biệt là đằng sau xe của anh ấy có cái logo Otofun...(b)(b)
Em hy vọng hôm sinh nhật tới sẽ có một sự kiện vui cho diễn đàn Otofun và kênh Giao thông VOV...
Cụ cho cháu đóng góp thông tin đỡ phải alô đến đường dây nóng là:

Quốc hội họp, thứ 2 tới thứ 6 tại đường đi qua Bộ QPhòng cấm đường vào một số giờ nhất định nhá.

Nhà cháu và nhiều bà con đi qua đấy, gặp chú bộ đội đeo băng đỏ, chú công an xanh, vàng...lừ lừ, ứ cho vào
:P

Hungkm

Xe hơi
Anh Tuyến bây giờ đi con Volvo rồi, đổi con Spectra có logo OTF rồi mà anh Cường... Thêm nữa là chương trình của anh Tuyến là Bạn hãy nói với chúng tôi chứ???? Khát vọng sống là kịch truyền thanh nhiều kỳ do ban văn nghệ làm cơ mà :P:P:P(c)(c)

vihali

Xe container
Từ hôm có kênh này, em bỏ hẳn khoản nghe nhạc, toàn nghe em nó, thỉnh thoảng xen vài bài hát cho anh em chờ tắc đường cũng hay...:41:
Hiệu quả nhất là hôm qua, em ở Lê Trọng Tấn, định đi ra cây xăng đi làm, nghe thấy có dây điện rụng, em chuồn sang Hoàng Văn Thái, thoát an toàn.
Thanks nhà đài nhiều, chỉ mong mấy anh phát thanh viên nói chuẩn hơn chút, cứ rằng thì là mà nhiều quá...:):)
Hehe, may cho cụ nữa là còn ít người nghe kênh này chứ đến khi nhiều nhiều rồi thì chỗ đăng thông thành tắc, tắc thành thông. Nói vui thế chứ được nghe tình hình online vậy thì khoái quá.

blackchevy

Xe tải
@ Cuongvx: Bác nên góp ý với nhà đài xem đăng lý lại cái số ĐT nào dễ gọi một tý . Nói thật đến giờ em vẫn chịu chưa nhớ cái số của các bác , Hôm trước đi đường Âu cơ bị tắc đường do có 3 cụ dồn toa , muốn gọi cho các bác mà không nhớ nổi số để bấm máy . :102: