[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Em kô nhớ chính xác nhưng có 3 buổi : 6h~8h30 ; 11h~13h ; 16h~19h.
(Chính xác đến từng phút thì bác gọi lên 04 62729191 hỏi nhà đài nhé :101::101:
Gần chuẩn ạ:
Có 3 chương trình giờ cao điểm:
Sáng 6h30 -> 8h30
Trưa 11h00 -> 12h00
Chiều 16h30 -> 19h00

Thứ Bẩy và ngày chủ nhật thì tạm thời tùy tình hình... Do đường vắng quá, kĩ thuật đi lau camera để nhìn các bác cho rõ :21::21:
Chiều chủ nhật, anh em mình lên nhiều hay tắc Trường Chinh, Pháp Vân, Anh Cừ nên trực tiếp như thường ...

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Cái này mà phát trên toàn quốc có phải hay ko. Khối người update thông tin. mà chương trình hay thật. Tiếc rằng chỉ hn và lân cận mới nghe đc

accord_89

Xe tăng
Vô cùng hữu ích. Chúc nhà đài luôn phát triển

khoavq

Xe điện
Cháu cũng hay nghe chương trình này.
Hay và bổ ích.
1 số lúc thông tin chưa hoàn toàn chính xác...
nhưng chắc chắn sẽ cải thiện tốt trong thời gian tới.
Hình như từ lúc phát sóng, 1 số xe buýt đi lịch sự vô cùng, kể cả dừng lại nhường đường các xe khác và không chém vạch vô tư như trước nữa :41::41::41::41:

Chúc 91 phát triển tốt trong lòng anh em Hà Nội...

BARON WIN

Xe hơi
mặc dù còn nhiều chỗ chưa đc như 1 số bác đã nói nhưng nói chung thì e thấy chương trình ổn đấy các bác nhà đài cố lên nhé!

dankt

Xe máy
Hiện nay VOV mới chỉ thực hiện được chức năng cung cấp thông tin về giao thông mà chưa thực hiện được chức năng giải quyết ách tắc giao thông. Để góp phần giải quyết tình trạng ách tắc giao thông cần có sự phối hợp giữa VOV với CSGT và GTCC. Bác Cường nên đề xuất với các sếp của VOV gửi công văn cho CSGT và GTCC để họ hàng ngày cùng nghe đài và sử dụng thông tin do đài cung cấp. Qua thông tin do đài và khán giả cung cấp chỉ huy CSGT sẽ thấy chỗ nào cần phải tăng cường lực lượng, khu vực nào CS không chịu làm việc, hướng dẫn giao thông, bỏ qua các lõi vi phạm, v.v... GTCC qua VOV sẽ thấy được những bất cập trong phân luồng, tuyến và những nơi có thể gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông (mất nắp hố ga, dây điện lòng thòng, v.v...). Hiện tượng các xe dừng bắt khách trên đường Giải Phóng nếu được VOV phản ánh liên tục và chỉ huy CSGT nghe được thì chắc mấy ông CS ở đường GP chẳng dám làm ngơ như hiện nay. Nếu cả 3 đơn vị cùng phối hợp thì tin rằng tình hình giao thông sẽ khá lên và sẽ có nhiều người nghe đài cũng như sẵn lòng cung cấp thông tin về tình trạng GT cho đài.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
:21:
Hiện nay VOV mới chỉ thực hiện được chức năng cung cấp thông tin về giao thông mà chưa thực hiện được chức năng giải quyết ách tắc giao thông. Để góp phần giải quyết tình trạng ách tắc giao thông cần có sự phối hợp giữa VOV với CSGT và GTCC. Bác Cường nên đề xuất với các sếp của VOV gửi công văn cho CSGT và GTCC để họ hàng ngày cùng nghe đài và sử dụng thông tin do đài cung cấp. Qua thông tin do đài và khán giả cung cấp chỉ huy CSGT sẽ thấy chỗ nào cần phải tăng cường lực lượng, khu vực nào CS không chịu làm việc, hướng dẫn giao thông, bỏ qua các lõi vi phạm, v.v... GTCC qua VOV sẽ thấy được những bất cập trong phân luồng, tuyến và những nơi có thể gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông (mất nắp hố ga, dây điện lòng thòng, v.v...). Hiện tượng các xe dừng bắt khách trên đường Giải Phóng nếu được VOV phản ánh liên tục và chỉ huy CSGT nghe được thì chắc mấy ông CS ở đường GP chẳng dám làm ngơ như hiện nay. Nếu cả 3 đơn vị cùng phối hợp thì tin rằng tình hình giao thông sẽ khá lên và sẽ có nhiều người nghe đài cũng như sẵn lòng cung cấp thông tin về tình trạng GT cho đài.
Cám ơn ý tưởng hay của Bác, các xếp 2 bên đang làm việc với nhau hăng lắm Bác ạ :6:

cuongnm

Xe hơi
Qua một thời gian ngắn thường xuyên nghe thông tin từ kênh này em thấy như sau:
1. Về mặt cung cấp thông tin tình trạng đường xá ...online là khá tốt.
2. Nhà đài đã và đang kết hợp với GTCC và CSGT là rất tốt nhìn thấy hiệu quả ngay.
3. Do kênh này còn mới nên còn một số điểm cần phải điều chỉnh như các bác đã đóng góp ý kiến ở trên. Với những ý kiến đóng góp tích cực như thế này và nhà đài có tiếp thu ý kiến, điều chỉnh ... thì kênh này sẽ là kênh không thể thiếu đối với các bác tài.

thichruoumanh

Xe buýt
em thấy thằng cu em vợ em toàn đứng ở ngoài đường gọi điện về cho đài. Thỉnh thoảng nghe thấy giọng nó trên đài cũng thấy vui vui.
Cho em hỏi tất cả các cuộc điện thoại của người tham gia giao thông khi đưa ra thông báo về tình trạng giao thông có được kiểm chứng và có kịp thời không ạ? Hôm nọ em có thông báo về 1 chiếc xe buýt chết máy gây ùn tắc tại đường Phạm Ngọc Thạch nhưng em về Thanh Xuân mới thấy thông báo. Nói thật là lúc đấy em chỉ mong nó vẫn chết máy không thì có ối bác lôi ông bà em ra

Chỉnh sửa cuối:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
em thấy thằng cu em vợ em toàn đứng ở ngoài đường gọi điện về cho đài. Thỉnh thoảng nghe thấy giọng nó trên đài cũng thấy vui vui.
Cho em hỏi tất cả các cuộc điện thoại của người tham gia giao thông khi đưa ra thông báo về tình trạng giao thông có được kiểm chứng và có kịp thời không ạ? Hôm nọ em có thông báo về 1 chiếc xe buýt chết máy gây ùn tắc tại đường Phạm Ngọc Thạch nhưng em về Thanh Xuân mới thấy thông báo. Nói thật là lúc đấy em chỉ mong nó vẫn chết máy không thì có ối bác lôi ông bà em ra
Dạ, em tin bác hoàn toàn (b).... Nhưng khi phát thì cũng phải để bọn em kiểm chứng tý đã chứ, và đôi khi cũng phải xếp hàng đến lốt mới phát được ạ :21:

bes

Xe lăn
Dạo này em toàn nghe VOV91 vì thời gian trên xe của em là đúng giờ cao điểm.
Có hôm định Alo nhưng quên mất số của nhà đài, sao các bác không đăng ký số thật đẹp và dễ nhớ nhỉ - và chỉ 1 số mà thôi (sau đó lập nhóm trượt đi 100 máy cũng được)
Với quy mô của đài TNVN và mục đích phục vụ cộng đông, chắc chắn nhà cung cấp dịch vụ viễn thông sẽ tặng các bác 1 số hotline chuẩn.

Iron man

Xe tăng
Kênh này mà có thông tin về các điểm bắn tốc độ của xxx thì quá tuyệt các cụ nhẩy? (b)(b)(b)
Nếu mờ thực hiện theo phương pháp của Cụ thì có mờ XXX với member OF suốt ngày chơi trờ trốn tìm à ........... :)):)):))

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Hôm thư 4 vừa rồi (3/6) phát thanh viên nam đang thông tin thêm ngoài lề, nói vấp sau đó bị cuống lại còn cười, em nữ nói tiếp cho nhưng cũng chưa hết thông tin. Ngày trước các MC lão làng nói vấp hay nói "xin lỗi" sao có ông MC hôm đó vô duyên thế, nói sai lai cười (tất nhiên cười bé thôi)

Lôm côm

Đi bộ
Hôm thư 4 vừa rồi (3/6) phát thanh viên nam đang thông tin thêm ngoài lề, nói vấp sau đó bị cuống lại còn cười, em nữ nói tiếp cho nhưng cũng chưa hết thông tin. Ngày trước các MC lão làng nói vấp hay nói "xin lỗi" sao có ông MC hôm đó vô duyên thế, nói sai lai cười (tất nhiên cười bé thôi)
Em cũng nghe thấy, sau đó im bặt cho nhạc rèng rèng. Bùn cười lém :))

Mà cái cô nào đó suốt ngày cứ "ùn ứ". Từ mới toanh, nghe cứ như ứ ừ, iu thía.

Chắc là xinh lắm, nếu không thì cũng con VIP. Lói vấp, lói nhịu suốt ngày, không xinh, không VIP làm sao được ngồi ở đấy nhể.

Maybach Tàu

Xe container
Về hữu ích của kênh này thì không thể phủ nhận, nhưng em thấy 2 anh chị phát thanh viên lởm quá, phát âm 10 từ thì đến 4 từ rằng thì mà là, ờ ờ à à nghe mệt cả người:102:

thichruoumanh

Xe buýt
Dạ, em tin bác hoàn toàn (b).... Nhưng khi phát thì cũng phải để bọn em kiểm chứng tý đã chứ, và đôi khi cũng phải xếp hàng đến lốt mới phát được ạ :21:
TỨc là nó vẫn chết máy ạ! Phù! may cho em quá cơ.:)):)):)):)):))

soya_milk

Xe tải
Chắc là xinh lắm, nếu không thì cũng con VIP. Lói vấp, lói nhịu suốt ngày, không xinh, không VIP làm sao được ngồi ở đấy nhể.
Xinh thì chắc rồi! con nhà VIP thì càng đúng (V Impolite P) :21:

jack_derida2000

Xe tăng
Em thấy dẫn chương trình như dở hơi ý, tóm lại là nghe để biết thôi

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
:21:

Cám ơn ý tưởng hay của Bác, các xếp 2 bên đang làm việc với nhau hăng lắm Bác ạ :6:
Bác nói các Sếp có hăng thì cũng cố giữ bình tĩnh nhé :)):)):))

Nhà Bes nói đúng đấy, chọn cái số đẹp, dễ nhớ ví dụ: 3.1234567 rchẳng hạn, rồi làm 1 nhóm số trượt, bố trí 10-20 nhân viên ngồi nhận điện thoại... để bọn em còn có cơ hội đóng góp vào trật tự giao thông. Viễn thông Hà nội chắc chắn sẽ ủng hộ các bác thôi.

Cơ mà có kiểu Bờ Rếc Kinh Niu Sờ ko nhỉ? sáng nay chỗ ngã 4 Giải phóng - Đại cồ việt tắc quá mà nhà đài toàn phát âm nhạc... muốn gọi cho đài thì em lại quên mother nó số :'(:'(

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cơ mà có kiểu Bờ Rếc Kinh Niu Sờ ko nhỉ? sáng nay chỗ ngã 4 Giải phóng - Đại cồ việt tắc quá mà nhà đài toàn phát âm nhạc... muốn gọi cho đài thì em lại quên mother nó số :'(:'(
:21: Em cũng chẳng nhớ số nữa, hơi loạn rồi, nếu về tin tức thì các bác muốn nghe thể loại gì đây: Giao thông, Thể thao, Thời sự, Chứng khoán hay dự đoán tình hình xăng dầu ???