[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

kenu97

Xe container
Dạo này FM 90, 100, 102.7 làm sao mà cứ lẹt phà lẹt phẹ. Hay tại cái đài trong xe em, xe các cụ có bị gì ko?
công nhận 102,7 dạo này hay loẹt xoẹt quá. vẫn tần số thế, vẫn cái xe đấy và vẫn ở HN chứ ko đi tỉnh mà loẹt xoẹt điên ếch thèm nghe nữa :21:

dang78

Xe hơi
cá nhân em có ý kiến, sau khi nghe rất nhiều và liên tục đài 91, rằng nên bỏ qua đoạn đọc số đt của người gọi đến hỏi. Ví dụ như có ai đó hỏi đường, chỉ nên nói :" Có bạn hỏi rằng...xin trả lời là...", chứ đọc lại số đt của họ làm gì cho dài dòng. Họ cần thông tin đường sá, đâu có cần nghe đọc số của họ...các bác xem xét kỹ mà xem, chứ em đi xe, nghe đài này suốt, càng ngày thấy càng hay đấy chứ, mỗi cái khoản đọc số DT, nghe váng đầu quá...toàn số...
Em cũng đồng tình với bác! cá nhân em nghe mãi mà cái số đường dây nóng của VOVGt em còn chả nhớ được phải lưu trong ĐT huống chi mấy cái số các bác đọc vèo vèo thì em nhớ làm sao được. Hay nghe thấy PTV xướng cái số của mình thì thấy khoái hơn nhỉ?

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
lúc đi làm về - em nghe chương trình này - em thấy rất ok... nhân tiện qua chỗ đang tắc .. em cầm máy alô đến thông báo....ò í e...một lúc sau thấy số đt của em ...hê hê:))

nguyenanhtuan

Xe tải
nói chung kênh này quá chuẩn và hợp lý

reagan

Xe đạp
Tối nhà cháu vừa ngồi với bà mợ đang làm ở chương trình này , 1 ngày làm 14 tiếng trên phòng thu của Đài tiếng nói :77:

hicuti

Xe hơi
Em thấy kênh VOV giao thông này rất có ích, giúp anh em lái xe không chui vào các chỗ đang tắc, ùn ứ, tăng ý thức cộng đồng. Các bác GTCC với CSGT nghe thấy có xe tải đi vào đường cấm chắc là sẽ phi ra ngay. Tuy nhiên em cũng xin góp ý vài điểm để VOV Gt hoàn thiện hơn:
1. Các bác thông tin tình trạng đường sá nên ngắn gọn: Vị trí, hướng, tình trạng <tắc, ùn ứ, bình thường, vắng>. Đừng có lúc nào cũng tại ngã tư DCV-Kim liên, chúng tôi thấy rất đông người tham gia giao thông nhưng vẫn di chuyển được, nghe sốt ruột quá
2. Thực sự là ban đầu em hy vọng các bác phát thanh viên sẽ cải thiện sau một thời gian, nhưng theo thiển ý của em có lẽ các bác ấy không hợp. Câu cú sai chính tả, nói tiếng Việt theo kiểu tiếng NN, lúc nào lòng vòng theo kiểu cũng cái sự ùn ứ, .... và thỉnh thoảng nói bị tắc phải lặp lại. Có gì các bác đừng giận, nhưng có trẻ con là em tắt VOV.
Mà tại sao chỉ có phần thông tin giao thông bị như vậy, các phần khác em không thấy có vấn đề gì cả.
Em xin đóng góp vài ý kiến, có gì sai sót mong các bác ném đá nhẹ nhẹ thôi ạ

hkeikun

Xe đạp
Nhà E hôm nay mới đang nghe kênh này và type rì pót lên đây

hanoisun

Xe đạp
Đài này mà kết hợp với thành viên OF. Có đường dây điện thoại nóng miễn phí để OF member tường thuật trực tiếp các nút ách tắc giao thông thì cực kì hay.
:69:Ý kiến hay.. em tán thành ợ... Đường dây nóng VOV: 0462729191, 0462829191, 0462929191 :69:

atti_vn

Xe tải
dở nhất của cái 91 giao thông này là ko chịu tìm lấy 1 số điện thoại cho dễ nhớ, lái xe đường Hn đã căng rồi, lại nghe cái số loằng ngoằng kia :77:

2 là ko chịu nhắc đi nhắc lại liên tục cái số điện thoại, nhiều lúc lái xe thấy có thể thông báo tình hình đường mà mãi chẳng nghe thấy số để gọi, nhà cháu nghĩ là phải za zả vào tai cái số này chứ. :101:
Bác nói chuẩn, VOV 91 nên chỉ chọn 1 số ĐT dễ nhớ làm số chủ trong nhóm số trượt rồi thông báo thôi khi thông báo số này nên đọc chậm thôi, chứ thấy cứ đọc 3-4 số liền vừa khó nhớ mà rất bất tiện khi cần gọi đến mà bấm phải số bị bận do không phải số trượt nên trong 4 số đó có số ko bận vẫn không gọi được. Mà nhiều số nên khi đọc phải đọc nhanh người nghe cũng không nhớ nổi.
Cái này các bác VOV 91 nên cải tiến gấp thì mới ko bị mất thông tin, vì nhiều khi muốn gọi để báo nhưng gọi 2-3 lần ko đc thì thôi ko gọi nữa.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Bác nói chuẩn, VOV 91 nên chỉ chọn 1 số ĐT dễ nhớ làm số chủ trong nhóm số trượt rồi thông báo thôi khi thông báo số này nên đọc chậm thôi, chứ thấy cứ đọc 3-4 số liền vừa khó nhớ mà rất bất tiện khi cần gọi đến mà bấm phải số bị bận do không phải số trượt nên trong 4 số đó có số ko bận vẫn không gọi được. Mà nhiều số nên khi đọc phải đọc nhanh người nghe cũng không nhớ nổi.
Cái này các bác VOV 91 nên cải tiến gấp thì mới ko bị mất thông tin, vì nhiều khi muốn gọi để báo nhưng gọi 2-3 lần ko đc thì thôi ko gọi nữa.
Chuẩn quá. VOV nên chọn 1 số dễ nhớ nhất rồi lắp quả tổng đài trượt số. Nhiều khi em đi trên đường muốn thông báo mà cứ bấm 2 - 3 số không gọi được vì máy bận thì em cũng thôi luôn. Nên lắp trượt khoảng 10 số thì mới không bị máy bận.

EVN2007

Xe tải
Em thấy VOV giao thông là kênh cập nhật về tình hình giao thông rất hay và bổ ích nhưng phát thanh viên kém quá. Ăn nói chán nhưng lại hay vòng vo, nhiều lúc mói 1 câu mà chả có nghĩa gì cả. Em nghĩ khi cập nhật tin tức thì nên nói ngắn gọn, chứ cứ ê a mà lại ko thuộc bài làm chương trình giảm mất giá trị.
Làm mấy tháng rồi mà em thấy ko tiến bộ lên tẹo nào cả.

landport

Xe tăng
rất hữu ích các cụ ợ, chúc mừng nhà đài có kênh giao thông cho anh em xế

hieutm2000

Xe hơi
VOV giao thông 91Mhz là một kênh thông tin hay và hữu ích.
Trong giai đoạn này em nghĩ làm đc 1 kênh như vậy cũng không hề đơn giản.
Các cụ chịu khó ửng hộ VOV để kênh này ngày một phát triển nhé.

------------------------------------------------
KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ, CHỈ SỢ TIỀN KHÔNG NHIỀU

cucchuoi

Đi bộ
Có cộng tác viên alô về chương trình thông báo "Tôi đang có mặt ở nút giao thông Thanh Xuân. Hiện khu vực này đang có nhiều Cảnh sát giao thông đang làm nhiệm vụ. Vì vậy, mọi người lưu thông qua khu vực này nên đội mũ bảo hiểm vào..." Bạn MC đành phải chữa: "Các bạn cần đội mũ bảo hiểm trên mọi tuyến đường thay vì chỉ đội khi có CSGT..." heheh.
Chương trình hữu ích nhưng nếu kịch bản chặt một chút, tần số thông báo các điểm nút có tắc đường đều đặn hơn... thì sẽ ngon hơn.

Từng này màn hình cơ mà

Phòng thu của các bác hoành quá nhỉ, mấy ông Kỹ thuật có vẻ cung Pro đấy.:21:

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đài Tiếng nói Việt nam vừa khai trương kênh VOV Giao Thông trên sóng FM, tần số 91 Mhz
Một kênh thông tin sẽ rất hữu ích cho Người tham gia giao thông, với những thông tin giao thông cực kỳ nóng hổi được quan sát trực tiếp từ rất nhiều các điểm nút giao thông quan trọng, các thông tin giao thông do cộng tác viên và bất kì người tham gia giao thông nào.
Cùng với nhưng thông tin khác như Thời sự, thông tin thương mại, các bài chuyên đề cho người tham gia giao thông và các chương trình ca nhạc hay sẽ làm cho người lái xe cảm thấy tự tin hơn, thu thập được nhiều thông tin bổ ích và hy vọng là luôn tìm được đường đi ngắn nhất - thông thoáng nhất bất kể là về nhà với bà cả sớm hay đi Off chai với các Offer. Em đang muốn để nghị có thêm chương trình VOV-Giao thông với OF đấy :6:

Các bác thử dò tìm và nghe, đóng góp ý kiến để cho Kênh mới của chúng em ngày càng hoàn thiện nhé...
đây, cháu đang cộng tác với cái chanel đó đây. chán ốm ý. cụ xem kĩ nó đi, chứ OF miềng mà làm ăn rơ theo nó thì chán nhắm. :redface:

mr.l0nely.184

Xe điện
:'(:'(Em cũng thích nghe cái này,nhưng mấy bữa rồi em có việc phải về quê nhà Quảng Ninh công tác ít bữa,muốn biết tình hình giao thông HN mà ko sao dò đài đc. :'(:'(:'(:'(

cucchuoi

Đi bộ
Bác vào mục bạn đọc viềt rồi click vao FileAtt của mục cuối, download về nghe được hết cả 65 phút mà :6: Voted em chưa
Trời ơi sao cái trang này của bác nó Pro kinh khung luôn giao diện, bố cục vãi lúa.....Sao cả trung tâm gì ấy mà có trang Pro vãi lúa luôn.:))

longyt

Xe tải
Tôi hay nghe VOV Giao thông khi lái xe. Lúc đầu nghe được. Càng về sau nghe càng nhàm chán, vì thông tin ngày nào cũng na ná như nhau.

Tôi đã gọi cho Nhà đài góp ý 3 điểm để nâng cao chất lượng:

1. PTV nói dài dòng văn tự, vòng vo tam quốc, nhiều từ thừa vô nghĩa (nhất là PTV nam).

2. Nhạc nền nghe nhàm chán, rất khó chịu.

3. Việc đọc số điện thoại liên tục là ko cần thiết, mất thời gian. Chỉ cần đọc số đthoai trong trường hợp cần thiết.