[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

xukthal

Xe lăn
Đang nói vs F1L [-O<

thichrauxanh

Xe điện
Cô giáo có nhiều ưu điểm có thể liệt kê như:
1/ Troẻ trung, cinh đẹp...
2/ Nấu nướng, thêu thùa nữ công gia chánh đảm..
3/ Cầm kì thi hoạ môn gì cũng triển tốt
4/ Yêu trẻ và thik làm mẹ trẻ con...
5/......

Còn nhược điểm thì em chưa biết cụ cần tìm hiểu thêm. Biết địch biết ta thì trăm trận 90 thắng còn 10 hoà thì khả năng cũng là cao rồi cụ ạ. =))
Coá 5 điều cô giáo ăn 10₫ cả 4 điều dồi thế chết e, nhều địch lém lém :((

ZynZyn

Xe lăn
Cám ơn mợ, mợ rì viu chi tiết và xúc tích quá. Hôm nào e sẽ tìm phim để xem.
Hqua e xem phim The way go home, kể về 1 chú chó hoang đc 1 gia đình nhận nuôi, sau đó đi lạc. Trải qua muôn vàn hiểm nguy cuối cùng cũng tìm đc về đến nhà.
Phim ko thật xuất sắc lắm.
Chuyên mục rì viu phim :D

"Love Actually"

“Love actually” bắt đầu bằng cảnh ở sân bay, khi hàng trăm con người vô danh ôm chầm lấy nhau sau một thời gian xa cách. Giọng của nhân vật David, tân thủ tướng Anh vang lên: “Ý kiến chung cho rằng thế giới này đầy thù hận và tham lam. Nhưng tôi không thấy thế. Với tôi, dường như tình yêu ở khắp nơi. Thường thì nó không trang trọng lắm hay đáng lên mục tin tức nhưng vẫn có nó - Bố và con trai, mẹ và con gái, bạn trai, bạn gái, bạn bè cũ... Nếu chú ý, tôi có cảm giác bạn sẽ thấy rằng tình yêu thật sự đang ở quanh ta”. Đó cũng là thông điệp xuyên suốt bộ phim.

Phim kể về câu chuyện tình yêu của các nhân vật đến từ nhiều tầng lớp, giai cấp khác nhau. Có những người ở tầng lớp thượng lưu, có những người ở tầng lớp dưới, người phục vụ hay những diễn viên đóng thế cảnh sex… dù ở tầng lớp khác nhau, làm nhiều ngành nghề khác nhau nhưng ai cũng có những câu chuyện tình yêu tràn ngập sắc màu cảm xúc của riêng họ.

Phim cũng kể câu chuyện cảm động về tình yêu đơn phương. Dù mối tình không có kết quả nhưng những khoảnh khắc lãng mạn, đẹp đẽ nhất của mối tình sẽ còn được lưu giữ rất lâu trong tâm trí của những người yêu điện ảnh.

Cả bộ phim là tập hợp của hàng loạt câu chuyện dễ thương, hài hước vui vẻ, tiếng cười tràn ngập, nhưng đâu đó vẫn có những buồn bã sâu lắng. Kết thúc phim có những người hạnh phúc bên nhau, có những người vẫn lẻ bóng một mình nhưng trong đêm Giáng sinh họ được sưởi ấm bởi tình yêu dành cho nhau, không ai thấy hối tiếc vì họ đã can đảm theo đuổi tình yêu đến cùng, bất chấp kết quả thế nào.

"Love Actually" là bộ phim dành cho Giáng sinh, đặc biệt là với những người muốn tin vào ông già Noel cùng những điều kỳ diệu. Một kiểu phim có thể khiến khán giả thực sự cảm thấy hạnh phúc ngọt ngào và mỉm cười trước khi chìm vào giấc ngủ.

“Love actually” cũng là một bộ phim tràn ngập âm nhạc, nhẹ nhàng lãng mạn. Em gửi 1 bài hát trong phim ở đây. Chúc cccm một mùa Giáng sinh an lành, ấm áp yêu thương 🥰

Bài của cụ thật chuẩn hơn sgk. Ko những gvien dạy vẽ còn cần cả nhạc, nhảy, bơi các kiểu, vừa dạy đc bé vừa dạy đc bố bé :P
Đen cái mợ Forever One Love lại đa tài đa nhân lụy. Riêng lão Xấu nghèo đã trên cơ e dồi, chưa tính đến lão pd
Em hắt hơi nguyên 1 tiếng.chả biết lý do gì,đọc xong còm này em tắt hẳn cơn hắt hơi. :)) :)) :))

ZynZyn

Xe lăn

Forever One Love

Xe container
Cô giáo có nhiều ưu điểm có thể liệt kê như:
1/ Troẻ trung, cinh đẹp...
2/ Nấu nướng, thêu thùa nữ công gia chánh đảm..
3/ Cầm kì thi hoạ môn gì cũng triển tốt
4/ Yêu trẻ và thik làm mẹ trẻ con...
5/......

Còn nhược điểm thì em chưa biết cụ cần tìm hiểu thêm. Biết địch biết ta thì trăm trận 90 thắng còn 10 hoà thì khả năng cũng là cao rồi cụ ạ. =))
Coá 5 điều cô giáo ăn 10₫ cả 4 điều dồi thế chết e, nhều địch lém lém :((
Các cụ đang nói về mợ ZynZyn hay sao ấy nhở. Thế này để em nhờ mợ Zyn làm cô giáo của em luôn chứ em cũng thích học mấy thứ đó. Cả múa cổ trang Trung Hoa nữa :P

Forever One Love

Xe container
Cụ k book nhanh là em book cô trc cho f1 đới. =))
Forever One Love ơi học trò cô vẽ noel ngộ phết rồi nè:

Bạn ấy không tên là Trang mà tên là Tường Vân :D
Bạn Tường Vân vẫn nhất quyết chơi hệ màu nước, mà lại vẽ rất là đẹp nhé! thật là dũng cảm 🥰

Nhimtiu

Xe container
Bạn ấy không tên là Trang mà tên là Tường Vân :D
Bạn Tường Vân vẫn nhất quyết chơi hệ màu nước, mà lại vẽ rất là đẹp nhé! thật là dũng cảm 🥰
Chắc vài năm nữa là bạn ý cầm cọ vẽ tranh đc òi nhà em đỡ phải mua tranh trang trí mợ nhể?=))

Forever One Love

Xe container
Cám ơn mợ, mợ rì viu chi tiết và xúc tích quá. Hôm nào e sẽ tìm phim để xem.
Hqua e xem phim The way go home, kể về 1 chú chó hoang đc 1 gia đình nhận nuôi, sau đó đi lạc. Trải qua muôn vàn hiểm nguy cuối cùng cũng tìm đc về đến nhà.
Phim ko thật xuất sắc lắm.
Mợ nói làm em nghĩ đến phim “A dog’s way home”. Em đặc biệt thích những bộ phim về những chú chó. Mỗi một bộ phim về những chú chó đều có ý nghĩa nhân văn rất lớn, cách mỗi người đối xử với động vật chính là bản ngã nơi sâu thẳm của người đó.

Có 1 vài bộ phim về chó em xem đi xem lại nhiều lần: Tiếng gọi nơi hoang dã, Com Bim trắng tai đen (em đặc biệt thích phim này), The art of racing in (phim này em không thích cách dịch sang TV :P), Mục đích sống của một chú chó.

Nhân lúc mợ ốm và Giáng sinh đến gần, em cũng đề xuất list phim Giáng sinh mới mới mà em thích, mợ có hứng thú thì xem trong lúc nghỉ ngơi :D : The holiday, A boy called Christmas, Rise of the Guardians, The Christmas Chronicles, Last Christmas…

ZynZyn

Xe lăn
E xem phim Tiếng gọi nơi hoang dã rồi, cả đọc truyện nữa. Những phim còn lại e chưa xem.
E yêu chó nên phim ảnh gì về chó e đều thích xem. Fb e toàn hiện lên các clip về chó mèo :)):)):))
Mợ nói làm em nghĩ đến phim “A dog’s way home”. Em đặc biệt thích những bộ phim về những chua chó. Mỗi một bộ phim về những chú chó đều có ý nghãi nhân văn rất lớn, cách mỗi người đối xử với động vật chính là bản ngã nơi sâu thẳm của người đó.

Có 1 vài bộ phim về chó em xem đi xem lại nhiều lần: Tiếng gọi nơi hoang dã, Com Bim trắng tai đen (em đặc biệt thích phim này), The art of racing in (phim này em không thích cách dịch sang TV :P), Mục đích sống của một chú chó.

Nhân lúc mợ ốm và Giáng sinh đến gần, em cũng đề xuất list phim Giáng sinh mới mới mà em thích, mợ có hứng thú thì xem trong lúc nghỉ ngơi :D : The holiday, A boy called Christmas, Rise of the Guardians, The Christmas Chronicles, Last Christmas…

ZynZyn

Xe lăn