[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

xukthal

Xe lăn
Chắc ôh mysau #:-s

Ken Hạ Long

Xe điện
Các cụ các mợ biết phim gì mà trong veo không ạ,tình cảm lãng mạn nhẹ nhàng ấy ạ.Nay em uống nhiều cafe quá.Giờ mắt cứ láo lơ.Em cảm ơn nhiều.

xukthal

Xe lăn
Hâm2 ý mà #:-s

Forever One Love

Xe container
Các cụ các mợ biết phim gì mà trong veo không ạ,tình cảm lãng mạn nhẹ nhàng ấy ạ.Nay em uống nhiều cafe quá.Giờ mắt cứ láo lơ.Em cảm ơn nhiều.
Em không biết “Love actually” đã đủ trong veo theo tiêu chuẩn của mợ chưa? Nhưng em thấy thực sự đáng xem trong mùa Giáng sinh này. các phim Giáng sinh em liệt kê ở trên đều vui vẻ, nhẹ nhàng và lãng mạn tương đối.

Chuyên mục rì viu phim :D

"Love Actually"

“Love actually” bắt đầu bằng cảnh ở sân bay, khi hàng trăm con người vô danh ôm chầm lấy nhau sau một thời gian xa cách. Giọng của nhân vật David, tân thủ tướng Anh vang lên: “Ý kiến chung cho rằng thế giới này đầy thù hận và tham lam. Nhưng tôi không thấy thế. Với tôi, dường như tình yêu ở khắp nơi. Thường thì nó không trang trọng lắm hay đáng lên mục tin tức nhưng vẫn có nó - Bố và con trai, mẹ và con gái, bạn trai, bạn gái, bạn bè cũ... Nếu chú ý, tôi có cảm giác bạn sẽ thấy rằng tình yêu thật sự đang ở quanh ta”. Đó cũng là thông điệp xuyên suốt bộ phim.

Phim kể về câu chuyện tình yêu của các nhân vật đến từ nhiều tầng lớp, giai cấp khác nhau. Có những người ở tầng lớp thượng lưu, có những người ở tầng lớp dưới, người phục vụ hay những diễn viên đóng thế cảnh sex… dù ở tầng lớp khác nhau, làm nhiều ngành nghề khác nhau nhưng ai cũng có những câu chuyện tình yêu tràn ngập sắc màu cảm xúc của riêng họ.

Phim cũng kể câu chuyện cảm động về tình yêu đơn phương. Dù mối tình không có kết quả nhưng những khoảnh khắc lãng mạn, đẹp đẽ nhất của mối tình sẽ còn được lưu giữ rất lâu trong tâm trí của những người yêu điện ảnh.

Cả bộ phim là tập hợp của hàng loạt câu chuyện dễ thương, hài hước vui vẻ, tiếng cười tràn ngập, nhưng đâu đó vẫn có những buồn bã sâu lắng. Kết thúc phim có những người hạnh phúc bên nhau, có những người vẫn lẻ bóng một mình nhưng trong đêm Giáng sinh họ được sưởi ấm bởi tình yêu dành cho nhau, không ai thấy hối tiếc vì họ đã can đảm theo đuổi tình yêu đến cùng, bất chấp kết quả thế nào.

"Love Actually" là bộ phim dành cho Giáng sinh, đặc biệt là với những người muốn tin vào ông già Noel cùng những điều kỳ diệu. Một kiểu phim có thể khiến khán giả thực sự cảm thấy hạnh phúc ngọt ngào và mỉm cười trước khi chìm vào giấc ngủ.

“Love actually” cũng là một bộ phim tràn ngập âm nhạc, nhẹ nhàng lãng mạn. Em gửi 1 bài hát trong phim ở đây. Chúc cccm một mùa Giáng sinh an lành, ấm áp yêu thương 🥰

Forever One Love

Xe container
Chắc sớm thôi mợ ạ. Em đang xem giở phim Last Christmas mà lại phải lên sb, xem giở phim khó chịu phết. :-o
Em để phim đó ở cuối cùng trong list vì nó hơi buồn so với không khí Giáng sinh. Thế mà cụ lại chọn để xem :P

Em gửi vào đây bài hát là cảm hứng để làm bộ phim đó vậy :D