kết cục của mua condotel dần hé lộ

Gia Khiemm

Xe máy
:D e thấy ai khi đầu tư cũng nghiên cứu rất kĩ rồi mới xuống cọc. hic. sao mà bác vội vàng làm chi?
Một phần, ngồi 3-4 tiếng nghe Cocobay tư vấn, ban đầu họ nói tầm 11:30 xong mà tới tận gần 2 giờ mới xong. Lúc đó e có việc nên cũng rất vội, thế là dại dột. Giờ chỉ biết trách mình. Mà vì bị Cocobay sở hữu kỳ nghỉ gọi bảo ngoài mất cọc, còn phải đền tiền hợp đồng nên em mới lên đây than vãn. Chứ em ký hơn tháng rồi, dự định im lặng cho nhẹ đầu ạ!

Ngọc F88

Xe tải
Một phần, ngồi 3-4 tiếng nghe Cocobay tư vấn, ban đầu họ nói tầm 11:30 xong mà tới tận gần 2 giờ mới xong. Lúc đó e có việc nên cũng rất vội, thế là dại dột. Giờ chỉ biết trách mình. Mà vì bị Cocobay sở hữu kỳ nghỉ gọi bảo ngoài mất cọc, còn phải đền tiền hợp đồng nên em mới lên đây than vãn. Chứ em ký hơn tháng rồi, dự định im lặng cho nhẹ đầu ạ!
trong hợp đồng có ghi đền hả bác? hic

Ngọc F88

Xe tải
hic, lúc dự mua thì chắc bác cug dự có tiền rồi mới mua mà, giờ sơ xảy thì đành chịu thôi. ko đóng chả làm gì dc nhau cả, đây là hợp đồng dân sự mà. cùng lắm kiện ra tòa bắt đền tiền (mà như vậy thì xa xa lắm)
Dạ 8% giá trị hợp đồng. Mà em khó chịu là Cocobay sở hữu kỳ nghỉ đã lấy tiền em, em chưa xài gì mà bắt đền nữa ạ!

Gia Khiemm

Xe máy
Thế thì khốn nạn thật. Mình đã mất tiền cọc là quá lắm rồi. Không có cách nào dọa lại bọn nó hả Cụ?
Em cũng im lặng không trả lời thôi ạ, chứ dịch vụ chưa hưởng, cọc đã mất, mà còn đền hợp đồng thì thấy bức bức sao ạ.

dminh2004

Xe hơi
Tóm lại là phải đọc kỹ hd trước khi xuống tiền

Gia Khiemm

Xe máy
Tóm lại là phải đọc kỹ hd trước khi xuống tiền
Mà nhiều lúc hợp đồng bên Cocobay Sở hữu kỳ nghỉ nó cài chữ, những người không rành rất dễ hiểu nhầm ạ. Khi đọc xong tưởng ổn, ký xong, bên Cocobay Sở hữu kỳ nghỉ sẽ không cho mang hợp đồng về để mình hỏi những người am tường hơn. Nếu như vậy cũng khó ạ!

kubin1707

Xe máy
Tuần trước nó mời em đến giới thiệu ở Cát Linh, tặng 3 ng 2 đêm ở Cocobay Đnang, nó cũng à e đến 20h00, mình đói run; nó bảo ký luôn ko hết khuyến mãi; con sales nhìn như ma chơi. Sau đó em ko mua bao ve nghi đã, nó vẫn tăng voucher, ko biết thế nào các cụ nhể. Voucher khuyến mại 3n2d co okie ko

Gia Khiemm

Xe máy
Tuần trước nó mời em đến giới thiệu ở Cát Linh, tặng 3 ng 2 đêm ở Cocobay Đnang, nó cũng à e đến 20h00, mình đói run; nó bảo ký luôn ko hết khuyến mãi; con sales nhìn như ma chơi. Sau đó em ko mua bao ve nghi đã, nó vẫn tăng voucher, ko biết thế nào các cụ nhể. Voucher khuyến mại 3n2d co okie ko
Cụ phải trả thêm phí 650k, phòng bé tí 18m2, đã vậy còn xa trung tâm, tốn kha khá khoảng taxi ạ.

ninhhn

Xe tải
Đọc xong thớt của các cụ là em bye bye các thứ đầu tư codotel luôn, về sắm lk ở hà nội cho lành

Tuanvh39

Xe buýt
Mô hình này không nên đầu tư, tiền mình không giao cho người khác đầu tư được, kể cả sau cam kết hưởng lợi nhuận 100% cũng không chơi.

bintao

Xe tải
Vừa mất tiền, lại vừa bị doạ. CAY THẾ KO BIẾT
Em cũng từng dính kiểu này với internet bọn FPT. Cụ kệ nó đi, kiện cụ ra tòa thì cụ hầu. Em đảm bảo lấy đc tiền cụ thì nó mất sạch khách luôn. Em ở ĐN, các cụ tránh xa Coco Heo...
Những thằng như Sun hoặc Vin thì chơi đc nhưng theo em thì trư khi dư tiền.
Coco Heo làm ăn bố láo, rất xa thành phố, khu vắng tanh nhưng PR như rồng. Theo kinh nghiệm thằng nào nổ càng to thì càng tránh xa.
Dư tiền cơ 1 tỷ 5 thì có thể mua chung cư ở Mường Thanh Luxury ĐN. Cũng ko hoàn hảo lắm nhưng còn hơn cái chim trời kia.
Em thì ko ghiền cái condotel hay sở hữu kỳ nghỉ méo nào cả. Vì em thích đổi gió...năm nay khách sạn này, mai khách sạn khác, năm nay Nha Trang, năm sau Phú Quốc. Ở hoài 1 chỗ các cụ ko thấy chán á.

Gia Khiemm

Xe máy
Vừa mất tiền, lại vừa bị doạ. CAY THẾ KO BIẾT
Em cũng từng dính kiểu này với internet bọn FPT. Cụ kệ nó đi, kiện cụ ra tòa thì cụ hầu. Em đảm bảo lấy đc tiền cụ thì nó mất sạch khách luôn. Em ở ĐN, các cụ tránh xa Coco Heo...
Những thằng như Sun hoặc Vin thì chơi đc nhưng theo em thì trư khi dư tiền.
Coco Heo làm ăn bố láo, rất xa thành phố, khu vắng tanh nhưng PR như rồng. Theo kinh nghiệm thằng nào nổ càng to thì càng tránh xa.
Dư tiền cơ 1 tỷ 5 thì có thể mua chung cư ở Mường Thanh Luxury ĐN. Cũng ko hoàn hảo lắm nhưng còn hơn cái chim trời kia.
Em thì ko ghiền cái condotel hay sở hữu kỳ nghỉ méo nào cả. Vì em thích đổi gió...năm nay khách sạn này, mai khách sạn khác, năm nay Nha Trang, năm sau Phú Quốc. Ở hoài 1 chỗ các cụ ko thấy chán á.
Giờ bên Cocobay sở hữu kỳ nghỉ lại đến chỗ em làm, ở lỳ đó ra, bắt em phải thanh toán tiền hợp đồng dù em đã chấp nhận mất cọc!

bintao

Xe tải
Cụ vội vàng qúa. Cầm hết lưỡi gươm rồi. Cụ nợ gi nó mà khi ko thực hiện hđ nó phạt cụ

Gia Khiemm

Xe máy
Vì tiền em đưa Cocobay Sở Hữu Kỳ Nghỉ là tiền cọc, theo em hiểu không theo thì mất cọc thôi. Cocobay lại bắt em đền nữa! :(
Giờ tới chỗ em làm ăn vạ nữa. :(

tungtran1088

Xe hơi
Condotel ở nước ngoài thì khá là ok, nhưng về vn thì nó hơi bị biến tướng. Cũng do các sàn, sales hoặc cách làm mập mờ của cdt mà khiến nhận thức về condotel ở vn nó bị xoay chiều. Theo cách hiểu của em, và em cũng là sales bán condotel 3 năm nay thì em chỉ bán cho họ phương án, đầu tư, dòng tiền, cam kết...., chứ em ko bán cho khách hàng căn hộ chung cư nhưng để mang ra khai thác rồi bảo nó là condotel :) . Chả ai bảo condotel là chung cư, rồi có sổ vĩnh viễn với cả lâu dài, và hình thành đơn vị ở cả. Nó là loại hình khách sạn để khai thác, chức năng thì 70 - 80% tương đồng chung cư mà thôi.
Về condotel thì em cũng ko tìm các dự án chỉ lòi ra 1 toà gần biển, hoặc chỉ đơn giản là 1 toà khách sạn mà ko đính kèm các loại hình dịch vụ của chính dự án đó, nếu như thế thì ko khác nào khách đi thuê 1 phòng khách sạn bình thường ở mà khó để khai thác đẳng cấp và thu lại lợi nhuận được. Condotel nên đi đôi với các loại dịch vụ níu chân khách hàng và khách hàng hưởng những dịch vụ đó mà không phải chỉ đến để ở 1 tối rồi đi tìm kiếm các dịch vụ khác bla bla.... Chúc các cụ đầu tư hiệu quả nhé :) .
P/s: Cụ chủ thớt nói cũng khá chuẩn, nhưng nhiều khách hàng họ mua chỉ để đi du lịch, nghỉ dưỡng, quan hệ, mà ko màn đến pháp lý hoặc nó khai thác ra làm sao.