[Funland] Khát khao kiếm tiền

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E hiện đang làm văn phòng vị trí mảng thủ tục bên Bất động sản của Chủ đầu tư. Với mức lương là 16-17tr/ tháng.
Mức lương quá ít ỏi so với giấc mơ của em
Rất nhiều lần em muốn từ bỏ Công việc văn phòng này để làm một nghề có cơ hội thực hiện giấc mơ. Như làm Kinh doanh BĐS ( may mắn bán được vài căn nghĩ đưỡng là bẳng cả mấy năm đi làm công) . Nhưng lại không đủ can đảm từ bỏ công việc đang ổn định, ko dám thoát ra khỏi vùng an toàn.

Công việc ban ngày đi làm khá bận rộn. E đang suy nghĩ đến vấn đề kinh doanh mảng mình làm, dự án mình đang làm. Nếu có làm việc thêm thì chỉ làm sau giờ hành chính từ 9-12h đêm. ( Chạy quảng cáo, đăng tin) Cụ nào làm sale bất động sản cho em hỏi, khung giờ đó để em làm thêm nghề Sale có hiệu quả không? Em được nghỉ thứ 7 Chủ nhật thì tập trung làm việc 2 ngày này có hiệu quả không? Em cảm ơn cụ!
Nhiều sale lắm rồi mợ ơi, thất nghiệp làm sale, mới ra trường cũng làm sales, bán quán nước/chạy xe ôm cũng làm sales chỉ chỏ.
H mợ làm tốt cv hiện có, có vị trí sau này còn nhiều cơ hội. Giờ thị trường xấu, ra ngoài dễ móm lắm.
Mợ có thể nghiên cứu món sales trong khung giờ cuối tuần thì phù hợp hơn.

hamcuare!

Xe container
Lương a Chiển Triêu đc nhiêu hở mợ?!
Thấy bảo làm cò bđs thì phải ngon… mà cũng đúng thôi, bán căn hộ vài tỷ đến vài chục tỷ sao mà k ngon bán đc :P

An_Vi

Xe điện
Diễm ơi là Diễm, em đây ngày bán đc dăm chục cốc trà đá là vui lắm rồi. 🤣

fundraiser

Xe container
Đúng rồi mợ, em còn nhiều ước mơ phía trước. Khao khát được thực hiện
Hồi trước em cũng nhiều khát khao như mợ. Chí làm trai đầu đội trời, chân đạp đất sợ cái lềnh gì. Giờ 4x tuổi rồi, giành cái điều khiển Tivi với thằng cu 3 tuổi cũng ko xong. Nghĩ mà buồn

quy la tien

Xe điện
Xưa rồi, Diễm; nếu chua tới băm , ngọt nước ...vv thì khung giờ đó làm việc khác, nhẹ nhàng lương cao lại thung thướng!

thientudolong

Xe container
muốn kiếm tiền chỉ cần dùng tay chân ko cần động não như mợ chủ ở đây thì người ta làm hết rồi
thay vì nghĩ làm gì kiếm thêm tiền thì dành time đó tự học thêm ngoại ngữ, nâng cao chuyên môn ít nhất ở cv hiện tại :)

hưvô

Xe lăn
Diễm nói phét lại ngoi lên à =))
Nửa năm lại có 1 bài muốn bỏ việc, các cụ cũng tư vấn như thật :))
Bỏ việc đã là gì.
Thỉnh thoảng còn có những thớt muốn bỏ vợ, bỏ chồng cho nó xôm chợ ;)) :D

matizvan2009

Xe ba gác
Giờ 4x tuổi rồi, giành cái điều khiển Tivi với thằng cu 3 tuổi cũng ko xong. Nghĩ mà buồn
Giống em thế. Về nhà 2 đứa xông vào, đứa cướp điện thoại, đứa cướp tv. Em giả vờ khóc huhu, chúng nó an ủi 'có bọn con chơi với ba mà', chơi với ba mà cắm mặt vào tv, đt...

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

Me0lu0j

Xe tải
cái khung giờ 21h-12h như mợ đưa ra có việc làm thu nhập ổn hơn làm sale BĐS mà ( nếu mợ ngon, ngọt nước :D )

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những người có tố chất kinh doanh như mợ thì không nên nghỉ hưu sớm, thậm chí không nên nghỉ hưu.
Ui trùi ui, e thấy mệt mỏi lắm cụ ơi, nhiều thứ rất stress, đâu phải lúc nào cũng suôn sẻ, mà stress nhiều bệnh lắm. E đang cố gắng 5 năm nữa nghỉ hưu thôi ạ.

Bang lang

Xe điện
E hiện đang làm văn phòng vị trí mảng thủ tục bên Bất động sản của Chủ đầu tư. Với mức lương là 16-17tr/ tháng.
Rất nhiều lần em muốn từ bỏ Công việc văn phòng này để làm một nghề có cơ hội thực hiện giấc mơ. Như làm Kinh doanh BĐS ( may mắn bán được vài căn nghĩ đưỡng là bẳng cả mấy năm đi làm công) . Nhưng lại không đủ can đảm từ bỏ công việc đang ổn định, ko dám thoát ra khỏi vùng an toàn.

Công việc ban ngày đi làm khá bận rộn. E đang suy nghĩ đến vấn đề kinh doanh mảng mình làm, dự án mình đang làm. Nếu có làm việc thêm thì chỉ làm sau giờ hành chính từ 9-12h đêm. ( Chạy quảng cáo, đăng tin) Cụ nào làm sale bất động sản cho em hỏi, khung giờ đó để em làm thêm nghề Sale có hiệu quả không? Em được nghỉ thứ 7 Chủ nhật thì tập trung làm việc 2 ngày này có hiệu quả không? Em cảm ơn cụ!
Em nghĩ ok nếu mợ có thêm người tin tưởng
Kinh hãi nhất là bọn sale BĐS, chúng luôn làm phiền và quấy rối người khác qua điện thoại, suốt ngày mời chào gạ bán Khu BT này, căn hộ nghỉ dưỡng kia, BDS khu A, B này nọ... thật ức chế vô cùng, có ngày lên đến cả chục cú điện thoại, ban đầu còn nhẹ nhàng nhắc nhở là đừng làm phiền người khác như thế, mà chúng vẫn trơ lỳ và hết con đến thằng khác chuyền tay nhau cái số điện thoại của người khác mà quấy rồi, bị chửi như chửi chó mà vẫn cứ trơ trẽn lỳ lợm.

Với mình đây là bọn mất dạy, vì đồng tiền mà sẵn sàng vứt bỏ đi tự trọng bản thân, người ta tránh như tránh hủi mỗi lúc gặp phải bọn này quấy rối qua điện thoại.
Cụ ko mua thì bảo anh ko có tiền và tắt máy là xong, j mà bức xúc thế! Em thì chỉ ngại mấy bạn Gia sư chuyên gọi lúc h nghỉ, chắc sinh viên nên chưa có ý tứ.

HenryFord

Xe điện
Diễm à, Diễm thì nghỉ đi. Tiền bạc đánh đổi tuổi trẻ đấy.

Quan_woodman

Xe điện
Cách nhanh nhất là cua luôn 1 trong những thằng đại gia buôn bất động sản ở vnă phòng.

Xe bọ xít

Xe container

Ko ảnh hưởng gì tới cv hiện tại, thì Diễm. cứ làm thử một tg xem kq ntn, tốt thì bỏ cv hiện tại làm sale và chạy qc. Còn ko hiệu quả thì vẫn làm cv hiện tại, chẳng ảnh hưởng gì nên cứ thử đi Diễm. ơi