[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lái xe chỉ ngon nhất tec. Nhì công. Xong đến lái du lịch. Chứ mấy cụ lái xe con ngon gì. Ko tính lái lãnh đạo.
Thì ngày xưa đi làm bố nuôi em đưa hết vợ nuôi con

chứ giữ thì làm gì đâu.

thực ra thì chả có chuyện gì

vợ già đang up ảnh fb chơi với mấy bà bạn sống ảo

chồng nằm nhà khò khè
Thấy thế nó k dc thôi
Úp ảnh sống ảo dần thành ảo tưởng sức mạnh hở kụ?

cmyk77

Xe điện
Cụ nói thế nào, ông chú gần nhà em, vợ mà láo nháo ông xách xe đi sang vợ en nờ chơi vài hôm liền. Vợ nào ngoan, ông ở chơi dài, láo ông quay xe.
Trai trường lái nó phải khác, dự phòng nó phải tầm cỡ, chứ đâu kiểu dự phòng mấy đồng tiền, cắc bạc
Bài này hay,.... giờ phải kiếm vài con vợ phòng thân .....chứ tầm này tiền bạc nghĩa gì. kkk.

Huthasa

Xe container
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Mới có 6 sịch và đau dạ dầy thì có gì phải kêu. Em giờ đầu 5 đít gần nửa, con gấu bằng tuổi giờ cũng đú đớn với mấy chị già đi chơi suốt. Em kệ, thích đi đâu thì đi.

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Bà vk đúng thèm quả chuối xanh rồi cụ nhé.

quandaica2001

Xe tải
Càng sống lâu em càng ngẫm văn hóa Việt Nam vẫn âm thầm dòng chảy mẫu hệ, trong 1 gia đình bình thường phụ nữ thường nắm về tài chính có quyền to hơn về mặt chi tiêu, càng về già đàn ông càng phải nghe theo nhất là khi không còn sức khỏe để kiếm xèng.
Đàn bà họ nói nhiều, tốt nhất là theo ý họ cho đỡ phải nghe.
Đúng mà cụ,chả thế mà truyền thống sợ vợ từ năm này sang năm khác,túm váy lại cũng để yên cửa yên nhà.

cuc_cu

Xe buýt
Chia sẻ cùng cụ, tuy nhiên đàn ông rơi vào trạng thái "bị vợ coi ko ra gì" âu cũng là cái tính lành quá nên bị đè đầu phải ko các cụ?

Vật chất quyết định ý thức. Chắc cụ nào từng "đi học" đều được dạy như này.
Làm sao cưỡng lại được Quy luật.
Vậy nên tích cực mà lo cho chính mình thôi, dựa con cái cũng tùy mà mất đi chủ động.

cuc_cu

Xe buýt
Vấn đề là không nắm tiền. Lành ác thần thái chả ai quan tâm
Em nghĩ mọi thứ chỉ tương đối, cái chính là tính cách đàn ông thôi cụ. Như ông bác ruột nhà em, ngày xưa đi buôn tiền kiếm như lá cây...nhà cửa xe cộ cũng phần nhiều ông ý kiếm, giờ về già chỉ chăm cây chăm chim không thì ngồi chơi game, còn bà bác thì bác sĩ răng, nay nghỉ hưu ở nhà kinh doanh phòng khám nhỏ kiếm tiền cũng ác. Nhưng đố dám lệch với chồng, láo nháo ông ý lừ mắt cho cái ngồi im ngay...

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh!

BMW_6688

Xe container
Ông Cụ nói rồi... Độc Lập - Tự Do - Hạnh phúc
Cấm sai tý nào :)) :)) :))
Bất luận sau này mình là ai hay như nào.vẫn luôn có thế phòng thủ. Vk con có tốt thì nó cug chỉ chăm mình đc lúc đầu thôi. Còn bản thân mình kéo dài tình trạng thất thế về mọi mặt thì. Con mái nó đè đầu cưỡi cổ,rồi tỷ cái khác kéo đến gây ức chế cũng đúng thôi

Pumzen

Xe ba gác
Do ko biết căn cơ tính toán thôi, mới 60 tuổi đầu mà đã thế này, ko hiểu lúc 70 thì dư lào. Như nhà cháu dân kd tự do, biết thân phận về già ko có lương hưu thì lúc còn khoẻ, làm đc phải cố gắng tích luỹ. Giờ cũng sat ngưỡng 60, nghỉ làm 3năm nay, bao nhiêu vốn liếng chuyển hết mua mấy cái mặt tiền cho thuê. Tuy ko nhiều vẫn phải tích kiệm nhưng hơn 1K Mẽo là tương đối ổn ở VN rồi, đối với tụi F1 nước mắt chỉ có chảy xuôi thôi, ko bao giờ trông chờ vào chúng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống thì phải tự lo cho bản thân, ai lo cho mình đâu. Ntn thì vợ nó mới khinh thường???

hamcuare!

Xe container
E thấy lo phết rồi đấy cc ạ?!
Bayh thi thoảng tuần vài bận gấu nó đã ngồi trên với túm tóc, túm cổ rồi!
Căng thực sự!

xedaprach

Xe điện
Mỗi cây mỗi hoa, không thể nói giỏi được, cái quan trọng là sống tự lập, tự túc được, đừng quá phải dựa vào người khác, tự tạo niềm vui, sức khỏe cho mình. Ngoài ra cũng phải có chỗ dự phòng cho những trường hợp xấu. Làm được những điều đó thì cứ thoải mái mà vui sống vk con thôi.