[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

superdrives

Xe điện
vớ vỉn nhất quả đất, cụ là xxx phỏng, chỉ có xxx mới có suy nghĩ ngờ u thế thôi ạ
thế cái thằng bên trái tự nhiên nó phanh lại mình cũng phải nhìn trái mà phanh theo à
Cụ đừng nên tự đặt mình vào trường hợp đặc biệt cụ ạ! XXX nó đã quay clip chứng minh rồi thì cụ cãi lên 9 tầng mây. Cụ đọc luật đi ạ, chưa biết ai ng u cụ nhé! Em ko phải xxx gì cả. em cũng ghét cay đắng kiểu bắt láo của xxx nhưng nói về luật đã quy định thì em ko thể ghét xxx làm đúng đc. Cụ đã nghe đối thoại của chủ thớt chưa? Còn nếu xe đằng trước vì lý do gì đó mà phanh gấp lại thì chắc cũng là trường hợp khẩn cấp nguy hiểm mà đã là thế đi sau thấy ông đằng trước đỏ mít mà ông sau ko có phản ứng đạp phanh thì em dự là đi ẩu chắc! còn đằng trước phanh gấp và đứng lại thì cụ đc phép vượt bên phải vì xe kia nó dừng chứ có đi đâu mà cụ!

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Em cam đoan cụ chủ sai luật! Cụ biện hộ cho hành động vượt của cụ theo lý luận là xe đi bên trái đi chậm lại như thế là "cùn" rồi. Nếu cụ đi đúng tốc độ ở sát bên phải của phần đường nhưng xe bên trái đằng trước xe cụ có tốc độ chậm hơn thì cụ phải chuyển sang phần đường bên trái và bật tín hiệu xin vượt để xe đằng trước nhường đường theo luật chứ cụ! 100% cụ chiến đấu mất công và thua chắc (nếu chiến đấu thẳng căng về luật ko có trợ giúp của thế lực này nọ) kể cả ra tòa cụ cũng thua!!
Thế trên đường nhiều làn đường là cứ phải vượt bên trái hả cụ? Số km cụ đi cũng hơn 1000 rồi đấy. Đang đi trong làn của mình thì việc gì phải quan tâm đến tốc độ của a bên cạnh.

Cà phê đen

Xe hơi
Cụ đừng nên tự đặt mình vào trường hợp đặc biệt cụ ạ! XXX nó đã quay clip chứng minh rồi thì cụ cãi lên 9 tầng mây. Cụ đọc luật đi ạ, chưa biết ai ng u cụ nhé! Em ko phải xxx gì cả. em cũng ghét cay đắng kiểu bắt láo của xxx nhưng nói về luật đã quy định thì em ko thể ghét xxx làm sai đc. Cụ đã nghe đối thoại của chủ thớt chưa? Còn nếu xe đằng trước vì lý do gì đó mà phanh gấp lại thì chắc cũng là trường hợp khẩn cấp nguy hiểm mà đã là thế đi sau thấy ông đằng trước đỏ mít mà ông sau ko có phản ứng đạp phanh thì em dự là đi ẩu chắc! còn đằng trước phanh gấp và đứng lại thì cụ đc phép vượt bên phải vì xe kia nó dừng chứ có đi đâu mà cụ!
2 xe song song, cụ đang đi ngang nó làm sao nhìn nó đỏ mít mà phanh theo hả cụ,

dongoviet

Xe tăng
Thế trên đường nhiều làn đường là cứ phải vượt bên trái hả cụ? Số km cụ đi cũng hơn 1000 rồi đấy. Đang đi trong làn của mình thì việc gì phải quan tâm đến tốc độ của a bên cạnh.
Trường hợp này bác chủ đang đi trên đoạn đường có 1 làn (ko có vạch phân làn). Giờ này mà bác chủ ko lên thì em cũng biết đúng sai thế nào rồi, mặc dù bác chủ có thể được trợ giúp để được du di này nọ, nhưng đúng sai là việc khác.

suzu37

Xe container
He he, có cụ bênh xxx làm sai này :D

"Em không thể ghét xxx làm sai được"

Hình chụp mà hình đơi :D

Đam mê

Xe tăng
Cụ đừng nên tự đặt mình vào trường hợp đặc biệt cụ ạ! XXX nó đã quay clip chứng minh rồi thì cụ cãi lên 9 tầng mây. Cụ đọc luật đi ạ, chưa biết ai ng u cụ nhé! Em ko phải xxx gì cả. em cũng ghét cay đắng kiểu bắt láo của xxx nhưng nói về luật đã quy định thì em ko thể ghét xxx làm sai đc. Cụ đã nghe đối thoại của chủ thớt chưa? Còn nếu xe đằng trước vì lý do gì đó mà phanh gấp lại thì chắc cũng là trường hợp khẩn cấp nguy hiểm mà đã là thế đi sau thấy ông đằng trước đỏ mít mà ông sau ko có phản ứng đạp phanh thì em dự là đi ẩu chắc! còn đằng trước phanh gấp và đứng lại thì cụ đc phép vượt bên phải vì xe kia nó dừng chứ có đi đâu mà cụ!
Đang đi ngang nhau mà cụ nhìn thấy xe bên cạnh đỏ mít thì cụ đúng là siêu cmn nhân rầu........ vãi cụ...... ^:)^

ubisapro

Xe trâu
Cụ xem lại chỗ chữ đỏ và trường hợp cụ chủ bị bắt. Khác nhau hoàn toàn ợ. Cụ có tranh luận thì đừng lôi cái đấy ra. Em thấy về lý xxx vợt ko sai đâu, xxx còn tự tin để cụ chủ quay góc quay đẹp nữa. Và cụ chủ tranh luận em thấy hơi cùn, xxx trong video lý luận chuẩn đấy, chẳng bắt lỗi xxx được chỗ nào.

ubisapro

Xe trâu
Chẳng có xe nào đang đi đường thông hè thoáng mà lại đi phanh cả. trừ khi phía trước có chướng ngại vật or nhiều xe. Nếu nhiều xe mà cụ chủ vẫn hồn nhiên đi bên phải, để xe bên trái phanh (vì dồn các xe phía trên lại) thì cụ chủ sai. Mọi người đi bên trái được, và xin vượt nhau, mình cụ đi bên phải thì xác định. Còn nếu có trường hợp khẩn cấp mà phải phanh lại, thì cụ chủ cũng cần phanh lại để đảm bảo an toàn (vì bị xe bên trái chắn, ko phanh lại nhỡ tông người or xe qua đường thì sao). Giả sử có người băng qua đường, xe bên trái phanh được (vì nhìn thấy họ đi qua phân cách cứng), xe bên phải ko phanh được thì lấy lý do j? Thế nên mới có luật cấm vượt phải trong 1 làn đường. Khi chia làn, theo luật các xe phải đi trong làn đó, khi chuyển làn phải có tín hiệu. Cái đường cụ chủ đi, ko có làn đường, lấy cái j ra tín hiệu chuyển làn? Đã có luật xin đường mà ko nhường khi có thể thì phạt. Lỗi chẳng nhẹ đâu. Cứ xin đi, nếu ko nhường thì khi gặp đội xxx, dừng xe xuống sạc bọn xxx 1 trận cho hả giận.

Chỉnh sửa cuối:

Dan Nam

Xe đạp
Thớt này thấy nhiều cụ mua bằng quá hoặc đi học lái xe toàn trống học luật nên cãi cùn nhiều quá, đảm bảo cụ chủ chỉ có thất bại thôi

Dan Nam

Xe đạp
Em cam đoan cụ chủ sai luật! Cụ biện hộ cho hành động vượt của cụ theo lý luận là xe đi bên trái đi chậm lại như thế là "cùn" rồi. Nếu cụ đi đúng tốc độ ở sát bên phải của phần đường nhưng xe bên trái đằng trước xe cụ có tốc độ chậm hơn thì cụ phải chuyển sang phần đường bên trái và bật tín hiệu xin vượt để xe đằng trước nhường đường theo luật chứ cụ! 100% cụ chiến đấu mất công và thua chắc (nếu chiến đấu thẳng căng về luật ko có trợ giúp của thế lực này nọ) kể cả ra tòa cụ cũng thua!!
Cụ nói rất chuẩn, em đồng ý với cụ

superdrives

Xe điện
Cái đường trong clip ko chia làn cụ ơi! Lỗi vượt phải chỉ xuất hiện khi vượt trong cùng 1 làn đường mà cụ! Vậy cho nên ở đoạn đường này có thể xxx sẽ có chim mồi để khai thác nhé! Cụ nào nóng tính là dính!

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Cụ nên hiểu xxx nó quay lại clip tức là cả quá trình chứ ko phải 1 ảnh và nó bắt khi đã hoàn thành vượt xe khác. Chú xxx thái độ chuẩn như vậy thì ko phải cãi nữa đâu ạ! Các cụ có bằng chứng chứng minh mình vượt phải trong tình huống nguy hiểm bất khả kháng thì có thể thoát! Hết em ko tham gia nữa và chờ kết quả khiếu nại hoặc tòa án xử của cụ chủ. Sòng phẳng và chiểu theo luật thì cụ chủ sẽ thua.

superdrives

Xe điện
Cụ cho em xin cái điều nào trong Luật nói thế ạ? Thế cái xe bên trái nó đi 20km/h thì chúng mình cứ theo sau hả cụ?
Cụ có quyền bật còi, đèn để xin vượt đúng luật mà! Ai bắt cụ phải bám mít đâu? Nếu xe đằng trước bật tín hiệu rẽ trái là cụ có quyền vượt bên phải nhé!

Chỉnh sửa cuối:

theanh212

Xe điện
Cụ chủ vẫn chưa có kết quả à. Nếu có kq cụ post ở trang đầu cho ae nhé.

Delta

Xe buýt
Khó nhỉ, nếu nó cứ cho chim mồi đi lù đù 20-30km/h khoảng vài cây thì chạy sau nó chắc huyết áp tăng vọt.

lamuathu

Xe hơi
Như thế nào rồi cụ chủ thớt ơi

podr everet

Xe buýt
Đa số xxx bây giờ chỉ chờ hoặc mong lái xe vi phạm là đè cổ ra phạt thôi, ít có khái niệm nhắc nhở. Cụ chủ có vẻ là đuối lý đấy.
Em đang hóng vụ này.

ubisapro

Xe trâu
Khó nhỉ, nếu nó cứ cho chim mồi đi lù đù 20-30km/h khoảng vài cây thì chạy sau nó chắc huyết áp tăng vọt.
Em tư vấn rùi, đi sau, xi nhan và còi xin vượt. Lì lợm ko nhường thì cụ cứ tăng huyết áp đi, khi nào gặp đội xxx, cụ xả cho em. Nói thẳng các ông chỉ rình bắt lỗi vượt phải, sao lỗi ko nhường đường các ông ko vợt. Tha hồ cho cụ xả, tụt huyết áp liền :)) Chẳng mấy khi được xả xxx, ko dám cãi lại cụ đâu, cứ yên tâm. Có cam hành trình nữa càng ngon.

dreamwater

Xe điện
Chào cụ.

Chúng ta đều hiểu tình huống của cụ. Về lý thì nói như cụ không sai. Nếu xxx hiểu và có nhân văn thì hoàn toàn có thể chỉ nhắc nhở là được.
Nhưng trên Phương diện về mặt Pháp luật mà nói. Thì tình huống này của cụ bị xxx xác định là vượt phải cũng không sai. Ở đây nhà cháu muốn chúng ta nhận thức Pháp luật tách biệt với cảm tính cá nhân các cụ nhé. Nếu các cụ đọc những bài nhà cháu đã viết và chia sẻ trên diễn đàn này, chắc các cụ cũng hiểu là nhà cháu không hề bênh vực xxx, mà nhà cháu luôn công bằng dưới góc độ tuân thủ Phát luật.
Nhà cháu 1 tháng trung bình phải qua đoạn đường này 4 lượt. Mặc dù các cụ thấy rằng nó thừa khả năng đi tới 2 hàng, nhưng cụ để ý thấy phần đường sát vỉa hè đoạn này đã dán vạch liền dành cho xe thô sơ/dừng khẩn cấp (Không có biển cụ thể cho phần đường này), vậy là ta đã mất 1 phần đường 2,5m. Phần đường còn lại từ vạch liền đó sang rào phân cách cứng đủ rộng cho 2 xe xếp hàng, nhưng GTCC không dán thêm vạch chia làn đường nữa bởi về mặt tiêu chuẩn nó không đủ 3,75m cho mỗi làn nếu cưa đôi. Vì vậy, nó chỉ có duy nhất 1 làn. Nói như vậy em tin là các cụ đã hiểu.
Còn các cụ viện dẫn 1 số tình huống đường rất rộng trong nội thành HN nhưng không dán vạch phân làn. Đơn giản là vì 1 lý do: Mấy thằng GTCC chỉ ăn mà không làm.
Ở tình huống này của cụ trên đoạn đường này, xxx lập biên bản như thế này, không thể nói là xxx đã làm sai. Tuy nhiên cụ đã khiếu nại theo nhận thức của cụ, vì vậy nhà cháu vẫn chúc cụ gặp được những xxx thật sự có nhân văn để giải quyết cho cụ.