[Funland] Khó ghi nhớ nổi mặt người khác. Chữa sao được giờ ạ?

Xin_chao

Xe buýt
E cũng u50, giờ nhìn ảnh bác hồ e còn lỗn lận, thế mới gay cụ ;))

biển xanh06

Xe điện
Hôm vừa rồi về quê ăn giỗ, đứa cháu ra chào cậu, nói chuyện một lúc hỏi han mấy câu nó bảo cháu được một đứa rồi, thế thì phải phấn đấu tiếp thôi, ôi cậu ơi chồng cháu mất 2 năm rôi, ngại quá đành chữa , cậu nói phấn đấu làm ăn kinh tế... em cũng hay về quê nhưng các cháu thì mấy năm mới gặp một lần chỉ nhớ mặt hay con nhà ai thôi ko thể nhớ hết tên dc , vì mình đi đến gần 30 năm rồi

Rô-Ron

Xe điện
Em bị y như cụ. Mà em còn bị ko nhớ cả mặt lẫn tên. Ngày xưa em có ông sếp mà em còn ko nhớ nổi tên. Ông ý tên là Xà, em phải ghi nhớ thành Xà Cừ rồi thế quái nào có lần chào nhầm ông ấy là chào anh Cừ hahaa.

Xin_chao

Xe buýt
Lúc nào mà ko nhớ mặt vợ nữa là ngon, lấy được vợ khác ko phải suy nghĩ ;))

7usd

Xe điện
Giống phim hôm qua K+ chiếu. Đại loại thằng sát thủ hàng loạt giết hụt cô gái này và về sau nó biết cô này mắc bệnh ko ghi nhớ được mặt người đã gặp.

Leanh65

Xe container
Nhiều cụ bị giống em nhỉ, em hay bị chê trách từ hồi còn trẻ vì hay quên mặt mọi người, nhiều khi cả bạn học lâu không gặp (tầm dăm năm) là cũng lờ ngờ khi nhận nhau. Đổi lại cái mẹt em thuộc loại đại chúng phổ thông nên đi đâu cũng bị nhận mặt trước. Chính vì tật đó nên em chật vật không theo nối nghiệp kinh doanh gia đình được vì khả năng giữ quan hệ xã giao kém quá.:(
Em cũng bị giống cụ từ hồi trẻ,cũng không nặng hơn khi về già.Giao tiếp hơi khó tý vì mình đếch nhớ tên hay mặt dù họ vẫn biết và gọi tên mình rất thân mật mà mình thì không thể nhớ là ai nên cũng áy náy lắm.Nhiều người họ bảo có biết tôi là ai không vậy đành phải cười trừ bảo đầu óc bây giờ trán quá cho đỡ ngượng.

My Hao

Xe điện
Em thì khó nhớ tên, vào bàn một lúc là chả nhớ tên mấy thằng đang ngồi cùng mình.

matizvan2009

Xe ba gác
Cách chữa bệnh này hiệu quả nhất là làm to. Chức vụ to quên ai chả được

tranminhhoa

Xe tăng
Cái gì liên quan đến CPU với HDD là khó chữa lắm :D

pham minh

Xe container
Kính các cụ,
Không biết trên này có cụ nào bị như em không ạ. Em có tật xấu là không thể nhớ nổi mặt người khác kể cả quen (gặp nhiều lần) lẫn mới gặp. Ngay chiều nay gặp nói chuyện với một bạn trẻ, ngờ ngợ đã từng gặp đâu đó rồi mà nghĩ mãi không ra---> cảm thấy rất mất lịch sự và áy náy. Có cụ nào có bài thuốc hay chữa tật tương tự của em không vậy, hay là do sang u50 thì triệu chứng chung là thế nhỉ.
Quên mất là em không nhớ mặt được cả nam lẫn nữ mới chết chứ, có cô người nổi tiếng đến thuê nhà mình, đến lúc em đến trả nhà mà chả biết ai vào ai, thế mới nhục nữa ạ.:(
Có em.ngay từ ngày trẻ em đã bị thế rồi. Nhiều người vừa gặp hôm trước hôm sau gặp lại em đã ko nhận ra đâm ra nhiều khi bị họ trách lại phải mất công giải thích. Ko phải trí nhớ em kém vì đường xá đi đâu chỉ 1 lần em nhớ ngay dù ngóc ngách

Muon_biet

Xe cút kít
Kính các cụ,
Không biết trên này có cụ nào bị như em không ạ. Em có tật xấu là không thể nhớ nổi mặt người khác kể cả quen (gặp nhiều lần) lẫn mới gặp. Ngay chiều nay gặp nói chuyện với một bạn trẻ, ngờ ngợ đã từng gặp đâu đó rồi mà nghĩ mãi không ra---> cảm thấy rất mất lịch sự và áy náy. Có cụ nào có bài thuốc hay chữa tật tương tự của em không vậy, hay là do sang u50 thì triệu chứng chung là thế nhỉ.
Quên mất là em không nhớ mặt được cả nam lẫn nữ mới chết chứ, có cô người nổi tiếng đến thuê nhà mình, đến lúc em đến trả nhà mà chả biết ai vào ai, thế mới nhục nữa ạ.:(
Không phân biệt được cả nam lẫn nữ? không nhớ được mặt người thân của mình? sẽ cũng coi mọi người cùng giới, mọi người là người thân...có sao đâu nhỉ?

NVV

Xe tăng
Như cụ lại hay. Đi kara, massage thì lúc nào đào cũng mới vì ko nhớ mặt. Nhưng em khuyên cụ có 1 cái mặt cụ nên nhớ đó là mặt gấu nhà cụ. Ngộ nhỡ cụ ko nhớ lại gọi nhầm tên sang em đào nào thì toi.

Xe bọ xít

Xe container
Kính các cụ,
Cụ cố gắng làm Sếp cực to để nó nhớ mình, mình ko phải nhớ bố con thằng nào hết, từ xa nó đã chào, xum xoe và tự giới thiệu rồi :)

Cháu mới 28 còn hay bị đây cụ :))
Tại nhiều lúc cụ lo nhiều việc và bận rộn đó. Kèm theo tuổi cụ châc là cần bổ xung máu não ạ