[Funland] Khổ vì bạn đời quá sạch.

my.eb

Xe điện
Nhà em thì ox thường dọn bếp vì tay lão khỏe, lại biết dọn dẹp, nên cọ rửa lau chùi vừa nhanh vừa sạch. Còn em thì phụ trách cái toalet, vì em thích toa lét lúc nào cũng phải khô ráo, nên tắm hay làm gì xong là em thường cọ luôn cho nước chảy hết đi.
Quần áo thì hai người độ bày như nhau. Nhưng nói chung khá ổn, ở mức độ vừa phải, chấp nhận được.
Nhà cửa thì em lau chùi nhiều hơn xíu, vì em hay quét dọn. Nhưng lão lại giúp em tưới cây, tưới hoa. Hoa vào tay em thì héo rụi, vào tay lão thì cứ mơn mởn, tưng bừng. Đi làm về việc đầu tiên là cho các em í uống nước đã, còn em thì héo tý ko sao.
Cơ mà có một tật của lão là tắm xong ko chịu lau người đã mặc quần áo, nên cứ nhìn thấy giọt nước long lanh trên người là em lao vào với một cái khăn tắm, hehe
Khéo có ngày lão cũng đổi em vì cái tội lau nước của lão :D

Hacking

Xe buýt
Thấy đâu đó hình bóng của e trong bài. Nhưng con vk e nó có kêu khổ éo đâu. Sướng bỏ cmn ra. Chỉ khổ khi bị e sai bảo làm việc nhà & cằn nhằn suốt ngày vì nhà cửa bẩn thỉu.
E lấy vk 16 năm rồi. Bạn học, yêu nhau 6 năm mới cưới. Lúc yêu vk non cũng gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Ấy vậy mà khi về sống chung thì phát sinh nhiều thứ chướng mắt lắm ạ. Nhà cửa lười lau, dùng thứ j xong ko cất gọn vào, bát ăn xong 1h sau mới tưa, wc ko chịu lau chùi, quần áo mặc xong treo khắp nơi... E thì từ nhỏ do ảnh hưởng của bà già nên bị bệnh sạch sẽ. Suốt ngày phải bảo con vk nó mới làm nên e toàn phải làm luôn cho đỡ ngứa mắt.
Bực m ức chế phết các cụ ạ. Theo các cụ e có nên đổi gấu ko ạ? 😭
Cháu toàn gạ gấu thuê giúp việc theo giờ ...mà nó còn tiếc (cháu cả 2 vợ chồng đều ở hơi bừa bộn :D : )

Chu An

Xe điện
Nhiều người sạch nhưng không gọn và thường hay rơi vào phụ nữ. Có mợ trời rét mặc cho con 1 đống áo mà không theo 1 thứ tự nào cả. Có vẻ như làm mọi việc hay sắp xếp mọi thứ một cách khoa học là điều quá khó đối với phái yếu. Cùng vào bếp nhưng 2 phái khác hẳn nhau. Phụ nữ dùng xong đồ vật nào là rửa sạch rồi cất đi ngay. Đàn ông thường nấu xong xuôi mới gom dụng cụ rồi chỉ rửa 1 lần duy nhất.

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Do thói quen, nếp sống và rèn rũa trong gia đình từ bé đấy ạ, lớn rồi khó bảo lắm.

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ giống em, và vk em giống vk cụ. Mẹ nó ccuoojc đời đúng là vc như 2 mảnh ghép hình tròn úp vào nhau, bao h cũng cái to cái nhỏ. Em càng sạch thì vk em nó càng vô tâm, em thật ra cũng bình thường thôi, ko phải sạch lắm nhưng ở với 1 đưa ở bẩn thì tự nhiên mình phải nỗ lực bằng 5 bằng 10.
Em chỉ yêu cầu 1 lẽ chân lý quán triệt cả vk và osin, cái gì sử dụng xong phải như trạng thái ban đầu mà ko làm được, vd như bếp, wc, máy giặt, tủ quần áo, đồ đạc sắp xếp, đồ đtu, đồ bếp núc, bát đĩa ( bộ bát đĩa em mua chấu Âu mấy trăm nghìn 1 cái bát con đi sạch rồi), cốc pha lê còn 2/6, cái máy hút bụi và con robot nhà em là bụi nhất nhà.
nhà ngày 2 ngày hút bụi 1 lần chỗ tầng 1 và bếp nơi sh nhiều, còn lại chỗ khác thì tuỳ, nhà vs thì ôi thôi, bốc mùi bởi vì sau khi sử dụng ko xem nó bắn đi đâu để mà lâu, biết mỗi giật nước, bếp nữa, thùng rác đóng ko chặt các loại con bay bay…. Còn tóc nữa, Tóc nó rụng cả rổ em lần mò đi nhặt từng cái trên thảm, cả vk và osin ngồi xem YouTube, vác cụ biết tóc dài nó mà dính vào thảm nhặt khoa ntn
Đôi khi em cũng cáu, nhưng cũng đành phải tự dọn, bởi đơn giản là họ ko biết thế nào là sạch thì chịu rồi.
Ấy thế mà nó tắm thì 30 p mới xong, em nhõn có 3 p, nếu có khách cq vk hay họnhangf đến chơi nó dọn nhà bóng như gương sắp xếp trc 1 ngày. Em bó tay rồi
Vãi cụ, cụ mà tắm có 3p thật thì cụ cũng bẩn nốt:-B
3' chắc chỉ đủ để em gội 2 cái đầu trên và dưới.

Số Hưởng

Xe tải
Có những người vậy đó bác, bà vợ của chú vợ mình cứ có khách vào nhà là ngồi canh, chỉ cần đứng dậy đi về cái là cầm cái khắn lau chỗ ngồi, lau nhà mà chỗ khách ngồi. Suốt ngày ở trong nhà chỉ vệ sinh. Nhiều người bị bệnh này vì ám ảnh sự bẩn =))
Em có bà bác sạch đến nỗi rửa tay xong cứ phải dơ trên,hạ tay xuống là đã sợ bẩn rồi 😀.

nguyentoan.uct

Xe điện
Thấy đâu đó hình bóng của e trong bài. Nhưng con vk e nó có kêu khổ éo đâu. Sướng bỏ cmn ra. Chỉ khổ khi bị e sai bảo làm việc nhà & cằn nhằn suốt ngày vì nhà cửa bẩn thỉu.
E lấy vk 16 năm rồi. Bạn học, yêu nhau 6 năm mới cưới. Lúc yêu vk non cũng gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Ấy vậy mà khi về sống chung thì phát sinh nhiều thứ chướng mắt lắm ạ. Nhà cửa lười lau, dùng thứ j xong ko cất gọn vào, bát ăn xong 1h sau mới tưa, wc ko chịu lau chùi, quần áo mặc xong treo khắp nơi... E thì từ nhỏ do ảnh hưởng của bà già nên bị bệnh sạch sẽ. Suốt ngày phải bảo con vk nó mới làm nên e toàn phải làm luôn cho đỡ ngứa mắt.
cụ chẳng bù cho em, vợ em thì thích sạch nhưng mà bắt cả em làm

LeTai1979

Racing Boy
Cái gì quá đều ko tốt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người sạch nhưng không gọn và thường hay rơi vào phụ nữ. Có mợ trời rét mặc cho con 1 đống áo mà không theo 1 thứ tự nào cả. Có vẻ như làm mọi việc hay sắp xếp mọi thứ một cách khoa học là điều quá khó đối với phái yếu. Cùng vào bếp nhưng 2 phái khác hẳn nhau. Phụ nữ dùng xong đồ vật nào là rửa sạch rồi cất đi ngay. Đàn ông thường nấu xong xuôi mới gom dụng cụ rồi chỉ rửa 1 lần duy nhất.
Vậy nên đầu bếp nam thường thành công hơn nữ, họ ko chú ý tới tiểu tiết quá nhiều, mất công.
Em toàn làm xong mới dọn rửa 1 lần, vì đỡ tốn nước, xà phòng và công, mà mẹ chồng em chửi suốt :))
Thế nên hòa hợp là chuyện ko tưởng giữa các thế hệ và giữa chồng/vợ :)

TÔN

Xe container
Vợ cụ đúng là bạn của vợ e rồi

salestumlum

Xe tăng
Cái này tùy hay sao, chứ không phụ thuộc nam nữ :D
Nhà em thì, CK em vào bếp là bươi khắp bếp, nấu 1 món mà bươi khắp, rửa dọn là rửa đúng cái chỗ có trong bồn, mấy thứ loanh quanh như ko có :D
Còn em thì lại kiểu: nấu tới đâu dọn sạch tới đó, nấu xong loạt là em rửa hết đồ đàn, ăn xong thì rửa tiếp phần ăn
Cái tính em là cái gì ra cái đó, như Dao là có dao cắt đồ sống đồ chín riêng, Chậu rửa cũng yêu cầu đồ ăn sống hoa quả là rửa riêng, .... Nhưng Ox em thì ko vậy, bạ cái gì xài cái đó

Nhà em có 2 chỗ em hay phải dọn nhất là: Bếp và nhà VS/
Với em là nữ, nhưng cực ghét có tóc trong nhà, Mỗi lần thấy sợi tóc lòng thòng trong nhà là em khó chịu lắm/ Nên chải tóc là bao giờ em cũng đứng ở ban công chải, xong vuốt gọn
Trong nhà có cái con lăn dính bụi, dính loanh quanh cho hết tóc đi

Bẩn cũng được, sạch cũng được, nhưng ở với nhau thì chỉ cần Phù Hợp với nhau :D

cha biet chi

Xe điện
Cụ đổi với em.gấu nhà e y như cụ nói.e bảo lấy thêm cô nua về 2 chị em bảo nhau mà dọn.em nản lắm rồi.đối sách của em là bừa bộn hơn.cố tính tạo bẩn để gấu dọn mà không thay đổi được.xác định sống chung ạ.

Alochaoanh

Xe tải
Có những người vậy đó bác, bà vợ của chú vợ mình cứ có khách vào nhà là ngồi canh, chỉ cần đứng dậy đi về cái là cầm cái khắn lau chỗ ngồi, lau nhà mà chỗ khách ngồi. Suốt ngày ở trong nhà chỉ vệ sinh. Nhiều người bị bệnh này vì ám ảnh sự bẩn =))
Có khi bác ý bị hội chứng Ám Ảnh Cưỡng Chế OCD đó cụ

DurexXL

Tháo bánh
sạch vừa thì ok
Chứ kiểu sạch quá là cần kiểm tra xem có bị Rối loạn ám ảnh cưỡng chế OCD không đó các cụ ah
Nhiều người bị, nhưng cứ nghĩ là do sạch sẽ quá, nhưng thực chất là 1 dạng bệnh lý hik

Đơn cử như: Bác nào mắc bệnh, nhà chưa lau chưa đi ngủ được, nửa đêm dựng dậy lau xong mới ngủ được :D
Tay lúc nào cũng thấy bẩn, cứ phải rửa tay mới thấy thoải mái

Mọi thứ phải cất đặt đúng chỗ, ko cất đặt đúng chỗ là tự dưng thấy khó chịu bực mình :D :D

Có dấu hiệu lắm
ha ha
Bị OCD như cụ nói thì cả đời không Tevez, không kèn sáo dân tộc... chán nhể

cantona

Xe container
Thuê giúp việc theo giờ cho nhàn cụ ạ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chả bù bạn đời nhà em bvs thay ra vứt luôn phòng tắm, cắt tỉa lông lon rơi rụng lung tung, lấy cả bàn cạo 5 lưỡi xịn sò của e để cạo b ko sao chỉ có điều xong ko cất về chỗ cũ😂

raymeila

Xe máy
sạch vừa thì ok
Chứ kiểu sạch quá là cần kiểm tra xem có bị Rối loạn ám ảnh cưỡng chế OCD không đó các cụ ah
Nhiều người bị, nhưng cứ nghĩ là do sạch sẽ quá, nhưng thực chất là 1 dạng bệnh lý hik

Đơn cử như: Bác nào mắc bệnh, nhà chưa lau chưa đi ngủ được, nửa đêm dựng dậy lau xong mới ngủ được :D
Tay lúc nào cũng thấy bẩn, cứ phải rửa tay mới thấy thoải mái

Mọi thứ phải cất đặt đúng chỗ, ko cất đặt đúng chỗ là tự dưng thấy khó chịu bực mình :D :D

Có dấu hiệu lắm
ha ha
Em chắc bị ở thể nhẹ. Đồ đạc phải để ngay ngắn đúng vị trí. Có lần thấy đôi giày chồng để trên giá nó ko thẳng. E đã nhắm mắt đi qua, dặn lòng kệ nó nhưng đi qua rồi cuối cùng vẫn phải quay lại chỉnh cho nó thẳng mới chịu đc.

Chu An

Xe điện
Vậy nên đầu bếp nam thường thành công hơn nữ, họ ko chú ý tới tiểu tiết quá nhiều, mất công.
Em toàn làm xong mới dọn rửa 1 lần, vì đỡ tốn nước, xà phòng và công, mà mẹ chồng em chửi suốt :))
Thế nên hòa hợp là chuyện ko tưởng giữa các thế hệ và giữa chồng/vợ :)
Cái này tùy hay sao, chứ không phụ thuộc nam nữ :D
Nhà em thì, CK em vào bếp là bươi khắp bếp, nấu 1 món mà bươi khắp, rửa dọn là rửa đúng cái chỗ có trong bồn, mấy thứ loanh quanh như ko có :D
Còn em thì lại kiểu: nấu tới đâu dọn sạch tới đó, nấu xong loạt là em rửa hết đồ đàn, ăn xong thì rửa tiếp phần ăn
Cái tính em là cái gì ra cái đó, như Dao là có dao cắt đồ sống đồ chín riêng, Chậu rửa cũng yêu cầu đồ ăn sống hoa quả là rửa riêng, .... Nhưng Ox em thì ko vậy, bạ cái gì xài cái đó

Nhà em có 2 chỗ em hay phải dọn nhất là: Bếp và nhà VS/
Với em là nữ, nhưng cực ghét có tóc trong nhà, Mỗi lần thấy sợi tóc lòng thòng trong nhà là em khó chịu lắm/ Nên chải tóc là bao giờ em cũng đứng ở ban công chải, xong vuốt gọn
Trong nhà có cái con lăn dính bụi, dính loanh quanh cho hết tóc đi

Bẩn cũng được, sạch cũng được, nhưng ở với nhau thì chỉ cần Phù Hợp với nhau :D
Các mợ nói y hệt gấu nhà em, làm em có cảm tưởng hồi xưa các mợ học cùng 1 cô giáo. Gấu nhà suốt ngày chê chồng làm lanh tanh bành cái bếp, chồng nấu thì vợ đứng cạnh rình, hở ra cái gì là rửa luôn cái đó. Em toàn túm tay kéo ra ngoài, chốt cửa rồi hì hục làm 1 mình. Xong xuôi mới mở cửa cho vào và hỏi "e thấy chỗ nào chưa sạch thì chỉ để anh lau lại" thì toàn bĩu môi chẳng nói đc câu nào. Nhưng bận sau vẫn chê, có thể theo thói quen.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ nói y hệt gấu nhà em, làm em có cảm tưởng hồi xưa các mợ học cùng 1 cô giáo. Gấu nhà suốt ngày chê chồng làm lanh tanh bành cái bếp, chồng nấu thì vợ đứng cạnh rình, hở ra cái gì là rửa luôn cái đó. Em toàn túm tay kéo ra ngoài, chốt cửa rồi hì hục làm 1 mình. Xong xuôi mới mở cửa cho vào và hỏi "e thấy chỗ nào chưa sạch thì chỉ để anh lau lại" thì toàn bĩu môi chẳng nói đc câu nào. Nhưng bận sau vẫn chê, có thể theo thói quen.
Đó là đặc trưng về giới cụ ah, thế nên cụ và vợ phải đọc đàn ông sao hỏa, đàn bà sao kim :)