[Funland] Khổ vì bạn đời quá sạch.

Hư Không

Xì hơi lốp
Em gặp nhiều người thế mà, có nhà ông anh có 4 anh em, lấy vk lấy ck hết. Em đến nhà nào cũng thấy sạch. Nhà ông anh đã thấy sạch lắm rồi, ngày phải lau mấy lần. Nhưng sang nhà em ông ấy nhậu, ông ấy còn bảo nhà anh đã sạch, em anh nó còn sạch gấp mấy lần, ô ấy trêu là bàn ghế mua về ko cần đánh giấy ráp, cô ấy lau 1 tháng là nó nhẵn thín.

Người ở cùng thì e ko biết, nhưng khách đến chơi thì đúng thích thật, sạch vãi

Húp sụp sụp

Xe điện
Em thấy hãm lol nhất là những câu đòi đổi vợ đổi chồng!
:)
Tập đổi cái điện thoại cái xe đi đã rồi hẵng tính việc nhớn

charlie912

Xe hơi
Cho em tâm sự chút, đúng sạch là tốt, mà sạch quá thì thực sự rất rất khó chịu. 2 vợ chồng tranh cãi vấn đề này lên xuống mà vẫn chưa hết. Cách sử dụng nước của vợ em thật sự vô tội vạ, rửa cái tay thôi mà hàng xóm nhà em còn than, nhìn cái cách m rửa tay ko thể chịu nổi, tráng qua tráng lại phải chục vòng. Rồi tắm cứ phải 30-40ph ko phân biệt mùa đông hay mùa hè, mà lại toàn 21h-22h. Đã khuyên bảo trích dẫn rất nhiều hệ lụy, thậm chí cãi nhau rất nhiều lần. Rồi kết quả đâu lại vào đấy

VuNgoanMuc

Xe điện
Cụ phải tự dọn thôi. Cái này do giáo dục từ bé, nó thành tính cách rồi, khó thay đổi lắm.
Đào tạo osin dễ hơn cụ ạ, tăng thêm cho 1 củ/tháng và yêu cầu làm na ná kiểu dọn phòng ở ks hàng ngày là cũng ổn rồi...

pham minh

Xe container
Thấy đâu đó hình bóng của e trong bài. Nhưng con vk e nó có kêu khổ éo đâu. Sướng bỏ cmn ra. Chỉ khổ khi bị e sai bảo làm việc nhà & cằn nhằn suốt ngày vì nhà cửa bẩn thỉu.
E lấy vk 16 năm rồi. Bạn học, yêu nhau 6 năm mới cưới. Lúc yêu vk non cũng gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Ấy vậy mà khi về sống chung thì phát sinh nhiều thứ chướng mắt lắm ạ. Nhà cửa lười lau, dùng thứ j xong ko cất gọn vào, bát ăn xong 1h sau mới tưa, wc ko chịu lau chùi, quần áo mặc xong treo khắp nơi... E thì từ nhỏ do ảnh hưởng của bà già nên bị bệnh sạch sẽ. Suốt ngày phải bảo con vk nó mới làm nên e toàn phải làm luôn cho đỡ ngứa mắt.
Bực m ức chế phết các cụ ạ. Theo các cụ e có nên đổi gấu ko ạ? 😭
Bất cứ một điều gì quá đi cũng là ko tốt, kể cả là tốt qua :D

Vietex

Xe điện
Siêu sạch như này là bệnh hiếm hơn siêu bẩn thì phải. Tức bệnh nặng lắm luôn. Vì siêu bẩn thì em gặp rồi.

Ớt xanh

Xe điện
Đóng góp lớn nhất của em vào sự sạch sẽ là mỗi sáng mang quần áo lên sân thượng nhét vào máy giặt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thấy đâu đó hình bóng của e trong bài. Nhưng con vk e nó có kêu khổ éo đâu. Sướng bỏ cmn ra. Chỉ khổ khi bị e sai bảo làm việc nhà & cằn nhằn suốt ngày vì nhà cửa bẩn thỉu.
E lấy vk 16 năm rồi. Bạn học, yêu nhau 6 năm mới cưới. Lúc yêu vk non cũng gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Ấy vậy mà khi về sống chung thì phát sinh nhiều thứ chướng mắt lắm ạ. Nhà cửa lười lau, dùng thứ j xong ko cất gọn vào, bát ăn xong 1h sau mới tưa, wc ko chịu lau chùi, quần áo mặc xong treo khắp nơi... E thì từ nhỏ do ảnh hưởng của bà già nên bị bệnh sạch sẽ. Suốt ngày phải bảo con vk nó mới làm nên e toàn phải làm luôn cho đỡ ngứa mắt.
Bực m ức chế phết các cụ ạ. Theo các cụ e có nên đổi gấu ko ạ? 😭
Đổi đi cho gấu cụ hưởng tý thái bình...
MK, em mà như gấu cụ em chạy lâu rồi :)
Lão sói em cũng thích sạch, thích sạch thì đi mà làm, em chỉ thích nấu ăn ko thích dọn, sói em thích ăn thì lão ấy chịu :)) Nên phân công em nấu ăn dọn dẹp bếp, lão ấy dọn nhà, lau nhà và vs.
Phân công lao động hợp lý trong gia đình.

ngoctu2109

Xe tăng
Ngan cái nhà e đi mua đồ về cất tủ toàn nhét cả cái túi bóng vào, sao e ghét thế.

maximax903

Xe điện
Em nghĩ siêu sạch tới mức lúc nào cũng ám ảnh để rồi phải lau dọn, kỳ cọ cho nhà sáng bóng lên cũng ko nên. Sạch vừa thôi, nhưng nên gọn gàng ngăn nắp. Đồ dùng, đồ chơi hay đồ gì trong nhà để 1 chỗ cố định, mang đi đâu thì nên đặt trả lại đúng chỗ ấy để dễ tìm khi cần dùng đến.

Nhà em vợ cũng luộm thuộm. Trẻ con hay tha đồ chơi lên giường lúc đi ngủ, sáng dậy để nguyên, chăn gối rất ít khi gấp lại, để cho thẳng thớm đầu giường. Mà nó lại lý sự chăn sáng ra ko nên gấp mà cứ để như vậy cho nó bay bớt hơi người sẽ tốt hơn cho sức khoẻ 😂. Đến lạy nó thật!

Mà nó rất hay quên. Đi WC xong éo bao giờ lật cái nhựa lên, trẻ con đi tè nó tè luôn lên đấy khai mù lên mình lại đi dọn. Bảo bao nhiêu lần ko bao giờ nhớ. Xong lại cái giọng phụ nữ đẻ xong hay quên là quá bình thường. Em bảo ko hẳn, mà đó là do được rèn luyện tạo thành thói quen hàng ngày. Các quốc gia phát triển nguyên thủ họ là phụ nữ đầy ra. Hay là họ sống 1 mình, ko đẻ con.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông luộm thuộm, bừa bộn thì không nói, chứ phụ nữ mà sống bừa bộn bẩn thỉu thì không thể chấp nhận được. Con cái sau này ảnh hưởng nếp sống từ mẹ rất nhiều.

Xưa đi tán gái , đến nhà bạn gái chơi em cứ giả vờ đi wc rồi phi vào kiểm tra bếp , wc xem có ngăn nắp sạch sẽ không. Cô nào ở bẩn là next.

haivina

Xe điện
Ăn ở bẩn ko chết, dưng hay bực bội, ức chế thì tổn thọ.

j3rry

Xe hơi
Ấy thế mà nó tắm thì 30 p mới xong, em nhõn có 3 p, nếu có khách cq vk hay họnhangf đến chơi nó dọn nhà bóng như gương sắp xếp trc 1 ngày. Em bó tay rồi
Cùng cảnh ngộ, nhiều lúc em mong tuần nào cũng có khách :)

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ giống em, và vk em giống vk cụ. Mẹ nó ccuoojc đời đúng là vc như 2 mảnh ghép hình tròn úp vào nhau, bao h cũng cái to cái nhỏ. Em càng sạch thì vk em nó càng vô tâm, em thật ra cũng bình thường thôi, ko phải sạch lắm nhưng ở với 1 đưa ở bẩn thì tự nhiên mình phải nỗ lực bằng 5 bằng 10.
Em chỉ yêu cầu 1 lẽ chân lý quán triệt cả vk và osin, cái gì sử dụng xong phải như trạng thái ban đầu mà ko làm được, vd như bếp, wc, máy giặt, tủ quần áo, đồ đạc sắp xếp, đồ đtu, đồ bếp núc, bát đĩa ( bộ bát đĩa em mua chấu Âu mấy trăm nghìn 1 cái bát con đi sạch rồi), cốc pha lê còn 2/6, cái máy hút bụi và con robot nhà em là bụi nhất nhà.
nhà ngày 2 ngày hút bụi 1 lần chỗ tầng 1 và bếp nơi sh nhiều, còn lại chỗ khác thì tuỳ, nhà vs thì ôi thôi, bốc mùi bởi vì sau khi sử dụng ko xem nó bắn đi đâu để mà lâu, biết mỗi giật nước, bếp nữa, thùng rác đóng ko chặt các loại con bay bay…. Còn tóc nữa, Tóc nó rụng cả rổ em lần mò đi nhặt từng cái trên thảm, cả vk và osin ngồi xem YouTube, vác cụ biết tóc dài nó mà dính vào thảm nhặt khoa ntn
Đôi khi em cũng cáu, nhưng cũng đành phải tự dọn, bởi đơn giản là họ ko biết thế nào là sạch thì chịu rồi.
Ấy thế mà nó tắm thì 30 p mới xong, em nhõn có 3 p, nếu có khách cq vk hay họnhangf đến chơi nó dọn nhà bóng như gương sắp xếp trc 1 ngày. Em bó tay rồi
Ôi mẹ ơi chính xác e & cụ giống hệt nhau. ( cụ sạch hơn e ). Chính xác là e chỉ muốn dùng xong thì cất đúng chỗ đó & phải làm luôn. Như nhà e thì quần áo mỗi loại có để riêng. Đồ đạc giấy tờ hay bất cứ thứ j cũng có vị trí sao cho hợp lý ngăn nắp nhất. Nhà tắm thì tắm xong dùng vòi nc rửa luôn chỗ nào còn dính xà phòng, tóc rụng thì cũng thu luôn. Bông ngoáy dùng xong vứt thùng rác. Nấu nướng rửa bát xong thì thu dọn lau chùi bếp gọn lại... Vậy mà 16 năm sống chung mới đào tạo dạy dỗ dc 4/10.
Hổi yêu nhau đến nhà thấy phòng nó cũng gọn gàng sạch sẽ. Hóa ra e bị lừa. 😭. Toàn bà già vk thu dọn. Bà già vk e tính cũng cực gọn gàng sạch sẽ. Thế éo nào con gái bà ko dc vậy.
À quên. Giống gđ cụ như đúc thêm ở khoản có khách đến chơi là nó dọn dẹp gọn gàng ko sai 1 li. Hài đến thế là cùng😂

maximax903

Xe điện
Ôi mẹ ơi chính xác e & cụ giống hệt nhau. ( cụ sạch hơn e ). Chính xác là e chỉ muốn dùng xong thì cất đúng chỗ đó & phải làm luôn. Như nhà e thì quần áo mỗi loại có để riêng. Đồ đạc giấy tờ hay bất cứ thứ j cũng có vị trí sao cho hợp lý ngăn nắp nhất. Nhà tắm thì tắm xong dùng vòi nc rửa luôn chỗ nào còn dính xà phòng, tóc rụng thì cũng thu luôn. Bông ngoáy dùng xong vứt thùng rác. Nấu nướng rửa bát xong thì thu dọn lau chùi bếp gọn lại... Vậy mà 16 năm sống chung mới đào tạo dạy dỗ dc 4/10.
Hổi yêu nhau đến nhà thấy phòng nó cũng gọn gàng sạch sẽ. Hóa ra e bị lừa. 😭. Toàn bà già vk thu dọn. Bà già vk e tính cũng cực gọn gàng sạch sẽ. Thế éo nào con gái bà ko dc vậy.
:D:D:D:D:D

Vuthuychi

Xe tải
Thời gian nhà em gọn sạch nhất là lúc còn giúp việc, họ thạo việc và khỏe khoắn chứ đâu phải trói gà không chặt như mình.
Em cũng mê nhà sạch sẽ gọn gàng, nhưng khi em nói sẽ đi làm, Sói không thích em đi làm nên cho giúp việc nghỉ để em tự đảm đương việc trong nhà. Thật sự thì vừa đi làm vừa làm việc nhà cực kinh khủng, nhưng em vẫn đi làm, nên nhà cửa đâu thể lúc nào cũng gọn sạch tuyệt đối.
Cụ thích sạch thì nên thuê giúp việc, vợ cụ đỡ cực mà cụ khỏi bực bội vì nhà bừa bộn.

tunglam28062009

Xe tăng
Đổi đi cho gấu cụ hưởng tý thái bình...
MK, em mà như gấu cụ em chạy lâu rồi :)
Lão sói em cũng thích sạch, thích sạch thì đi mà làm, em chỉ thích nấu ăn ko thích dọn, sói em thích ăn thì lão ấy chịu :)) Nên phân công em nấu ăn dọn dẹp bếp, lão ấy dọn nhà, lau nhà và vs.
Phân công lao động hợp lý trong gia đình.
Giọng vk e giống hệt mợ. Câu kinh điển là e chỉ thích nấu ăn ko thích dọn. 😆
Cho em tâm sự chút, đúng sạch là tốt, mà sạch quá thì thực sự rất rất khó chịu. 2 vợ chồng tranh cãi vấn đề này lên xuống mà vẫn chưa hết. Cách sử dụng nước của vợ em thật sự vô tội vạ, rửa cái tay thôi mà hàng xóm nhà em còn than, nhìn cái cách m rửa tay ko thể chịu nổi, tráng qua tráng lại phải chục vòng. Rồi tắm cứ phải 30-40ph ko phân biệt mùa đông hay mùa hè, mà lại toàn 21h-22h. Đã khuyên bảo trích dẫn rất nhiều hệ lụy, thậm chí cãi nhau rất nhiều lần. Rồi kết quả đâu lại vào đấy
Sống với nhau lâu mọi thứ sẽ dần cân bằng. Như nhà e ban đầu nhiều cái khó chịu với nhau lắm nhưng về sau chỉ còn ấm ức tí thôi chứ ko cãi nhau nhiều và to nữa.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
À quên. Giống gđ cụ như đúc thêm ở khoản có khách đến chơi là nó dọn dẹp gọn gàng ko sai 1 li. Hài đến thế là cùng😂
Mời khách về liên tục cụ ah!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giọng vk e giống hệt mợ. Câu kinh điển là e chỉ thích nấu ăn ko thích dọn. 😆

Sống với nhau lâu mọi thứ sẽ dần cân bằng. Như nhà e ban đầu nhiều cái khó chịu với nhau lắm nhưng về sau chỉ còn ấm ức tí thôi chứ ko cãi nhau nhiều và to nữa.
Cụ thế là ngon đấy!
Sói em cũng thế, mỗi người nhịn đi một tý là ổn mà. Nhìn vào điểm mạnh của nhau, ưu thế của nhau :))
Em thích nấu ăn thật, nhưng nấu xong em vẫn dọn bếp núc, chỉ có ko thích dọn nhà thôi, hihi. Dù em vẫn phải dọn :)

Binhkiet

Xe tăng
sạch vừa thì ok
Chứ kiểu sạch quá là cần kiểm tra xem có bị Rối loạn ám ảnh cưỡng chế OCD không đó các cụ ah
Nhiều người bị, nhưng cứ nghĩ là do sạch sẽ quá, nhưng thực chất là 1 dạng bệnh lý hik

Đơn cử như: Bác nào mắc bệnh, nhà chưa lau chưa đi ngủ được, nửa đêm dựng dậy lau xong mới ngủ được :D
Tay lúc nào cũng thấy bẩn, cứ phải rửa tay mới thấy thoải mái

Mọi thứ phải cất đặt đúng chỗ, ko cất đặt đúng chỗ là tự dưng thấy khó chịu bực mình :D :D

Có dấu hiệu lắm
ha ha
Anh đồng nghiệp của em đây. Làm hành chính 8h/ngày, tối về đi làm thêm. 11h đêm mới về tắm rửa ăn cơm. Ăn xong lại phải lau nhà xong mới đi ngủ. Savhj hết phần thiên hạ. Mà chị vợ ko thèm làm đâu nhé.