[Funland] Khổ vì bạn đời quá sạch.

Yeuaibaygio

Xe container
Em đọc thớt này thì thấy có thể trước đây em cũng mắc chứng OCD thể nhẹ, nhưng chồng em chữa khỏi cho rồi.
Em sạch sẽ bao nhiêu thì chồng em bừa bãi bấy nhiêu. Lão có đầy đủ các biểu hiện được cụ mợ kể trên đây, ví dụ: không bao giờ quét nhà và cọ wc, nấu ăn thì tanh bành cái bếp, rác vương vãi và nước tóe khắp nơi, rửa các thứ không để ráo nước mà ướt dề dề đã bê ra, phơi quần áo xộc xệch không lộn trái và giũ, quần áo khô để chất đống nếu vợ không gấp, tắm không lau khô người y như 1 mợ kể, giày thể thao đi mưa ướt sũng phơi không thèm tháo dây giày...
Em bế tắc không cải tạo nổi đành buông xuôi chịu bừa bãi và bẩn nếu em không dọn. Công việc của em thì áp lực hơn, lại cả dạy con học, em lại cần dành thời gian chơi thể thao mỗi ngày... nhiều lúc ức chế thật mà vẫn bó tay. Hễ nói ra là cãi nhau vì chồng bảo bẩn không chết. :(

kimma

Xe điện
Em đọc thớt này thì thấy có thể trước đây em cũng mắc chứng OCD thể nhẹ, nhưng chồng em chữa khỏi cho rồi.
Em sạch sẽ bao nhiêu thì chồng em bừa bãi bấy nhiêu. Lão có đầy đủ các biểu hiện được cụ mợ kể trên đây, ví dụ: không bao giờ quét nhà và cọ wc, nấu ăn thì tanh bành cái bếp, rác vương vãi và nước tóe khắp nơi, rửa các thứ không để ráo nước mà ướt dề dề đã bê ra, phơi quần áo xộc xệch không lộn trái và giũ, quần áo khô để chất đống nếu vợ không gấp, tắm không lau khô người y như 1 mợ kể, giày thể thao đi mưa ướt sũng phơi không thèm tháo dây giày...
Em bế tắc không cải tạo nổi đành buông xuôi chịu bừa bãi và bẩn nếu em không dọn. Công việc của em thì áp lực hơn, lại cả dạy con học, em lại cần dành thời gian chơi thể thao mỗi ngày... nhiều lúc ức chế thật mà vẫn bó tay. Hễ nói ra là cãi nhau vì chồng bảo bẩn không chết. :(
Chồng của Mợ là siêu bừa bãi và bẩn rồi chứ không phải Mợ bị bệnh. Nó ảnh hưởng từ nhỏ do cuộc sống GĐ đấy.

locphat86

Xe tải
Uhm, cụ còm làm e chợt nghĩ sạch quá thì chắc cả đời chưa bao giờ oral sex :P
chợt của cụ sai rồi. e siêu sạch. đi đâu về phải thay quần áo ngoài đường khỏi bụi bặm, vi khuẩn. tắm rửa thường xuyên, từ đợt cô vít thì còn xịt cồn như nước lã.
ấy thế mà cái món vét máng thì e nghiện =)) hay e là cá biệt nhể

Yeuaibaygio

Xe container
Chồng của Mợ là siêu bừa bãi và bẩn rồi chứ không phải Mợ bị bệnh. Nó ảnh hưởng từ nhỏ do cuộc sống GĐ đấy.
Vâng Cụ, chuẩn là do nếp sống gia đình ạ.
May là người với quần áo vẫn tắm giặt sạch sẽ, không thì cũng đến phải giải tán.
Gia đình có vợ chồng trái ngược nhau như này rất vất vả để rèn F1.

hoangnam2812

Xe tải
Thấy đâu đó hình bóng của e trong bài. Nhưng con vk e nó có kêu khổ éo đâu. Sướng bỏ cmn ra. Chỉ khổ khi bị e sai bảo làm việc nhà & cằn nhằn suốt ngày vì nhà cửa bẩn thỉu.
E lấy vk 16 năm rồi. Bạn học, yêu nhau 6 năm mới cưới. Lúc yêu vk non cũng gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Ấy vậy mà khi về sống chung thì phát sinh nhiều thứ chướng mắt lắm ạ. Nhà cửa lười lau, dùng thứ j xong ko cất gọn vào, bát ăn xong 1h sau mới tưa, wc ko chịu lau chùi, quần áo mặc xong treo khắp nơi... E thì từ nhỏ do ảnh hưởng của bà già nên bị bệnh sạch sẽ. Suốt ngày phải bảo con vk nó mới làm nên e toàn phải làm luôn cho đỡ ngứa mắt.
Bực m ức chế phết các cụ ạ. Theo các cụ e có nên đổi gấu ko ạ? 😭
nếu cụ tự làm hết ko kêu ca gì thì mới đúng là người sạch sẽ !

Lam__Phương

Xe container

cairong_2011

Xe container
Theo em người nào sạch sẽ quá thì sẽ có tính rất cẩn thận. Mà như vậy về già khó sống vì khó tính lắm. Em quen một ông chồng bạn vợ em. Trước khi về hưu cũng có chức sắc, nhưng tính thì rất cẩn thận, sạch sẽ. Ông ấy hay ở một mình trong một ngôi nhà ở khu phố núi Truc bên Ecopark. Suốt ngày lau chùi nhà cửa từ trên xuống dưới, vợ con ở HN. Hồi covid đã đỡ bọn em có đi ăn ở gần nhà ông ấy, cháu phục vụ nó không đeo khẩu trang và phục vụ ông ấy trong việc chia sẻ món ăn. Cụ ấy sợ “lây” nên cáo từ ra ngoài. Vợ nói mọi người ông ấy ko thích thằn phục vụ vì ko đeo khẩu trang.

Ntc8891

Xe hơi
đây là mắc hội chứng ocd rồi.

bachbanhbao

Xe hơi
Vợ em mắc bệnh sạch sẽ. Hồi ở nhà cách ly 1 ngày vợ em lau nhà 3 lần nổi tiếng khắp phố. Em lau nhà 1 lần/ngày nó ko ưng :((

maximax903

Xe điện
Nhiều khi ảnh hưởng từ các cụ cụ ạ :). Mẹ e bảo làm thế cho đỡ nhăn vs đỡ bạc màu :).
Mẹ em cũng bảo vậy đấy. Còn mấy cái quần ngày xưa nhuộm nếu muốn bền màu thì ngâm trong nước phèn chua. Mà món phèn chua này thời các cụ nghiền nhỏ bôi vào nách để xua mùi viêm cánh :D

Tran Anh Xu

Xe máy
sạch vừa thì ok, sạch quá căng thẳng lắm cụ ạ.