Khổ vì khách ở quê ra? Các cụ có cùng cảnh ngộ?

lexus315

Xe điện
em thì thấy họ hàng lên HN chơi,hay có việc mà họ ko vào nhà mình thì mình mới suy nghĩ.vì nhà em cũng ít ngừoi,nên có ngừoi đến ở chơi vài ngày cũng đỡ buồn.chỉ có ở lì vài năm hay vài tháng thì em mới đắn đo .đa phần mọi ngừoi lên em toàn rủ về nhà mình ở cho vui,cần gì thì mình giúp luôn,như đưa đi việc nọ việc kia,đi mua bán hoặc chơi đâu đó.vì họ ko biết đường,đi xe ôm hay taxi thì tốn kém
Chuẩn!
Em vào thăm lăng Bác tính bằng lần thì đếm cả ngón tay và ngón chân, đếm đến đốt ấy, cũng không hết, vì cứ người ở quê lên là em lại là người dẫn đi, hì hì

lenamhung83

Xe tăng
Ở quê em còn xịn hơn HN nhiều: nhà cửa rộng rãi, sạch sẽ, hiện đại, nước sạch lúc nào cũng lên tận tầng 3, không phải bơm, chất lượng cuộc sống hơn hẳn HN

nguyenanhson113

Xe tăng
Bó tay với người nhà kụ!

ltgbau

Xe tăng
Phét, em đếk tin. Có thật cụ chủ lại chả làm dăm pô ảnh rồi chứ lị.
Thằng cháu say đứ đừ còn nhớ là lái vào phích thì tởm quá, trừ khi nó bị bỏng bird =))

QGE

[Tịch thu bằng lái]
E có ông bạn kể chuyện này không biết có thật hay không cứ up lên cho các Cụ/Mợ bình luận:
Có bà Thím họ ở quê ra ở nhờ chữa bệnh vài ngày, nhà Cụ ấy ở khu vực thiếu nước nên sau khi dạy bà thím cách sử dùng các trang thiết bị trong nhà như toilet, lò vi sóng...v...v... vợ chồng nhà cụ ấy đi làm
Sáng hôm đó Gấu nhà cụ ấy mua được ít tôm về bảo bà thím ở nhà rỗi nhặt sạch và rửa đi cho cháu để trưa về cháu rang
Buổi trưa Gấu nhà cụ ấy về thì thấy bà Thím sắp xếp sẵn đồ đạc ngồi trước cửa khuôn mặt não nề cà bảo chào các cháu thím về quê.
Vợ chồng nhà đó mời bà cụ vào nhà tìm hiểu nguyên nhân thì ra:
Vì đã dặn bà cụ tiết kiệm nước, sau khi nhặt sạch tôm bà cụ cho vào cái bệt toilet để rửa vì thấy cái "chậu" đó lúc nào cũng có nước.
Bà cụ "tiết kiệm" rửa tôm xong xả một cái thế là toàn bộ số tôm đi theo xuống bể phốt
bà Cụ không biết giải thích ra sao, mãi khi xong xuôi sự việc bà cụ ấy mới tâm sự với Gấu nhà bạn em là
- Thím sợ các cháu về lại bảo thím rang và ăn hết số tôm đó, các cháu trưa về k có cái ăn
Đúng là tình huống hài hước
Chuyện hay, đã vote cụ:D

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ như trên sao Hỏa xuống í, cái chuyện ị vào bồn nước bệ xí rồi đậy nắp lại ko phải hiếm đâu ạ!

vuvanphong

Xe điện
Nhiều cụ cứ như trên sao Hỏa xuống í, cái chuyện ị vào bồn nước bệ xí rồi đậy nắp lại ko phải hiếm đâu ạ!
Khả năng thiết kế nhà cụ hơi ngược hầu hết mọi nhà: Bồn nước bệ xí thì ở dưới thấp, còn bệ xí thì ở trên cao :)

Nói chung nếu gấu nhà cụ còn hằn học như thế,thì khả năng lần n + m là vẫn có! :)

springsea

Xe container
Đến 90% là cụ chủ bị chơi khăm, chuyển ị vào vại dưa, hũ mắm hay vứt phân lên mái nhá để theo nước mưa chảy vào bể ở quê dân làng thù nhau kô phải làm hiếm.

Tính người nông dân là vậy, hiền lành nhưng hơi thù dai, để í linh tinh. Người TP đôi khi xề xoà qua loa nhưng người quê lại để bụng kể cả chuyện nhỏ nhặt nhất. Đối xử sơ sểnh chút với họ là mang tiếng với cả làng luôn

landport

Xe tăng
Em chưa bao giờ được gặp người say rượu lái vào phích nước, mà sao say vãn lái chuẩn thế nhỉ, em ngưỡng mộ =))
Tủ lạnh có đấy, cứ khen nhà có vái toalet hịn mở cửa ra đèn sáng, đóng vào tắt ngay:D

cun01

Xe container
Chuẩn!
Em vào thăm lăng Bác tính bằng lần thì đếm cả ngón tay và ngón chân, đếm đến đốt ấy, cũng không hết, vì cứ người ở quê lên là em lại là người dẫn đi, hì hì
Vote cụ môn này cụ giống em, sau đó ra Thủ lệ. Mệt nhưng vẫn cười tươi

polizia

Xe container
Nói chung bác nên rút kinh nghiệm, thứ nhất là khách ở quê ra thì hạn chế liên hoan nói chung và liên hoan ở nhà nói riêng, nếu cần thì ra hàng, rẻ tiền thì lẩu cũng được.
Và phải có vụ gì thật to mới liên hoan chứ ra viện mà cũng liên hoan thì mệt lắm.
Thứ hai nữa là có gì không ưng thì nói thẳng luôn, nếu người ta có để bụng mà ghét thì cũng đâu có ghét suốt đời được, năm sau ghét, năm sau nữa vẫn để bụng nhưng chỉ đến năm thứ 3 là quên, vì bác không ở liền với họ mà chỉ thi thoảng mới về quê, vậy thì ngại gì mà không nói.
Các cụ dạy '' cả nể to bụng '' nên nếu mình cứ giữ không thay đổi thì chỉ thệt mình thôi.

quachtinh

Xe hơi
Ở cơ quan em còn có cô nhân viên mới còn chổng "moong" vào labo đứng của các M cơ . Ra ngoài còn bảo cơ quan lắp toàn đồ đểu . Cả phòng cười xoắn ruột luôn.:((

vuvanphong

Xe điện
Nói thật với các cụ, người quê họ rất tự trọng và ngại nhờ vả, họ thường nhạy cảm ... và chỉ khi những việc không đừng được họ mới nhờ vả. Người quê chân tình và tốt tính, quà quê thường là con gà, chục trứng, can rượu, bịch ngô, vài chục ký gạo...
Hiểu được tấm chân tình của người ở quê thì những thứ vặt vãnh, hiểu lầm kia không bao giờ có. Chúc các cụ hiểu được những tình người ấm áp đó khi có người ở quê ra chơi, ra thăm, ra nhờ vả chút chút!

quachtinh

Xe hơi
Nói thật với các cụ, người quê họ rất tự trọng và ngại nhờ vả, họ thường nhạy cảm ... và chỉ khi những việc không đừng được họ mới nhờ vả. Người quê chân tình và tốt tính, quà quê thường là con gà, chục trứng, can rượu, bịch ngô, vài chục ký gạo...
Hiểu được tấm chân tình của người ở quê thì những thứ vặt vãnh, hiểu lầm kia không bao giờ có. Chúc các cụ hiểu được những tình người ấm áp đó khi có người ở quê ra chơi, ra thăm, ra nhờ vả chút chút!
Cụ nói đúng lắm . vodka cho cụ.

chuột 74

Xe điện
giờ các bác ngoại tỉnh làm j kô phân biệt được cái xí bệt,chả ông nào ị vào cái giật nước cả???bác chủ có mâu thuẫn gì kô mà đến nỗi người ta làm thế?????

hungxalo75

Xe tăng
cái vụ ở quê ra thì chắc là có thật ạ
nhà cháu lần nào có người ở quê ra là như rằng sau vài ngày là phải đi thay hết 1 loạt các nắp đậy toilet vì người ta ở quê ngồi xổm quen rồi khi đi toilet ko nhấc cái nắp nhựa ra mà cứ ngồi xổm lên,éo mẹ thế là nứt ,vỡ,rồi chân bản trèo lên,nói chung là vãi lái
từ ngày nhà cháu ra ở riêng ko ở với ông bà giá nữa thì ko còn ai đến nhà cháu nữa có gọi điện đến cũng bảo đi làm ko có nhà
chỉ khổ ông bà già vẫn phải chịu trận với những ông bà ở quê lên
nhất là quả thuốc lào,ko có điếu thì lấy giấy báo vê lại rồi hút,hôi mù nhà xong ko biết vứt vào đâu thì vút ra nên nhà sàn gỗ mới đau,nếu vứt vào sọt rác thì nó cháy cũng toi

minhchi233

Xe điện
Em chưa bao giờ được gặp người say rượu lái vào phích nước, mà sao say vãn lái chuẩn thế nhỉ, em ngưỡng mộ =))
Chắc là tưởng nhầm cái bô.
Nhà eim cũng hay có ânh em họ hàng ở quê lên tất nhiên sinh hoạt trong nhà khi có khách cũng có sự xáo trộn đôi chút, thường thì em hướng dẫn luôn cách sử dụng điện đóm, máy nóng lạnh, nhà WC v.v... và nếu hút thuốc thì ra ngoài ban công hoặc ra ngoài sân như tuy có vẻ không thân thiện nhưnng tránh được những điều mà có thể do khách không biết dẫn đến gây sự khó chịu cho mình.

ototrieutien

Xe buýt
Cụ chủ có gì cứ nói thẳng với khách, chứ ở quê bây giờ tân tiến hiểu biết lắm chứ không" chân đất mắt toét" lắm đâu.
Cháu là cháu thích tính cách nngười nhà quê hơn, chứ người tp đôi khi lạnh lùng lắm