[Funland] Khoe đũa gần 5 triệu: "Mây tầng nào bay tầng đó"

Khoadag1991

Xe tăng
Nghĩ một cách tích cực thì nhờ có anh Công mà dân Việt Nam mình mới có cơ hội để biết đến các sản phẩm xa xỉ nó như thế nào, các clip quay rất đẹp mắt. Kể cả kiến thức về du lịch, nghỉ dưỡng...nữa.. cũng mở mang học hỏi được nhiều điều.

Còn suy cho cùng cũng là vì mục đích bán hàng, quảng bá cho công ty nội thất của anh ấy thôi. Nhiều cụ nghe không quen nên thấy kệch cỡm, chứ cứ đặt mục tiêu bán hàng của anh ấy lên hàng đầu thì lại thấy mọi chuyện hết sức nhẹ nhàng và bình thường.

Còn so về tk và bán đồ nội thất xa xỉ ở VN đạt được đến tầm như TC chắc đếm trên đầu ngón tay.
Xa xỉ vẹo j cụ. Toàn hàng tầm trung về thổi giá gắn mác lên. Ai làm ngành này lại k biết chất lượng của mấy món đó =))

Review chân đèn "có thể để trên bàn ăn và trên bàn thờ". Nghe nói xong muốn độn thổ =)) cảm tưởng như đang ngồi ăn đồ cúng nhẩy...

Chỉnh sửa cuối:

f320

[Tịch thu bằng lái]
Xa xỉ vẹo j cụ. Toàn hàng tầm trung về thổi giá gắn mác lên. Ai làm ngành này lại k biết chất lượng của mấy món đó =))
Mời cụ lấy dẫn chứng cụ thể, không chơi nói mồm nhé! :)

Khoadag1991

Xe tăng
Mời cụ lấy dẫn chứng cụ thể, không chơi nói mồm nhé! :)
Ở đây cấm nói mồm à cụ, cụ thích cứ dạo 1 vòng quanh mấy nhóm fb anti thái công, đọc tụi nó dẫn chứng đầy đấy. Chả lẽ em phải ngồi gõ để chứng tỏ j à ;))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây cấm nói mồm à cụ, cụ thích cứ dạo 1 vòng quanh mấy nhóm fb anti thái công, đọc tụi nó dẫn chứng đầy đấy. Chả lẽ em phải ngồi gõ để chứng tỏ j à ;))
À, không ai cấm, chê bai hay chửi bới thoải mái. Nhưng nói người ta lấy đồ tầm trung rồi gắn mác khác vào thành hàng xa xỉ là phải có chứng cứ à nha. Còn nói mồm , nói sao cũng được thì chị em họ khinh cho :))

Khoadag1991

Xe tăng
À, không ai cấm, chê bai hay chửi bới thoải mái. Nhưng nói người ta lấy đồ tầm trung rồi gắn mác khác vào thành hàng xa xỉ là phải có chứng cứ à nha. Còn nói mồm , nói sao cũng được thì chị em họ khinh cho :))
Nói tầm trung hơi sai sai thiếu thiếu, là pha ke mới đúng, fan anh công trong này chắc cũng đông ;))

Thèm khát

Xe điện
Iem còn lèo tèo dưới mặt đất nên thấy cái tên Thái Công Công nghe bựa và khồng hiểu gì.

kienvinh

Tháo bánh
Nói tầm trung hơi sai sai thiếu thiếu, là pha ke mới đúng, fan anh công trong này chắc cũng đông ;))
Cái tranh này cho tui tui cũng chả treo. Phòng này phòng ăn thì phải, vậy tui treo tranh hoa quả, con gà luộc, mâm thịt chó 7 món nó mới hạp :D

Tien68

Xe tải
E nghĩ họ là người kiếm ra tiền, họ sẽ tự thường cho bản thân 1 cái họ thích. Cái quan trọng là ai làm họ thấy hài lòng và thoả mãn thì họ bỏ tiền. Vậy thôi, kể cả 1 bức tranh do 1 con khỉ, con voi vẽ họ thấy thích mua giá ko tưởng. Còn em, em thích vô số thứ nhưng em chưa dư để mua. Nhưng nghe cái Ô Công này nói hơi có chút tự phụ.

SPL

Xe container
Khoe là bình thường nhá, có gì đâu mà các cụ chửi kinh thế ? :))

Lao động cật lực kiếm được đồng tiền mua nhà mua xe thì phải khoe cho thiên hạ biết chứ? Đấy là thành quả thành công của con người trong cuộc sống ai chẳng tự hào?? Còn đừng lôi giới siêu giàu như Bill hay Mark ra nói làm gì vì những đối tượng đấy chả cần khoe thiên hạ cũng biết là họ giàu vcđ rồi :)))

Ở đâu cũng thế thôi, đội nhà giàu mới nổi bên Mỹ mua con siêu xe cũng post ầm ĩ lên mạng đấy , bình thường :)))
Em thì lại thấy đám nhà giàu hẳn chả mấy khi khoe, chỉ có đàm giàu vừa vừa là hay khoe =)) Còn chúng nó giàu thì kệ bà chúng nó, có xin xỏ nó đồng nào đâu mà phải chửi hay gato :D

Khoadag1991

Xe tăng
Cái tranh này cho tui tui cũng chả treo. Phòng này phòng ăn thì phải, vậy tui treo tranh hoa quả, con gà luộc, mâm thịt chó 7 món nó mới hạp :D
Căn bản những j thái công đang làm khiến 1 số ng hiểu sai về thiết kế nội thất. Lão ấy chỉ là bán hàng dạo.

Thiết kế nội thất theo suy nghĩ dễ hiểu nhất là phân chia lại không gian công trình, decor và sắp xếp lại những thứ trong căn nhà sao cho hợp lý về ánh sáng, gió, công năng sinh hoạt, sở thích tông màu hay style chủ nhà, phù hợp với môi trường và chi phí bỏ ra... và đặc biệt là đảm bảo sự thoái mái và sức khỏe cho gia chủ.

- 1 ct có nhiều view và logia, thái công đem bịt kín kính và bật điều hòa, thì đó gọi là sa xỉ khi nhà có điều kiện mở ĐH 24/24 chăng?

- 1 căn phòng chung cư mà vào chỉ thấy toàn đồ bày biện, màu thì tối sẫm, toàn gương và pha lê phản chiếu vào nhau, đi thì cứ phải lách qua lách lại. Sống trg ko gian đó liệu có thoải mái?

... có rất nhiều điểm mà nếu tinh ý sẽ nhận ra, nhưng ngta lại cứ vơ vào là việc đừng dạy nhà giàu cách dùng tiền, đã từng sống ở biệt thự chưa mà ý kiến... bla bla...

Thiết kế nội thất chứ ko phải thiết kế lối sống, áp ngta vào cách sống mà mình cho là thượng đẳng, mà thật ra chẳng thượng đẳng tẹo nào, chỉ thấy hời hợt và rập khuông. Anh có thể tư vấn cho tôi vị trí này nên có tủ này, vị trí kia nên có ổ điện kia, vị trí nọ nên có cái gương soi... để tiện sinh hoạt. Nhưng k cần anh đặt bình pha lê hoa hồng giả 100 củ lên cái bàn của tôi, đơn giản vì tôi thích hoa khác, đơn giản vậy thôi mà cũng cứ thích nhét đồ vào bán ;)) 1 cái đèn mà nhà thì dùng decor bàn ăn, nhà thì dùng decor bàn thờ, linh thiêng thật.

KVH

Xe buýt
E nghĩ họ là người kiếm ra tiền, họ sẽ tự thường cho bản thân 1 cái họ thích. Cái quan trọng là ai làm họ thấy hài lòng và thoả mãn thì họ bỏ tiền. Vậy thôi, kể cả 1 bức tranh do 1 con khỉ, con voi vẽ họ thấy thích mua giá ko tưởng. Còn em, em thích vô số thứ nhưng em chưa dư để mua. Nhưng nghe cái Ô Công này nói hơi có chút tự phụ.
Anh ấy không tự phụ đâu, nhưng là sale và lại nhắm vào nhóm khách hàng trọc phú thì phải nói như thế thôi, tất cả chỉ vì công việc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chưa thấy chị em nào khinh, có mỗi cụ nhảy dựng lên thôi.

Review chân đèn "có thể để trên bàn ăn và trên bàn thờ". Nghe nói xong muốn độn thổ =)) cảm tưởng như đang ngồi ăn đồ cúng nhẩy...
Áo hàng hiệu mua 10 triệu, đem đi cầm đồ đc 3 triệu mới là hàng xịn. Chứ đỗi đũa 5 triệu này, mang ra hàng hiệu, ko biết cầm đc 1 triệu ko nhỉ?

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận cụ này nói quá chuẩn....

ConCuCauKinh

Xe buýt
Cặp đũa này mà gắp miếng dồi trường hay cổ hũ, chấm mắm tôm bà Boong vắt chanh đánh bọt bung tơi với vài lát ớt đựng trong cái bát An&Angel ( cũng tầm vài củ/cái bát), trước khi đưa lên mồm phải gõ coong coong vào thành bát cho những giọt mắm tôm rơi lả tả xuống bát thì cứ gọi là... À mà nếu ngồi trong khung cảnh của toà lâu đài Thành Thắng nữa thì ối zồi ôi. luôn.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy chị em nào khinh, có mỗi cụ nhảy dựng lên thôi.
Chả phải dựng nhá, muốn dựng lên được cũng tùy mặt mũi người ngợm chị em thế nào chứ phỏng?? Nhìn trang thì chắc dựng chả nổi rồi ;))

Đang nói là xin dẫn chứng, chứng cớ cơ mà, nói đúng thì ai bảo gì đâu, cơ mà đổ vạ cho người khác mà nói mồm suông là không được :))

Khoadag1991

Xe tăng
Áo hàng hiệu mua 10 triệu, đem đi cầm đồ đc 3 triệu mới là hàng xịn. Chứ đỗi đũa 5 triệu này, mang ra hàng hiệu, ko biết cầm đc 1 triệu ko nhỉ?
Theo logic fan anh công thì ng giàu ai mà đi cầm đồ ;)) nhưng đũa phải thuê ng rửa tay nha, chứ bỏ vào máy k ổn đâu ;))

Theo logic fan anh công thì ng giàu ai mà đi cầm đồ ;)) nhưng đũa phải thuê ng rửa tay nha, chứ bỏ vào máy k ổn đâu ;))
Ngày xưa thấy quý tộc, chơi hàng xịn là dùng đũa ngà voi hay đũa vàng đũa bạc. Chứ đôi đũa của a Công này thì xịn cái lỗi gì.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Clip bán đồ trên tiktok mà
Nghe mấy anh bán hàng online trên fb chém còn kinh hơn nhiều, thế này ăn thua gì :))