[Funland] Khoe tiền thừa kế đi các cụ các mợ nhỉ :D?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

T91

Xe container
Đàn ô thì nên tự lập, nhưng tiền obg vợ cho thì cũng ko nên từ chối, coi như là 1 món vay đòn bẩy kd thôi - ko vay ng này thì vay ng khác, thỏa thuận rõ là ko xin xỏ quỵ lụy nợ nần tình cảm gì hết là được. Khắc khổ quâ vợ con nó cũng ko sướng vì ko tham gia giúp gì được mình đỡ khó khăn, rồi sẽ ko có nhiều tình cảm.

Nói vậy, chứ nhà vợ e nghèo rớt, chả cho 2vc đồng nào cả :P
Em nghe ngóng bà bảo cho vợ em mảnh đất dưới Hà Đông 40m gì đó nhưng bỏ tiền ra làm sổ đi, vì chưa có sổ. (Trước thấy vk em kể là định bán mấy lần nhưng k có sổ và k tiền làm sổ gì đó vì ông anh zai vk cũng chơi bời) Còn tiền thì ông bà cũng k có, sống dựa vào cho thuê nhà tháng 6tr và vk em có cho thêm hàng tháng.
Còn cuộc sống hai vợ ck em bây giờ cũng tạm ổn, cũng k đến nỗi thiếu thốn gì, nhà cửa xe cộ đủ cả. Tất cả những gì vợ em muốn chúng em đều có thể mua và thực hiện được.

Kuu

Xe lăn
5 tháng lên trưởng phòng là công ty đểu :D
Chém gió thì lên đến giời cũng chỉ mất 1 nốt thôi :D
Mà Cụ í làm cho tập đoàn của bố Cụ í thì 5 tháng mí lên đến trưởng phòng là chậm :|

Mss AN TÂM

Xe điện
Em được cho 100tr, em tặng hết cho cô cháu gái để nó thêm tiền đi du học, 3 năm sau nó lấy chồng việt kiều Mỹ, nhập được quốc tịch Mỹ rồi ♥
chúc mừng cháu gái mợ, mà con gái đi du học hay lấy tây hay kiều mợ nhỉ, đàn ông thì khó hơn :D

Mss AN TÂM

Xe điện
Em nghe ngóng bà bảo cho vợ em mảnh đất dưới Hà Đông 40m gì đó nhưng bỏ tiền ra làm sổ đi, vì chưa có sổ. (Trước thấy vk em kể là định bán mấy lần nhưng k có sổ và k tiền làm sổ gì đó vì ông anh zai vk cũng chơi bời) Còn tiền thì ông bà cũng k có, sống dựa vào cho thuê nhà tháng 6tr và vk em có cho thêm hàng tháng.
Còn cuộc sống hai vợ ck em bây giờ cũng tạm ổn, cũng k đến nỗi thiếu thốn gì, nhà cửa xe cộ đủ cả. Tất cả những gì vợ em muốn chúng em đều có thể mua và thực hiện được.
Trường hợp nhà cụ thì e đồng ý là k thèm lấy, vì lúc đầu coi thường cụ :D nhưng mà cụ cũng nên nhẹ nhàng cho vợ cụ đỡ khó xử, có thể là nhận nhưng cho con cụ, dù gì thì cụ cũng chứng minh đc là cụ có năng lực và nhà vợ k coi thường cụ rồi. E cũng thích đàn ông có năng lực và kiếm dc tiền như cụ nhưng nói thật k phải ông nào cũng làm đc như cụ đâu, nên nhà gái ng ta lúc đầu k ủng hộ mối quan hệ của cụ cũng là lo cho con gái người ta thôi, khi cụ làm bố vợ cụ sẽ hiểu và thông cảm cho ông bà nhạc cụ ạ :D

Mss AN TÂM

Xe điện
Bố em là chủ một tập đoàn cũng tương đối, nếu nói tên ra thì hầu hết các cụ từ Đà Nẵng trở ra Hà Nội sẽ biết
Em thì đi học, ra trường rồi tự thân vận động không nhờ gì đến bố em cả. Em vào công ty con của tập đoàn nỗ lực bằng chính bàn tay và khối óc của mình - em không nói với ai về xuất thân của mình. Em đi lên từ chức vụ nhân viên quèn phòng kinh doanh, sau 2 tháng phấn đấu không mệt mỏi thì em được công ty công nhận và được đề bạt phó phòng phụ trách, 3 tháng sau lên trưởng phòng. Thêm 3 tháng nữa em được mọi người tin tưởng giao cho trọng trách phó giám đốc. Một năm sau dù dính Covid em cũng nỗ lực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ và được đề bạt lên giám đốc. Dự kiến qua Tết em sẽ được điều chuyển về tập đoàn làm phó TGĐ.
Nói chung là nên tự mình phấn đấu thì thành quả mới có ý nghĩa
e đồng ý có nhiều cụ có nền tảng tốt nhưng vẫn tài giỏi và đi lên bằng chính năng lực của bản thân họ, nhưng mà e thấy cụ thăng chức cứ vèo vèo thế e cũng hơi lăn tăn, cty nào mà lại thăng tiến k có "quy trình" gì cả thế cụ nhỉ :D

Nana2015

Xe tăng
cụ hèn kém bỏ mie ra, tâm ko sáng. cụ ko thích thì bm vợ vẫn có thể cho con gái họ tiền + tài sản, cụ ký giấy từ chối ts là được, đằng này cụ lại cấm vợ ko được nhận, nhận thì ly hôn. đến giai phố mà nghèo, nhà cửa chưa có, công việc lương thấp thì obg bạn gái cũng phản ứng thế thôi, nữa là giai quê. họ ko cần cụ giàu, nhưng ít nhất họ phải thấy con mình gả cho một thằng hiện tại được được, + tương lai có tiềm năng phát triển, nói chung (ngay từ đầu) ko khổ. nếu họ có sai thì cũng là ở cái cách phản ứng của thế hệ họ nó ko văn minh cho lắm. thay vì hiểu, cụ lại quay ra thù họ, họ cản cụ lấy con gái họ cũng đúng, ko sai.
Một cụ có con gái sắp lấy chồng chia sẻ

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
chúc mừng cháu gái mợ, mà con gái đi du học hay lấy tây hay kiều mợ nhỉ, đàn ông thì khó hơn :D
Em thấy món hồi môn của em được nhân lên nhiều lần, em mừng lắm luôn ạ.

Mss AN TÂM

Xe điện

Chembao

Xe container
Nhân đọc thớt có cụ khoe 30t chưa có oto, e thì thấy nếu hai bàn tay trắng thì 30t chưa có oto cũng là bình thường mà các cụ mợ nhỉ? Tự nhiên e tò mò muốn biết các cụ/mợ nhà mình được thừa kế nhiều k (có thể đã thừa kế hoặc sắp đc thừa kế, đại khái là dự tính, hì hì)
E khoe trước, e được bố mẹ cho 600tr ạ
E trông vào hảo tâm các cụ của ngan già mà mãi chưa được lộc lá gì :D

T91

Xe container
Trường hợp nhà cụ thì e đồng ý là k thèm lấy, vì lúc đầu coi thường cụ :D nhưng mà cụ cũng nên nhẹ nhàng cho vợ cụ đỡ khó xử, có thể là nhận nhưng cho con cụ, dù gì thì cụ cũng chứng minh đc là cụ có năng lực và nhà vợ k coi thường cụ rồi. E cũng thích đàn ông có năng lực và kiếm dc tiền như cụ nhưng nói thật k phải ông nào cũng làm đc như cụ đâu, nên nhà gái ng ta lúc đầu k ủng hộ mối quan hệ của cụ cũng là lo cho con gái người ta thôi, khi cụ làm bố vợ cụ sẽ hiểu và thông cảm cho ông bà nhạc cụ ạ :D
Nếu mợ bị tổn thương, bị ..... rồi thì mợ sẽ hiểu. Nhưng giờ em vẫn luôn hoàn thành mọi nghĩa vụ với bên ngoại chỉ là em không gần gũi được thôi. Vợ em thì rất chia sẻ, và cũng rất vui vẻ với lời đề nghị đó của em. Vì vợ em rất hiểu lý do vì sao. Em mà lỡ nhận một gói tăm thôi, lúc có việc gì chắc em cũng rát tai vì KỂ

Mss AN TÂM

Xe điện