[Funland] Khoe tiền thừa kế đi các cụ các mợ nhỉ :D?

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước yêu nhau chúng em khổ sở vì bà Nhạc, cũng vì em zai quê, k công chức, nhà nghèo, k có nhà thủ đô. Khốn khổ nhục nhã luôn mợ à. Giờ tất nhiên mối quan hệ tốt hơn rồi. Vì bà tự nhìn thấy cuộc sống tự lập của 2 vk ck em thế nào, có gì và con gái, cháu bà có cs ra sao. Nhưng em đã tự nhủ lòng từ ngày đó, và sẽ k bh thay đổi
cụ hèn kém bỏ mie ra, tâm ko sáng. cụ ko thích thì bm vợ vẫn có thể cho con gái họ tiền + tài sản, cụ ký giấy từ chối ts là được, đằng này cụ lại cấm vợ ko được nhận, nhận thì ly hôn. đến giai phố mà nghèo, nhà cửa chưa có, công việc lương thấp thì obg bạn gái cũng phản ứng thế thôi, nữa là giai quê. họ ko cần cụ giàu, nhưng ít nhất họ phải thấy con mình gả cho một thằng hiện tại được được, + tương lai có tiềm năng phát triển, nói chung (ngay từ đầu) ko khổ. nếu họ có sai thì cũng là ở cái cách phản ứng của thế hệ họ nó ko văn minh cho lắm. thay vì hiểu, cụ lại quay ra thù họ, họ cản cụ lấy con gái họ cũng đúng, ko sai.

blackbox

Xe tăng
Úi, e tưởng nó chỉ là công cụ sản xuất chứ ạ? Tư liệu sản xuất phải là đất đai chứ nhỉ? Triết Mác e nộp tiền học lại mấy lần, có lẽ nào nhầm chăng 😂
:)) Cụ học lại mấy lần cũng đúng!
Tlsx bao gồm cả đất đai và công cụ lao động... cụ ạ!
Em thi lại 2 lần mới qua. Viết rõ dài tận gần 4 mặt giấy thi mà toàn tượt. Chả hiểu ra làm sao??? :))

dadangkyroi

Xe hơi
Em chả đc bố mẹ cho gì vì các cụ đã lên trời đâu, nhưng tự em đã cầy đc vài chục bi, giờ xem có thằng con rể nào ngon ngon để cho nó đấy, hehe.

who are you

[Tịch thu bằng lái]
cụ hèn kém bỏ mie ra, tâm ko sáng. cụ ko thích thì bm vợ vẫn có thể cho con gái họ tiền + tài sản, cụ ký giấy từ chối ts là được, đằng này cụ lại cấm vợ ko được nhận, nhận thì ly hôn. đến giai phố mà nghèo, nhà cửa chưa có, công việc lương thấp thì obg bạn gái cũng phản ứng thế thôi, nữa là giai quê. họ ko cần cụ giàu, nhưng ít nhất họ phải thấy con mình gả cho một thằng hiện tại được được, + tương lai có tiềm năng phát triển, nói chung (ngay từ đầu) ko khổ. nếu họ có sai thì cũng là ở cái cách phản ứng của thế hệ họ nó ko văn minh cho lắm. thay vì hiểu, cụ lại quay ra thù họ, họ cản cụ lấy con gái họ cũng đúng, ko sai.
Bọn nói đạo lý thường sống như loz
Đàn ông phải có lòng tự tôn, kể nào coi thường mình thì mình sẽ không tôn trọng nó được, kể cả nó là ai

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ cụ để lại cho cụ món thừa kế quá khủng còn gì!
Cái này trong sách của Mac được gọi là tư liệu sản xuất đấy!
Cụ nắm trong tay tư liệu sản xuất là cụ thuộc giai cấp thống trị rồi!
Cụ nghiên cứu chủ nghĩa Mac đi!
:))
Thẩu lào. Em ghét cái xh này quá. Toàn bọn giai cấp thống trị. Chỉ thiểu số đầy tớ bị trị dư em :((

Jamebonds

Xe container
Cụ nhầm, cụ xem trên phim ảnh thôi, chứ bên tây nó mà biết bố mẹ nó có tiền nhất phải thằng ăn chơi chả chịu làm thì nó cũng về vặt như vặt thịt.
Ông thầy em là người Mỹ, có mấy đứa con, cứ 18 tuổi là ông Ý đuổi ra khỏi nhà. Nhưng ông ý kể nhiều đứa nó vẫn cứ cố tình ở nán lại để bố mẹ chu cấp. Tây hay ta giống nhau cả thôi, tây e thấy nhiều khi còn thực dụng hơn nhiều, có được đồng nào là ngon đồng đấy. Nhưng nó khác mình là bố mẹ không chủ đích kiếm tiền để dành cho con cái, Còn mình thì cứ nay lưng ra kiếm tiền mà mục đích kiếm tiềncủa rất nhiều người lại là để lại cho con cái

cantona

Xe container
Em à, em được thừa kế 1 gia đình cơ bản bố mẹ cbvc về hưu, đến nay ngoài 70 vẫn chưa phải nhờ con cháu gì. Được kế thừa 1 gia đình hòa thuận, ae trên dưới cho đến hiện tại vẫn thương nhau, dâu rể ko điều tiếng gì. Cũng vì được thừa kế gia đình hòa thuận nên em được thừa kế bản tính hiền lành, biết yêu thương vợ con. Ngoài ra chả có xu nào. Em hơi bần so với các cụ mợ rồi, tủi thân quá.

T91

Xe container
Đấy là quan điểm sống của em, nếu em k sáng thì chắc vk em cũng ko ok với quan điểm của em.
Vk ck em đều vui vẻ thoải mái với cuộc sống hiện tại, cũng chẳng thiếu thốn gì. Thay vì ngồi nói đạo lý thì em lại dành nhiều thời gian bù đắp cho vk con em bằng những việc làm ý nghĩa

Dương Billy

Xe tải
hồi năm 4 đại học e có xin mẹ e đúng 15tr để lập nghiệp, sau 3 tháng e ko phải xin tiền chu cấp hàng tháng nữa.
đến giờ là gần 4 năm rồi, 15tr của mẹ em giờ cũng đẻ ra được vài chục/tháng, cũng có cái xe che nắng che mưa :D

Chi Quỳnh

Xe hơi
Em thì vẫn 2 bàn tay trắng và từ trước đến giờ em cũng k mong chờ thừa kế ! Vẫn câu của các cụ là đời cua cua máy đời cáy cáy đào !

langthangnoidau

Xe buýt
Bố em là chủ một tập đoàn cũng tương đối, nếu nói tên ra thì hầu hết các cụ từ Đà Nẵng trở ra Hà Nội sẽ biết
Em thì đi học, ra trường rồi tự thân vận động không nhờ gì đến bố em cả. Em vào công ty con của tập đoàn nỗ lực bằng chính bàn tay và khối óc của mình - em không nói với ai về xuất thân của mình. Em đi lên từ chức vụ nhân viên quèn phòng kinh doanh, sau 2 tháng phấn đấu không mệt mỏi thì em được công ty công nhận và được đề bạt phó phòng phụ trách, 3 tháng sau lên trưởng phòng. Thêm 3 tháng nữa em được mọi người tin tưởng giao cho trọng trách phó giám đốc. Một năm sau dù dính Covid em cũng nỗ lực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ và được đề bạt lên giám đốc. Dự kiến qua Tết em sẽ được điều chuyển về tập đoàn làm phó TGĐ.
Nói chung là nên tự mình phấn đấu thì thành quả mới có ý nghĩa
Cụ cho hỏi thế cụ phấn đấu ko mệt mỏi thì kết quả là j vậy?? dthu, lợi nhuận hay cái ji??
sau 8 tháng từ nv quèn lên phó tổng 😂rich kid có phúc thì hưởng, top này lập ra mục đích là vậy, cụ nên lập top riêng dạy sale thử xem!

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

Xe container
E cảm thấy có động lực lắm lắm vs post của cụ. Cảm ơn cụ nhiều lắm :D

Bố em là chủ một tập đoàn cũng tương đối, nếu nói tên ra thì hầu hết các cụ từ Đà Nẵng trở ra Hà Nội sẽ biết
Em thì đi học, ra trường rồi tự thân vận động không nhờ gì đến bố em cả. Em vào công ty con của tập đoàn nỗ lực bằng chính bàn tay và khối óc của mình - em không nói với ai về xuất thân của mình. Em đi lên từ chức vụ nhân viên quèn phòng kinh doanh, sau 2 tháng phấn đấu không mệt mỏi thì em được công ty công nhận và được đề bạt phó phòng phụ trách, 3 tháng sau lên trưởng phòng. Thêm 3 tháng nữa em được mọi người tin tưởng giao cho trọng trách phó giám đốc. Một năm sau dù dính Covid em cũng nỗ lực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ và được đề bạt lên giám đốc. Dự kiến qua Tết em sẽ được điều chuyển về tập đoàn làm phó TGĐ.
Nói chung là nên tự mình phấn đấu thì thành quả mới có ý nghĩa

Man2020

Xe hơi
Tự đứng trên đôi chân của mình lúc 18t, đi làm 2/3 lương đưa về cho bà cụ, năm 29t cưới vợ tự tổ chức gần như từ a đến z. Tuy nhiên để có được như vậy chính là thừa kế mang tên Hồng Phúc của bố mẹ ông bà tổ tiên.
Cụ hao bao giống em, em từ lúc đi làm toàn tự lực cánh sinh, mang tiền về góp với bố mẹ xây nhà, giờ 1 vợ 2 con, đất, xe cũng có mà chưa phải xin bố mẹ cái gì, mà ông bà cũng chưa cho đứng tên cái gì😁 âu cũng là hồng phúc tổ tiên phù trợ

nobita_ibn

Xe buýt
Em bắt đầu vào đời với khaonr vay 11tr200k đầu tư mua chiếc wave anpha của honda

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Bastion.P

Xe container
Đàn ô thì nên tự lập, nhưng tiền obg vợ cho thì cũng ko nên từ chối, coi như là 1 món vay đòn bẩy kd thôi - ko vay ng này thì vay ng khác, thỏa thuận rõ là ko xin xỏ quỵ lụy nợ nần tình cảm gì hết là được. Khắc khổ quâ vợ con nó cũng ko sướng vì ko tham gia giúp gì được mình đỡ khó khăn, rồi sẽ ko có nhiều tình cảm.

Nói vậy, chứ nhà vợ e nghèo rớt, chả cho 2vc đồng nào cả :P

Đấy là quan điểm sống của em, nếu em k sáng thì chắc vk em cũng ko ok với quan điểm của em.
Vk ck em đều vui vẻ thoải mái với cuộc sống hiện tại, cũng chẳng thiếu thốn gì. Thay vì ngồi nói đạo lý thì em lại dành nhiều thời gian bù đắp cho vk con em bằng những việc làm ý nghĩa

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em được cho 100tr, em tặng hết cho cô cháu gái để nó thêm tiền đi du học, 3 năm sau nó lấy chồng việt kiều Mỹ, nhập được quốc tịch Mỹ rồi ♥