[Funland] Không bao giờ em mua hàng ở chợ nữa

xecub49

Xe điện
Xi phông 250k bán trên TMDT nếu rẻ tầm 150k thôi cụ, không bán đc với giá 103k đâu. 103k có lẽ hàng khác.
TMDT không thể bán rẻ quá được, và bán offline cũng không thể cao khiếp như vậy được đâu (đối với hàng phổ thông trong điều kiện bình thường)
Có thể được đấy cụ. Hiện tại phần chi phí vận chuyển, bán hàng cũng đến, hoặc lớn hơn 50% giá thành. TMĐT bán hàng trực tiếp nên sẽ giảm rất nhiều

tieulyphidao

Xe tăng
Shopee cũng ảo lắm các cụ, nếu mua hàng thì phảo xem trực tiếp trước rồi hẵng đặt trên shopee.
Đơn cử có lần em lên shopee xem thấy có shop bán mấy sợi dây teflon đồng mạ bạc làm dây tính hiệu audio, trông hình ảnh long lanh, to như sợi dây điiện . em đặt mấy sợ về để làm dây tín hiệu.
Shop gửi về dây thì độ dài đúng, nhưng kích thước mỗi sợi dây nhỏ như sợ chỉ, nhìn mà chán. em phải bỏ đi không dùng được.

quy la tien

Xe điện
Em vẫn mua trực tiếp ở cửa hàng nhiều hơn TMDT, so sánh giá rồi mua, họ bán cao thì mặc cả cũng chả việc gì phải xấu hổ khi người bán họ biết mình nắm được giá.
Đồ diện tử có giá trị thì cứ thử và xem ở nơi có trừng bày, so sánh giá đúng chủng loại mà đâu rẻ hơn em mua; mới đấy nhất là cái máy sấy bơm nhiệt Sam sung, siêu thị bán 19tr460 chưa mặc cả, em mua chỗ khác 12tr500, chả ai cho mình cả nên rẻ thì mua.
Vài sản phẩm trên sàn đặt xong lấy không dùng được mà đâu rẻ hơn mua trực tiếp đâu, ít nhất em thấy thế.

bachkhoak40

Xe điện
Sabo ship hơi lâu, đơn của em vừa rồi tầm 12 ngày, ko biết có phải dính đợt Tết ko.
Nhưng nó mới và cho mua số lượng lớn kiểu bán buôn.
Chắc sau dần nó sẽ cải thiện vấn đề ship.
Dần dân anh Tập đang ko cần tới đại lý mà chơi trò bán thẳng tới tay người mua.
Em mới đặt thử 1-2 đơn trải nghiệm thôi, trc mua taobao hay phải nhờ 1 ai đó mua và trả phí 10% tổng đơn, phí chênh NDT và tiền cước theo kg.
Giờ thằng Sabo nó tính ship rẻ, về đây mất thêm tiền ship nội thành nhà mình độ 25-30k.
Em định cài mà xem có ít đánh giá quá, cũng có thể nhiều khi các shop đánh giá 1 sao dìm hàng.
Screenshot_20240307-092924_Google Play Store.jpg
Screenshot_20240307-092917_Google Play Store.jpg

Cuongsylar

Xe đạp
Người trẻ xu hướng k ra cửa hàng truyền thống mua nữa

polizia

Xe container
Nó mới nên mìn cứ trải nghiệm mua đồ rẻ trước, may em tìm đc đúng cái em đang cần thấy rẻ thật và mua thử.
Còn đâu mình vẫn mua loanh quanh shopper, tiki, lazada.

Min Autumn

Xe tải
Tối nay cái xi phông bồn rửa bát nhà em bị rò chỗ ống ruột gà
Nước thải chảy ra bẩn quá, em vội chạy ra cửa hàng điện nước chỗ Nguyễn Công Trứ mua bộ xi phông về thay. Mai em đi qua chụp ảnh, up địa chỉ
Vội nên ko tham khảo giá shopee, lazada
Chủ hàng nói giá 250k, em trả tiền và về
Về tra cái ý hệt trên shopee, lazada là 103k, miễn ship, giao trong 24h
Các cửa hàng offline chỉ tranh thủ chột giật, lùa gà
Em sẽ không bao giờ mua ở cửa hàng offline nữa
Xin hứa
Cụ so sánh thế thì hơi vô lý ạ. Chi phí đầu vào bên bán TMĐT thấp hơn bán off nên giá tốt hơn là dĩ nhiên. Mà shop tại Shopee nhiều khi còn đc chính sách hỗ trợ giá và ship của Shopee thì shop off nào theo được.

Em hay mua ở cửa hàng gần nhà hơn Shopee vì em không thích chờ đợi lâu. Đắt hơn chút nhưng có thể chọn tận mắt, xấu đẹp nhìn thấy ngay và xử lý công việc xong ngay. Thời gian chờ đợi lấy hàng của Shopee rồi nhỡ nhầm màu, nhầm kiểu hoặc nhận hàng ko ưng thì đổi trả mất thời giao rước bực mình lại mất công mất việc, chẳng thấy lợi hơn gì nhiều.

datinh

Xe container
Nhiều thứ mua shopee cũng ko chuẩn đâu. Em mua cuộn băng dính 3m về chẳng dùng đc.
có lúc đọc phản hồi sản phẩm bò ra cười cụ ạ
ai đời. có đứa nó táng tận. rao ảnh quần camo. đẹp long lanh
khách nhận mở ra hóa quần rách. rẻ lau :D
cái gì cũng 2 mặt. không phải cứ mua online là tốt.

nguyentoan.uct

Xe điện
Nước thải chảy ra bẩn quá, em vội chạy ra cửa hàng điện nước chỗ Nguyễn Công Trứ mua bộ xi phông về thay. Mai em đi qua chụp ảnh, up địa chỉ
Xin hứa
Em giờ mua gì cũng cứ vào shopee tham khảo giá trước.

hoviethung

Xe lăn
Xin hứa
Mình thì cứ tra trên sàn thương mại điện tử để biết giá cả, mẫu mã chất lượng ra ngoài rẻ hơn thì mua nếu không thì lại đặt hàng mua thôi.

hoviethung

Xe lăn
Em giờ mua gì cũng cứ vào shopee tham khảo giá trước.
Mình giống cụ. Nhưng có nhiều mặt hàng xung quanh tìm không thấy lại phải đặt hàng trên mạng. Vừa rồi mình phải đặt hàng trên mạng mới mua được pin điện thoại cho gấu đó. Ngoài lùng khắp các cửa hàng phụ kiện điện thoại mà không thấy luôn.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
có lúc đọc phản hồi sản phẩm bò ra cười cụ ạ
ai đời. có đứa nó táng tận. rao ảnh quần camo. đẹp long lanh
khách nhận mở ra hóa quần rách. rẻ lau :D
cái gì cũng 2 mặt. không phải cứ mua online là tốt.
Làm gì cũng có kỹ năng chứ cụ, kể cả mua trực tiếp còn không tránh khỏi lừa nhau. Trên sàn online giờ nhiều sàn ảo lắm, lúc mua phải biết để chọn lựa.

Chu An

Xe điện
Xin hứa
So sánh hàng trực tiếp với trên Shopee là phi thực tế cụ à. Cũng xin nói luôn với cụ là bộ xiphong chậu rửa 250k cũng chỉ ở mức trung bình thôi.

Cũng cùng 1 mẫu quạt trần nhưng chênh lệch giá cả triệu là chuyện thường. Lý do thì chỉ người bán mới biết. Cũng là cái chậu rửa bát, giá 1 triệu có, giá 2-3 triệu có, thậm chí hơn 10tr cũng có dù mẫu mã y hệt.

vim732000

Xe buýt
Nó mới nên mìn cứ trải nghiệm mua đồ rẻ trước, may em tìm đc đúng cái em đang cần thấy rẻ thật và mua thử.
Còn đâu mình vẫn mua loanh quanh shopper, tiki, lazada.
Bọn này có cho thanh toán COD k bác?

Alive007

Xe tải
Lúc mua cụ có 2 quyền: 1 là trả giá, 2 là từ chối ko mua.
Nếu ko dùng 2 quyền đó mà vẫn mua theo giá của cửa hàng thì cụ đừng "kêu ca" nữa. trẻ con quá :D

ssgabeo

Xe buýt
em vẫn chia đều, vẫn có mua một vài cửa hàng quen để nuôi họ, họ mà sập thì cũng mệt. Không thể mua online tất cả được

poiuy

Xe cút kít
Rất có thể cụ thớt bị cửa hàng nó chặt chém nhưng bảo là tất cả cửa hàng đều chặt chém thế thì cũng không phải.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nếu em mua ít đồ lặt vặt trên chợ điện tử em hay chọn mua hàng có giá cao nhất nhì (cùng loại), và tất nhiên có xem còm phản hồi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
e mua mấy cái tivi ở shopee mà 8 năm rồi chưa thấy hỏng, cứ vào trang chủ chính hãng mua là oke, còn 1 số cửa hàng để giá ảo thì e bỏ qua