[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

z300

Xe điện
Xin lỗi các cụ chưa nhiều cụ vào bênh ông quan kia nhưng em thấy lý lẽ đuối lắm. Cũng có thể tư duy các cụ nó hằn sâu nhiều năm như vậy nên cũng không trách được.
Tuy nhiên em chắc chắn 1 điều là đội ngũ muốn định hướng dư luận chuyện bác Hải sẽ thất bại vì dân tin và tin bác ý mất rồi. Dân có tin các quan không, thì các bác tổ chức hỏi dân ý, là biết ngay. Không nên tuyên tuyền ở đây nó loãng thớt anh em chơi otofun ra.

Cụ nào lập thớt này cũng ác! Biết thừa dân ghét quan vì lịch sử cho thấy quan lấy của dân chứ dân nào lấy được của quan???

Bemagauvn

Xe điện
Cụ trả lời giúp e ý này.giờ e có tiền làm từ thiện e cứ gọi thợ đến xây phát 10 nhà cho 10 hộ nghèo k cần thông qua chính quyền thì có được k?e hỏi thôi k có mục đích tranh luận
Vừa làm chưa xong móng ăn cái đơn kiện, tiền phạt hơn tiền tt ngay.

thichduthu2011

Máy Bay
Xin lỗi các cụ chưa nhiều cụ vào bênh ông quan kia nhưng em thấy lý lẽ đuối lắm. Cũng có thể tư duy các cụ nó hằn sâu nhiều năm như vậy nên cũng không trách được.
Tuy nhiên em chắc chắn 1 điều là đội ngũ muốn định hướng dư luận chuyện bác Hải sẽ thất bại vì dân tin và tin bác ý mất rồi. Dân có tin các quan không, thì các bác tổ chức hỏi dân ý, là biết ngay. Không nên tuyên tuyền ở đây nó loãng thớt anh em chơi otofun ra.

Cụ nào lập thớt này cũng ác! Biết thừa dân ghét quan vì lịch sử cho thấy quan lấy của dân chứ dân nào lấy được của quan???
Đuối vì ít còm hơn hả cụ? Em thấy phe đông toàn nói loanh quanh chứ hỏi thẳng có dám trả lời đâu? Hay im lặng và loanh quanh là đỉnh cao của lý lẽ? :))

1.25 ton

Xe điện
Họ chính danh phát biểu là họ không sai. Anh Hải không phản biện chứng tỏ anh ấy đuối lý, vì chính anh Hải khơi ra vụ này.
Em không kết luận ai đúng ai sai, nhưng đợi xem người trực tiếp trong cuộc xử lý thế nào để có kết luận riêng mình.
Người ta đã xây 79 căn trước tết, đang hỗ trợ tiếp 700 căn, mà chỉ vì 2 căn không theo ý anh Hải, mà xổ toẹt hết.
Trên facebook có đưa ảnh chat chít giữa chị Huệ và anh Hải đấy ạ. Em cản thấy rất hài hước khi Huyện trả lời đại khái là: Anh Hải mới chuyển tiền có hơn tháng, ( làm gì mà ngậu xị :)) )Ngoài ra thỏa thuận là xây 2 căn, 60tr/ căn thì huyện lại chia ra thành nhà tạm 40tr/ căn. Nói chung là sự việc khúc mắc đã được xử lý là tốt rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Trên facebook có đưa ảnh chat chít giữa chị Huệ và anh Hải đấy ạ. Em cản thấy rất hài hước khi Huyện trả lời đại khái là: Anh Hải mới chuyển tiền có hơn tháng, ( làm gì mà ngậu xị :)) )Ngoài ra thỏa thuận là xây 2 căn, 60tr/ căn thì huyện lại chia ra thành nhà tạm 40tr/ căn. Nói chung là sự việc khúc mắc đã được xử lý là tốt rồi.
Không có gì hài hước ở đây cả. Theo nguyên tắc, người làm TT có quyền chọn tổ chức để gửi gắm, cụ thể trong việc này là MTTQ.
Theo em phán đoán, với kinh phí 100tr MTTQ tự mình có thể độc lập tự quyết, với nguồn từ thiện lớn hơn thì MTTQ phải xin phép lên cấp QL cao hơn, được đồng ý mới được cho stk để người / TC làm tt chuyển khoản. Giai đoạn này có thể mất từ 3-6 tháng.
Với thời gian 01 tháng thì ko có gì ghê gớm, MTTQ với bên a Hải xử lý sao ra đến cơ sự này cc và em thiếu thông tin nên đừng chém ẩu.

haiphdt

Xe buýt
Đọc một số còm kêu làm màu,vãi ái.Các bố các mịa đi từ thiện hồi miền trung thì có bố mẹ nào không tranh thủ quay phim chụp ảnh post face không??Đi từ thiện thì im ỉm mà đi,mà im ỉm thì đi làm ccc gì.

Laixe80

Xe tăng
Một người sẵn sàng từ bỏ cái chức lãnh đạo của 1 quận ngon loại nhất nước, giờ thành nhân dân cần lao thì thấy có mỗi thú vui chạy bộ và làm từ thiện, cũng không phải trong giới sô bít, thì có nhu cầu đell gì mà phải làm màu. Các cụ anti để yên cho anh ấy làm từ thiện.

qddt

Xe tăng
Cụ chỉ đoạn thoả thuận xây 2 căn, 60tr/căn lúc chuyển tiền hộ em cái?

thichduthu2011

Máy Bay
Một người sẵn sàng từ bỏ cái chức lãnh đạo của 1 quận ngon loại nhất nước, giờ thành nhân dân cần lao thì thấy có mỗi thú vui chạy bộ và làm từ thiện, cũng không phải trong giới sô bít, thì có nhu cầu đell gì mà phải làm màu. Các cụ anti để yên cho anh ấy làm từ thiện.
Cụ nói thế này thì chả khác nào khơi miệng người khác nói lý do anh ấy "sẵn sàng từ bỏ" :))

z300

Xe điện
Đuối vì ít còm hơn hả cụ? Em thấy phe đông toàn nói loanh quanh chứ hỏi thẳng có dám trả lời đâu? Hay im lặng và loanh quanh là đỉnh cao của lý lẽ? :))
Em tranh luận với cụ 1 lần thôi nhé, bằng 2 câu hỏi. Nếu cụ vẫn không vỡ ra thì ta chia tay nhé!
1/ dân Trà my đói nghèo lỗi do ai? Dân đen ai cũng trả lời được
2/ trách nhiệm làm cho dân Trà my đỡ khổ, đời sống tốt bền vững là trách nhiệm của ai? Dân đen ai cũng trả lời được =))

thichduthu2011

Máy Bay
Em tranh luận với cụ 1 lần thôi nhé, bằng 2 câu hỏi. Nếu cụ vẫn không vỡ ra thì ta chia tay nhé!
1/ dân Trà my đói nghèo lỗi do ai? Dân đen ai cũng trả lời được
2/ trách nhiệm làm cho dân Trà my đỡ khổ, đời sống tốt bền vững là trách nhiệm của ai? Dân đen ai cũng trả lời được =))
Không phải lỗi của em. Rõ ràng rồi nhé :))

td lines

Xe điện
Nói cho sướng mõ.m thôi chứ chắc gì cả đời đã xì ra cho ai dc đồng nào chứ đừng nói ôm cái xe chở người đang hấp hối phía sau đi mấy trăm km, e chỉ cần giao xe cho chạy 1 chuyến thôi chứ chả cần chuyến thứ 2. Đấy ôm xe mà làm màu đi coi sướng ko.
Em thấy càng cố moi móc thì càng khẳng định con người mình nó ti tiện

fanmu12345

Xe điện
Đúng theo lý luận của cụ thì em nghĩ ông CT tỉnh càng không nông cạn, chắc có gì thật rồi nên ông ấy mới cảnh cáo :))

Trên chỉ là suy diễn thôi còn đây là suy nghĩ:

Làm đến tầm phó CT quận lớn ở SG mà không biết được chả có CQ nào làm việc trên face cả thì một là anh ấy quên hai là anh ấy cố tình, nếu quên thì thông cảm còn cố tình thì em buộc phải đau buồn báo tin là anh ấy làm màu :))

p/s : nói thêm nếu anh ấy làm màu cũng chả sao nhưng đừng chà đạp người khác để làm màu thêm nữa ai a dua cũng được nhưng đừng bắt người các phải cố a dua theo.
anh ấy làm màu là chắc rồi.

ngày còn làm PCT quận, đi giải tỏa lề đường, anh ấy kéo theo 1 đám phóng viên lau nhau như ruồi bu mứt

fanmu12345

Xe điện
Thank bác, trước em làm 1 cty mà sếp em cũng thuộc dạng giàu có, hằng quý chứ ko phải hằng năm ông ấy tổ chức rất nhiều cuộc vận động xây dựng nhà tình nghĩa cho người chế độ, người nghèo, người leo đơn. Nói thằng ông Hải không có tuổi gì mà so sánh. Nhưng tuyệt nhiên ko có cuộc quay phim hoặc 1 bài báo nào.
Ông Hải nếu để gặp gỡ các anh em làm trong ngạch xây dựng thời ông còn tại vị thì 10 người đến 9 người chửi ông ấy, lúc nào cũng tỏ vẻ thanh minh nhưng tiền vẫn ăn đều đều, ko tự dưng 1 cán bộ NN có những đồ xa xỉ như đồng hồ patek, điện thoại vertu, xe sang, rồi chưa kể nhiều nhà cửa nhà hàng, cái việc ông làm như kiểu tẩy trắng ông ấy, hoặc có người bảo ông ấy dỗi chế độ, rồi lại như 1 đinh la thăng, ng ba th.v.v. Nhưng ông ấy đang sai rồi
Theo tin em biết, thì hầu hết cán bộ phòng quản lý đô thị quận 1 thời anh Hải đều bị thuyên chuyển đi gần hết, một số bị phê bình, khiển trách.

Anh Hải cũng bị cấp trên chửi vì những sai phạm của anh ấy trong công tác quản lý đô thị với chức danh PCT

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vừa làm chưa xong móng ăn cái đơn kiện, tiền phạt hơn tiền tt ngay.
E thì nghĩ chắc cũng có vấn đề.vì e thử tưởng tượng thế này.bác Hải chơi sân riêng bác ấy kêu gọi và làm được tầm 1000 cái nhà thì mọi chuyện sẽ sao nhỉ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Muốn xây dựng thì phải xin phép chính quyền nhé, kể cả làm nhà với nguồn tiền từ thiện cũng vậy. Đúng ra chính quyền chỉ cần duyệt thiết kế để đảm bảo an toàn và đúng sổ đỏ, còn lại thì đừng nhúng tay vào nữa
Đất có thổ công chứ cụ nhỉ.như thủy tiên 100 tỉ tính ra thì làm được vài nghìn căn nhà chứ ít đâu

Binbi

Xe điện
Anh cu quan đầu tỉnh mà xử lý kém cả thằng tuần đinh thế thì vứt. Nhẽ nên khẩn trương tiếp thu, quyết liệc chỉ đạo mới đúng chứ lại giở đòn đánh dưới thắt lưng thế thì hèn bỏ mịa đi được.

Bemagauvn

Xe điện
thanhvinhckgtcc ,Cụ vui lòng mua đất, xin giấy phép XD, ra sổ etc như cụ làm nhà xong cụ sang nhượng cho những người cụ muốn giúp đỡ.
Không vấn đề gì cả.

gocbachop

[Tịch thu bằng lái]
TP Châu Đốc đã trả lại 106 triệu đồng cho ông Đoàn Ngọc Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng