[Funland] Không chịu cũng phải chịu: Đầu năm nói xấu gấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Năm mới 2023 em xin chúc các cụ mợ luôn trẻ khỏe, vui vẻ và nhiều may mắn!
Trong cuộc sống lứa đôi chắc không ít chuyện khó chịu về nhau, nhưng mà, để gia đình yên ấm thì đúng là: "không chịu cũng phải chịu". Em xin bắt đầu kể chuyện nói xấu gấu nhà để xả:

1. Không thích kiểu thể dục thể thao hay picnic ngoài trời, chỉ thích yoga và mấy môn tập thể dục trong nhà. Em thì thích ra ngoài để kết hợp ngày nghỉ cho bọn nhỏ đi tắm nắng, mà không có gấu đi thì chúng nó cũng không đi vì ở nhà mượn được điện thoại và laptop (mà cái này em muốn hạn chế). Có hôm thống nhất từ tối sáng mai hai vc dậy sớm đạp xe ra bờ hồ thể dục, rồi đi ăn sáng, cafe', ... để bọn trẻ ở nhà khi nào dậy thì tự lo ăn sáng với nhau. Thế mà sáng em gọi dậy đi thể dục thì gấu bảo "thể dục luôn trên giường, giải phóng được nhiều calo hơn".

2. Thích đi chợ, hôm nào được nghỉ kiểu gì cũng phải lượn ra chợ trong khi ở dưới tầng 1 có vài cái siêu thị mini; thích đi siêu thị lớn và muốn em đi cùng để đẩy xe và thanh toán. Sáng nay em bảo cả nhà đi ăn sáng rồi đi công viên cafe' để bọn trẻ chạy nhảy tắm nắng tí, OK. Ăn sáng xong, trên đường ra công viên thì gấu bảo vào siêu thị tí, và thế là tình tính tang đến gần trưa mới về, mà đi siêu thị em cứ phải đẩy xe lẽo đẽo theo, đến mệt. Bọn nhỏ chẳng ý kiến gì, đến siêu thị loanh quanh tí chúng ngồi vào quầy đồ ăn uống để vừa ăn uống vừa điện thoại, kệ bố mẹ.

3. Ở nhà gấu không bao giờ sờ đến máy hút bụi, toàn em hút; gấu lại rất hay cầm chổi quét nhà và thi thoảng lau nhà, mà em lại ghét quét nhà vì khi quét sẽ làm bụi bay lên đồ đạc.

Thôi tạm thế đã! Em mời các cụ mợ...

batch_211623243_498386921390869_3768489491040848956_n-1634990466-308-width650height764.jpg

phuongmit

Xe cút kít
1. Mấy nháy cụ, long trời lở đất k
2. Phụ nữ mà
3. Nhà em thì việc này giao cho đàn ông là nhiều hơn

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Năm mới 2023 em xin chúc các cụ mợ luôn trẻ khỏe, vui vẻ và nhiều may mắn!
Trong cuộc sống lứa đôi chắc không ít chuyện khó chịu về nhau, nhưng mà, để gia đình yên ấm thì đúng là: "không chịu cũng phải chịu". Em xin bắt đầu kể chuyện nói xấu gấu nhà để xả:

1. Không thích kiểu thể dục thể thao hay picnic ngoài trời, chỉ thích yoga và mấy môn tập thể dục trong nhà. Em thì thích ra ngoài để kết hợp ngày nghỉ cho bọn nhỏ đi tắm nắng, mà không có gấu đi thì chúng nó cũng không đi vì ở nhà mượn được điện thoại và laptop (mà cái này em muốn hạn chế). Có hôm thống nhất từ tối sáng mai hai vc dậy sớm đạp xe ra bờ hồ thể dục, rồi đi ăn sáng, cafe', ... để bọn trẻ ở nhà khi nào dậy thì tự lo ăn sáng với nhau. Thế mà sáng em gọi dậy đi thể dục thì gấu bảo "thể dục luôn trên giường, giải phóng được nhiều calo hơn".

2. Thích đi chợ, hôm nào được nghỉ kiểu gì cũng phải lượn ra chợ trong khi ở dưới tầng 1 có vài cái siêu thị mini; thích đi siêu thị lớn và muốn em đi cùng để đẩy xe và thanh toán. Sáng nay em bảo cả nhà đi ăn sáng rồi đi công viên cafe' để bọn trẻ chạy nhảy tắm nắng tí, OK. Ăn sáng xong, trên đường ra công viên thì gấu bảo vào siêu thị tí, và thế là tình tính tang đến gần trưa mới về, mà đi siêu thị em cứ phải đẩy xe lẽo đẽo theo, đến mệt. Bọn nhỏ chẳng ý kiến gì, đến siêu thị loanh quanh tí chúng ngồi vào quầy đồ ăn uống để vừa ăn uống vừa điện thoại, kệ bố mẹ.

3. Ở nhà gấu không bao giờ sờ đến máy hút bụi, toàn em hút; gấu lại rất hay cầm chổi quét nhà và thi thoảng lau nhà, mà em lại ghét quét nhà vì khi quét sẽ làm bụi bay lên đồ đạc.

Thôi tạm thế đã! Em mời các cụ mợ...

batch_211623243_498386921390869_3768489491040848956_n-1634990466-308-width650height764.jpg
Gấu cụ như ảnh thì cụ "chịu khó" đê :))

gấu bảo "thể dục luôn trên giường, giải phóng được nhiều calo hơn"

thanh - chi

Xe tải
Cụ cũng khó tính nhỉ, giống hệt e. Chỉ có điều là việc lau dọn nhà cửa là nhiệm vụ của e, k phải của Gấu.

Muon_biet

Xe cút kít
1. Mấy nháy cụ, long trời lở đất k
2. Phụ nữ mà
3. Nhà em thì việc này giao cho đàn ông là nhiều hơn
Cụ chủ thớt sợ Gấu gợi ý điểm 1 mà cụ còn nhấn vào...hjhjhjhj

Thik Phê Pha

Xe tải
Trong cuộc sống lứa đôi chắc không ít chuyện khó chịu về nhau, nhưng mà, để gia đình yên ấm thì đúng là: "không chịu cũng phải chịu".
Cái này là sai lầm cụ ạ, mỗi ngày một tí, tích lũy trong thời gian dài đến một lúc nào đó một giọt nước vớ vẫn cũng sẽ làm tràn li, nên nói chuyện với gấu để 50/50 mỗi người nhịn và chiều người kia 1 tí

Muon_biet

Xe cút kít

vandinh

Xe container
Gấu e có trò cười ngựa phi ầm ầm làm e cũng bắt nhịp theo mệt phết.

buicongchuc

Xe ba gác

Slimz

Xe buýt
Như ảnh thì có thế chứ hơn thế nữa e cũng cố

buicongchuc

Xe ba gác
Kêu nhiều nó dập cho 3 phát há hốc mồm
Con gấu nhà em nấu ăn xong cái là ăn ngay, bếp bừa bộn lúc rửa bát dọn một thể. Tính em thì nấu ăn xong bếp phải gọn gàng sạch sẽ ngay, nên nếu em rảnh, gấu em nấu xong cái là em đi lau dọn bếp. Xxx toàn em phải chủ động lúc đầu, vào cuộc rồi thì em phải làm theo ý gấu :))

buicongchuc

Xe ba gác
Gấu e có trò cười ngựa phi ầm ầm làm e cũng bắt nhịp theo mệt phết.
Vào wtt thấy nhiều chị em tâm sự bảo thích cưỡi ngựa phết, thế nó mới lên mây được =))

banmotnucuoi

Xe lăn
Đêm đã khuya, gã đàn ông quá say gõ cửa một căn nhà. Một người phụ nữ mở cửa, ngạc nhiên hỏi:
- Ôi anh, sao anh về trễ thế?
Gã đàn ông cúi đầu lắp bắp:
- Anh xin lỗi em, hôm nay gặp bạn bè vui quá nên anh về trễ, làm phiền đến em.

Người phụ nữ tươi cười đáp:
- Không có gì đâu anh, anh say thế mà còn biết đường về nhà là tốt rồi!

Gã đàn ông vẫn lè nhè tiếp:
- Nhưng anh vẫn phải xin lỗi em vì sau đó anh và các bạn có đi tăng 2, vui vẻ cùng các em ở quán bia ôm.

Người phụ nữ vẫn tươi cười đáp:
- Có gì đâu anh, đàn ông các anh có tí rượu bia vào là hay thích đi tăng 2, tăng 3 như vậy.

Gã đàn ông lại nói:
- Anh lại xin lỗi em vì sau đó anh và các bạn đã đánh bạc và anh đã thua hết sạch tiền.

Người phụ nữ vẫn tươi cười đáp:
- Không sao đâu anh, tiền bạc là vật ngoài thân. Anh sẽ làm việc và kiếm lại được mà.

Gã đàn ông lại nói:
- Điều cuối cùng mà anh muốn xin lỗi em là trên đường về đây anh đã vượt đèn đỏ và bị công an giữ xe rồi.

Người phụ nữ vẫn ôn tồn đáp:
- Anh đừng lo, ngày mai anh đến nộp phạt rồi lấy xe về thôi.

Gã đàn ông quỳ xuống nức nở:
- Ôi em, Đức Chúa trời của anh, Thánh Ala của anh, Phật Bà của anh, thiên thần của anh, chỉ có ở đây - trong ngôi nhà đầy tình yêu thương này anh mới cảm nhận được hết sự bình yên và cả sự tha thứ, chia sẽ, cảm thông sâu sắc đến như vậy từ người vợ hiền yêu quý như em.

Người phụ nữ mỉm cười đáp:
- Cầu cho Chúa, Trời, Tiên, Phật, Thánh, Thần phù hộ cho anh; cầu cho anh được bình yên và nhận được sự tha thứ, chia sẽ, cảm thông trong chính ngôi nhà của mình như anh mong muốn. Nhưng anh phải gõ cửa căn hộ bên cạnh, vì đó mới là nhà của anh!

Tất cả phụ nữ trên thế gian này đều có tấm lòng rộng mở. Họ sẵn sàng tha thứ, chia sẽ, cảm thông với những sai lầm khó chấp nhận nhất của người đàn ông...Miễn sao người đó không phải là chồng mình.

Còn tất cả đàn ông trên thế gian này đều lấy nhầm vợ, đáng lý ra phải lấy cô hàng xóm
(ST)

Trạng thái
Thớt đang đóng