[Funland] Không có lệnh khám tự ý khám nhà.

Kuu

Xe lăn
Đỏ sai lè rồi cụ ơi. Ngay cả cái “tang vật” kia cũng chẳng nói được cái gì. Nó nói cũng chẳng sai đâu, dao nó mua về dùng, có thể ko dùng ngay mà tích dùng dần cũng chẳng có gì là sai. Ko thiếu nhà tiện công mua về mấy con dao dùng dần đâu. Ko biết nhà cụ thế nào, riêng nhà e mà khám thì cũng phải chục con dao. Ngay hông nhà e ở Hn e để sẵn 2 con để chặt các thứ (bao gồm cả chặt dừa, chặt linh tinh mấy thứ ko sạch).

Tóm lại, đỏ làm sai lè ra rồi. Chứ nó có tí đúng thì ông quay clip cũng chẳng có cơ hội mà nói nhiều như vậy đâu.
Cụ chỉ xem đỏ sai chỗ nào thế8->

duytrong

Xe lăn
Em có mấy thằng cháu làm xxx nó bảo nhiều lúc đi qua muốn vào chú xin chén trà ngon mà đang đi làm , em bảo đúng đấy mặc quần áo này đừng vào nhà tao.

Balvenie 21

Xe tải
Cụ chỉ xem đỏ sai chỗ nào thế8->
Sai này:
- Vi phạm điều lệnh: thiếu mũ, hút thuốc lá trong khi làm nhiệm vụ.
- Khám nhà khi chưa có lệnh được phê chuẩn của Viện kiểm sát. Khám nhà không phải trong trường hợp khẩn cấp hoặc phạm pháp quả tang.

Mới đi buôn

Đi bộ
Chắc chủ nhà cho em xxx vay Lãi cáo quá :D em chém thôi ;p

Kuu

Xe lăn
Sai này:
- Vi phạm điều lệnh: thiếu mũ, hút thuốc lá trong khi làm nhiệm vụ.
- Khám nhà khi chưa có lệnh được phê chuẩn của Viện kiểm sát. Khám nhà không phải trong trường hợp khẩn cấp hoặc phạm pháp quả tang.
Khám khẩn cấp mà chứng cứ yếu thế à? Cụ chắc chưa bao giờ biết khám nhà khẩn cấp nó thế nào đâu mà chém gió.
Đã ai biết lý do CAX nó khám xét đâu, sao Cụ biết chứng cứ yếu? tài thật.
Căn cứ vào đâu mà Cụ dám nói đây không phải là khám xét khẩn cấp hoặc ngăn chặn tiêu hủy, tẩu tán tang vật phạm pháp?
Hiểu về luật thì lơ tơ mơ, chỉ căn cứ vào thái độ của thằng quay clip mà dám khẳng định đúng sai, các Cụ giỏi quá đấy.
Thằng trung tá ca hàng ngày hàng giờ làm việc với luật mà nó lại không biết vận dụng, lách luật à.

Em tạm dừng đây nhé, rảnh em lại chém>:/.

QD1211

Xe tải
Rảnh em vừa xem lại clip. Chắc vụ này CAX khám xét khẩn cấp ngăn tẩu tán tang vật. Khám ra một đống dao mác, khả năng là tang vật phạm pháp của bọn kia.
Khám xét khẩn cấp lòi ra tang vật. Các cụ bênh thằng quay clip, ghét CA hết đường cãi nhá>:/

Vì "Công an sai nên phải nhịn nhục..." là cái lý sự rất ng.u xuẩn, thiếu hiểu đời.

2 clip bên dưới mấy thằng nó lăng mạ, thậm chí là cầm hung khí đánh lại CA. Chắc cũng tại CA sai nên phải nhịn?
2 clip này có liên quan gì đến clip kia vậy bác

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ thân mấy thằng quay clip quá, vô tội mà tự nhiên bị CA vào khám nhà :-s . Mấy ông CAX kia chắc là bị điên rồi, tự nhiên tự lành vào nhà người ta khám mí chả xét...

Cụ nào khẳng định được hội quay clip trong trắng vô tội em hầu chuyện :|
Thằng nào chủ động thì tự đi mà chứng minh cụ ạ. Hiện tại là ngay cả công an cũng không chứng minh được nó có tội gì, nhảy vào khám nhà, lục tung đồ đạc nó lên thế thì mấy thằng CAX điên thật rồi chứ cụ còn chắc gì nữa. :))

Kuu

Xe lăn
em chưa thấy có sự liên quan , bác có thể diễn giải kĩ hơn ko
Sao Cụ ko hiểu nhỉ?
Ý em là nói chung không phải ca họ chịu nhịn là vì họ sai như mấy cụ trên suy diễn.

Kuu

Xe lăn
Thằng nào chủ động thì tự đi mà chứng minh cụ ạ. Hiện tại là ngay cả công an cũng không chứng minh được nó có tội gì, nhảy vào khám nhà, lục tung đồ đạc nó lên thế thì mấy thằng CAX điên thật rồi chứ cụ còn chắc gì nữa. :))
Ai nói với cụ ca ko chứng minh đc nó có tội? cụ đọc hồ sơ vụ này rồi hả??

QD1211

Xe tải
Sao Cụ ko hiểu nhỉ?
Ý em là nói chung không phải ca họ chịu nhịn là vì họ sai như mấy cụ trên suy diễn.
hoàn cảnh 3 clip khác nhau 1 trời 1 vực mà bác cũng có thể áp vào nhau thì em cũng chịu bác thật rồi , ông ở đầu clip có 1 mình tay còn cầm điện thoại nếu anh ta mà sai á đợi đấy mà 1 tốp CA đứng đấy lại chịu sự sỉ nhục

Kuu

Xe lăn
hoàn cảnh 3 clip khác nhau 1 trời 1 vực mà bác cũng có thể áp vào nhau thì em cũng chịu bác thật rồi , ông ở đầu clip có 1 mình tay còn cầm điện thoại nếu anh ta mà sai á đợi đấy mà 1 tốp CA đứng đấy lại chịu sự sỉ nhục
Cụ vẫn chưa hiểu ý, thôi nhé.

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ai nói với cụ ca ko chứng minh đc nó có tội? cụ đọc hồ sơ vụ này rồi hả??
Thế ai nói với cụ là là CA chứng mình được nó có tội. Cụ đọc hồ sơ vụ này rồi hả??😢😢

Kuu

Xe lăn
Thế ai nói với cụ là là CA chứng mình được nó có tội. Cụ đọc hồ sơ vụ này rồi hả??😢😢
Em nhận định thôi chứ ko khẳng định như Cụ.
Stop nhé>:/

hiểu gì nào , lần trước đã nhắc bác show dẫn chứng vụ 400 củ thì bác bảo tự đi mà tìm , best logic
.À, ..400 tỷ củ là em troll trêu cụ gì còm vs em lúc trước đó đấy, chứ làm gì có ai tin :))
Cũng stop luôn vs Cụ nhé >:/

QD1211

Xe tải
Em nhận định thôi chứ ko khẳng định như Cụ.
Stop nhé>:/

.À, ..400 tỷ củ là em troll trêu cụ gì còm vs em lúc trước đó đấy, chứ làm gì có ai tin :))
Cũng stop luôn vs Cụ nhé >:/
bác thì kinh rồi , troll cả chánh tổng cơ mà , nói thật nếu ko ảnh hưởng gì thì cứ nhận định làm sao cho nó phù hợp thôi chứ có ăn lương để bênh bên nọ bên kia đâu phải ko bác

Balvenie 21

Xe tải
Đã ai biết lý do CAX nó khám xét đâu, sao Cụ biết chứng cứ yếu? tài thật.
Căn cứ vào đâu mà Cụ dám nói đây không phải là khám xét khẩn cấp hoặc ngăn chặn tiêu hủy, tẩu tán tang vật phạm pháp?
Hiểu về luật thì lơ tơ mơ, chỉ căn cứ vào thái độ của thằng quay clip mà dám khẳng định đúng sai, các Cụ giỏi quá đấy.
Thằng trung tá ca hàng ngày hàng giờ làm việc với luật mà nó lại không biết vận dụng, lách luật à.

Em tạm dừng đây nhé, rảnh em lại chém>:/.
Xem, nghĩ và dùng trình độ hiểu biết về luật để tư duy, áp dụng, suy luận ngược - xuôi, sẽ thấy chứng cứ quá yếu để kết luận chủ clip mắc lỗi gì, khi chưa chứng minh chắc chắn được chủ clip có vi phạm thì bản thân CAX đã có một loạt lỗi vi phạm về luật rồi.
Hiểu lơ mơ về luật: câu này dành cho bác, không phải em.
Hàng ngày làm việc với luật mà cậy thế làm càn, hành vi này phải bị kên án, không thì cứ có báo là đến nhà người ta lục tung lên ah (trong clip CAX có nói điều này), ngồi xổm lên pháp luật khi dân trí còn hạn chế, chứ giờ khác nhiều rồi. Họ quay lại làm bằng chứng đầy đủ, ai đúng, ai sai trong clip mọi người đều thấy rõ.