Không còn lỗi vượt đèn vàng QC41/2016

manhhubt

Xe máy
em cũng đi suốt mà chưa bao giờ bị bắt vì vượt đèn vàng :v

stuipid123

Xe hơi
Em vừa bị phạt vì vượt đèn vàng ( em đang đi đến ngã tư sát vạch rồi đèn vàng bật sáng không kịp dừng nên phải đi luôn qua ngã tư) nhưng trong biên bản các anh vàn vàng bảo là vượt đèn đỏ thế mới đau, không biết cãi sao?

divino

Xe tải
Em vừa bị phạt vì vượt đèn vàng ( em đang đi đến ngã tư sát vạch rồi đèn vàng bật sáng không kịp dừng nên phải đi luôn qua ngã tư) nhưng trong biên bản các anh vàn vàng bảo là vượt đèn đỏ thế mới đau, không biết cãi sao?
:D ko có lỗi vượt đèn vàng hay đèn đỏ cụ ah. Các anh ghi biên bản như vậy cũng hơi liều

keydangyeu

Xe hơi
Ôi trời, vượt đèn vàng thì cứ bảo các anh ghi là vượt đèn vàng chứ!
Còn nếu viết vượt đèn đỏ thì không đồng ý ký, hoặc ký nhưng ghi vào là không đồng ý lỗi đồng thời yêu cầu có hình ảnh chứng minh lỗi! Các anh lại chả cho đi vội!

keydangyeu

Xe hơi
Thật, em vừa thi xong B2, bộ đề mới 600 câu hỏi có câu này, nhưng ra đường trường thì thầy lại bảo không được vượt, đi chậm và nhường đường cũng chẳng sao đâu... Hic..
Đi thế là đúng, văn minh và an toàn nhất là với lái mới!

stuipid123

Xe hơi
Ôi trời, vượt đèn vàng thì cứ bảo các anh ghi là vượt đèn vàng chứ!
Còn nếu viết vượt đèn đỏ thì không đồng ý ký, hoặc ký nhưng ghi vào là không đồng ý lỗi đồng thời yêu cầu có hình ảnh chứng minh lỗi! Các anh lại chả cho đi vội!
Thế em cũng nói vậy? nhưng họ không chịu sau gợi ý bảo em là sẽ ghi lỗi nhẹ hơn (lỗi đè vạch) phạt 2lit ! em đang vội đành chấp nhận và nộp tiền (Không thấy biên bản đâu) và tiền vẫn mất???? Các cụ đi xe nào cũng cẩn thận camera Tại Ngã tư cửa Nam và khi rẽ sang Hai Bà Trưng sẽ bắt tại đó. Ngày nào em cũng thấy nhiều người bị bắt....chắc sẽ có ngày có Clip bóc phốt

keydangyeu

Xe hơi
Thế em cũng nói vậy? nhưng họ không chịu sau gợi ý bảo em là sẽ ghi lỗi nhẹ hơn (lỗi đè vạch) phạt 2lit ! em đang vội đành chấp nhận và nộp tiền (Không thấy biên bản đâu) và tiền vẫn mất???? Các cụ đi xe nào cũng cẩn thận camera Tại Ngã tư cửa Nam và khi rẽ sang Hai Bà Trưng sẽ bắt tại đó. Ngày nào em cũng thấy nhiều người bị bắt....chắc sẽ có ngày có Clip bóc phốt
Thì đúng rồi đó, cụ cứng thêm 1-2 phút nữa là đi thôi vì chả có lỗi gì cả.
Thời còn trẻ em cũng hay bị như cụ vậy =))

isak

Xe tăng
Chỗ này em gặp hàng ngày. Nếu vượt ở ngã tư Nguyênc Thái Học Lê Duẩn thì bắt ở Cửa Nam, nếu vượt Cửa Nam thì bắt ngã tư Hai Ba Trưng Phan Bội Châu. Cả ô tô và xe máy, và tất cả đều là hù dọa chuyển sang lỗi khác nhưng thực ra là biên bản đểu, ăn bẩn 200-300 của các bác yếu bóng vía. Các bác cứ mạnh dạn đòi hình ảnh và biên bản, kèm theo câu tôi khi qua vạch ngã tư là đèn vàng không thể dừng lại được.. thì đố xxx nào dám phạt các bác. Cục CSGT cách có 300m, bác nào sợ gọi em ra em làm cho cái đơn đưa thẳng vào Cục thì có mà hết đứng đường

Vũ.Phan

Đi bộ
Đanh đi nhanh và nhảy đèn vàng sao phanh kịp. Đổi là hợp lý.

Quyen.pv

Xe tải
Chào các cụ em xin cập nhật thêm thôn tin về "Cái đèn vàng" này theo QC mới.
Như các cụ đã biết QC41-2019 đã được ký thông qua và sẽ chính thức áp dụng từ 1/7/2020. Định nghĩa "Cái đèn vàng" theo QC41 mới 2019 có sự chỉnh sửa về câu từ nhưng về ý nghĩa không có gì thay đổi cả nên các cụ cứ an tâm tùy theo tình hình mà ra quyết định dứt khoát khi đến ngã tư, tránh các trường hợp lưỡng lự dễ gây tai nạn cho bản thân và mọi người. Mời các cụ tham khảo:

Ngoài ra theo QC mới cũng bỏ câu "...phải nhanh chóng đi tiếp khỏi nơi giao nhau." Do vậy nếu chẳng may đi quá vạch rồi mà thấy không an toàn các cụ cứ đỗ lại mà chờ đừng cố phải "..đi khỏi nới giao nhau." làm gì cho nguy hiểm nhé! :))
câu cú trong QC mới có dễ hiểu hơn

caisua

Xe lăn
Sướng quá hoá quên cái củ chuối nhất là: làm chủ tốc độ
Giờ ACE vượt đèn đỏ ầm ầm thì lại chả bỏ qua cái đèn vàng
Ở HN, nhịp đèn đỏ nào chả có vài chục người vượt, mỗi cột trung bình 1 phút 1 nhịp, các cụ cứ tính xem 1 ngày có bao nhiêu người ngang nhiên vượt đèn đỏ? Em thấy đèn đỏ còn 7s đã kéo nhau lũ lượt đi rồi. Sang đến đèn vàng thì chả còn ai để vượt
Ngược lại, đèn xanh còn vài giây bên kia đã tràn sang đầy đường rồi, đèn vàng còn vượt sao được nữa
Có lần xxx phi ra bắt em vượt đèn vàng, em đưa luôn chìa khoá xe: tôi đố ông vượt được tôi nộp gấp đôi, đành cho em đi

Chỉnh sửa cuối:

bigpig

Xe hơi
Chỗ này em gặp hàng ngày. Nếu vượt ở ngã tư Nguyênc Thái Học Lê Duẩn thì bắt ở Cửa Nam, nếu vượt Cửa Nam thì bắt ngã tư Hai Ba Trưng Phan Bội Châu. Cả ô tô và xe máy, và tất cả đều là hù dọa chuyển sang lỗi khác nhưng thực ra là biên bản đểu, ăn bẩn 200-300 của các bác yếu bóng vía. Các bác cứ mạnh dạn đòi hình ảnh và biên bản, kèm theo câu tôi khi qua vạch ngã tư là đèn vàng không thể dừng lại được.. thì đố xxx nào dám phạt các bác. Cục CSGT cách có 300m, bác nào sợ gọi em ra em làm cho cái đơn đưa thẳng vào Cục thì có mà hết đứng đường
Em cũng vừa bị vẫy vào hôm nọ xong tại ngã tư cửa Nam và báo lỗi vượt đèn đỏ mới điêu. Mình đòi xem hình ảnh thì thấy xe em vượt đèn vàng, thế là định quay sang phạt lỗi này, em viện dẫn luôn việc dừng phanh gấp tại đèn vàng có thể gây nguy hiểm thì đồng chí ý lại vội vàng bảo thôi mời anh đi cho :))

Sukhoi68

Xe máy
Em cũng vừa bị vẫy vào hôm nọ xong tại ngã tư cửa Nam và báo lỗi vượt đèn đỏ mới điêu. Mình đòi xem hình ảnh thì thấy xe em vượt đèn vàng, thế là định quay sang phạt lỗi này, em viện dẫn luôn việc dừng phanh gấp tại đèn vàng có thể gây nguy hiểm thì đồng chí ý lại vội vàng bảo thôi mời anh đi cho :))
Cái viện dẫn của cụ có trong luật k vây?

isak

Xe tăng
Cái viện dẫn của cụ có trong luật k vây?
Có cụ nhé, cụ đọc lại Quy chuẩn 41 phần đèn tín hiệu có ghi đèn vàng nếu dừng lại nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi. Em có hẳn clip bị bắt chỗ này post cách đây 4-5 năm gì đấy.

bigpig

Xe hơi
Có cụ nhé, cụ đọc lại Quy chuẩn 41 phần đèn tín hiệu có ghi đèn vàng nếu dừng lại nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi. Em có hẳn clip bị bắt chỗ này post cách đây 4-5 năm gì đấy.
thế là chỗ này có tiền sử lập lờ đánh lận con đen từ lâu đời hở cụ :P

Sukhoi68

Xe máy
Ui Em không biết điều này sớm nên đã mất 200k (xe máy em vượt đèn vàng) cho các XXX. Thanks cụ nhé

Nguyễn Huy Mis

Đi bộ
QC41-2019 thay thế 41-2016 và NĐ 100/2019 vẫn phạt lỗi ko chấp hành tín hiệu đèn giao thông trường hợp vượt đèn vàng nhé

0906081083

Xe buýt
QC41-2019 thay thế 41-2016 và NĐ 100/2019 vẫn phạt lỗi ko chấp hành tín hiệu đèn giao thông trường hợp vượt đèn vàng nhé
Chỗ nào của QC và nghị định nói đến mà cụ có thể kết luận như thế được vậy? cụ có thể trích dẫn lên đây được không?