[Funland] Không gì mua được sức khoẻ cả

DidiLe

Xe container
Người OF
Vn cái cần thì tăng trưởng kém, ung thư thì phát triển nhanh, mạnh....e đi viếng nhiều đám vì K, mà cũng chưa dc 50 tuổi. E 2 đứa bạn thân k xương, k phổi; đứa hưởng dương 30, đứa 40
K và bệnh tật có liên quan đến di truyền. Các yếu tố liên quan đến chăm sóc y tế cũng như thức ăn và dinh dưỡng có liên quan.

BMW R60

Xe tăng
Em cũng thấy sk kém dần từ 2 năm nay haizzz mới 41T mừ đúng là giờ chỉ mong ko bệnh tật, yên ổn 25 năm nữa là có lên nóc tủ cũng chả còn gì phải hối tiếc :D
3 năm trước em tập gym 1 tiếng gần như liên tục, bơi 1 tiếng cũng gần như liên tục. Năm nay leo cầu thang, lau nhà mấy phút đã thấy sụn cả lưng :(
Cụ mấy xịch rồi ạ, mấy bữa nay cũng do thời tiết giao mùa nên đau lưng mà cụ, gọi là mùa rươi đấy, nên xương khớp đau mỏi cụ ạ.
Em năm nay cũng 42 mà cảm nhận 1 năm nay súc khỏe kém hơn thật. Cũng không có gì nghiêm trọng, cứ thi thoảng thay đổi thời tiết là em bị đau lưng. Như hôm nay là cũng đang đau này, dán salonsip và không tập htể dục vài ngày lại đỡ. Em thì trước đây có hút thuốc lá, thuốc lào nhưng đã bỏ được gần 4 năm rồi. Em không chơi thể thao nặng nhưng chiều tối nào cũng chống đẩy, nâng mông tại nhà. Tối thì thi thoảng cũng đi bộ mấy chút chút. Em có tật xấu là bữa tối nào cũng uống chút rượu ngâm củ, quả nhấm nháp trước khi ăn cơm, hôm nào nóng thì làm 1 lon bia lạnh (Em không uống nhiều, chỉ 1 lon bia hoặc 1/2 cốc rượu tầm 60- 90 ml, nhưng mà bữa tối nào cũng uống). Đang cố gắng trong 1 tuần thì phải có một hai bữa không uống..

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em năm nay cũng 42 mà cảm nhận 1 năm nay súc khỏe kém hơn thật. Cũng không có gì nghiêm trọng, cứ thi thoảng thay đổi thời tiết là em bị đau lưng. Như hôm nay là cũng đang đau này, dán salonsip và không tập htể dục vài ngày lại đỡ. Em thì trước đây có hút thuốc lá, thuốc lào nhưng đã bỏ được gần 4 năm rồi. Em không chơi thể thao nặng nhưng chiều tối nào cũng chống đẩy, nâng mông tại nhà. Tối thì thi thoảng cũng đi bộ mấy chút chút. Em có tật xấu là bữa tối nào cũng uống chút rượu ngâm củ, quả nhấm nháp trước khi ăn cơm, hôm nào nóng thì làm 1 lon bia lạnh (Em không uống nhiều, chỉ 1 lon bia hoặc 1/2 cốc rượu tầm 60- 90 ml, nhưng mà bữa tối nào cũng uống). Đang cố gắng trong 1 tuần thì phải có một hai bữa không uống..
Mỗi tối uống tầm đó thì cũng ok cụ ạ cho khí huyết lưu thông, nói chung là tập luyện để mình tăng cường khả năng chịu đựng sự đau mỏi, bệnh nhức xương mỏi cổ ai rồi cũng đến lúc bị, cái chính là mình chịu đựng đc đến đâu còn đâu thì mình sống chung với nó, chứ chả có thuốc nào chữa đc đâu cụ, mình ko hoảng sợ và cũng ko chối bỏ nó.

Cụ mới 42 mà uống đều cứ như cụ 62 ở quê. Thuốc lá thuốc lào mới bỏ được 4 năm tức là trước đó đã hút khoảng 15-20 năm thì thể trạng cần thời gian phục hồi tiếp. Cụ tập có vẻ hơi ít. Phải tập đều như uống rượu ấy và đã tập là phải toát mồ hôi, phải nhẹ đi khoảng 300/500 gram do mất mồ hôi thì mới tạm được. Tập thể dục mà chỉ nóng người đã thôi thì chưa ăn thua cụ nhé. Giảm dần rượu xuống 1 cốc/ tuần hoặc tháng mới được.

BMW R60

Xe tăng
Cụ mới 42 mà uống đều cứ như cụ 62 ở quê. Thuốc lá thuốc lào mới bỏ được 4 năm tức là trước đó đã hút khoảng 15-20 năm thì thể trạng cần thời gian phục hồi tiếp. Cụ tập có vẻ hơi ít. Phải tập đều như uống rượu ấy và đã tập là phải toát mồ hôi, phải nhẹ đi khoảng 300/500 gram do mất mồ hôi thì mới tạm được. Tập thể dục mà chỉ nóng người đã thôi thì chưa ăn thua cụ nhé. Giảm dần rượu xuống 1 cốc/ tuần hoặc tháng mới được.
Buổi tối làm tý rượu nhâm nhi nhắm rồi ăn cơm nólại ngon cụ à! Lâu dần thành thói quen rồi " nghiện" lúc nào không hay. Biết là không tốt cho sức khỏe cơ mà bữa tối không có nó cứ nhạt mồm nhạt miệng,ngồi chén cơm luôn nó cứ thấy thiếu thiếu :D :D :D :D :)) :)) :)) :)) Em đang cố gắng giảm dần đây mà xem ra cai cái anh Rượu bia còn khó hơn cai thuốc lá/ thuốc lào. Mỗi bữa tối em uống tầm 60ml - 90ml như này thôi ạ:

hoviethung

Xe lăn
Vn cái cần thì tăng trưởng kém, ung thư thì phát triển nhanh, mạnh....e đi viếng nhiều đám vì K, mà cũng chưa dc 50 tuổi. E 2 đứa bạn thân k xương, k phổi; đứa hưởng dương 30, đứa 40
Vừa rồi mình mới đưa người nhà đi kiểm tra sức khoẻ ở bệnh viện Ung bướu TP Hồ Chí Minh thấy vào phòng khám to đùng có cả mấy tầng mà người đi khám đông như quân Nguyên mà đa số là phụ nữ. Vậy mới biết người có nguy K ở VN đông khủng khiếp

tungbeo

Xe tăng
Cụ điều độ quá còn gì nữa nên ko lo đâu ajh :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không đủ tiền thì phải bán sức mà lấy tiền. Thậm chí bán máu, bán một phần thân thể để mà lấy tiền
Tiền ấy để sống.

không có tiền, ốm không được chữa.
Có tý tiền thì ốm không dám chữa vì còn để giành tiền mà sống.

Có tiền thì mới yêu sức khỏe được.

Hôm trước em đọc tâm thư của chủ tịch Samsung thấy ông ấy viết về sức khỏe, bệnh tật, tiền tài, địa vị...rất hay. Xin chia buồn cùng gia đình đồng nghiệp của cụ, 4x thì các con chắc cũng còn đang là học sinh thôi nhỉ
Thường chỉ khi có bệnh mới nhận ra giá trị của sức khoẻ
Chia xẻ với cảm xúc của cụ, ốm đau mới thấy sức khoẻ quan trọng như nào!
Sức khoẻ kém bạn sẽ mất nhiều thứ;
Khi khỏe mạnh ta có cả ngàn ước mơ, khi ốm đau ta chỉ có một mơ ước là được khỏe mạnh.
Tất cả mọi thứ (vui, buồn, thành đạt, giàu sang, ham muốn...) đều phải dựa trên nền tảng có sức khoẻ. Khi đã bệnh thì chẳng thiết gì nữa đâu. Báo chí mấy năm qua đã đăng nhiều cụ thừa thãi quyền lực và tiền bạc nhưng vẫn phải bỏ lại tất cả để ra đi tay trắng đấy.
Đừng để lúc phát bệnh rồi mới cai rượu Macallan, cai xì gà và tập thể dục hàng ngày.

PhậtTạiTâm

Xe đạp
Website
manulife.com.vn
Nhiều người còn trẻ quá, chưa 'thấm' tầm quan trọng của sức khỏe, đến khi sức khỏe đột ngột sa sút thì đã...muộn hic hic.
Nhìn bạn bè người thân xung quanh dửng dưng với sức khỏe mà ko khuyên can gì được, thấy bản thân thật tắc trách.

tungbeo

Xe tăng
Lúc khoẻ hoặc chưa có bênh bảo tập thể ducj hàng ngày đi thì kêu ko có thời gian
lucs ốm đau có bệnh rồi thì bảo mệt ko tập dc

moij bệnh tâtj đều có nguyên nhân phần lớn từ chinhs bản thân ng bệnh, thêm yếu tố môi trường xung quanh tác động cộng hưởng nữa

cứ nhìn sông suối chẩy thì trong, hồ ao mà tù đọng thì đục và mùi. Cơ thể ng cũng vậy, ko vận động thì sẽ ứ tắc lâu ngày thành bệnh
thoong bất thống, thống bất thông
Cụ nói chuẩn ạh

Không đủ tiền thì phải bán sức mà lấy tiền. Thậm chí bán máu, bán một phần thân thể để mà lấy tiền
Tiền ấy để sống.

không có tiền, ốm không được chữa.
Có tý tiền thì ốm không dám chữa vì còn để giành tiền mà sống.

Có tiền thì mới yêu sức khỏe được.
Không có tiền cũng là yếu tố tạo ra động lực tập thể dục để giữ sức khoẻ vì biết thân biết phận nếu ốm thì không có tiền nằm viện.

haochung36

Xe đạp
Gửi những người còn khỏe mạnh đang đọc thư của tôi
Ngay cả khi bạn không bị ốm, bạn có thể đi kiểm tra sức khỏe hàng năm, uống nhiều nước ngay cả khi bạn không khát, học cách rũ bỏ mọi điều phiền muộn. Cuộc sống cho đi và cho đi không có gì là xấu, vì vậy hãy sống đi.
Nếu bạn có tiền và quyền lực, đừng tự hào.
Hãy biết rằng bạn hài lòng với những điều nhỏ nhặt, ngay cả khi bạn không giàu, chỉ cần bạn biết cách nghỉ ngơi thì sẽ không mệt mỏi. Dù bận rộn đến đâu hãy vận động và tập thể dục trở lại.
Biên lai chứng minh giá trị của bộ quần áo trị giá 3.000 won.
Đối với một chiếc ô tô trị giá 30 triệu won, một tấm séc chứng minh điều đó.
Giấy tờ căn nhà chứng minh căn nhà trị giá 500 triệu won
Bạn có biết điều gì chứng minh giá trị của một người không?
Đó là một cơ thể khỏe mạnh!
Đừng gõ số tiền chi tiêu cho sức khỏe của bạn bằng máy tính.
Số tiền bạn có khi bạn khỏe mạnh được gọi là tài sản,
Số tiền bạn nắm giữ sau khi ốm chỉ là di sản.
Có rất nhiều tài xế trên thế giới lái xe giúp bạn,
Sẽ có ai đó trên thế giới này sẽ kiếm tiền cho bạn!
Nhưng không ai có thể chịu tổn thương thay cho thân thể của bạn,
Nếu bạn đánh mất thứ gì đó, bạn có thể tìm lại hoặc mua nó, Chỉ có một sinh mệnh vĩnh viễn không lấy lại được!
Tiền có ích gì khi tôi ở đây?
Việc theo đuổi sự giàu có vô hạn đã khiến tôi chỉ còn là một ông già tham lam.
Khi tôi chết, biệt thự sang trọng của tôi sẽ dành cho người khác không phải tôi,
Khi tôi chết, chìa khóa chiếc xe sang trọng của tôi sẽ rơi vào tay ai đó.
Nhiều thứ mà tôi đã từng biết và tận hưởng một cách hiển nhiên ….
Tiền bạc, quyền lực và chức vụ giờ chỉ còn là rác …
Vì vậy, những người sống trong nửa đầu!
Đừng sống quá tệ,
Những người sống trong nửa sau!
Vì trò chơi vẫn chưa kết thúc, vì mọi năm vui vẻ,
Yêu bản thân từ bây giờ.
Tôi, người đã giành chiến thắng chói sáng trong hiệp một,
Hiệp hai không thể vượt qua cơn bạo bệnh và kết thúc với thất bại,
Tuy nhiên, tôi cảm thấy niềm vui ấm áp khi có thể gửi bức thư này cho bạn.
Những người đang bận rộn sống trên thế giới …..
Yêu và chăm sóc cho bản thân …
bất lực của tôi bây giờ chỉ cầu chúc cho bạn may mắn!
-Lee Kun-hee-

Phieulang1thoi

Xe hơi
Nghe có vẻ giống bài văn của mấy hãng Bảo hiểm 😁
Thực tế theo cảm nhận của e sống chết có số hết.
Mọi sự việc xảy ra, mối quan hệ đều do duyên phận. Còn duyên đuổi cũng k đi, Hết duyên cố giữ cũng k đc. Gọi là vạn sự tùy duyên😁

Xe bọ xít

Xe container
Nghe có vẻ giống bài văn của mấy hãng Bảo hiểm 😁
Thực tế theo cảm nhận của e sống chết có số hết.
Mọi sự việc xảy ra, mối quan hệ đều do duyên phận. Còn duyên đuổi cũng k đi, Hết duyên cố giữ cũng k đc. Gọi là vạn sự tùy duyên😁
Thế là mình sinh ra trên đời, chết đi. Sống ntn cũng đều do DUYÊN à Cụ, thế là mình nhưng chẳng có gì là mình mà toàn là DUYÊN sắp đặt hết rồi à

ngocquybk

Xe điện
Cụ lên bỏ uống hàng ngày đi, gan nó lọc k kịp tích tụ lâu ngày dẫn đến sơ gan. Tháng uống 1, 2 bữa có cỗ thôi gan nó lọc mới đc vì rượu bia cực nhiều độc ạ, tăng cường tập thể dục đều. Em là thằng lười tập thể dục mà năm nay cũng sát đầu 4 cũng cố gắng dành tuần 3 buổi đi chạy, bơi, tập xà để nâng cao sk ạ.

minhtoyta

Xe máy
chuẩn luôn cụ chủ ạ.
tiếc là cứ phải tầm gần u40 mới chiêm nghiệm ra điều này

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
Em 4x nên buổi tối cũng thích nhâm nhi ly rượu ngâm hoặc lon bia lạnh.
Nhà em toàn ăn cơm muộn 7h30-8h mới ăn vì mọi người còn đi chơi thể dục, thể thao.

Chíck Bông

Xe buýt
Đc mấy bữa là lại đâu vào đấy ngay ấy mà;))
Điều đơn giản là mỗi ngày chạy bộ, hít đất, kéo xà 1h ngắn cũn thôi mà trong này chắc cũng chả nhiều cụ mợ làm đc hoặc duy trì đều đặn đc l.tục. Mấy năm trc hồi còn xài nick cũ thi thoảng hứng lên em còn mở mấy thớt méc tập luyện giảm mỡ. Nhưng còm thì lèo tèo mà đa phần toàn đóng gạch, phịch nhau với bú bia nên sau cạch. Méo bao giờ rỗi hơi nữa!
Cụ mở lại thớt với ạ
Đội ơn cụ

bocuacubin

Xe hơi
Lần nào nằm viện xong mới thấy quý sức khỏe, nhưng bình phục rồi lại rơi vào vòng xoáy cơm áo gạo tiền, lại quên đi nhanh lắm cccm ạ