[Funland] Không hiểu sao ở quê loa của xã họ bật sớm thế

Trạng thái
Thớt đang đóng

cardreamer

Xe điện
Mùa covid mới thấy may quá chưa dẹp loa phường loa xã theo ý mấy ông lèm bèm này. Thời buổi thông tin thì nhiều, nhưng hiệu quả nhất vẫn phải là cái đập vào tai vào mắt, những lúc hô đi tiêm, hô khai báo nếu đi qua chỗ abc, hô thực hiện nghiêm cái nọ cái kia, chỉ lên loa phường là nhanh nhất, hiệu quat nhất, em còn cho xe chạy loa lưu động bổ sung nữa kia.
Người quê họ dậy sớm, cắt rau đi bán, tập thể dục, soạn quán bán ăn sáng.. Họ chả kêu, thằng rể đâu về í kiến í cò, thử nói dân trí với ông nhạc trước khi cưới xem...

lanhpham

Xe điện
Ấy là cụ chưa gặp bản tin tìm bò lạc 5h sáng của xã em rồi =))
May dạo quán phở mọc lên, bò ít đi rồi đó
Quê e trước cũng có may quá đợt này dân kêu nhiều mấy a xã cắt, nhưng quê e họ bật lúc 6h30 ,đây gần Hà Nội mà các bố tương 5h sáng

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, ở quê tôi thấy họ ra đồng làm việc từ sớm để tránh nắng đỡ mất sức bác ạ. Lúc trời còn tờ mờ vác cuốc ra đồng trên đường vắng có tiếng loa thì cũng bớt sợ ma hơn. Hơn nữa nó như một chiếc đồng hồ báo thức cho toàn thể mọi người, cho dù nay ít làm đồng hơn nhưng có thể mọi người chỗ bác còn đi tập thể dục và ngủ sớm-dậy sớm luôn là thói quen tốt cần học tập vì nó rất tốt cho sức khỏe.

Tất nhiên bác có thể chọn ngủ nướng, không sao tôi luôn tôn trọng điều đó.

Hacking

Xe buýt
Ở quê người dân ngủ sớm, dậy sớm thành thói quen bấy lâu rồi, cụ về quê vợ ngủ có 1 đêm mà ý kiến ý cò thế
Chuẩn rồi cụ, 9h người ta ngủ, 5h dậy thể dục/ ăn uống ,7 h đi làm.
Nhà cháu ở quê loa ngay cạnh, mỗi sáng nghe 30p rồi ngủ tiếp :D

ubisapro

Xe trâu
E thấy nhiều thông tin khá hữu ích với xóm làng mà? Còn phát sớm thì e ko quan tâm lắm vì e dễ ngủ, chả nghe thấy :))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Tối qua e về nhà vợ e chơi và ngủ lại ở đó ,tính e ngủ rất muộn đang ngon giấc thì sáng ra 5h mấy bố xã đã mở loa Oang oang ,đọc toàn những tin vớ vẩn làm e tỉnh giấc, không hiểu sao thời buổi 2022 rồi vẫn còn kiểu loa phường, công nghệ Internet trên mạng tra cái là ra ,hoặc có mở thì cũng tầm 7h sáng là hợp lý, e thấy nên mệ cắt cái loa phường được rồi
Đối với các cụ hay thanh niên thì loa truyền thanh đó ko là gì, nhưng ở nhiều nơi, đặc biệt nông thôn, bà con dậy sớm đi làm đồng, đi chợ nghe thông tin, thông báo qua truyền thanh nhiều, nhất là các cụ cao niên, sáng dậy tập thể dục, làm ấm trà nghe tin tức. 7h thì người ta sắp đi làm đồng về rồi cụ ạ.

lanhpham

Xe điện
Mùa covid mới thấy may quá chưa dẹp loa phường loa xã theo ý mấy ông lèm bèm này. Thời buổi thông tin thì nhiều, nhưng hiệu quả nhất vẫn phải là cái đập vào tai vào mắt, những lúc hô đi tiêm, hô khai báo nếu đi qua chỗ abc, hô thực hiện nghiêm cái nọ cái kia, chỉ lên loa phường là nhanh nhất, hiệu quat nhất, em còn cho xe chạy loa lưu động bổ sung nữa kia.
Người quê họ dậy sớm, cắt rau đi bán, tập thể dục, soạn quán bán ăn sáng.. Họ chả kêu, thằng rể đâu về í kiến í cò, thử nói dân trí với ông nhạc trước khi cưới xem...
Cụ ko biết đọc ah, e có nói trên đọc mẹ nó lúc 6h30 hoặc 7h đi ,5 giờ ai nghe nhà cụ có trẻ con, giờ đó giờ ngủ bọn nó, loa xã oang oang bên tai nó ngủ sao được ,cái gì cổ hủ thì phải tiếp thu

SesameStreet

Xe điện
Loa phường hiệu quả thì sao dịch vẫn bùng phát và diễn biến phức tạp vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em gần nhà cụ bí thở Hà Nội đây, cứ 6h loa phát hết cỡ các loại tin nhảm đến 7.15 mới im mồm. Toàn tin nhảm phát rõ to mà rất nhiều loa, khoảng cách gần nhau. Chả hiểu mục đích phát làm gì vì ko thấy bất cứ 1 thông tin gì cần thiết cả. Toàn tin nhảm.

SesameStreet

Xe điện
Đối với các cụ hay thanh niên thì loa truyền thanh đó ko là gì, nhưng ở nhiều nơi, đặc biệt nông thôn, bà con dậy sớm đi làm đồng, đi chợ nghe thông tin, thông báo qua truyền thanh nhiều, nhất là các cụ cao niên, sáng dậy tập thể dục, làm ấm trà nghe tin tức. 7h thì người ta sắp đi làm đồng về rồi cụ ạ.
Các cụ nghe radio cụ ạ.
Không ai nghe loa phường đâu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Phường em có đủ cả loa phường, thêm cả con 5 tạ nữa chạy suốt thật. Giờ vẫn chạy, tầm 9.30 là chạy. Hiệu quả cũng rất cao là mọi người đều muốn đập cmn cái loa ra vì nó toàn nói những điều thừa, nhiều lúc đi ngược lại với sự thật. Tiêu biểu là tuyên truyền cách ly truy vết dể dập dịch nhưng từ lúc hà nội 100 ca/ ngày giờ có khi đến 3000 ca/ ngày rồi. Nếu phát loa mà dập được dịch thì bọn Sony, Pioneer, Mashall... chắc giầu cmn nhất luôn vì dịch 2 năm rồi chưa hết.

hungeverest

Xe điện
Quê e đúng 5h15 là bật, có cả bài tập thể dục buổi sáng xong mới đến tin tức này nọ. Nghe cũng vui tai mà, mấy ngày tết ntn cứ hát về mùa xuân suốt.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ cắt giúp e cái dây điện đi, chắc họ chưa kịp sửa ngay Têt này đâu :D

hihi, e đùa đấy, cụ đừng nghe e xúi dại mừ họ cho lên xã uống nc chè :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhà quê ra HN xong về quê chê quê mình nhà quê. HN vẫn phát loa bt nhé có cái là mật độ dân như mối, xe cộ 5h sáng đi ầm ầm rồi còn ở chung cư nên ko nghe thấy thôi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko biết đọc ah, e có nói trên đọc mẹ nó lúc 6h30 hoặc 7h đi ,5 giờ ai nghe nhà cụ có trẻ con, giờ đó giờ ngủ bọn nó, loa xã oang oang bên tai nó ngủ sao được ,cái gì cổ hủ thì phải tiếp thu
Cụ vẫn nghĩ là loa phát để cho mọi người nghe à? Theo em thâyd phát là để có người làm và để giải ngân tiền cho việc phát. Còn phát cái gì, dân có nghe hay ko là chuyện khác cụ nhé.

cocabum

Xe hơi
Chả hiểu các cụ nội thành ntn, chứ em đây thị trấn của 1 huyện ngoại thành, cứ đúng 5h30 là lên tiếng rồi, được cái mùa covid này nó có nhiều thông tin cần thiết.

lanhpham

Xe điện
Cụ vẫn nghĩ là loa phát để cho mọi người nghe à? Theo em thâyd phát là để có người làm và để giải ngân tiền cho việc phát. Còn phát cái gì, dân có nghe hay ko là chuyện khác cụ nhé.
Chuẩn đấy cụ ,để vẽ thêm tiền ấy mà ,phát toàn cái linh tinh

dpbd90

Xe tải
7h thì người trẻ đi sang khu công nghiệp, trẻ con trên đường đến lớp hết rồi thì ai nghe hả cụ??

Chương trình Chào buổi sáng của vtv nó cũng là 6h chứ có phải 7h mới phát đâu.

Gần nhà cháu có cái loa cháu thấy quen, chả vấn để gì

lanhpham

Xe điện
7h thì người trẻ đi sang khu công nghiệp, trẻ con trên đường đến lớp hết rồi thì ai nghe hả cụ??

Chương trình Chào buổi sáng của vtv nó cũng là 6h chứ có phải 7h mới phát đâu.

Gần nhà cháu có cái loa cháu thấy quen, chả vấn để gì
Vâng thưa cụ nó nào có phát cái hay, quảng cáo cả thuốc chữa yếu sinh lý, rồi tìm chó lạc, bò lạc

Trạng thái
Thớt đang đóng