[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

nguyenhuy2210

Xe điện
Về pháp luật thì cứ yêu nhau ko bị ép buộc,ko dính đến quan hệ huyết thống,đủ nhận thức năng lực thì đều a lê hấp cưới đc hết
Nhưng theo e thì lại ngược với 1 số cụ trên này xui.ko nên cưới vì ko bền lâu đc đâu.hôn nhân ko phải cứ yêu nhau là đủ.kinh tế rất quan trọng,và cái cách nhìn,suy nghĩ,đối xử của nhà vợ với e cụ nó cũng rất quan trọng.họ có thể ko nói nhưng cái nhìn,rồi thái độ giao tiếp nó sẽ thể hiện sự coi thường mình.trừ khi e cụ là thằng mặt trơ trán bóng chấp nhận hèn để đạt đc mục đích thì e ko nói.chứ thằng hay tự ti,lòng tự trọng cao thì sẽ thấy nhục ko chịu đc và sẽ chia tay thôi.mấy đứa con gái nhà giàu đang ăn sung mặc sướng chấp nhận theo chồng về nhà chồng hoặc ra ngoài thuê nhà ở sống cuộc sống trái ngược với những cái mình đang có
Những trường hợp giàu có mà e quen e biết thì hầu như chúng nó toàn lấy những đứa cũng khá giả giàu có như nhà chúng nó.chứ ít đứa nhà giàu chấp nhận lấy đứa nhà nghèo và sống cuộc sống hạnh phúc như trong chuyển cổ grim đâu
vầng, cũng có những ngoại lệ nhưng ít thấy

thanhlam171

Xe tăng
Theo e thì cảm thấy sống đc với nhau thì hẵng đến với nhau.hôn nhân ko phải trò đùa để thích thì hợp ko thích thì tan.với bố hay mẹ thì đơn giản thích thì tập nữa.NHƯNG THIỆT THÒI NHẤT LÀ NHỮNG ĐỨA TRẺ
Ô, thế lúc yêu nhau cưới thì tình yêu thật. Lúc ở với nhau phát sinh nhiều vấn đề ko hợp, ko thích thì thế nào? Ô thế hoá ra ở cõi Of này những cụ ly hôn đều tởm lợm à. Đạo đức giả vừa thôi cụ ơi.

ngocnq83

Xe buýt
Không phải tự nhiên các Cụ ngày xưa có câu Môn Đăng Hộ Đối , Nồi nào úp vung nấy.
Trong họ nhà em đây chứ không phải đâu xa .

Thằng em nó trung cấp đi làm bảo vệ ngân hàng tán được em làm cùng ngân hàng . Rồi chót có bầu trước , lúc gặp mặt 2 nhà , nhà gái có điều kiện đến nhà trai chơi , anh em họ hàng nhà họ khinh ra mặt , vẫn cưới , cô dâu ở ít khi về nhà chồng toàn ở nhà đẻ . Lúc đẻ lên nhà chồng được vài tháng thì vợ , chồng cãi nhau om tỏi lên , con dâu cãi nhau luôn cả mẹ chồng .

Cụ chủ cứ bảo em cân nhắc kỹ . lúc yêu tình yêu màu hồng , lúc có con cái , lo kinh tế , khác lối suy nghĩ là nảy sinh nhiều vấn đề lắm.

thanhlam171

Xe tăng
Thật chứ nghe câu ông nói : " Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì". Tôi lợm hết cả giọng. Dkm con người chứ có phải con vật éo đâu mà thích thì đẻ ko thích thì vứt. Người thế khác éo j con lợn giống
Vâng, cụ thấy tởm lợm thì trước hết, em chúc mừng cụ đang có gia đình yên ấm.
Đối với những cụ chót yêu rồi cưới, giả sử có sinh con rồi thấy cuộc sống ngột ngạt phải ly hôn thì ĐÂY, một số người tởm lơm với các cụ, các mợ đấy. Haizz.
À. Như nội dung trước tôi có viết rất rõ, đã lớn khôn trưởng thành thì tự chịu trách nhiệm với bản thân. Từ lúc yêu, đến quyết định cưới, đến quyết định có con rồi từ trạng thái độc thân đến lúc ở với nhau không hợp rồi chia tay. Có gì là sai sao? Có gì thiệt, tôi chẳng thấy thiệt gì ở đây cả. Tôi cũng chưa hiểu việc tởm lợm của cụ và cụ Tôn gì đó là sao?
Có ai được học làm vợ chồng, có ai được dạy làm bố mẹ... Khi ở với nhau mới biết cuộc sống gia đình nó khác, khi có con cái mới thấy phức tạp. Vậy, đối với người này, người kia, lỡ ko thể ở đc với nhau thì phải cố sống hết đời vì đứa con à.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Chịch khỏe vào là bù lại hết. Cưới ngay và luôn chứ lỵ.

TÔN

Xe container
Ô, thế lúc yêu nhau cưới thì tình yêu thật. Lúc ở với nhau phát sinh nhiều vấn đề ko hợp, ko thích thì thế nào? Ô thế hoá ra ở cõi Of này những cụ ly hôn đều tởm lợm à. Đạo đức giả vừa thôi cụ ơi.
E lại cực kì ghét bọn đạo đức giả.nhưng e bảo rồi,cái chuyện ly hôn thì vợ chồng ko nghĩ cho nhau thì xin hãy nghĩ đến những đứa trẻ
E bố mất từ lúc còn bé.nên e hiểu cuộc sống của đứa bé thiếu cha thiếu mẹ thiếu tình cảm gia đình nó thiệt thòi tủi thân thế nào.cụ ko sống trong cảnh đấy nên cụ ko hiểu đc thì cũng đúng thôi,ko trách đc điều đấy.chả ai muốn hiểu cái điều đấy cả

TÔN

Xe container
Đối với những cụ chót yêu rồi cưới, giả sử có sinh con rồi thấy cuộc sống ngột ngạt phải ly hôn thì ĐÂY, một số người tởm lơm với các cụ, các mợ đấy. Haizz.
Cụ đang lái câu chuyện và kéo người khác đứng về phía mình đấy.cụ xem lại câu nói đầu tién của cụ đi
" Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì"
Cụ quá coi thường hôn nhân gia đình

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ko hợp thì giải thoát cho nhau. Chuyện này với tôi nó còn là 1 nét thể hiện xh văn minh. Nhưng dù li hôn cũng ko thể dứt luôn đứa con coi như ko có trên đời, ko trách nhiệm j cả. Nhiều trường hợp ly hôn người bố lại là người giành nuôi con. Bản thân tôi với vk cũng li dị. Khi lị dị tôi là người nuôi 2 đứa. Và cùng vì con nên 2 vc tôi vẫn sống với nhau dù ko có j ràng buộc.

thanhlam171

Xe tăng
Cụ đang lái câu chuyện và kéo người khác đứng về phía mình đấy.cụ xem lại câu nói đầu tién của cụ đi
" Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì"
Cụ quá coi thường hôn nhân gia đình
Vậy, xin cụ đọc giải nghĩa của tôi với cụ ở phía dưới có đoạn " Nếu con nhỏ vợ nuôi (Nếu có thoả thuận thích hợp giữa hai bên) " .

thanhlam171

Xe tăng
Đúng là ko hợp thì giải thoát cho nhau. Chuyện này với tôi nó còn là 1 nét thể hiện xh văn minh. Nhưng dù li hôn cũng ko thể dứt luôn đứa con coi như ko có trên đời, ko trách nhiệm j cả. Nhiều trường hợp ly hôn người bố lại là người giành nuôi con. Bản thân tôi với vk cũng li dị. Khi lị dị tôi là người nuôi 2 đứa. Và cùng vì con nên 2 vc tôi vẫn sống với nhau dù ko có j ràng buộc.
Vậy là cụ có điều kiện kinh tế hơn vụ cụ. Hay thế nào? Tôi dè dặt suy tư về vấn đề kinh tế nuôi con khi đứng trước toà. Để chứng minh con cái ở với ai thì tốt hơn.

TÔN

Xe container
Vậy là cụ có điều kiện kinh tế hơn vụ cụ. Hay thế nào? Tôi dè dặt suy tư về vấn đề kinh tế nuôi con khi đứng trước toà. Để chứng minh con cái ở với ai thì tốt hơn.
Ko biết cụ thế nào.nhưng e "nếu" có xảy ra li hôn thì e sẽ giành bằng đc quyền nuôi con.và kể cả nghèo e cũng chấp nhận bán máu bán mạng nuôi con ăn học

thanhlam171

Xe tăng
Ko biết cụ thế nào.nhưng e "nếu" có xảy ra li hôn thì e sẽ giành bằng đc quyền nuôi con.và kể cả nghèo e cũng chấp nhận bán máu bán mạng nuôi con ăn học
Vâng, sự thật là suy nghĩ thường khác với thực tế. Vợ cụ điều kiện kinh tế tốt hơn cụ, vợ cụ cũng muốn nuôi con và có phương án sống hậu ly hôn tốt thì ở VN cụ ít có cơ hôi, nếu ko muốn nói là gần như ko thể.
Chúng ta dừng ở đây cho các cụ khác vào khuyên em chủ thớt. Tránh loãng chủ đề.

Bastion.P

Xe container
Cụ hỏi luôn là nhà trai có bị nhà gái cho đổ vỏ gì ko đi cho nhanh?!

Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ

Yello

Xe tải
Giống như rất nhiều trường hợp đã qua, nếu như hai gia đình nam nữ không môn đăng hộ đối thì bọn trẻ khó khăn trong cuộc sống gia đình. Lý do là không thể tìm được tiếng nói chung.
Vẫn có rất nhiều trường hợp mặc dù không hề môn đăng hộ đối một tẹo nào nhưng mà đôi trẻ vẫn có thể lấy được nhau và sống tốt với nhau đến lúc không sống được với nhau nữa thì thôi. Bởi vì cuộc sống gia đình không nhất thiết là phải tìm được tiếng nói chung.
Sự hiểu biết về tiếng nói chung của tôi khá là ít vì vậy mà tôi đã từng và sẽ không trả lời những thắc mắc về tiếng nói chung.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Chắc con bé kia nó thấy dc ở thằng cháu cụ có ưu điểm gì đấy thì nó mới lao vào chứ.
Cụ làm sao hiểu dc cháu của cụ

Nhạc

Xe container
Hôn nhân là hên xui, thích cứ nhích đã tính gì nhiều

Hilux76

Xe hơi
Em thấy cụ Trung Nguyên cafe ngày trc khi lấy vợ rất nghèo còn nhà vợ rất giàu nhưng vẫn gây dựng dc cơ đồ hoành tráng.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì
đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ

Smile1102

Xe container
Quan trọng là em cụ có tự tin hay ko. Nếu tự tin thì okie, nếu ko tự tin mà cảm thấy hơi yếu thế thì thôi.
Gia đình cụ cũng thế nên tự tin, vì nói cho cùng mình cũng ko cần xin, ko cần nhờ thì sao phải xoắn.
Cứ độc lập và có tự trọng là sẽ ổn.
Nhà họ giàu nên cũng ko cần tiền, chỉ cần là ng tốt, có chí, có tự trọng và hợp nhau, yêu nhau là đc.
Ps: tuy nhiên 2 ng sinh ra có cùng đk thì sẽ dễ thấu hiểu và thông cảm nhau hơn. Nên khác hoàn cảnh muốn lâu bền thì phải hiểu biết, cảm thông và yêu nhau tha thiết.

Mr Chun

Xe tăng
Cứ cho chúng nó xoạc chán thì cưới

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Gà nhái không thấy biểu hiện khinh thường thì kệ chúng yêu nhau ;))