(KHÔNG MỘT AI BỊ BỎ LẠI PHÍA SAU) - OFER ĐỒNG LÒNG - ĐẨY LÙI COVID

Mợ Trần Thu Hoài Sài Gòn ủng hộ chương trình.
Xin chân thành cám ơn Mợ.

Thớt chìm quá ! Nhà cháu chỉ biết thông tin khi vào FB thì đọc được từ lão Sonrack. Vào OF gõ từ khoá thì lại ra 1 bài của nick đi bộ đăng từ bao giờ, không có thớt này. Nhà cháu đành đăng nhập nick trên FB luôn và có 1 chút gọi là để hưởng ứng phong trào " Chung tay chống dịch Covid " trên OF.
Cám ơn Bác nhiều. Lâu lắm không được diện kiến bác.

hairyscary

Xe điện
BTW, em xin một ý kiến nhỏ, là công việc thiện nguyện của OF sẽ không dẫn đến những hình ảnh tương tự như thế náy, vì sẽ không có lợi cho việc ngăn ngừa sự lây lan của dịch bệnh.
Nếu đây là môi trường mà các công nhân đang được cách ly, thì việc đảm bảo nghiêm ngặt các qui tắc cách ly sẽ khá là khó. Do vậy việc hỗ trợ cho họ phải đảm bảo giảm thiểu việc có nhiều người cùng một lúc như trong hình này.

Chỉnh sửa cuối:

hthhthhth

Xe hơi
Các chã bỏ ghim thớt này, để nó nhảy xuống bên dưới được kh ạ. Thi thoảng nhảy khỏi trang 1 thì comment cho nó lên. Thề là 4 thớt có ghim cháu không vào bao giờ, nên không để ý. Mặc định là cháu sẽ nhìn các thớt dưới dòng kẻ ngang đó. Hoặc đổi tên thớt cho mọi người biết.

@xichlo@

Xe điện
Cho em hỏi tí là đăng ký tài khoản ngân hàng trên điện thoại thì vào đâu và làm gì? :(

formen

Xe lăn
Cho em hỏi tí là đăng ký tài khoản ngân hàng trên điện thoại thì vào đâu và làm gì? :(
Cụ ra chi nhánh nh có tk của cụ đăng ký dịch vụ internet banking, ở đó cô giao dịch xinh xinh sẽ giúp cụ cài áp rồi hướng dẫn mây mây.

toimuondie

Xì hơi lốp
Cụ muốn đăng ký ngân hàng nào? Hiện giờ có nhiều ngân hàng cho phép cụ mở tài khoản mà không phải ra phòng giao dịch, tất nhiên sẽ hạn chế 1 số chức năng ví dụ mức tiền chuyển khoản bị hạn chế.
Đại khái cụ vào CH Play down app của ngân hàng đó về và làm theo hướng dẫn.

Các chã bỏ ghim thớt này, để nó nhảy xuống bên dưới được kh ạ. Thi thoảng nhảy khỏi trang 1 thì comment cho nó lên. Thề là 4 thớt có ghim cháu không vào bao giờ, nên không để ý. Mặc định là cháu sẽ nhìn các thớt dưới dòng kẻ ngang đó. Hoặc đổi tên thớt cho mọi người biết.
Cám ơn bác đã góp ý :)

Thực ra nếu là thớt bình thường thì cách của bác sẽ rất hợp lý. Nhưng đây là thớt khá đặc biệt, mang hơi hướng của cái sự nghiêm túc, vì nghiêm túc nên sẽ không có nhiều thành viên vào chém gió, cầy còm. Và nếu không có đội đấy thì thớt tụt sâu lắm, trôi 9-10 tầng là bình thường, lúc đấy sẽ càng không có ai nhìn thấy :)

toimuondie

Xì hơi lốp
Cám ơn bác đã góp ý :)

Thực ra nếu là thớt bình thường thì cách của bác sẽ rất hợp lý. Nhưng đây là thớt khá đặc biệt, mang hơi hướng của cái sự nghiêm túc, vì nghiêm túc nên sẽ không có nhiều thành viên vào chém gió, cầy còm. Và nếu không có đội đấy thì thớt tụt sâu lắm, trôi 9-10 tầng là bình thường, lúc đấy sẽ càng không có ai nhìn thấy :)
Ghim cũng được cụ ạ, nhưng đổi cái title đi.
Theo em title ghi rõ luôn là ủng hộ Covid thì sẽ nhiều người đọc. Title ghi như này nhiều người sẽ bỏ qua.
Đấy là em đoán vậy, đúng hay không thì em không biết.

Em ko rõ lí do gì thớt cũ ở chợ mất tiêu. Được sự cho phép cụ chủ thớt Chiến bơm e xin hầu chuyển cụ mợ ạ.
Mở đầu câu chuyện. E nói luôn là chỉ chém gió, xả stress, buôn dưa cho vui cụ mợ nhá.

Vào 1 ngày đẹp trời, cụ chủ có mua 1c XS của 1 shop, tiêu chí máy phải đẹp xịn chưa dùng để tặng gấu. Cầm trên tay chiếc máy trả bảo hành, có dán 1 lớp seal nilon trên màn hình. Về nhà tặng gấu chắc sẽ ưng lắm vì bất ngờ. Nhưng cuộc sống ko như màu hường :))...gấu ko dùng và phải trả lại, lý do em dự gấu cụ chủ chỉ thích mỗi polime thôi (tâm lý chung là vậy) e fun 😁

Máy vừa lấy, lỡ bóc tem và active lên rồi. Nhưng lại ko có bảo hành apple, thôi kệ cũng chả sao vì shop bh mà. Cầm cây máy trên tây, cụ chủ phân vân xem nên để dùng hay bán back lại. Mà nếu dùng thì máy bé quá, lỡ có giải trí xem fim heo... lại ko sướng mắt 😁(em fun). Thôi thì rao bán hay back lại vậy. 1 lúc sau alo picaso hỏi shop giá back lại nhiu? Nhập lại 9,5 thôi ối dồi ôi :)) Cụ chủ phải sốc lại tinh thần. Nhẩm tính mua 11,7-9,5 = 2,2 củ trong ngày ra đi . Thôi lại quyết rao chợ bán vớt vát thêm đồng để về nhà nộp thuế cho gấu. Dễ lắm :)) .The End.

Qua câu chuyện này em đúc rút kinh nghiệm là bán ai phôn lãi và giàu. Nào là lãi tình cảm, lãi cái bắt tay, lãi cốc trà đá =)).
Còn cụ mợ nghĩ sao ạ ;))

Ghim cũng được cụ ạ, nhưng đổi cái title đi.
Theo em title ghi rõ luôn là ủng hộ Covid thì sẽ nhiều người đọc. Title ghi như này nhiều người sẽ bỏ qua.
Đấy là em đoán vậy, đúng hay không thì em không biết.
Trong này có mấy Chã bên Quỹ vì cộng đồng OF. Chã Sonrack chã namcuif chã anhtuan_mlm chã Thích Là Bụp
Các Chã bên quỹ xem ý kiến của thành viên, muốn đổi tiêu đề thớt sao cho gây sự chú ý của cộng đồng. Đổi thế nào thì để em đổi ạ :)

Tài Huy ĐL

Đi bộ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chỉnh sửa cuối: