Khử mùi trong xe

Tư Triều

Xe hơi
Em cũng đồng ý với bác, nên dùng khử mùi than hoạt tính. Cái loại mà dùng trong tủ lạnh đấy. Nên mua loại của Nhật Bản tốt hơn nhiều.
Cụ cho địa chỉ mua loại tốt của Nhật được không ạ(b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
E thấy có loại khử các loại mùi trong xe bằng loại đèn gì đó Bác nào bán PM e cái nhé, e cứ hay hút thuốc nên mùi quá ai lên cũng chê mà k hút thì lại k lái đc :69::69::21::21:

cái máy khử mùi bằng ozon cũng được. nhưng khi bác hút thuốc thì chuyển điều hòa lấy gió ngoài, hơi hé tý cửa kính.

1 tuần vệ sinh hút bụi, giặt thảm, lau bên trong kính 1 lần là ok

GARU

Xe hơi
Các cậu dùng gì thì dùng,cái quan trọng là phải xử lý được phần gốc là nguồn gốc gây ra mùi chứ xử lý theo kiểu cắt ngọn tỉa cành như kiểu dùng mùi này nặng để át đi mùi kia thì thất sách và không dùng dài lâu được
Ý cụ QA là xử phần gốc là"KHÔNG HÚT THUỐC TRÊN XE":69: các cụ cứ tư vấn cái lọ cái chai o triệt để:21:

Europe

Xe buýt
Cái than hoạt tính có vẻ hay đấy. Em sẽ thử dùng.

WHITE TIGER

Xe container
Mua túi cà phê hạt rang cháy treo trong xe, đảm bảo mùi của nó át mọi mùi khác, em hay dùng túi cà phê mai hình như ở 98 Lê văn Hưu, tốt lắm:^)
Tớ ghét mọi loại mùi trong xe,xe không có mùi gì không khí càng trong lành.Ghét nhất mùi bánh mì trong xe,loại bánh mì bán thúng ngoài đường ấy,có người ăn xong là trên xe nặng mùi bánh mì kể cả đó là bánh mì không

Ý cụ QA là xử phần gốc là"KHÔNG HÚT THUỐC TRÊN XE":69: các cụ cứ tư vấn cái lọ cái chai o triệt để:21:
cậu chả hiểu câu của tôi,xử lý phần gốc là phải tìm nguyên nhân gây ra mùi trên xe để xử lý như nước có mùi ngấm vào thảm hay sàn.Còn cấm thì vẫn phải cấm những thứ gây mùi hoặc hạn chế

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ra Phùng Hưng, chỗ gần số 125, mua lấy 2 kg chè bồm loại dùng để bỏ vào quan tài ấy, về bọc giấy báo bỏ trong xe nó hút mùi tốt lắm

thienphuc

Xe điện
http://www.123mua.com.vn/xem?sp=RaFBZBUVdJ
em vừa phải vứt cái hộp này đi vì than ra xe cứ như xe mình đi bán than ý.chẳng tác dụng gì mà bẩn vô cùng.mọi khi sếp đi k ai dám hút nên thấy hữu dụng.nhưng từ hôm k có sếp đi anh em hút trên xe nó thành vô dụng.em bực mình ném vèo qua kính.giờ bột than nó dính các ngóc ngách nhìn bực mình quá khó làm sạch,bác nào biết chỉ em cách làm sạch than đi đừng bảo em thay mới
xin lỗi em hơi bức xúc vụ này mong các bác bỏ qua cho em
Tộ sư thằng nào làm ra làm bẩn xe mình có việc lại bực mình (sếp em mua chứ em k mua)

khoikhoi

Xe buýt
Mựa em cho mượn xe. Nó chở trẻ con ái dầm ra xe em. Giờ khai mù. Em rang Cà phê rắc quanh 4 cánh cửa mà giờ vẫn chưa hết mùi.:102::102::102:. Bực quá! Các cụ có cách nào nữa ko?

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Mựa em cho mượn xe. Nó chở trẻ con ái dầm ra xe em. Giờ khai mù. Em rang Cà phê rắc quanh 4 cánh cửa mà giờ vẫn chưa hết mùi.:102::102::102:. Bực quá! Các cụ có cách nào nữa ko?
bác mang ra bon rủa xe bảo nó lột hết thảm xe ra giặt, phơi khô rồi lại lắp lại. khi tháo thảm ra bác bảo chúng nó lau sàn xe thật kỹ, không có là bị gỉ đấy :) vì nước ngấm xuống sàn xe rất khó khô( kể cả để xe trời nắng to thì sàn xe vẫn không nóng như ghế xe được)

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
E thấy có loại khử các loại mùi trong xe bằng loại đèn gì đó Bác nào bán PM e cái nhé, e cứ hay hút thuốc nên mùi quá ai lên cũng chê mà k hút thì lại k lái đc :69::69::21::21:
Vào cái topic này lại thấy xe mình có mùi, !!. Tui hay ngồi lái xe này không thấy gì, nhưng bà xã cứ ngồi lên xe lại thấy mùi và bảo buồn nôn.
Đang nghi là tại cái mùi của mấy tấm chống ồn dưới sàn, Có cụ nào gắn mấy tấm chống ồn dưới sàn cho xe mà thấy mùi xe lạ không ?
( Hình như chống ồn có cao su non và nhựa đường thì phải)

duytrong

Xe lăn
thay tài mới ,tài không hút thuốc ấy .hết mìu ngay.em thề đấy.(k)

nguyenanhson

Xe buýt
Đã hút một điếu thuốc trên xe mà đóng của bật điều hòa thì chỉ có nước thay toàn bộ nội thất thì mới thực sự hết mùi! bác càng cho các mùi khác vào nó quyện lại càng kinh tởm!
May ra dùng khử Ion thì đỡ đôi chút chứ không thể hết được

info

Xe tải
Các bác có rất nhiều cách, em thấy bổ ích lém, nhưng tiện đây mong các bác giúp em. Xe nhà em để nhưng cay đắng là lũ chuột nó chui vào phần đầu xe rùi tè ra đó, nhất là phần lưới tản nhiệt và hốc gió, trời ơi bật điều hòa lên mũi em to hẳn ra rùi. Làm sao để tụi nó không vào các pác và làm sao cho hết khai bi giờ. Cảm ơn các bác trước!:6:

nguyenanhson

Xe buýt
chỉ còn nước tháo phần điều hòa ra xịt nước rửa cả đường ống gió

info

Xe tải
chỉ còn nước tháo phần điều hòa ra xịt nước rửa cả đường ống gió
Vâng, cảm ơn bác, em cũng đã nghĩ đến hướng đó rồi, nhưng khổ nỗi là tụi nó vẫn vào chứ không phải đã hết, nuôi thêm mấy con Cẩu để đuổi mà vẫn không ăn thua. Nản bác ah(b)

Câycau

Xe tải
cái việc khử mùi này khó ghê
nhiêu khi mình đi chả thấy mùi gì nhưng người ngoài vào là kêu ầm lên mùi này nọ
theo em thì quan trong nhất là dọn dẹp nội thất và giữ vệ sinh bảo dưỡng cái lọc gió liên tục, thứ hai là chỉ đi một mình
tiệt đối không chơi mấy anh ozzon hay sáp chỉ tto hỏng xe.
hay nhất là cho quả dứa vào, 1kg chè bồm, 1 kg than củi. mỗi tuần thay một lần đảm bảo thơm mát nhẹ nhàng
còn đã có thuốc lá hay nước *** thì quên luôn, phải thay hết thảm - da bọc

am_beagle

Xe tải
Vâng, cảm ơn bác, em cũng đã nghĩ đến hướng đó rồi, nhưng khổ nỗi là tụi nó vẫn vào chứ không phải đã hết, nuôi thêm mấy con Cẩu để đuổi mà vẫn không ăn thua. Nản bác ah(b)
Sao bác không nuôi mèo ? Cẩu chỉ ghét... lá mơ thôi, chứ nào ghét ...chuột ?

:))