Khu vực Cầu Giấy rửa xe ở đâu?

kienvinh

Xe lăn
Câu hỏi này có thể có trên diễn đàn rồi, nhưng các cụ thông cảm nhá, sự vật hiện tượng nó luôn biến đổi chứ không đứng im :D Hôm nay chỗ này làm tốt mai lại có thể ẩu; Hôm nay đoạn này chưa có mai lại có cửa hàng mới khai trương đi vào kinh doanh.

Em thì hay rửa xe ở đường Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài) nhưng hôm nay thấy bọn nó làm chán quá, rửa thì không sạch, vết phân chim còn nguyên, cát vẫn dính trên xe mà cứ lấy giẻ lau lấy lau để.

QUy trình bọn này gồm có khi bắt đầu đưa xe vào thì xịt nước áp lực cao ầm ầm cho ướt xung quanh xe, sau đó phun foam (bọt xà phòng), sau đấy dùng giẻ lau, chỗ nào xa thì dùng cây chổi như chổi lau nhà để gạt. Sau đó phụt nước lần nữa, lấy giẻ lau khô, trả xe cho khách.

Chỗ em rửa xe nó lấy 30 nghìn + 10 nghìn hút bụi trong xe. Em nghĩ, chỗ nào mà tính 50 nghìn cũng được nhưng phải rửa sạch sẽ tử tế chứ rẻ vài nghìn bây giờ giải quyết vấn đề gì đâu.

nguyenhung_yd

Xe đạp
em thấy là khu vực cầu giấy có rất nhiều trạm rửa xe cho bác mà.
dọc trên đường Trần Thái Tông và đối diện với cổng công viên Dịch vọng Hậu bác ah.

zuanh88

Xe buýt
Bác ra Nghĩa Tân chỗ bãi để xe ý bác. có nhiều hàng nhưng đừng vào 2 hàng bên trong bãi để xe

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Cụ ra ngay đầu ngã 3 Vạn Bảo-Kim Mã, chỗ cái đường mới mở đi qua bãi xe ngọc khánh cũng đc cụ ạ.

luklak

Xe điện
Cầu giấy rất nhiều c h rửa xe, cụ kg cầu kỳ thì ra chỗ nào cũng được nhưng e thấy toàn kiểu bãi dù, rửa ẩu bẩn vd như đầu ng khánh toàn-ng văn huyên, cuối tô hiệu - nps, trần thánh tông ....
Nếu muốn rửa dầu xịn thì cụ ra báo đỏ - trần q hoàn, trước có 1 cụ of mở ở đầu ng văn huyên dưng bay giờ rủa cũng ẩu bẩn.

chipthoi

Xe đạp
trên cầu giấy e thấy anh báo đỏ ok đấy, e rửa mấy lần rùi, tiếc cái là e ko ở gần khu vực đó nên khó thành khách thường xuyên

Teu beo

Xe tải
Chỗ Báo Đỏ gần nhà em nhưng cũng thỉnh thoảng em mới rửa, cơ bản là ổn có điều giá hơi đắt. Xe em Focus Hatchback trước mất 60k mới tăng lên 70k.

subalu

Xe máy
Câu hỏi này có thể có trên diễn đàn rồi, nhưng các cụ thông cảm nhá, sự vật hiện tượng nó luôn biến đổi chứ không đứng im :D Hôm nay chỗ này làm tốt mai lại có thể ẩu; Hôm nay đoạn này chưa có mai lại có cửa hàng mới khai trương đi vào kinh doanh.

Em thì hay rửa xe ở đường Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài) nhưng hôm nay thấy bọn nó làm chán quá, rửa thì không sạch, vết phân chim còn nguyên, cát vẫn dính trên xe mà cứ lấy giẻ lau lấy lau để.

QUy trình bọn này gồm có khi bắt đầu đưa xe vào thì xịt nước áp lực cao ầm ầm cho ướt xung quanh xe, sau đó phun foam (bọt xà phòng), sau đấy dùng giẻ lau, chỗ nào xa thì dùng cây chổi như chổi lau nhà để gạt. Sau đó phụt nước lần nữa, lấy giẻ lau khô, trả xe cho khách.

Chỗ em rửa xe nó lấy 30 nghìn + 10 nghìn hút bụi trong xe. Em nghĩ, chỗ nào mà tính 50 nghìn cũng được nhưng phải rửa sạch sẽ tử tế chứ rẻ vài nghìn bây giờ giải quyết vấn đề gì đâu.
Bác tham khảo ở đây xem có địa chỉ nào giúp bác đc ko :D http://www.otofun.net/threads/323626-dia-chi-rua-xe-tin-cay

meguiars

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

dinhhoat

Xe hơi
Website
www.valpaseevn.com

Em sợ nhất các chỗ có qui trình dùng gạt nước cũ gạt nước rồi lau thế mới đáng sợ. Về đến nhà ngồi mà xót xe xước hết sơn.

1975

Xe tải
Mời Bác qua bên em tham khảo thêm 5 Phan Kế Bính - Liễu Giai, rửa xe có máy lạnh ngồi quan sát bằng camera rất ổn. Mong Bác ủng hộ và cho ý kiến !
Rửa xe, hút bụi chỗ các cụ giá rổ thế nào nhỉ?

PICK UP

Xe tải
Ở khu vực Nghĩa Tân - Cầu Giấy rửa xe buồn cười lắm, em đi làm lốp, tiện mồm hỏi thằng cu làm lốp là ở đây nhà nào rửa xe cẩn thận. Nó bẩu trước đây thì nhà hàng xóm, còn bi giờ có hàng mới mở đối diện chéo ổn hơn. Em rửa cả hai nơi thấy chả khác gì nhau, hôm sạch hôm bẩn theo thời tiết ấy.
Em thấy bọn rửa xe có tuổi một chút làm có trách nhiệm hơn mấy thằng teen vừa làm vừa buôn điện thoại các bác ạ.
Hom nào rủng rỉnh time và tiền em sẽ qua Báo đỏ rửa phát vậy.

dungsonax

Xe máy
C.Ty CP Báo Đỏ số 4/37 - Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy
Ở khu vực Nghĩa Tân - Cầu Giấy rửa xe buồn cười lắm, em đi làm lốp, tiện mồm hỏi thằng cu làm lốp là ở đây nhà nào rửa xe cẩn thận. Nó bẩu trước đây thì nhà hàng xóm, còn bi giờ có hàng mới mở đối diện chéo ổn hơn. Em rửa cả hai nơi thấy chả khác gì nhau, hôm sạch hôm bẩn theo thời tiết ấy.
Em thấy bọn rửa xe có tuổi một chút làm có trách nhiệm hơn mấy thằng teen vừa làm vừa buôn điện thoại các bác ạ.
Hom nào rủng rỉnh time và tiền em sẽ qua Báo đỏ rửa phát vậy.
Hôm nào có time thui bác, giá nhà e cũng cao nhưng làm gì đến mức phải hôm nào bác có tiền mới qua bên nhà e rửa xe được :))

inochi

Xe điện
Qua 55 Phan Kế Bính, 60K rửa và hút bụi, nói chung là sạch sẽ, hài lòng đáng đồng tiền bát gạo ở đây dùng hóa chất Mỹ

ronie1407

Xe tải
Qua 55 Phan Kế Bính, 60K rửa và hút bụi, nói chung là sạch sẽ, hài lòng đáng đồng tiền bát gạo ở đây dùng hóa chất Mỹ
55 Phan kế bính hay số 5 Phan kế Bính ạ? Rửa ở đây ko hút bụi thì bao nhiêu cụ?

trungnh

Xe tăng
Em hay qua chỗ nội thất Minh Ngọc, gần cây xăng trên đường Nguyễn Phong Sắc rửa, sạch sẽ, cẩn thận, mấy cậu thợ cũng lành, thấy rửa xong mang miếng mút ra lau cả mấy khe gió điều hòa.

thichxeoto

Xe điện
Em về Hà Nội có việc và cũng rửa xe mấy lần ở chỗ rửa xe vỉa hè nói chung là Nhanh+ẩu=50k (Trừ mấy cụ trên of nhưng em chưa rửa bao giờ) mất tiền xe khô nhìn đến bực, không bằng miền núi quê em 40k cẩn thận, sạch không tỳ vết từ trong ra ngoài.

Meo Thamlam

Xe lăn
Em sợ nhất các chỗ có qui trình dùng gạt nước cũ gạt nước rồi lau thế mới đáng sợ. Về đến nhà ngồi mà xót xe xước hết sơn.
Chỗ gần cơ quan em cũng có 1 bọn chuyên như vậy, em toàn bắt chúng nó bỏ cái gạt nước đi, lau bằng giẻ !

phongvvv

Xe tải
Cầu giấy rất nhiều c h rửa xe, cụ kg cầu kỳ thì ra chỗ nào cũng được nhưng e thấy toàn kiểu bãi dù, rửa ẩu bẩn vd như đầu ng khánh toàn-ng văn huyên, cuối tô hiệu - nps, trần thánh tông ....
Nếu muốn rửa dầu xịn thì cụ ra báo đỏ - trần q hoàn, trước có 1 cụ of mở ở đầu ng văn huyên dưng bay giờ rủa cũng ẩu bẩn.
Chuẩn ạ, mới mở thì rửa còn tử tế. Đông lên chút là ẩu ngay
Em chả thấy chỗ nào rửa cẩn thận như chủ xe yêu cầu vì đâu phải xe của họ. Mình tự rửa thì lại không sạch được như họ, túm lại là vẫn phải mang ra hàng thôi. Có điều nên để ý để can thiệp tránh về nhà nó khô lại tức lộn ruột :)