[Funland] Khúc Tráng Ca Hòa Bình

KA:18-78

Xe tăng
Các cụ xem qua truyền hình mà còn thấy xúc động, nếu được ngồi xem trực tiếp như các bác nguyên thủ thì không cầm nổi nước mắt được đâu ạ… Nghiêng mình trước anh linh các liệt sỹ, các bậc tiền nhân đã ngã xuống vì độc lập tự do của đất nước. Cảm ơn đạo diễn và các nghệ sỹ đã miệt mài lao động nghệ thuật..

xedieu

Xe cút kít
Chương trình hay, hiếm khi thấy các bác lãnh đạo rơi nước mắt nhiều như vậy!

Minh Sang 2019

Xe tải
Dạ cụ, nếu mộ phần chưa được quy tập thì không nói. Em đang nói những mộ phần đã được quy tập ở các nghĩa trang địa phương ấy ạ. Như trường hợp nhà em, quê Hà Nam Ninh, mộ phần ở nghĩa trang Bình phước, thông tin trên bia mộ chính xác nên người dân ở đó mới biên thư về xã để kết nối gia đình.
E chỉ có ý tưởng là cho lực lượng đoàn thanh niên các xã đi ghi chép, chụp ảnh thông tin bia mộ ở các nghĩa trang, tập trung tại 1 website. Trên website đó cho phép tìm kiếm tương tự (không cần chính xác 100%) thì sẽ giúp ích được rất nhiều gia đình. Vì các gia đình mà chưa tìm đc mộ phần người thân thực sự rất đau lòng, thời gian thì không còn nhiều.
Cụ nói đúng. Bác em vẫn chưa tìm được! Tìm trên web thì ko có? Vậy còn hy vọng ở 1 nghĩa trang nào đó

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chỉ là tuyên truyền. Nhà em đủ đắng cay cầm súng nên chẳng để ý có chương trình này...

dr_tiep

Xe tải
Chương trình ý nghĩa gặp ngay mẹ TL hát em chỉ muốn tống phát vào alo …
Đúng là không thẩm nổi cụ ạ. Tạ Minh Tâm hát cũng không đủ da diết. Còn mấy trang Beat đưa tin thì cũng chế cháo, bảo bác TT khóc rưng rưng khi nghe bài hát Màu Hoa Đỏ mà chương trình có bài này đâu.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com

Hôm qua em thấy ảnh này mà buồn mãi, thực sự mỗi lần nhìn con em có thể thoải mái vui đùa em càng thấy trân trọng công ơn của các anh hùng liệt sĩ đã ngã xuống

zinhaicau

Xe điện
Có những liệt sĩ hy sinh lúc còn quá trẻ. Bức ảnh này nhiều ngày nay được đăng tải trên các trang mạng điện tử. Đúng là một đất nước anh hùng, dân tộc anh hùng
Nhìn anh trẻ quá, cỡ 16t theo cảm nhận. Đau thương bởi chiến tranh đâu phải trò đùa.

quy la tien

Xe điện
Gớm cụ cứ làm như ai cũng có lòng tự trọng ấy. Nếu có thì họ đã chọn cách sống để ko áy náy với lương tâm rồi. Nhiều ông nói đến mấy vấn đề này còn chém hùng hồn cơ, em nghe xong còn cảm động rưng rưng nước mắt. Vài năm sau thì em thấy ông ý chuyển vào lò 😂
Lòng tự trọng ai cũng có cụ ơi, vđ là những con người ấy từng ở quân ngũ vào sinh ra tử, có công ( như anh Hóa, mấy tướng....) thì khác mấy ông khác, ý em là vậy.

Vanh234

Xe buýt
Nhà em 2 liệt sĩ đều đã được quy tập về nghĩa trang quê nhà, trong đó 1 người tìm được do người dân địa phương có mộ phần thư báo cho gia đình khoảng những năm 2000 (sau này người đó có thu phí của gia đình ạ). Nhưng em xem báo đài thì vẫn còn rất nhiều gia đình chưa có thông tin về mộ phần người thân. Em thử tra thông tin của 2 liệt sĩ nhà em trên cổng thông tin quốc gia http://thongtinlietsi.gov.vn/tra-cuu thì đều không thấy thông tin. Thiết nghĩ việc tổng hợp kho dữ liệu về mộ phần các liệt sĩ của các nghĩa trang khắp đất nước là 1 việc đơn giản mà sao bộ LDTBXH mãi chưa hoàn tất.
Cụ kiểm tra lại thông tin nhập vào hệ thống để tra cứu xem chuẩn chưa.
Hôm qua đọc bài trên báo em cũng vào tra thử thì lúc đầu không ra, sau em tra lại thì có thông tin đến tận “ô mộ” số bao nhiêu,… Nhưng nhà em là quy tập về nghĩa trang chứ không đưa về địa phương.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liệt sỹ nam trẻ nhất của Việt Nam có lẽ là anh Kim Đồng, còn nữ là chị Võ Thị Sáu

Một dân tộc anh hùng bất khuất như thế nên không có kẻ xâm lược nào nuốt trôi được mảnh đất hình chữ S hàng nghìn năm qua.

Như cựu bộ trưởng quốc phòng Mỹ Mc Manara nói, chúng tôi đã sai lầm ở Việt Nam, quân đội Mỹ có thể đánh bại mọi đạo quân khác trên thế giới, nhưng không thể đánh bại một dân tộc

Xedapdien2016

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại thông tin nhập vào hệ thống để tra cứu xem chuẩn chưa.
Hôm qua đọc bài trên báo em cũng vào tra thử thì lúc đầu không ra, sau em tra lại thì có thông tin đến tận “ô mộ” số bao nhiêu,… Nhưng nhà em là quy tập về nghĩa trang chứ không đưa về địa phương.
Ôi, em cảm ơn cụ, đúng là hôm qua em lười bật Unicode nên gõ tên không dấu. Hôm nay em tìm theo tên đầy đủ có dấu thì có ra thông tin chi tiết rồi ạ.

ntpine

Xe tải
"Sống bám đá đánh giặc, chết hóa đá bất tử...Thành lũy đôi mươi, bờ cõi non sông đời đời" anh Trương Quý Hải, cùng đồng đội và ca sỹ Đông Hùng hào khí sâu lắng, tuyệt quá. Cùng phóng sự mang lại kỷ vật gia đình sau đó vài phút thì TT và bao người khóc

Xedapdien2016

Xe hơi
"Sống bám đá đánh giặc, chết hóa đá bất tử...Thành lũy đôi mươi, bờ cõi non sông đời đời" anh Trương Quý Hải, cùng đồng đội và ca sỹ Đông Hùng hào khí sâu lắng, tuyệt quá. Cùng phóng sự mang lại kỷ vật gia đình sau đó vài phút thì TT và bao người khóc
Không biết em có ủy mị quá không, nghe cái câu "Bờ cõi non sông đời đời" mà cứ rưng rưng cụ ạ

Năm nay chúng ta đã sòng phẳng với lịch sử, không né tránh không ngại đụng chạm khi tổ chức một điểm cầu ở nghĩa trang liệt sĩ Vị Xuyên. Em mới lên trên đó cách đây mấy tháng, vào nghĩa trang Vị Xuyên, lên cây hương cao điểm 468 nhìn lên cao điểm 685. Xúc động.

nguyen_kia

Xì hơi lốp
Nhà e, có cậu ruột Liệt sỹ hi sinh thời chống Pháp, chú ruột liệt sỹ hi sinh thời chống Mỹ tại Quảng Trị năm 1972. Cả 2 đều ko tìm được mộ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nào đó khóc vào ngày này khi chứng kiến nỗi đau của những gia đình mất mát và vì sự hy sinh của các liệt sỹ, hy vọng họ biết hy sinh chút lòng tham danh vọng tiền tài thời bình này để Tổ quốc được hùng cường.
Cách đây hơn 3 chục năm gia đình em đi tìm mộ bác là anh trai mẹ em hy sinh ở Quảng Trị, bao năm trời anh em con cháu mới tìm được, xin thủ tục để đưa về nghĩa trang liệt sỹ quê nhà theo trình tự quá lâu nên tự túc mà đi..và rất may nghĩa trang liệt sỹ trong kia họ hỗ trợ cho gia đình nhanh chóng để đón bác về.