[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Sophia2020

Xe hơi
Hôm nay em đi khám sức khoẻ định kỳ. Nói định kỳ chứ hơn nửa năm rồi em mới đi khám lại, chủ yếu vì lười và ghét cảm giác ngao ngán khi nhận kết quả. Tiểu đường, gan… bác sĩ nói ko thể khỏi, lần nào nhìn các chỉ số lủng củng bập bênh cũng chán chường. Hôm nay một bác sĩ mới, nhìn kết quả cũ của em ái ngại “Chị còn trẻ thế này, sẽ vất vả lâu đấy”. Ấy vậy mà thật kỳ diệu, lần đầu tiên sau 7 năm em nhận kết quả sức khoẻ hoàn toàn bình thường, bác sĩ cũng ko còn gì để nói. Em hay bị bệnh tật ám ảnh với suy nghĩ sống ko được lâu, nhưng hôm nay em đã khóc vì cảm thấy mình vẫn còn có thể khoẻ mạnh như người bình thường. Ít nhất cũng có thêm hy vọng vào tương lai.
Chúc mừng mợ nhé, mừng quá.

Amethyst2020

Xe buýt
Nhà cháu thì phải định kỳ 3 tháng một lần đây. hiện tại sức khỏe vẫn tốt nhưng lâu dài chắc khó. Nghĩ đến là thấy buồn lúc đầu nhận kết quả thấy hụt hẫng và suy nghĩ nhiều lắm nhưng sau vài năm cũng đỡ hơn. Giờ thay đổi lối sống hoàn toàn ăn uông kiêng khem, mong rằng sẽ được vui như Mợ.
Nói thực với cụ em ko kiêng khem gì đâu ạ, có giảm ăn nhưng ko kiêng, chè kem bánh ngọt em vẫn chén, hoa quả ngọt ăn trừ bữa. Em còn trẻ (so với tuổi bệnh) nên vẫn còn ham ăn uống. Những năm đầu kiêng lắm nhưng kết quả cũng chỉ được nói là ổn so với người có bệnh. Nhưng bây giờ thì tốt kể cả so với người bình thường (HbA1c có 5%). Trước gan nhiễm mỡ, men gan cứ gấp mấy lần suốt mấy năm dù tiêm truyền đủ loại thuốc, thế mà giờ về bình thường. Em thấy cơ thể con người thật kỳ diệu đấy, đến tuổi này vẫn có thể phục hồi được.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cái gì cũng có giá cccm nhờ
Lúc rảnh rỗi chơi dài, chỉ chơi với tập, chán cũng ốm.
Lúc bận bù đầu, ko có time chơi với tập, cũng ốm
:D

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Hnay con em đã nhận đc kết quả apply Mỹ và đã đỗ ED1, trường trong Top 20 LAC ạ.
Bây giờ em đang ko ngủ đc và đang đọc thêm thông tin về trường đây ạ :D
Em khoe một tí :D
Chúc mừng mợ, em sắp bước sang 50 rồi mà con cái vẫn còn lo nghĩ quá. Đứa lớp 11, đứa lớp 7 chưa ra đâu với đâu, tính cách mỗi ngày một khác

Smile1102

Xe container
Chúc mừng mợ, em sắp bước sang 50 rồi mà con cái vẫn còn lo nghĩ quá. Đứa lớp 11, đứa lớp 7 chưa ra đâu với đâu, tính cách mỗi ngày một khác
Cảm ơn cụ, con bé này làm em lo lắng vì nó ko chăm chỉ quyết tâm. Nhưng nó cũng khá may mắn cho tới thời điểm này ạ.
Con nhà cụ đều trong thời kỳ vàng của ẩm ương nên đau đầu là đúng rồi. Em cũng vậy nè, vẫn đang đau đầu với nó :).
Nhưng bạn nhà em có vẻ cứ chậm rãi đủng đỉnh rồi cũng đâu vào đấy ạ.

TorienT

Xe container
Hnay con em đã nhận đc kết quả apply Mỹ và đã đỗ ED1, trường trong Top 20 LAC ạ.
:D Ôi chúc mừng thông gia, quả này phải khao to thôi. Đúng là mất tiền mà sướng.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em cảm ơn cụ anh ạ.
Năm nay giữa lúc kinh tế khó khăn lại có cái tết to mợ nhỉ, cũng là món quà lớn dành cho ông bà nội ngoại 2 bên, các cụ khéo vui và tự hào hơn mẹ cháu nhiều mợ ah ~o)

Smile1102

Xe container
Năm nay giữa lúc kinh tế khó khăn lại có cái tết to mợ nhỉ, cũng là món quà lớn dành cho ông bà nội ngoại 2 bên, các cụ khéo vui và tự hào hơn mẹ cháu nhiều mợ ah ~o)
Ông bà hai bên chả hiểu gì đâu, thấy tốn tiền là rén ạ :D
Còn em thì mừng nhưng cũng lo tiền đây. Cơ mà còn đc lo là vui rồi ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ông bà hai bên chả hiểu gì đâu, thấy tốn tiền là rén ạ :D
Còn em thì mừng nhưng cũng lo tiền đây. Cơ mà còn đc lo là vui rồi ạ.
Ui ông bà vui lắm ấy, thấy cháu nó ngoan và giỏi còn tự hào hơn nhiều. Giờ chỉ có các cháu mới mang lại niềm vui cho ông bà nhiều thôi, chứ bố mẹ chúng ông bà coi thường thôi em ah :))

Smile1102

Xe container
Ui ông bà vui lắm ấy, thấy cháu nó ngoan và giỏi còn tự hào hơn nhiều. Giờ chỉ có các cháu mới mang lại niềm vui cho ông bà nhiều thôi, chứ bố mẹ chúng ông bà coi thường thôi em ah :))
Vâng ông bà giờ lại trông mong thế hệ tiếp theo. Anh em mình là xong rồi chả còn gì mà trông đợi.
Nhưng mà như nhà em các cụ bảo đi Mỹ là gì vừa xa vừa tốn ấy anh 😂😂😂

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vâng ông bà giờ lại trông mong thế hệ tiếp theo. Anh em mình là xong rồi chả còn gì mà trông đợi.
Nhưng mà như nhà em các cụ bảo đi Mỹ là gì vừa xa vừa tốn ấy anh 😂😂😂
Các cụ nói vậy thôi bởi không muốn xa các cháu. Nhà anh mỗi lần về thăm ông bà nội ngoại, nếu chỉ có 2 vợ chồng thì câu đầu tiên là các cụ nói: chúng nó (các cháu) đâu rồi :))

Binhyennoiay

Xe điện
Chúc mừng gia đình mợ nha. Con gái thật là xuất sắc.

TorienT

Xe container
Ui giời, em trong mắt u em giờ không bằng con chó, con mèo ấy chứ. Chỉ có cháu bà là nhất thôi =))

Smile1102

Xe container
Các cụ nói vậy thôi bởi không muốn xa các cháu. Nhà anh mỗi lần về thăm ông bà nội ngoại, nếu chỉ có 2 vợ chồng thì câu đầu tiên là các cụ nói: chúng nó (các cháu) đâu rồi :))
À cái này ông bà nào cũng thế ạ :)