[Funland] Khuyên vợ mua chung cư để ở

Taihoatu

Xe lăn
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Cụ ko khuyên đc thì ở đây ai khuyên đc, nhưng cá nhân e thích nhà đất hơn chung cư, nhà nhỏ tý cũng đc, nhưng gần trung tâm tí

sakai_yo

Xe lăn
E là mợ, đang ở cc, nhà 2 con nhỏ. E thấy có một số lợi ích sau: 1- an ninh tốt, về quê cả tháng vẫn yên tâm. 2- trông con dễ, vừa nấu ng vừa trông được. Vừa nấu vừa thu quần áo, phơi quần áo được. 3- mưa nắng trẻ con vẫn chơi đc ngoài hành lang và nhà hàng xóm. 4- đỡ nồm ẩm rất nhiều so với nhà đất, mùa đông ấm hơn nhà đất rõ rệt. Nhà nào con nhỏ mới thấy chuyện nồm ẩm nó ảnh hg đến ntn. 5- hàng xóm k soi nhau như nhà đất. 6- có chỗ để oto xe máy dưới hầm nên tiện, k bẩn nhà, k ngửi mùi xăng. 7-đa số vc trẻ nên văn minh hơn. 8- nhiều tiện ích hơn nhà trong ngõ: siêu thị ngay tầng 1, trường mầm non ngay trong khu, cafe ăn sáng trong khu luôn.

xegiacmo

Xe container
Mua nhà cc khi cụ xác định lực còn cày được để đổi được căn khác , cùng tầm tiền thì ở cc tốt hơn nhà đất nhưng chi phí là cao hơn

khanhtx8

Xe tăng
E là mợ, đang ở cc, nhà 2 con nhỏ. E thấy có một số lợi ích sau: 1- an ninh tốt, về quê cả tháng vẫn yên tâm. 2- trông con dễ, vừa nấu ng vừa trông được. Vừa nấu vừa thu quần áo, phơi quần áo được. 3- mưa nắng trẻ con vẫn chơi đc ngoài hành lang và nhà hàng xóm. 4- đỡ nồm ẩm rất nhiều so với nhà đất, mùa đông ấm hơn nhà đất rõ rệt. Nhà nào con nhỏ mới thấy chuyện nồm ẩm nó ảnh hg đến ntn. 5- hàng xóm k soi nhau như nhà đất. 6- có chỗ để oto xe máy dưới hầm nên tiện, k bẩn nhà, k ngửi mùi xăng. 7-đa số vc trẻ nên văn minh hơn. 8- nhiều tiện ích hơn nhà trong ngõ: siêu thị ngay tầng 1, trường mầm non ngay trong khu, cafe ăn sáng trong khu luôn.
Chuẩn như mợ nói, chung cư sướng muôn đường, nhưng nó chỉ sướng khi đấy không phải nhà của mình thôi mợ.

Nhà em mới hơn 2 năm bắt đầu mốc ở trần và mép tường ( khu vực 4 bề ko tiếp xúc với nước ), chân tường quanh nhà tắm bục vữa và mốc hết. Đồ vệ sinh và bếp bắt đầu hỏng cần thay thế. Sàn gỗ bắt đầu ọp ẹp, chắc đôi năm nữa là vứt. Tường cách âm kém, oánh con hay thậm thụt nhà hàng xóm nghe thấy hết. Nhà em là chung cư của CT36 xây, giá rẻ.

Còn chung cư 40tr trở lên thì chắc kéo thêm được vài năm nữa rồi cũng thế thôi, cụ nào ở royal hoặc time vào cho nhận xét, vì ở đây theo em là dịch vụ với cđt ổn nhất rồi.

May không phải nhà em mua nên thấy vẫn vui vẻ vì đôi năm nữa là trả lại nhà cho chủ nhà =))

Hôm tết em qua Long Biên thăm nhà 1 ông anh chủ thầu, nhà xây 12 năm mà như mới, chưa sơn lại lần nào. Thấy ngay sự khác nhau giữa chung cư và nhà mình xây

humer

Xe điện
Thuê căn chung cư ở thử xem vợ có thích ko đã

LienPhuong

Xe điện
Em cần nghe nhận xét của các cụ mợ ở nhà cc trung bình (2 -3 tỷ) mà ở trên 10 năm cho review, ở ngắn hơn thì hơi khó đánh giá.

poiuy

Xe cút kít
Cũng dễ thôi, cứ đi xem nhà đất rồi để ý đặc điểm tệ của nó mà chê thật lực vào, xem chán rồi là hết muốn mua. Nhà đất bán thì 99% là xấu, nhà đẹp giá sẽ rất cao.

AT_Speed

Xe tăng
Có tuổi rồi giờ mấy khi đc cứng đâu. Nên có có hội với vợ là e cứng ngay. Mình cứ ú ớ vợ nó đc thể cụ ạ. Ko theo mình thì theo về nhà bm vợ thế thôi. E là cứ lói phét tí cho máu😂😂😂

sakai_yo

Xe lăn
Chuẩn như mợ nói, chung cư sướng muôn đường, nhưng nó chỉ sướng khi đấy không phải nhà của mình thôi mợ.

Nhà em mới hơn 2 năm bắt đầu mốc ở trần và mép tường ( khu vực 4 bề ko tiếp xúc với nước ), chân tường quanh nhà tắm bục vữa và mốc hết. Đồ vệ sinh và bếp bắt đầu hỏng cần thay thế. Sàn gỗ bắt đầu ọp ẹp, chắc đôi năm nữa là vứt. Tường cách âm kém, oánh con hay thậm thụt nhà hàng xóm nghe thấy hết. Nhà em là chung cư của CT36 xây, giá rẻ.

Còn chung cư 40tr trở lên thì chắc kéo thêm được vài năm nữa rồi cũng thế thôi, cụ nào ở royal hoặc time vào cho nhận xét, vì ở đây theo em là dịch vụ với cđt ổn nhất rồi.

May không phải nhà em mua nên thấy vẫn vui vẻ vì đôi năm nữa là trả lại nhà cho chủ nhà =))

Hôm tết em qua Long Biên thăm nhà 1 ông anh chủ thầu, nhà xây 12 năm mà như mới, chưa sơn lại lần nào. Thấy ngay sự khác nhau giữa chung cư và nhà mình xây
Nhà em chung cư thường - nhưng em tự cải tạo lại hết. Sau 5 năm thì e chỉ có nhu cầu sơn lại chứ sàn gỗ vẫn tốt- kể cả chỗ bếp em cũng lát gỗ. Đèn LED thì túc tắc phải thay.
Em thì cũng vào nhiều nhà mặt đất chơi rồi, mùa đông lạnh lắm ợ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Cụ nói chuẩn, nhưng cho em hỏi cái nhà 12 năm như mới xây hết bao nhiêu tiền?

Jetu

Xe điện
Tiền đó mua đất còn khó thì đào đâu ra nhà, lại tận 4 tầng, cụ ra đề bài thế ai giải được? giờ này muốn mua đất tàm tạm cũng phải cầm trong tay 3.5 tỏi trở lên.
À, là vì cụ Sazi ở trên nói như thế đấy, nên tôi mới hỏi cụ ấy, biết đâu mua được miếng hời, hờ hờ :)

Sazi

Xe điện
À, là vì cụ Sazi ở trên nói như thế đấy, nên tôi mới hỏi cụ ấy, biết đâu mua được miếng hời, hờ hờ :)
Có 2-2.5 tỷ, chịu khó ở nhà mặt đường (ồn tý) mua khoảng 180-250 m2 mặt đường Trần Hưng Đạo, Hai bà trưng. Mua xong xây khoảng 3-4 tầng mà ở, tội gì mua chung cư Hà đông.

messi1986

Xe buýt
2 tỏi mà vừa mua đất vừa xây nhà thì hơi căng

Mrphamvn

Xe tăng

hà em ở roy, chung cư này 6-7 năm tuổi rồi vẫn ngon lành cụ ợ

Sức khỏe em hơi đuối, em thấy ở chung cư thấy khỏe hơn hẳn. Còn ở Hn em sẽ ko chuyển xuống nhà đất. Chỉ xuống nahf đất nếu chuyển nhà về Nha Trang, Đà nẵng. Trừ việc khó khăn trong việc nuôi mèo ra thì em thấy nhà chung cư tốt hơn mọi mặt ka ka

Review của em

Lạt

[Tịch thu bằng lái]
Ngược với nhà em! Em thì ở cc hay đất ko quan trọng, quan trọng là con đi học tiện, bố mẹ đi làm tiện. Có tiền thì đầu tư mua đất, ko có thì tìm chỗ tử tế chút mà chui ra chui vào đã. Cùng tầm tiền, lại ít, thì theo em nhà đất ở chắc chắn khổ hơn cc.

Mr met

Xe tăng
Có 2-2.5 tỷ, chịu khó ở nhà mặt đường (ồn tý) mua khoảng 180-250 m2 mặt đường Trần Hưng Đạo, Hai bà trưng. Mua xong xây khoảng 3-4 tầng mà ở, tội gì mua chung cư Hà đông.
:)) cơ bản là đường đó ở thành phố hay thị xã nào cụ nhờ?! Troll cc kinh lên đc!?

Sazi

Xe điện
:)) cơ bản là đường đó ở thành phố hay thị xã nào cụ nhờ?! Troll cc kinh lên đc!?
Ở Hà Nội, vào ngõ mua được 500-700 m2 nhà vườn. Khuyên thật vợ cụ chủ, có hơn 2 tỷ nên mua nhà đất + khu vườn ở thoáng mát và thoải mái hơn chung cư nhiều.
P.s Trước tết, đứa bạn mua mảnh gần 1200 m2 ở Hồ tây giá 1.3 tỷ, xây 2 tầng mất 1 tỷ. Nói chung đẹp, mát và ở thích hơn CC.

Shadow381

Xe điện
Nếu chưa có nhà thì nên mua mảnh đất cắm dùi cho yên tâm (tâm lý ngàn đời vẫn ăn sâu vào tư tưởng, mà tư tưởng ảnh hưởng đến công việc, các cái khác). Nếu có 1 cái nhà rồi thì có thể mua chung cư ở cho sướng thằng người. Gia sản chỉ có 2 tỷ mua chung cư có may rủi gặp chủ đầu tư lưu manh hay chung cư có vấn đề (kiểu 8B Lê Trực) thì khổ.