[CCCĐ] KIA CD5 Ks di động thần thánh và hành trình xuyên bắc nam Lào

MoonInCar

Xe tải
Tuyệt vời thật, khâm phục tinh thần ham khám phá và tình cảm của 2 cụ quá.
Chúc 2 cụ sẽ có nhiều chuyến đi thú vị như thế này nữa.

Lohas

[Tịch thu bằng lái]
xe kia pride 5 ??? :-o
là cụ đi bằng xe này xuyên Lào thật á :-o

inovavgj

Xe container
em ấn tượng với con xế của cụ lâu rồi , xe này nó đa dụng thật, Chúc cụ và xế luôn đồng hành vạn dặm bình an

vietanhvba

Xe hơi
Tuyệt vời, phục cụ chủ sát đất

vietanhvba

Xe hơi
E cho vk e xem, cũng hứa hẹn như cụ chủ, đưa đi khắp nơi

di mo

[Tịch thu bằng lái]
Cung đường từ phonsavan đi luangprabang có 262km nhưng em đi từ trưa đến tối vẫn chưa tới,, phần vì nhiều cảnh đẹp xuống ngắm và chụp ảnh, phần vì đường đèo dốc nhiều, nhưng đúng với sự thật là em không lo và không cần phải chạy vội vã mà bỏ qua những nơi cần thưởng ngoạn chỉ vì sợ muộn không tìm được nhà ks, vì em đang di chuyển với cả một khách sạn di động nên điều quan tâm là sẽ nghỉ ở nơi nào hợp lý mà thôi, và nơi hđược gọi là hợp lý đã đến

Khoảng 8h tối nhà em nghỉ ở cây xăng này, cách Luang prabang khoảng 20km, rộng dãi , yên tĩnh, và điều đặc biệt là wc sạch sẽ, có cả khu dành cho người khuyết tật, nước tắm rửa sạch sẽ, phía sau là dòng sông tuyệt đẹp mà bây giờ em vẫn không biết có phải sông mê kông hay không. Xin nói thêm là đã nhiều năm nay em và gấu vẫn giữ được phóng cách nghỉ khách sạn ngàn sao trên khắp nẻo đường VN, nhưng lần này được trải nghiệm nghỉ trên đất Lào nó có một cảm giác mới nhưng vãn giữ được sự ấm cúng bình yên mà em cảm giác còn hơn cả ơ VN, với một ks dù là 5 sao thì mãi nó vẫn ở chỗ đó không bao giờ thay đổi, còn với em CD5 khác sạn di động này thì có lẽ chỉ nhà em mới cảm nhận được những giá trị to lớn về tinh thần em nó mang lại

Bên Lào buổi tối phần lớn các cây xăng nghỉ không bán như ở VN, dù cho nó nằm trên đường nối các tp lớn

Vẫn lướt web như ở nhà

Chăn ấm đệm êm ha ha ha

Buổi sáng dậy sớm sắp xếp đồ đạc chuẩn bì lên đường

Toàn cảnh cây xăng đêm qua nhà em nghỉ
Cụ ơi, cho nhà cháu hỏi: ngủ trên xe về đêm như vậy thì chống muỗi bằng cách ji ah? hé cửa thì muỗi nhiều lắm hay là có thêm màn ạh?

Babanh.com

Xe hơi
Cụ ơi, cho nhà cháu hỏi: ngủ trên xe về đêm như vậy thì chống muỗi bằng cách ji ah? hé cửa thì muỗi nhiều lắm hay là có thêm màn ạh?
Nhà cháu có cùng câu hỏi như cụ này

termi

Xe máy
Khâm phục cụ chủ quá.

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
Lên là lên là lên là lên,khâm phục 2 cụ mợ.

haitranlc

Xe tải
Rời Tp Phonsavan em tới cánh đồng chum, một địa danh chắc nhiều người Vn đã nghe, cánh đồng chum chỉ cách Tp khoảng 5km, do em đi nhầm đường nên đi vượt qua cổng đón tiếp nên kg biêt, chinh sự nhầm này mà có một trải nghiệm có lẽ ít người dám đi vào nơi đây, linh cảm như có chuyện gì kg ổn khi càng đi càng sâu vào một khu vực xung quanh kg có gì, và hai bên có hàng rào

Chạy mãi thì đành dừng lại nơi đây để quan sát

Phía xa xung quanh kg một bóng người nhưng rất nhiều khí tài quân sự, còn đường em đi nhầm vào rất xa, cảm nhận có thể gặp chuyện kg tốt em liền quay lại

cuối cùng thấy mình đã đi quá xa, và đây là cổng đón tiếp khách tham quan, mua vé 15000kip/nguoi

có xe đưa ra cánh đồng chum cách xa vài trăm m

Đường lên cánh đồng chum

Vì thời gian có hạn và tiếng anh kg rành, em lại tự đi kg có thuyết minh nên chụp mấy tấm hình thuyết minh lên đây, cụ nào biết tiếng anh dịch hộ anh em xem nó nói cái gì

Có rất nhiều cái chum nhưng duy nhất một cái có nắp, em cung kg biết những cái chum này dùng làm gì, ý nghĩa lịch sử của nó ra sao, chỉ biết nơi đây là một địa danh khốc liệt trong chiến tranh

Cái hang này nghe nói là nơi bộ đội Lào trú ẩn nhưng đã bị trúng bom và chết nhiều lắm

Trong hang có rất nhiều cây thánh giá nhỏ bằng đá, tượng trưng cho những người đã chết
Nhìn hai vợ chồng cụ chủ hạnh phúc quá chúc sức khỏe 2 cụ ạ, cháu xin mời cụ 1 ly vang thăng long cho đậm tình ạ.

Xarox

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ có cam hành trình nét căng (*)

29M-1732

Xe buýt
cụ chủ có cam hành trình nét căng (*)
có thể các cụ kg tin, đây là cam giám sát ip ở nhà e mang theo làm cam hành trình, cam vài trăm ngàn thôi nhưng những loại cam hành trình nhiều triệu kg sánh được, nhất là quay đêm và ghi âm, điều đặc biêt là mọi người ở nhà có thể theo dõi trực tiêp hành trình mọi nơi và lưu trữ dữ liệu dài ngày rất ok, các cụ xem clip sẽ thấy rõ

Xarox

[Tịch thu bằng lái]
xem cứ như chuẩn hd ấy ạ, thật đấy bác

Mr met

Xe tăng
có thể các cụ kg tin, đây là cam giám sát ip ở nhà e mang theo làm cam hành trình, cam vài trăm ngàn thôi nhưng những loại cam hành trình nhiều triệu kg sánh được, nhất là quay đêm và ghi âm, điều đặc biêt là mọi người ở nhà có thể theo dõi trực tiêp hành trình mọi nơi và lưu trữ dữ liệu dài ngày rất ok, các cụ xem clip sẽ thấy rõ
Cụ đấu nối cái này có phức tạo ko ah!?