KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

qisheng

Xe buýt
@Stinger: Mấy thứ đó lẽ ra để trong cốp, nhưng hôm đó em mua nhiều đồ quá nên phải để lên trên nóc, vì kích thước nó ngắn quá nên không để lên trên 2 thanh ngang được. Đúng là nên lót cái gì bên dưới, nhưng hôm đó vội quá.
@Leica: Em lắp ở gara Huy Anh dưới Nguyễn Khoái, nhưng họ cũng gọi thợ ở cửa hàng nội thất đến lắp thôi. Bác ra phố Đỗ Ngọc Du (khu hồ Hai Bà) hình như các cửa hàng nội thất ô tô nào cũng có. Em lắp hết 600 ngàn bác nhá, không biết có đắt không.

songlam

Xe buýt
qisheng nói:
@Stinger: @Leica: Em lắp ở gara Huy Anh dưới Nguyễn Khoái, nhưng họ cũng gọi thợ ở cửa hàng nội thất đến lắp thôi. Bác ra phố Đỗ Ngọc Du (khu hồ Hai Bà) hình như các cửa hàng nội thất ô tô nào cũng có. Em lắp hết 600 ngàn bác nhá, không biết có đắt không.

Nó lắp thế nào bác, có giống thế này không ạ ...

Nó làm như sau:
- Khoan 4 lỗ 4 góc
- Bơm silicon vào đầy 4 lỗ đó
- Đặt Baga vào và bắt vít (theo giải thích là khi bắt vit silicon sẽ trào ra và lấp lỗ nên ko có hiện tượng dột).
- Bắt vít xong lại bơm silicon đầy lỗ có vít.....
Em thấy cái baga của bác đẹp đấy...

qisheng

Xe buýt
Họ làm đúng như thế bác Sông Lam ạ, nhưng mà phải khoan 8 lỗ chứ, mỗi góc 2 lỗ mà.

Phuong Ngoc

Xe đạp
thợ trong SG làm biếng chút bác à, chỉ khoang 4 lỗ thui
em thấy cái xe bác màu vàng đẹp đó

hieuitst

Xe hơi
Bác nào cho em hỏi lắp điều khiển gạt mưa có nấc gạt tự động làm ở đẩu giá thành bao nhiêu các bác nhi. em ở Hà Nôi.mấy hôm mưa vừa rồi đi mỏi tay quá;thanks các bác nhiều

hieuitst nói:
Bác nào cho em hỏi lắp điều khiển gạt mưa có nấc gạt tự động làm ở đẩu giá thành bao nhiêu các bác nhi. em ở Hà Nôi.mấy hôm mưa vừa rồi đi mỏi tay quá;thanks các bác nhiều
Đã hỏi ông Color matiz nhưng bó tay bác ợ. Kg có đồ zin.
Hình như có bác đã chế cho matiz rồi. Tôi tìm chưa ra sơ đồ mạch điện nên chưa xử lý được. Bác nào có post lên cho với.
Thanks

Cuabien

Xe điện
Em cũng đang thèm vụ này quá ! Trời mưa phùn là mỏi hết cả tay.:'(

qisheng

Xe buýt
Hình như có bác đã chế cho matiz rồi. Tôi tìm chưa ra sơ đồ mạch điện nên chưa xử lý được. Bác nào có post lên cho với.
Thanks
Để hôm nào em ra Chợ Giời hỏi xem có chế được không.

qisheng nói:
Để hôm nào em ra Chợ Giời hỏi xem có chế được không.
Mình đang định làm theo cách sau:
Lấy phần rờ le delay của một cái gạt cũ. Sau đó đấu nguồn riêng + công tắc riêng (phải đấu đúng cực phần cấp điện cho mô tơ để nếu bật cần gạt chính thì gạt nước sẽ gạt nhanh bình thường). Như vậy khi cần gạt nước nhát một chỉ việc bật công tắc là xong.

trên táp lô của CD5 còn chừa đến 2 - 3 hốc để lắp công tắc => lắp vô tư. Công tắc zin (lắp vừa hốc) thì đến bác Color có cả rổ...:D

Vấn đề là chưa xác định mạch điện gạt nước CD5 để đấu cho chính xác.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ý các bác là công tắc có chế độ INT phải ko?
Hôm trước em lên Hàng Tre kiếm vài thứ linh tinh, có 1 bác mách cho ra Đỗ Ngọc Du làm cái đó, trước đó bác ý làm mất 200k, em ra hỏi thì thợ bảo ko chế, mất công, lắp luôn công tắc gin của Pride vào thay cho công tắc gạt nước của CD5 và báo giá 700k. Chán! ra cửa hàng phụ tùng hỏi thì nói 600k, đưa ra cái tay gạt y chang của minh nhưng có thêm chế độ INT, nhưng chắc ko set được time vì chả có thêm gì cả, mò vào cửa hàng của bác Cò thì mấy ẻm báo giá 580k.

Chỉnh sửa cuối:

hieuitst

Xe hơi
polar bear nói:
Thanks
Bác gấu ơi em đã chạy xe một anh bạn chế rồi mà thế nên em thấy hay quá mới hỏi các bác.Làm được đấy bác a.Bác thử nghiên cứu để anh em CD5 khỏi mỏi tay

stinger nói:
mò vào cửa hàng của bác Cò thì mấy ẻm báo giá 580k.
Ơ cái nhà ông Cò này!!. Vừa ngồi với nhau xong. Nói là kg có hàng, bây giờ lại báo giá 580k. Kiểu này phải vote - cho biết tay.

Để tý gọi lại xem thế nào.
CD5 và Pride là 1. Về Vn nó ăn bớt options chứ con CD5 kg thiếu cái gì đâu. Kể cả dàn nóng của máy lạnh (có sẵn chỗ để lắp và lấy nước nóng từ máy sang), gạt nước sau.....

nmd nói:
gửi các Fan CD5 trang raovat này, hy vọng các bác sẽ tìm được 1 em vừa ý
CD5 có nghĩa là: = Chỉ chạy Được 5 năm

Trong trang này toàn 2001 mông má lại, bèo nhèo quá rùi. Fan CD5 nếu mua thì chỉ chọn đời 2004-2005 thui. :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Phùng Gia

Xe tải
em đọc từ đầu đến cuối mà chỉ phan biệt được những điểm khác nhau giữa CD5 vad CD5 P/s là vành la răng, cửa kính điên, tay lái trợ lực ngoài ra còn cs thêm cái gì nữa ko các bác

mr_bean

Xe tải
Cd5

Các bác đang dùng CD5 cho e hỏi chút nhé:

-CD5 không có dàn nóng à, vậy chạy mùa đông chắc rét lắm nhi?:D
-E đang định tìm 1 con, bác nào có thì bảo e nhé, đời (2003, 2004) có trợ lực lái, chính chủ nhé.

Cám ơn các bác nhiều!

em đọc từ đầu đến cuối mà chỉ phan biệt được những điểm khác nhau giữa CD5 vad CD5 P/s là vành la răng, cửa kính điên, tay lái trợ lực ngoài ra còn cs thêm cái gì nữa ko các bác

Bác phân biệt hơi bị thừa CD5 và CD5 Ps chỉ khác nhau cái trợ lực là mâm đúc. Còn lại là toàn độ thêm:
- Chỉnh gương điện
- Khoá cửa điện
- Đồ hồ chỉ giờ (điện tử)
- Đèn phanh phía sau trên kính
- Gối đầu cho ghế sau
- CD hoặc VCD hoặc DVD
- 2 loa phía sau
...
Từng đấy thứ là có chỗ lắp sẵn , có đồ thì cứ ịn thêm vào.

Newcomer

Xe đạp
Chào Bác Gấu, em thấy Bác giỏi quá, Bác cho em hỏi mấy việc về CD5 nhé Bác:
1. Bác giới thiệu cho em cái garage:Em đã qua một số garage rồi nhưng em thấy không ổn. Cái garage Đầm bông 888 Cty TNHH DV&SX thương mại ABM ở Tổ 2 P. Định công, Q. Hoàng mai có được không Bác.
2. Xe chạy bị kêu ù ù ở bánh sau: Trước đây bị kêu, thợ chuẩn đoán là do bi, thay bi, chạy được chừng hơn 1 tháng lại thấy bị kêu, lần này còn kêu to hơn. Hôm kia thợ (garage khác) lại nói là do may ơ, lại thay luôn 4 cái , chạy lại thấy kêu to hơn, to đến khó chịu luôn.
3. Không biết thợ chỉnh garanty thế nào mà chạy thấy yêu, nhấn ga hay bị kêu lạch cạch.
Bác xem thế nào tư vấn cho em với, em thực sự không biết nên mang xe đến garage nào nữa.
À, xe này đã chạy được hơn 8 vạn rồi Bác ạ , hôm thay may ơ , thợ bảo nên thay xich Cam nên em cũng thay rồi, nhưng vì thợ chỉnh thế nào mà chạy xe thấy yếu, bánh xe lại kêu, nhấn ga kêu lạch cạch nên em tính quay lại để thợ xem lại. Bác cho em ý kiến sớm để em tính nhé Bác.
Em mới vô đây, không biết cách vote thế nào cả, không thì em cũng làm cho Bác mấy cái rồi đó vì em đọc Bác viết em thấy khoái lắm.
Cảm ơn Bác nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng