Kia morning nhờ các cụ trợ giúp

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính các cụ,
Kia của em hiện tại đang có 2 hiện tượng nhờ các cụ xem giúp
1. Đi tốc độ chậm đạp phanh thì đằng trước có nó kêu cục cục, cứ đạp 1 phát thì cục 1 phát, dừng xe nổ máy (or tắt máy) đạp phanh ko có hiện tượng này.
2. Quạt gió thỉnh thoảng lại ko chạy, làm nóng máy sôi nước hiện tượng này hôm trước em có nhờ 1 anh thợ đến nhà làm tháo quạt gió két nước vệ sinh, lắp vào thì chạy tít. Hôm qua xe em lại bị lại, lấy cái cờ lê gõ mạnh tí lại chạy. Sáng nay lại bị, gõ ko ăn thua bật điều hòa cũng ko chạy. (lỗi này bị từ hôm em rửa máy chỗ cụ Liqui ợ hix hix)
Các cụ giúp em lỗi gì với, cần sửa những gì và làm ở đâu cho yên tâm ạ.
Cám ơn các cụ.

Kính các cụ,
Kia của em hiện tại đang có 2 hiện tượng nhờ các cụ xem giúp
1. Đi tốc độ chậm đạp phanh thì đằng trước có nó kêu cục cục, cứ đạp 1 phát thì cục 1 phát, dừng xe nổ máy (or tắt máy) đạp phanh ko có hiện tượng này.
2. Quạt gió thỉnh thoảng lại ko chạy, làm nóng máy sôi nước hiện tượng này hôm trước em có nhờ 1 anh thợ đến nhà làm tháo quạt gió két nước vệ sinh, lắp vào thì chạy tít. Hôm qua xe em lại bị lại, lấy cái cờ lê gõ mạnh tí lại chạy. Sáng nay lại bị, gõ ko ăn thua bật điều hòa cũng ko chạy. (lỗi này bị từ hôm em rửa máy chỗ cụ Liqui ợ hix hix)
Các cụ giúp em lỗi gì với, cần sửa những gì và làm ở đâu cho yên tâm ạ.
Cám ơn các cụ.
Tiếng kêu thì có thể do dơ rô-tuyn đứng hoặc cao du càng chữ A bị đứt, cũng có thể do ắc trượt của cụm phanh hoặc trôi má phanh, cái này phải kiểm tra thực tế, không đoán mò được và nguyên nhân thì không liên quan đến rửa máy.
Quạt của bác như vậy là thăng rồi, tội này nhiều khả năng là do rửa máy, dung dịch tẩy rửa và cả nước nữa có thể đã chui vào trong quạt kết hợp với dòng điện một chiều chạy trong quạt nên nó đã bị hỏng, bác đã tháo ra bảo dưỡng rồi mà vẫn không được thì nên thay vì quạt này rất quan trọng, nếu nó hỏng bác không biết mà cứ chạy thì có thể hết nước làm mát, phá hỏng động cơ........ hậu quả là rất lớn. Tiết kiệm hơn thì lại tháo ra bảo dưỡng lại và chú ý làm kỹ bộ chổi than vì hiện nay chổi than đang bị treo, bác gõ một cái thì nó tiếp xúc được, nó lại chạy, lưu ý là sau khi sửa quạt thì phải bôi keo đề phòng nước lại chui vào, hình như xe bác không có đồng hồ nhiệt để tiện theo dõi nên theo em là nên thay quạt mới cho nó lành.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng, cám ơn cụ
Cụ cho em xin cái giá của quạt gió Kia Morning với ạ, em cũng muốn làm dứt điểm chứ để thế này vừa đi vừa run, xe thì chỉ có mỗi đèn báo nhiệt độ nước đỏ, mà cứ đỏ là sôi ùng ục rồi. Em xin luôn cố cầm chưn của cụ, thứ 7 or CN em phi qua chỗ cụ, cụ nhắn tin vào số của em 0913.095.096 nhé.
Thank cụ 1 lần nữa

matiz08

Xe điện
Em thấy nhiều kụ đi rửa máy về hay bị hỏng linh tinh nhỉ, thôi chắc em cứ chịu khó cặm cụi cuối tuần mở nắp capo lên tự lau chùi vậy, xe em xe cùi, nhưng hỏng cũng khối tiền, sợ lắm,:(.