Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

cucar

Xe tải
đo em, nhà sản xuất người ta đã phát minh ra phanh tay không có gì là sai cả. Chỉ là xe mình khi rửa xe hoặc khi đi trời mưa hay bị bó phanh nếu dừng đỗ lâu thôi. Còn tiện nhất vẫn là ... phanh tay thôi ạ :D
Ec..cẩn thận phanh để lâu ngày lại phải dùng đến búa đấy bác ạ..

hat65

Xe điện
Theo lời CT chỉ đã tháo được taplo đồng hồ để thay đèn chỉ báo, kết quả kiểm tra 4 em die.
Hí hửng chạy ra tiệm xe máy mua ngay 5 chú
(không mang mẫu) đem về thì ôi thôi nó to hơn 1 tí, ghim không vào đế, cấp tốc trở lại tiệm bán đổi loại bé hơn thì được câu trả lời bóng này là út ít rồi.
Lên mạng xem thì bảo loại này là T5 lắp chung taplo cả xe máy và oto.
Không lẽ bóng của kia là loại đặc biệt ah các cụ, có Bác nào kinh nghiệm vụ này chỉ em với.
Thanks all.

Xe bác dùng đui, bóng đen T3 rồi. Nếu bác ở hn thì qua cháu tặng. Nếu bác ở xa thì bác qua tiệm sửa xe máy hỏi mua bóng top gear của xe dream lùn

PXP

Xe hơi
Xe bác dùng đui, bóng đen T3 rồi. Nếu bác ở hn thì qua cháu tặng. Nếu bác ở xa thì bác qua tiệm sửa xe máy hỏi mua bóng top gear của xe dream lùn
Cảm ơn bác hat65 nha.
Tiếc quá, cháu ở mãi sài thành.
T3 ah, khó kiếm đây, bây h dream lùn còn không thấy chạy không biết có tìm được đèn topgear không nữa.
Đang tính mua led t5 đui nhựa về, chế cháo cho nhỏ lại rồi bỏ vào, không biết có bác nào thử chưa.

hat65

Xe điện
Cảm ơn bác hat65 nha.
T3 ah, khó kiếm đây, bây h dream lùn còn không thấy chạy không biết có tìm được đèn topgear
không nữa.
Đang tính mua led t5 đui nhựa về, chế cháo cho nhỏ lại rồi bỏ vào, không biết có bác nào thử chưa.
Cái đèn và đui này bác cứ chịu khó tìm sẽ thấy
- tìm bóng ở hàng bán phụ tùng xe máy
- tìm đui bóng tháo xe ở hàng pt điện oto cũ

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác hat65 nha.
T3 ah, khó kiếm đây, bây h dream lùn còn không thấy chạy không biết có tìm được đèn topgear không nữa.
Bác ở SG có gặp chi hội trưởng chi hội Miền nam. Hoàng Nam bao h chưa?
Ok thì cuối tuần off vào hạ, e gửi tặng bác mấy cái dùng dần.

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
Theo lời CT chỉ đã tháo được taplo đồng hồ để thay đèn chỉ báo, kết quả kiểm tra 4 em die.
Hí hửng chạy ra tiệm xe máy mua ngay 5 chú (không mang mẫu) đem về thì ôi thôi nó to hơn 1 tí, ghim không vào đế, cấp tốc trở lại tiệm bán đổi loại bé hơn thì được câu trả lời bóng này là út ít rồi.
Không lẽ bóng của kia là loại đặc biệt ah các cụ, có Bác nào kinh nghiệm vụ này chỉ em với.
Thanks all.

em hàn chế sẵn vào đuôi bóng taplo YAMAHA, nhưng của CD5 màu sáng hơn xe máy bác ạ

67campha

Xe tăng
Hí hửng chạy ra tiệm xe máy mua ngay 5 chú (không mang mẫu) đem về thì ôi thôi nó to hơn 1 tí, ghim không vào đế, cấp tốc trở lại tiệm bán đổi loại bé hơn thì được câu trả lời bóng này là út ít rồi.
Thanks all.

nhà em lại tháo hẳn mặt đồng hồ ra, cho 2 dây led vào. thế là sáng choang. :D

bluestar2006

Xe container
Thanks all.

Trong đồng hồ có 2 loại bóng đèn to nhỏ, bóng to là đèn nền đồng hồ, bóng bé là bóng hiển thị các chức năng mà bác. Bác xem lại các bóng to có bị cháy không nhé

hat65

Xe điện
Bóng led T10 thì ok chứ dây led nó ko có màn chắn sáng làm cho nền đồng hồ sáng ko đều nên cá nhân em cũng ko thích lắm

Thanks all.

Chi hội trưởng " Chi hội PC miền Nam" Kia cd5 2003 hiện đang đi họp tại miền Bắc, gặp cậu này là ra hết mọi thứ nha :))

PXP

Xe hơi
Kính báo CT vâ các Cụ.
Chiều nay lần mò gần chục tiệm xe máy cuối cùng gặp một cậu nhanh nhảu bới tung cả đống bóng trong cái hộp nhụa tìm được 5 cái.và lại hồ hởi.
"Chú mua bóng này làm gì vậy, cháu nhớ có mà chấc cả 3 năm rồi chả ai hỏi, xe mới thì không gắn được vứt thì tiếc.
- sao lại vứt, chú kiếm đỏ mắt đó, chả là có con vợ già chỉ thích món này CD5, nó đứt 4 cái chú tìm mãi.
- Dạ vậy tặng chú luôn, f..ri chú đó.
- trời! Sao được hết bao nhiêu chú trả.
(Cậu đi vòng vòng quanh chiếc ab già và)
- hay thế này, cặp móc đồ xe chú cũ rồi cháu thay 2 cái mới nha.
- được đấy chú đang tính thay....

........
Cuối tuần huyên thuyên với các cụ tý, xh nay vẫn nhiều người tốt, nhiều thanh niên dễ mến các cụ nhỉ...như Hoàng Nam chẳng hạn!
Về V2 em đã thay toàn bộ các bóng ưu tiên đèn báo đá pha chơi hẩn con led luxeon 3w vì lúc trước nó tối quá, mua thêm 4 led t10 2 xanh 2 vàng để lắp báo đồng hồ tua và km.
Vậy là trong taplo có 3 loại đèn.
- 5 bóng T10
- 2 bóng T5 (cho báo xăng và áp dầu)
- 7 bóng T3
Không biết em tính có thiếu không?
Rất cảm ơn CT và các Bác.
Chúc OF cuối tuần vui vẻ - hạnh phúc

hungkia

Xe máy
Nhà cháu mai bận nên kg tham gia chương trình "Vào hạ" được, nhà cháu rất tiếc...Chúc Chủ tịch, các cụ, các mợ và các cháu toàn Đoàn ta đi gặp nhiều may mắn. Chuyến đi thành công tốt đẹp

NamDronie

Xe máy
Các cụ cho em xin địa chỉ của khách sạn ở Thịnh Long được không ạ? Em sợ F1 nhà em dậy muộn nên có thể đi sau 1 chút

PXP

Xe hơi
Bác ở SG có gặp chi hội trưởng chi hội Miền nam. Hoàng Nam bao h chưa?
Ok thì cuối tuần off vào hạ, e gửi tặng bác mấy cái dùng dần.
Thưa cụ!
Chi hội trưởng MN em chưa được phúc diện kiến nhưng cũng có trao đổi thông tin qua lại rồi, chắc trẻ tuổi- tài cao- lại đẹp trai!
Sẽ thu xếp để of trong ngày gần nhất!

PXP

Xe hơi
Thưa CT và các cụ.
Lại là có vấn đề xin chỉ giáo giúp cháu đây.
Khi đang đỗ mà cháu đánh lái hết qua bên tài và di chuyển thì nghe có tiếng rít két két như lỏng dây curoa.
Các cụ bắt bệnh giùm cháu cái.

hat65

Xe điện
Thưa CT và các cụ.
Lại là có vấn đề xin chỉ giáo giúp cháu đây.
Khi đang đỗ mà cháu đánh lái hết qua bên tài và di chuyển thì nghe có tiếng rít két két như lỏng dây curoa.
Các cụ bắt bệnh giùm cháu cái.
Các cụ đi ăn ghẹ hết chưa về, em ở nhà nên tư vấn bác kiểm tra căng lại dây cua roa khả năng sẽ hết ( nếu xe bác có trợ lực lái thì là chính nó)

PXP

Xe hơi
Các cụ đi ăn ghẹ hết chưa về, em ở nhà nên tư vấn bác kiểm tra căng lại dây cua roa khả năng sẽ hết ( nếu xe bác có trợ lực lái thì là chính nó)
Có trợ lực bác hat65 ah.
Để rảnh em xem còn tăng được không,.
Cảm ơn bác nhá.

NamDronie

Xe máy

Ảnh chốt ngày thứ 2 ở bển ạ :v

PXP

Xe hơi

Ảnh chốt ngày thứ 2 ở bển ạ :v
Cả nhà đông vui quá, tuy gần mà xa, tuy xa mà gần các cụ nhỉ.
CT, p.CT và Chi hội trưởng HN cùng cụ king bác xồm có trong này không nhỉ!
Chúc cả nhà off vui vẽ.

Chỉnh sửa cuối: