Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

NGOCHANPRIDE

Xe máy
Cụ ktra 2 cái cao su càng sau nhé! Nó bị kém rồi, nhất là ngồi ghế sau,nghe lộc cộc khó chịu lắm! Nhất đi vào đường rải đá sỏi, đuôi xe lắc nguầy nguậy.
E cảm ơn bác nhé. Đúng rùi bác ạ. Đi vào gờ giảm tốc thì đuôi xe bị lắc và kêu lộc cộc. Cái đó sửa dễ dàng ko bác

Moitoanh1989

Xe đạp
Bác mua vợ 2 bao nhiêu xin vậy. Mưa gió e cũng đang máu mua
Mình mua hơn 70 củ .xe của người đang sử dụng nên hơi đắt nhưng về k cần phải sửa chữa gì nhiều bác ạ.bác đang tính cưới v2 là cd5 ak

Mình mua hơn 70 củ .xe của người đang sử dụng nên hơi đắt nhưng về k cần phải sửa chữa gì nhiều bác ạ.bác đang tính cưới v2 là cd5 ak
E thích cái che mưa che nắng, thông tin xe thế nào đấy cụ. Cho e ngó cái ảnh, Hjhj e đang máu

bluestar2006

Xe container
E thích cái che mưa che nắng, thông tin xe thế nào đấy cụ. Cho e ngó cái ảnh, Hjhj e đang máu
Các bác chú ý đây là thớt chuyên môn, các nội dung mua bán không nêu trong này ạ
Cảm ơn sự hợp tác của các bác!!!

lekafu

Xe đạp
Chào các bác! Có ai biết ít thông tin về con Kia pride DM. Em mới lấy về tập lái,che nắng che mưa, xe có 3 cửa thôi ạ, hình dáng gần giống cd5.

Chỉnh sửa cuối:

lekafu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, con đai ốc chặn vòng bi moay ơ bánh xe nó có chốt chặn ko ạ, em tháo bánh xe bên lơ của em thấy con đai ốc chặn đó ren ngược và nó ko chặt, không có chốt chặn. Vặn chặt thì kẹt bánh xe, mà lỏng thì sợ rơi bánh .các cụ tư vấn giùm em.

lekafu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, con đai ốc chặn vòng bi moay ơ bánh xe nó có chốt chặn ko ạ, em tháo bánh xe bên lơ của em thấy con đai ốc chặn đó ren ngược và nó ko chặt, không có chốt chặn. Vặn chặt thì kẹt bánh xe, mà lỏng thì sợ rơi bánh .các cụ tư vấn giùm em.

vuahung105

Xe container
Đấy là con ốc tampet. Nó có cái vành ngoài mỏng hơn. Để khi văn chặt vừa đủ thì thợ dùng búa và nêm đóng lõm cái vành ngoài ấy vào cái rãnh của trục, để khóa ốc lại. Chính vì vậy sau vài lần tháo ra đóng lại thì ohải thay con ốc đấy bác ah. Bon e hay mua 20k/ cái

lekafu

Xe đạp
Đấy là con ốc tampet. Nó có cái vành ngoài mỏng hơn. Để khi văn chặt vừa đủ thì thợ dùng búa và nêm đóng lõm cái vành ngoài ấy vào cái rãnh của trục, để khóa ốc lại. Chính vì vậy sau vài lần tháo ra đóng lại thì ohải thay con ốc đấy bác ah. Bon e hay mua 20k/ cái
Cám ơn bác vuahung105. Em cũng thấy cái rãnh trên trục , còn con đai ốc thì tàn tạ quá rồi ạ, để em tìm mua xem có ko.

khoai123

Xe tải
Cám ơn bác vuahung105. Em cũng thấy cái rãnh trên trục , còn con đai ốc thì tàn tạ quá rồi ạ, để em tìm mua xem có ko.
Hôm trước em cũng đi bảo dưỡng món này. Ốc bị đục toét hết, thợ thay cho con ốc mới nhưng không đúng loại mỏng vành ngoài, thấy thợ lấy đục đục ầm ầm em cứ sợ cong trục moay ơ. Em định dùng khoan khoan một lỗ để chốt ốc lại. Không biết như vậy có nên không, xin CT và các cụ có kinh nghiệm cho ý kiến ạ.

67campha

Xe tăng
Hôm trước em cũng đi bảo dưỡng món này. Ốc bị đục toét hết, thợ thay cho con ốc mới nhưng không đúng loại mỏng vành ngoài, thấy thợ lấy đục đục ầm ầm em cứ sợ cong trục moay ơ. Em định dùng khoan khoan một lỗ để chốt ốc lại. Không biết như vậy có nên không, xin CT và các cụ có kinh nghiệm cho ý kiến ạ.
Cái này e thường nhờ CT mua sãn, ghăm hàng đến khi đi bảo dưỡng phanh sau là thay luôn cụ ah. xe nhà mình hay bảo dưỡng phanh sau, giá ốc lại cũng rẻ, dùng thường xuyên bác ah.

NamDronie

Xe máy
Các cụ cho em hỏi là garanti xe em nó cứ nhảy lên nhảy xuống nhìn khá là khó chịu. Khoảng nhảy tầm 50v/p. Khi xi nhan thì nhảy nặng hơn theo nhịp xi nhan. Liệu có phải tiết chế máy phát không hay do gì ạ? Cảm ơn các cụ

khoai123

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là garanti xe em nó cứ nhảy lên nhảy xuống nhìn khá là khó chịu. Khoảng nhảy tầm 50v/p. Khi xi nhan thì nhảy nặng hơn theo nhịp xi nhan. Liệu có phải tiết chế máy phát không hay do gì ạ? Cảm ơn các cụ
Xe cụ chắc có lẽ giống xe em. Em dự là máy hơi yếu rồi nhưng chưa quá yếu nên em mạnh dạn cho em nó ăn xăng một chút để khỏi chết máy lúc cua và tắc đường, đi chậm mà ko đỡ chân ga.
Nhưng có một điều hơi lạ là khi không bật Ac mà chỉnh vòng tua ở 800v thì dao động mạnh, nhưng nếu có AC mà chỉnh ở 800v/p thì kim gần như đứng im. Bây giờ em vẫn để 950v/p không AC thì đi ok. Em chưa đi đo áp suất buồng đốt đc nên chưa biết thế nào ạ. CT và các cụ cho em hỏi áp suất buồng đốt tiêu chuẩn của cd5 là bao nhiêu ạ?

Phan Xuân Hoài

Xe đạp

Xin phép bác CT, bác có thể tư vấn cho em xin garage chuyên về đại tu Kia Pride B tại Sài Gòn hoặc Đồng Nai. Xe e gặp nạn giờ ọp ẹp lắm ạ.. Garage gần nhà em báo 40 củ lận :(

Phan Xuân Hoài

Xe đạp
Xe em Pride B 2004, trong có hư cả dàn lạnh, dàn điện cũng tùm lum hết, các bác ngâm cứu giờ e đại tu hết tầm bao nhiêu ạ.

bluestar2006

Xe container

Xin phép bác CT, bác có thể tư vấn cho em xin garage chuyên về đại tu Kia Pride B tại Sài Gòn hoặc Đồng Nai. Xe e gặp nạn giờ ọp ẹp lắm ạ.. Garage gần nhà em báo 40 củ lận :(

Chà trông em nó thương quá bác ạ.
Gara trong Nam thì em ko biết địa chỉ nào để tư vấn cho bác (vì em ở ngoài Bắc) nhưng để hồi phục xe bác cũng khá mất công, và chi phí nếu ở Bắc làm cũng mất chừng gần con số bác nói (nếu làm kỹ). Vì xe giá trị thấp nhưng phần công thợ cũng vẫn không đổi.
Một phương án nữa bác cân nhắc là bán xác xe này đi, thêm tiền tìm em chừng 70-80M bác ạ.