Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào biết chỗ nào bán decal trang trí kiểu ntn cho e xin đc với, tks

bluestar2006

Xe container
Cụ nào biết chỗ nào bán decal trang trí kiểu ntn cho e xin đc

Cụ nào có nắm đấm tay số cd5 hú em phát. Đcm thằng cu sửa xe nó nhảy mất.
Gửi bác,

1 là không nói tục.

2 là không post thông tin mua bán trong thớt này.

3 là bác chịu khó đọc các bài khác trước khi post bài, em có bài nhắc ngay trên post của bác ở trang trước rồi.

Cảm ơn!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Gửi bác,

1 là không nói tục.

2 là không post thông tin mua bán trong thớt này.

3 là bác chịu khó đọc các bài khác trước khi post bài, em có bài nhắc ngay trên post của bác ở trang trước rồi.

Cảm ơn!
À vâng! E chưa đọc kĩ, bác thông cảm nhá. Để e phi ra phố kiếm bộ nào hợp hợp thì triển luôn.

Daott

Xe máy
Các bác cho em hỏi mình có thể chuyển chế hòa khí sang phun xăng điện tử được không ạ? và chi phí hết khoảng bao nhiêu ạ?

trunghiepsy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ở hn có gara nào làm dòng xe này giá cả và chất lượng hợp lý ạ?em mới cưới con v2 mà nó nát quá muốn làm lại hết thì mất khoảng bao nhiêi chai ạ? Thank các cụ

Hieubeond

Xe đạp
Hệ thống điều hòa muốn mát thì phải đảm bảo đồng thời các yếu tố sau:
- Máy nén (lốc) tốt.th
- Hệ thống đường ống kín và sạch, phin lọc ko tắc, dàn nóng dàn lạnh ko rò rỉ.
- Gas tốt, van tiết lưu chất lượng để hiệu quả làm lạnh cao.

Bác cứ điểm danh lại cái nào có khả năng chưa tốt, loại trừ dần là ra nguyên nhân chính
Thank bác nhé

tx100

Đi bộ
Các bác ơi! hôm em có con CD5 đời 2001 hôm trước em đi ra thay một số dây điện do bi đứt. Sau khi thay xong thi đồng hồ vòng tua của em bị chết. EM bắt đền nó nó làm mất nửa ngày không ra và xin chịu. EM đành ngậm ngùi đi về. GIờ các bác chỉ cho em dây tin hiệu vòng tua ở đâu để em tự kiểm tra. Em cảm ơn các bác

hat65

Xe điện
Các bác ơi! hôm em có con CD5 đời 2001 hôm trước em đi ra thay một số dây điện do bi đứt. Sau khi thay xong thi đồng hồ vòng tua của em bị chết. EM bắt đền nó nó làm mất nửa ngày không ra và xin chịu. EM đành ngậm ngùi đi về. GIờ các bác chỉ cho em dây tin hiệu vòng tua ở đâu để em tự kiểm tra. Em cảm ơn các bác
Tín hiệu tua máy lấy ở bô bin cụ nhé.

Daott

Xe máy
Bác ơ bác có biết sơ đồ lấy tín hiệu từ bôbin vào đồng hồ tua máy không cho em xem với ạ?

bluestar2006

Xe container
Bác ơ bác có biết sơ đồ lấy tín hiệu từ bôbin vào đồng hồ tua máy không cho em xem với ạ?
Ở bobin có 2 cực (không tính lỗ cắm dây cao áp), 1 dây luôn có +12V khi bật khóa điện ON, cực kia có xung (-). Từ cực (-) này có dây Vàng sọc Đen chạy về đồng hồ vòng tua. Bác xem dây này có tuột hay đứt không nhé

trunghiepsy

Xe hơi
Tình hình là con vợ em bị bệnh này nhờ các cao nhân chỉ giáo ạ..!
Xe đi bị ì, bugi muội. Hết ga lên dc tầm 70km/h. Số 4 đang đi bị nhẩy ra Mo, đạp số 3 đi rất ì, đè ga số 4-5 thì xe nhẩy chồm chồm...vậy là nó bị những bệnh gì hả các bác? Người thì bảo càng cua, côn, chế...em mới mua nên mù tịt ạ...nhờ các bác giúp đỡ ạ..em xin trân thành cảm ơn ạ..!

vuahung105

Xe container
Tình hình là con vợ em bị bệnh này nhờ các cao nhân chỉ giáo ạ..!
Xe đi bị ì, bugi muội. Hết ga lên dc tầm 70km/h. Số 4 đang đi bị nhẩy ra Mo, đạp số 3 đi rất ì, đè ga số 4-5 thì xe nhẩy chồm chồm...vậy là nó bị những bệnh gì hả các bác? Người thì bảo càng cua, côn, chế...em mới mua nên mù tịt ạ...nhờ các bác giúp đỡ ạ..em xin trân thành cảm ơn ạ..!
- Nhẩy số 4 - là do bánh răng đồng tốc số 4 bị mòn, nếu kiếm đc bộ bánh răng thay thì tốt - không thì thợ sẽ thay cả hộp số bãi cho bác
- Còn việc xe ì, bugi muội thì chưa thể khẳng định chắc chắn đc, nhưng cơ bản là do chỉnh xăng, gió chưa hợp lý + với việc máy đã yếu - do bị lọt hơi.
nói chung là toàn bệnh nặng cả, bác nên tìm một gara nào đó có tay nghề và hợp lý để xử lý.

trunghiepsy

Xe hơi
Em cảm ơn bác VuaHung105 nhé..!thế là tình hình có vẻ xấu đi rồi...hu..hu..

trunghiepsy

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi 2 cái cục này là cục gì và nó có tác dụng gì ạ? Hôm nay em mới lột cái quần của con vợ em ra thì úi zời ơi thật là kinh khủng quá ạ...!con vợ em nát quá đi mất, chắc em phải làm lại nó dần dần các cụ ạ vì em ko có kinh tế nên cái gì quan trọng thì em làm trước ạ. Vì xe bị dột nước nên 2 cái cục này với 1 mớ dây điện bị ẩm ướt hết ạ..

Daott

Xe máy
Xe em có hiện tượng này các bác nào trải quả rồi cho em cách xử lý với ạ: Xe của em đang chạy bình thường, còi kêu to, điều hòa mát lạnh, tự dưng còi kêu nhỏ (đang còi kép tụt xuống còn 1 còi hay còi kêu nhỏ đi, điều hòa giảm độ mát rồi dần dần gần như kông mát, quạt gió cũng dần dần không chạy, đèn thì tối lại. Tắt mắt rồi không đề được luôn, hết điện. Em nghi là máy phát bỏ làm việc không phát. Mang ra thợ, thợ bỏ ra xem máy phát thì thấy không vấn đề gì chết lỗi lúc em mang xe ra sửa thì lại không có các hiện tượng trên. Thợ kiểm tra máy phát thì vẫn làm việc, em điện tiết cứ bảo thợ tháo máy phát ra bảo dưỡng. Thợ tháo ra thì kêu máy phát trông rất tốt mọi thứ hoàn toàn mới, mà đúng như vậy vì từ khi mua xe từ mới chưa bao h đụng đến máy phát, chổ than vẫn còn nhiều. Đèn báo sạc thì vẫn không sáng tức là lúc nào cũng sạc kể cả lúc có các hiện trượng trên.
Đã có bác nào bị hiện tượng này chưa ạ! em ghét nhất hiện tượng dở dở ương ương kiểu này, thà chết hẳn để biết còn xử lý. Bác nào gặp tình trạng này rồi thì chỉ cho em cách xử lý với ạ!

hat65

Xe điện
Cụ Daott tháo đầu dây mát của acquy phần bắt vào máy và satxi ra vệ sinh rồi bắt chặt lại nhé

phamluyen

Đi bộ
co bac nào biết ở đâu ban đồng hồ công tơ met kiapride chỉ cho e với

Thuỷ.auto24h

Xe tải
Xe e đang bị một tình trạng như này mong cái cụ cho vài lời chỉ dạy ạ.trước xe e điều hoà mát lắm,hồm rồi lăn đùng ra chết ko mát nữa,e ra thợ kiểm tra,tháo dàn lạnh ra vệ sinh thay van tiết lưu,kiểm tra pin lọc ga thợ bảo vẫn thông nên ko cần thay.bơm lại ga,nạp thêm dầu,nhưng giờ vẫn ko mát được như lúc đầu là sao ạ,toàn phải bật quạt gió số 3 thôi mới thấy mát mát chút ạ .xin các cụ vài lời chỉ giáo ạ
Vk2 cụ dã khỏe lại chưa ah

bluestar2006

Xe container
Các bác lưu ý không post bài mua bán hay bài không có tính chất chuyên môn trong thớt này ạ.

Các việc hỏi thăm sức khỏe, mời các bác PM riêng cho nhau, hoặc sang thớt khác ạ.

Cảm ơn các bác vì sự hợp tác!

Chỉnh sửa cuối:

trunghiepsy

Xe hơi
Các cụ ơi cứu vợ em với, tình hình là hôm nay em cho con vợ em đi khám cái điều hoà thì sau 1 hồi cắm cắm, dí dí thì bác sỹ kết luận 1 câu "Chết lốc" em bật AC lốc vẫn hít...có khi nào nhầm lẫn ko a? Em mong là nhầm lẫn lắm ạ..tiện đây các bác giới thiệu cho em chỗ cụ nào làm điều hoà yên tâm ạ??em mới gia nhập mà toàn ăn mấy quả nặng quá nên đang hơi bị choáng...rất mong các cụ giúp đỡ ạ..!