Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Duysuqkhi

Xe tải
Xe em có hiện tượng này các bác nào trải quả rồi cho em cách xử lý với ạ: Xe của em đang chạy bình thường, còi kêu to, điều hòa mát lạnh, tự dưng còi kêu nhỏ (đang còi kép tụt xuống còn 1 còi hay còi kêu nhỏ đi, điều hòa giảm độ mát rồi dần dần gần như kông mát, quạt gió cũng dần dần không chạy, đèn thì tối lại. Tắt mắt rồi không đề được luôn, hết điện. Em nghi là máy phát bỏ làm việc không phát. Mang ra thợ, thợ bỏ ra xem máy phát thì thấy không vấn đề gì chết lỗi lúc em mang xe ra sửa thì lại không có các hiện tượng trên. Thợ kiểm tra máy phát thì vẫn làm việc, em điện tiết cứ bảo thợ tháo máy phát ra bảo dưỡng. Thợ tháo ra thì kêu máy phát trông rất tốt mọi thứ hoàn toàn mới, mà đúng như vậy vì từ khi mua xe từ mới chưa bao h đụng đến máy phát, chổ than vẫn còn nhiều. Đèn báo sạc thì vẫn không sáng tức là lúc nào cũng sạc kể cả lúc có các hiện trượng trên.
Đã có bác nào bị hiện tượng này chưa ạ! em ghét nhất hiện tượng dở dở ương ương kiểu này, thà chết hẳn để biết còn xử lý. Bác nào gặp tình trạng này rồi thì chỉ cho em cách xử lý với ạ!
Cụ thay ngay bình acqui sẽ hết bệnh!

trunghiepsy

Xe hơi
Các cụ làm ơn cho em hỏi chút ạ. Cái đồng hồ xem giờ của xe em cứ tắt máy là nó tắt luôn và bật lên thù nó lại quay về 1:00. Như vậy là do đấu sai đường điện hay do cấu tạo của xe nó thế ạ?

vuahung105

Xe container
Các cụ làm ơn cho em hỏi chút ạ. Cái đồng hồ xem giờ của xe em cứ tắt máy là nó tắt luôn và bật lên thù nó lại quay về 1:00. Như vậy là do đấu sai đường điện hay do cấu tạo của xe nó thế ạ?
do thợ đấu sai - em dự là đấu chập 2 dây vào và đấu vào dây màu xanh sọc đen, nên không có nguồn nuôi đồng hồ
bác đấu lại theo sơ đồ này là đc.

trunghiepsy

Xe hơi
Em thấy nó có 4 dây bác ạ. Vâng cảm ơn bác để em mầy mò xe sao ạ. Ah cho em hỏi thêm luôn bác có sơ đồ điện của đèn ko cho em xin luôn, con vợ em hỏng cần đèn nên phải chế tạm công tắc pha cốt và giờ ko nháy dc đèn pha ạ. Vợ em nhiều bệnh quá nên em hỏi hơi nhiều mong các cụ thoing cảm ạ. Em xin trân thành cảm ơn!

vuahung105

Xe container
Em thấy nó có 4 dây bác ạ. Vâng cảm ơn bác để em mầy mò xe sao ạ. Ah cho em hỏi thêm luôn bác có sơ đồ điện của đèn ko cho em xin luôn, con vợ em hỏng cần đèn nên phải chế tạm công tắc pha cốt và giờ ko nháy dc đèn pha ạ. Vợ em nhiều bệnh quá nên em hỏi hơi nhiều mong các cụ thoing cảm ạ. Em xin trân thành cảm ơn!
sơ đồ đây.
nhưng nhanh cho vuông là cụm công tắc của bác bị cháy tiếp điểm rồi - nên khó có cơ hội khắc phục.
chỉ có thay cái khác cho nhanh thôi. em còn một cái none INT - bác cần thì inbox cho em .

trunghiepsy

Xe hơi
sơ đồ đây.
nhưng nhanh cho vuông là cụm công tắc của bác bị cháy tiếp điểm rồi - nên khó có cơ hội khắc phục.
chỉ có thay cái khác cho nhanh thôi. em còn một cái none INT - bác cần thì inbox cho em .

Ok bác. INT là gạt mưa hay gì hả bác? Em ibox cho bác nhé!

trunghiepsy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi cái chế của em chỉnh như này đã dc chưa ạ? Cần phải chỉnh thêm cái gì ạ?

vuahung105

Xe container
màu bugi thế là đẹp rùi, chuẩn - không phải chỉnh chọt gì nữa :)

Daott

Xe máy
Các bác cho em hỏi bộ chia điện của CD5 là cơ khí (má vít) hay là điện tử rồi ạ? Mới lại em muốn tăng độ sáng của đèn pha thì làm cách nào ạ? Em mới mua xe mong các Bác chỉ giáo ạ!

Daott

Xe máy
xem của em cái nắp của bộ lọc gió bị rỉ thủng mất, các bác có biết ở đâu có cái nắp này hay cả cái bộ lọc gió không ạ? Các bác nào biết chỉ giúp em với ạ?

vuahung105

Xe container
xem của em cái nắp của bộ lọc gió bị rỉ thủng mất, các bác có biết ở đâu có cái nắp này hay cả cái bộ lọc gió không ạ? Các bác nào biết chỉ giúp em với ạ?
Pride chả có tý điện tử nào nên vẫn dùng má vít.
Nắp và bầu lọc gió bác có thể hàn, hoặc lên Tề lỗ mua cái khác.

bluestar2006

Xe container
Pride chả có tý điện tử nào nên vẫn dùng má vít.
Nắp và bầu lọc gió bác có thể hàn, hoặc lên Tề lỗ mua cái khác.
Không phải vậy đâu bác. Phần điều khiển đánh lửa phía trong bộ chia điện Pride đã dùng IC rồi, không dùng má vít nữa. Chỉ phần chia điện vẫn dùng cơ khí thôi.

bluestar2006

Xe container

Em muốn lắp Gạt Nước Sau cho xe Kia CD5 PS này, xin các bác tư vấn giúp em cách thức, nơi thực hiện hay chỗ mua phụ tùng ạ! Xin chân thành cảm ơn các bác ạ! :)
Bác đọc trang 1 có link, hoặc trang 678 có bài em hướng dẫn đó ạ.

Ama-Kia

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái chế của em chỉnh như này đã dc chưa ạ? Cần phải chỉnh thêm cái gì ạ?

Họ Quy định máy xa bugi nhất là máy 1 rồi tới 2,3,4 ! Cụ ko phải đânh số thế nầy đâu! Haha!

Ama-Kia

Xe buýt
Các Bác chơi Kia_pride có canh tầm lửa không ạ (Chỉnh timming) ? VÀ tầm lửa là mấy độ? Xem tầm lửa đúng sai ở vị trí nào ạ!? Có dùng thiết bị để kiểm tra?

Daott

Xe máy
Các bác cho em hỏi em tháo bugi ở 2 máy ra nó thế này có ổn không ạ? một cái thì màu gạch cua, một cái thì hơi trắng? em thắc mắc tại sao nó lại không đều thế ạ? Mà xe em có vẻ ăn xăng lắm ạ! cỡ đễn 7,5 lít 100/km đường phố điều hòa.