Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Bo_hanh

Xe đạp
Cảm ơn bác Vuahung105: Tối hôm nọ em mở nắp capo ra và đã xử lí được tiếng nổ lép bép rồi ạ. Tia lửa ở tẩu bugi do hôm em thay bugi thì chú thợ mới học việc lắp không chặt.
Ghế lái xe em cứ bị trượt lùi. Em là lái mới nên rất sợ. Em đã lấy mảnh gỗ chèn vào nhưng rất bất tiện. Em tìm đọc và được biết bác chodoithemvui và bác autokia43 cũng đã bị như vậy. Thợ sửa xe bảo em nhờ thợ nhôm kính chế. Có bác nào có hình ảnh cái tấm trượt đó gửi lên cho em xem để em nhờ thợ nhôm kính chế ạ.
Em cũng định nhờ thợ nhôm kính chế cái "bửng" ngăn khoang để đồ chỗ kính hậu. Các bác cho ý kiến nên làm bằng vật liệu gì ạ?
Em cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác Vuahung105: Tối hôm nọ em mở nắp capo ra và đã xử lí được tiếng nổ lép bép rồi ạ. Tia lửa ở tẩu bugi do hôm em thay bugi thì chú thợ mới học việc lắp không chặt.
Ghế lái xe em cứ bị trượt lùi. Em là lái mới nên rất sợ. Em đã lấy mảnh gỗ chèn vào nhưng rất bất tiện. Em tìm đọc và được biết bác chodoithemvui và bác autokia43 cũng đã bị như vậy. Thợ sửa xe bảo em nhờ thợ nhôm kính chế. Có bác nào có hình ảnh cái tấm trượt đó gửi lên cho em xem để em nhờ thợ nhôm kính chế ạ.
Em cũng định nhờ thợ nhôm kính chế cái "bửng" ngăn khoang để đồ chỗ kính hậu. Các bác cho ý kiến nên làm bằng vật liệu gì ạ?
Em cảm ơn các bác!
không phải phức tạp hóa thế đâu bác ah
cơ cầu khóa ghế di chuyển của Pride rất đơn giản là dùng 2 ngoàm móc vào 2 bên sườn thanh ray - liên kết bằng một sợi dây thép ngang ghế ( em dự là xe bác bị đứt cái dây thép này )
còn hình ảnh minh họa thì bác tháo luôn cả 2 cái ghế trước ra - dùng bên phụ làm mẫu và sửa bên lái theo bên phụ.
chúc bác thành công.

Bo_hanh

Xe đạp
không phải phức tạp hóa thế đâu bác ah
cơ cầu khóa ghế di chuyển của Pride rất đơn giản là dùng 2 ngoàm móc vào 2 bên sườn thanh ray - liên kết bằng một sợi dây thép ngang ghế ( em dự là xe bác bị đứt cái dây thép này )
còn hình ảnh minh họa thì bác tháo luôn cả 2 cái ghế trước ra - dùng bên phụ làm mẫu và sửa bên lái theo bên phụ.
chúc bác thành công.
Vâng, cảm ơn bác! Em sẽ mò mẫm dần ạ. Chỉ sợ em đóng 2 nẹp gỗ vào làm hỏng mất các thứ bên trong ray.

chư pa che

Xe đạp
Xin chào !
Em xin phép được tham gia club ạ
Có gì mong các pro chỉ giáo

chư pa che

Xe đạp
nghĩa là phanh hết tác dụng hả bác chẳng là em lùi xe lên dốc và xe bị trôi và chết máy em thấy phanh không ăn lắm gần đâm vào tường bác ạ tưởng phanh hư ạ?hazzi lo quá.
Pride phanh dầu trợ lực chân không nếu tắt máy sẽ mất trợ lực phanh. Vẫn phanh đc chỉ mỗi tội mỗi lần đạp phanh để có tác dụng thì mất hẳn “bát cơm”

chư pa che

Xe đạp
Xin CT và các cụ cho em lời khuyên ạ
1.làm sao để k tra giảm sóc còn được hay đã chết ?
2.lò xo giảm sóc trước v2 nhà em cứ cong cong là thế nào ạ? Mỗi lần rơi ổ gà bên phụ nó cục cái nghe ghê tai lắm
3.giảm sóc pride B giá cả như thế nào ạ?
Em xin cảm ơn !

vuahung105

Xe container
Xin CT và các cụ cho em lời khuyên ạ
1.làm sao để k tra giảm sóc còn được hay đã chết ?
2.lò xo giảm sóc trước v2 nhà em cứ cong cong là thế nào ạ? Mỗi lần rơi ổ gà bên phụ nó cục cái nghe ghê tai lắm
3.giảm sóc pride B giá cả như thế nào ạ?
Em xin cảm ơn !
Pride's club có 2 thớt.
1 thớt chuyên chém gió . Hiện giờ là tập 87 mãi tự hào ấy
2. Thớt chuyên môn này chỉ lưu những vẫn đề kỹ thuật.
Nên chào hỏi thì bác sang tập 87 nhé.
1. Lò so gs trước của bác đang bị lắp lệch . Cần lắp lại ngay.
2. Gs hỏng thì có vết dầu loang báo hiêụ và nhún nó dao động động đàn hồi lâu.
3. Gs hàng KIA chính hãng tầm 1.2củ/ đôi
Hết

vuahung105

Xe container
Thank bác ạ!
Em mới vào club có j xin các bác chỉ giáo ạ
Nghe tên vuahung em hỏi bác tẹo bác có phải ở phú thọ k ợ
Em hỏi thế vì thợ bảo là giảm sóc mình ấn ti nó vào nó phải tự đẩy ra của em nó không như vậy ấn vào thế nào nó cũng chẳng ý kiến j
Chuẩn là e ở Việt trì. Chi hội VT đông và mạnh lém :)
Gs hơi hơi đẩy vào nó bật ra, còn giảm sóc dầu thì k nhé.
Mà kIA thì gs dầu dầu đắt hơn.
Mời bác sang tập 87 buôn tiêps nhé

chư pa che

Xe đạp
Còn vấn đề này nữa em muốn xin ý kiến các cụ ợ:
V2 nhà em là Beta 2002 cái kim nhiệt nó lên 1/2 thì quạt két nc nó mới chạy, chạy khoảng nửa phút lại ngắt, cứ như vậy ạ.
Em hoảng nên rút luôn jac cắm con cảm biến nên b jo quạt cứ ON là chạy luôn ạ nhưng để như vậy nhiều lúc cũng bất tiện(có khi hết cả ăcqui) nếu cắm jac lại thì có sợ máy quá nhiệt k ạ vì kim 1/2 quạt mới chạy
Lúc A/C thì quạt lúc nào cũng chạy ạ
Thank các cụ!

chư pa che

Xe đạp
Pride's club có 2 thớt.
1 thớt chuyên chém gió . Hiện giờ là tập 87 mãi tự hào ấy
2. Thớt chuyên môn này chỉ lưu những vẫn đề kỹ thuật.
Nên chào hỏi thì bác sang tập 87 nhé.
1. Lò so gs trước của bác đang bị lắp lệch . Cần lắp lại ngay.
2. Gs hỏng thì có vết dầu loang báo hiêụ và nhún nó dao động động đàn hồi lâu.
3. Gs hàng KIA chính hãng tầm 1.2củ/ đôi
Hết
Bác nói kĩ hơn đc k ạ.em kiểm tra thì thấy hai đầu lò xo nó vẫn nằm đúng chỗ trên giá đỡ lò xo của gs (tức là lò xo không bị vặn hay xoắn) em không hiểu là nó bị lệch ntn ạ ?

hat65

Xe điện
Còn vấn đề này nữa em muốn xin ý kiến các cụ ợ:
V2 nhà em là Beta 2002 cái kim nhiệt nó lên 1/2 thì quạt két nc nó mới chạy, chạy khoảng nửa 8phút lại ngắt, cứ như vậy ạ.
Em hoảng nên rút luôn jac cắm con cảm biến nên b jo quạt cứ ON là chạy luôn ạ nhưng để như vậy nhiều lúc cũng bất tiện(có khi hết cả ăcqui) nếu cắm jac lại thì có sợ máy quá nhiệt k ạ vì kim 1/2 quạt mới chạy
Lúc A/C thì quạt lúc nào cũng chạy ạ
Thank các cụ!
Chuẩn của xe là như thế đấy cụ nhé
Bác nói kĩ hơn đc k ạ.em kiểm tra thì thấy hai đầu lò xo nó vẫn nằm đúng chỗ trên giá đỡ lò xo của gs (tức là lò xo không bị vặn hay xoắn) em không hiểu là nó bị lệch ntn ạ ?
Cụ nhấc cả Cây giảm xóc ra nhìn xem có lắp sai ko?

chư pa che

Xe đạp
Chuẩn của xe là như thế đấy cụ nhé

Cụ nhấc cả Cây giảm xóc ra nhìn xem có lắp sai ko?
Thank cụ mai em sẽ bắt tay vụ này xem sao đt em cùi bắp nhưng sẽ cố post lên nhờ các cụ chỉ giáo

chư pa che

Xe đạp
Chân trước v2 nhà em dính cả hai bên như này ạ. Monh các cụ cho ý kiến. Lát em sẽ tháo ra xem cụ thể thế nào. Như này chắc giảm sóc được đi boeing rồi

bluestar2006

Xe container
Nhìn lò xo cong như vậy do 1 trong 2 nguyên nhân bác nhé:
- Lắp sai vị trí 1 trong 2 đầu lò xo. Cái này thì xoay lại lò xo cho khít độ nghiêng của bát đỡ chắc được
- Lò xo không đúng của Pride, cần chỉnh sửa lò xo ạ

chư pa che

Xe đạp
Nhìn lò xo cong như vậy do 1 trong 2 nguyên nhân bác nhé:
- Lắp sai vị trí 1 trong 2 đầu lò xo. Cái này thì xoay lại lò xo cho khít độ nghiêng của bát đỡ chắc được
- Lò xo không đúng của Pride, cần chỉnh sửa lò xo ạ
Sáng nay chạy mãi mới mượn đc cái vam lò xo nên giờ nghỉ trưa công việc mới đc thế này bác blue ạ

chư pa che

Xe đạp
May em quá tháo g/s ra lại phát hiện 1 bên gs bị chảy dầu. Tiện công thay luôn
Hỏi hàng mobis k có nên thay hàng korea(bán hàng nói thế) không biết loại này dùng đc k CT ơi?

bluestar2006

Xe container
May em quá tháo g/s ra lại phát hiện 1 bên gs bị chảy dầu. Tiện công thay luôn
Hỏi hàng mobis k có nên thay hàng korea(bán hàng nói thế) không biết loại này dùng đc k CT ơi?
Thôi bây giờ bác sang thớt Tập 87 bàn luận tiếp nhé.

Còn tiện đây thì bác lộn ngược cái lò xo lại xem có hết cong không.

Giảm xóc trước khi thay thì nên thay cả đôi cho giống nhau cho cân, và đặc biệt tránh tình trạng 1 bên giảm xóc hơi, 1 bên dầu.

chư pa che

Xe đạp
Thôi bây giờ bác sang thớt Tập 87 bàn luận tiếp nhé.

Còn tiện đây thì bác lộn ngược cái lò xo lại xem có hết cong không.

Giảm xóc trước khi thay thì nên thay cả đôi cho giống nhau cho cân, và đặc biệt tránh tình trạng 1 bên giảm xóc hơi, 1 bên dầu.
Đúng là như vậy bác ạ. Hôm nay em làm đúng như thế bây giờ nó ổn rồi bác ạ. Cái này do thợ trước họ lắp k đúng
Thank bác nhiều ợ!