Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

trunghieuads

Xe hơi
sau 2 tháng vật lôn với em nó. giờ em có được kết qả ấn tượng. bugi màu gạch cua. 7l/100 cay chuối đường trường. 10l cho đường sai gòn. xe chạy dính lưng nữa sướng qá. em thấy chỉnh bộ chia lửa thế này mấy bác: nới ốc bộ chia lửa ra vừa đủ xoay được bộ chia lửa. đề máy nổ. mở máy lạnh. xoay bô chia lửa ngược kim đ hồ hết cở. xoay nhẹ từ từ bộ chia lửa đến khi nghe tiếng máy êm khong rung là ok xiết ốc cho chặc lại hihi xong
Bác có kinh nghiệm rồi bữa nào chỉ E nha E cũng ở SG Xe mới làm lại từ Gara tuy nhiên garanti vẫn bị rung xăng thì chưa có điều kiện test số của E là 0903354456 E rảnh Ngày CN . mời cafe bác giao lưu học hỏi nha

Phuong Long

Đi bộ
Xin chào các bác! E là lính mới vừa gia nhập. Đầu tiên xin chúc các bác nhiều sức khõe và thành đạt. E có chiếc xe kia pride B 2000 mặc dù xăng nhớt nước đầy đủ và cũng không bị máy nóng nhưng sao đang chạy một lúc thì có tình trạng xe giật, vòng tua xuống 0 và tắt máy. E nghi ngờ thiếu xăng nhưng Khi e kiểm tra thì bơm xăng vẫn bơm (xe e xài bơm điện). Tình trạng này không bị thường xuyên mà lúc bị lúc không. Có lúc đi mới được chừng 10km thi bị có lúc đi cả 100km mà không bị. Mỗi lần bị như vậy thì e tắt máy lạnh và khởi động lại chạy bình thường chừng vài km thì e mới bật máy lạnh lên và đi tiếp thì không bị nữa. E nghi ngờ bị nghẹt xăng ở đâu đó nhưng đem nhiều thợ rồi mà chưa ai xử lý được. Rất mong các bác tiền bối chỉ giúp e bị gì và chổ nào sửa tốt. E xin đa tạ. E ở Cần Thơ ạ!

abcnam

Xe đạp
mấy bác ơi. em đinh sơn lai con xe em . nhưng chưa lam lần nào ko biết ra sao. có bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo với. em đã chuẩn bị nhữnh thứ này rùi: gò lại mấy chổ móp, bột tréc (hình như là lactic), giấy nhám mịn, sơ xịt màu trắng bóng. băng keo. vậy còn thiếu gì nữa ko mấy bác. có tup lê sơn mà hỏng biết xài hehe.

vuahung105

Xe container
Xin chào các bác! E là lính mới vừa gia nhập. Đầu tiên xin chúc các bác nhiều sức khõe và thành đạt. E có chiếc xe kia pride B 2000 mặc dù xăng nhớt nước đầy đủ và cũng không bị máy nóng nhưng sao đang chạy một lúc thì có tình trạng xe giật, vòng tua xuống 0 và tắt máy. E nghi ngờ thiếu xăng nhưng Khi e kiểm tra thì bơm xăng vẫn bơm (xe e xài bơm điện). Tình trạng này không bị thường xuyên mà lúc bị lúc không. Có lúc đi mới được chừng 10km thi bị có lúc đi cả 100km mà không bị. Mỗi lần bị như vậy thì e tắt máy lạnh và khởi động lại chạy bình thường chừng vài km thì e mới bật máy lạnh lên và đi tiếp thì không bị nữa. E nghi ngờ bị nghẹt xăng ở đâu đó nhưng đem nhiều thợ rồi mà chưa ai xử lý được. Rất mong các bác tiền bối chỉ giúp e bị gì và chổ nào sửa tốt. E xin đa tạ. E ở Cần Thơ ạ!
Chào mừng bác tham gia cùng PC.
Bệnh xe bác, e dự là do xăng k đủ cấp khi chạy tốc độ cao và tải nặng. Bác kiểm tra và thay cái lọc xăng là ổn thôi. E đoán là lâu ngày nó bẩn quá nên làm giảm lượng xăng lưu thông.
Bác cứ thử đi rồi báo cáo kết quả xem sao ( vì xe bác dùng bơm điện nên hơi khác nguyên bản một chút )

abcnam

Xe đạp
mấy bác cho em hỏi. cặp nhún sau thay 1tr8 có mắc quá ko mấy bác

mazda323-2000

Xe tải
Các bác cho hỏi, đầu FM, băng cổ của Kia CD5 có tải nổi 4 loa nhỏ (2 loa theo xe) 2 loa chế thêm to hơn loa theo xe chút và 2 loa chéc nhỏ nữa không nhỉ. Em sợ nó quả tải cháy phí bình cứu hỏa. Cảm ơn

vuahung105

Xe container
Các bác cho hỏi, đầu FM, băng cổ của Kia CD5 có tải nổi 4 loa nhỏ (2 loa theo xe) 2 loa chế thêm to hơn loa theo xe chút và 2 loa chéc nhỏ nữa không nhỉ. Em sợ nó quả tải cháy phí bình cứu hỏa. Cảm ơn
đầu băng theo xe mỗi đầu ra loa công xuất tầm 40W, bác lắp thêm loa thì cứ căn cứ vào công xuất loa tầm ấy là kéo đc.

bluestar2006

Xe container
đầu băng theo xe mỗi đầu ra loa công xuất tầm 40W, bác lắp thêm loa thì cứ căn cứ vào công xuất loa tầm ấy là kéo đc.
Đầu cassette theo xe Pride công suất có 10W/loa thôi bác nhé. Mà nói chung hàng theo xe công suất tối đa cũng không được 40W đâu :)

Còn ghép loa thì căn cứ vào trở kháng của loa. 4 loa 8 Ohm + 2 treble đấu qua tụ là OK. Loa công suất lớn, đầu yếu thì không kéo nổi vì thiếu công suất chứ không cháy được.

abcnam

Xe đạp
Quá rẻ Bac ơi: lò xo 300k x2, giảm sóc 500k x2, cao su chụp bụi 100k x 2, cao su đỡ lò xo 4 cái, công tháo lắp. Cụ tính hộ nhé
huhu. em thay có cặp giảm sóc hà bác ơi. kỳ này phải cảnh giác thằng này mới được. mới thay cặp thắng trước + vs mấy ti ép hết 550k (cái này chắc ko mắc) . thôi chắc mai mốt em tự làm luôn qá. cho may71 gara ế chơi hihi. đầu tiên mua nhớt về thay. xe mình xài nhớt gì vậy mấy bác.

boysaigonhot

Xe máy
Các bác cho em hỏi thăm xíu: khi máy em bật máy lạnh (A/C) thì quạt két nước chạy suốt, đến khi em tắt máy lạnh (tắt A/C) thì máy quạt mới ngắt. Như vậy có bình thường không các bác? (nếu không mở máy lạnh thì quạt két nước họat động theo nhiệt độ, nóng thì quạt, đủ mát thì tự ngắt).
Cảm ơn các bác.

dongbaclangtu

Xe điện
Các bác cho em hỏi thăm xíu: khi máy em bật máy lạnh (A/C) thì quạt két nước chạy suốt, đến khi em tắt máy lạnh (tắt A/C) thì máy quạt mới ngắt. Như vậy có bình thường không các bác? (nếu không mở máy lạnh thì quạt két nước họat động theo nhiệt độ, nóng thì quạt, đủ mát thì tự ngắt).
Cảm ơn các bác.
Vậy là đúng quy trình rồi bác ạ!

cụ ơi em ở sài gòn : em mới sắm chuồng gà kia pride B , hiện em nó chưa có cam lùi tiến , và đầu CD hư rồi , em muốn thay thế nó và gắng luôn cam lùi tiến thì mua ở đâu và bao nhiêu tiền vậy bác .

dongbaclangtu

Xe điện
Thứ nhất là bác hỏi ko đúng thớt.
Thứ 2 đây là hội Pride nên tại đây bác đừng gọi xe của bọn em và của bác là chuồng gà.
Và chúng em toàn người miền Bắc là chủ yếu nên ko thạo địa chỉ mua bán ở miền Nam
Mong rằng bác hoan hỷ tiếp nhận góp ý chân thành của em.

mazda323-2000

Xe tải
Đầu cassette theo xe Pride công suất có 10W/loa thôi bác nhé. Mà nói chung hàng theo xe công suất tối đa cũng không được 40W đâu :)

Còn ghép loa thì căn cứ vào trở kháng của loa. 4 loa 8 Ohm + 2 treble đấu qua tụ là OK. Loa công suất lớn, đầu yếu thì không kéo nổi vì thiếu công suất chứ không cháy đươc.
Vậy xin ý kiến bác cái đầu đấy thợ có thể làm tăng công suất lên được không nhỉ

Phuong Long

Đi bộ
Chào mừng bác tham gia cùng PC.
Bệnh xe bác, e dự là do xăng k đủ cấp khi chạy tốc độ cao và tải nặng. Bác kiểm tra và thay cái lọc xăng là ổn thôi. E đoán là lâu ngày nó bẩn quá nên làm giảm lượng xăng lưu thông.
Bác cứ thử đi rồi báo cáo kết quả xem sao ( vì xe bác dùng bơm điện nên hơi khác nguyên bản một chút )
E cám ơn bác đã chỉ cho e, nhưng e cũng đã thay lọc xăng rồi và những lúc e chạy chậm khoãng 40km/h, mới đi chừng vài km và chỉ có 1 minh e đi thôi không chở gì nặng cả mà cũng ị neên e mới không biết lý do gì cả, mong các bác chỉ giáo giúp em!