Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Ngố BK

Xe hơi
Chào các cụ, lần này là lần thứ 2 em đỗ xe ăn nhậu cùng chiến hữu bị xe khác nhậu xỉn lùi vào móp cửa mà mình ko biết, đến lúc ra về mới phát hiện ra, bức xúc quá. Có giải pháp nào phòng, chống và chữa cho trường hợp này ko các bác?

tranthangub

Xe buýt
Chào các cụ, lần này là lần thứ 2 em đỗ xe ăn nhậu cùng chiến hữu bị xe khác nhậu xỉn lùi vào móp cửa mà mình ko biết, đến lúc ra về mới phát hiện ra, bức xúc quá. Có giải pháp nào phòng, chống và chữa cho trường hợp này ko các bác?
Giải pháp là cụ thuê 1 em chân dài trông xe cho cụ lúc nhậu ạ :D

Các bác cho e hỏi: e đang đi con pride beta 2003. Thi thoảng e đi ga lên thì có vẻ như phía gầm trước nó kêu ục ục, ko ga thì ko kêu. E đi sửa, đã thay láp và vòng bi, nhưng vẫn ko phải. Thợ bảo tiếng kêu do hộp số. Bác nào biết chỉ giùm e với. Đi xe mà cứ có tiếng kêu thế tức chết!

vuahung105

Xe container
Các bác cho e hỏi: e đang đi con pride beta 2003. Thi thoảng e đi ga lên thì có vẻ như phía gầm trước nó kêu ục ục, ko ga thì ko kêu. E đi sửa, đã thay láp và vòng bi, nhưng vẫn ko phải. Thợ bảo tiếng kêu do hộp số. Bác nào biết chỉ giùm e với. Đi xe mà cứ có tiếng kêu thế tức chết!
Bác phải nói rõ hơn là kêu khi nào. Xe chạy hay đứng một chỗ. Kêu vị trí nào ? Chứ k thì chệu :)

STKid

Đi bộ
Em có nguyên 1 hộp số kia pride thi thoảng bị nhảy số 3 nếu cụ thích em để vài lít cho cụ về lấy đồ mà sửa, số 4 vẫn ngọt ngào ạ. Trước em bị mà phải thay mới đau, thợ bảo không có đồ nên đành phải thay đau hết cả người.
Cụ cho em xin địa chỉ hoặc sdt để em đến thăm cụ với ạ

PhamQuangThanh

Xe tải
Cụ cho em xin địa chỉ hoặc sdt để em đến thăm cụ với ạ
Em ở bên Nội Bài cụ ạ số em 01216213868 đợt trước nó bị nhảy số 3 em đi tìm đồ thay ko có nên em bê hộp số cũ hơn 4 củ nên còn thừa hộp số này :D

Bác phải nói rõ hơn là kêu khi nào. Xe chạy hay đứng một chỗ. Kêu vị trí nào ? Chứ k thì chệu :)
Xe vẫn chạy bình thường bác ạ. Ví dụ khi e giảm tốc độ xong lại tăng ga lên để chạy nhanh thì bị kêu ục ục ục, e giảm chân ga thì lại ko kêu nữa, tiếng kêu cứ đều đều, khu vực kêu theo e cảm nhận ở khu vực gần bánh trước bên phụ. E đã thay láp và vòng bi nhưng vẫn bị.

bluestar2006

Xe container
Xe vẫn chạy bình thường bác ạ. Ví dụ khi e giảm tốc độ xong lại tăng ga lên để chạy nhanh thì bị kêu ục ục ục, e giảm chân ga thì lại ko kêu nữa, tiếng kêu cứ đều đều, khu vực kêu theo e cảm nhận ở khu vực gần bánh trước bên phụ. E đã thay láp và vòng bi nhưng vẫn bị.
Bác đã thay láp nhưng là láp trong hay láp ngoài ạ?
Và lúc khởi hành có bị kêu như vậy không bác?

deewey

Xe buýt
Các bác cho em em hỏi về cái liên kết của ống xả xe CD5 với. Em thấy khi ở vòng tua thấp cái ống xả em cứ rung ầm ầm và phát ra tiếng, em lấy chân đạp vào thì hết rung và kêu nên em đoán là liên kết bị yếu nhưng em không biết vặn chỗ nào cho chặt. Các bác hướng dẫn em với!

vuahung105

Xe container
e dự là láp trong của bác kém rùi, hay bị nhất là những lúc đi chậm, đỡ côn mà ép số một tý là cảm nhận nó rung ngay.

vuahung105

Xe container
Các bác cho em em hỏi về cái liên kết của ống xả xe CD5 với. Em thấy khi ở vòng tua thấp cái ống xả em cứ rung ầm ầm và phát ra tiếng, em lấy chân đạp vào thì hết rung và kêu nên em đoán là liên kết bị yếu nhưng em không biết vặn chỗ nào cho chặt. Các bác hướng dẫn em với!
trước bầu xả có một cái thanh sắt đỡ cố định ống xả, đầu kia có gắc cao su đỡ cho êm ái, em đoán là của bác bị rơi mất cái ấy rùi, bác ngó xuống mà xem.

các cụ cho nhà cháu cho hỏi cái nẹp cửa của kia pride thay hết bao nhiêu? sẽ thay đồng bộ cả trong và ngoài 4 khung kính của 4 cửa sổ hay chỉ cần bên ngoài thôi còn bên trong thì không cần?? ở Bắc giang có cụ nào biết mục này ở chỗ nào không. Thanks các cụ

deewey

Xe buýt
trước bầu xả có một cái thanh sắt đỡ cố định ống xả, đầu kia có gắc cao su đỡ cho êm ái, em đoán là của bác bị rơi mất cái ấy rùi, bác ngó xuống mà xem.
Bác ơi, cao su vẫn còn nhưng mà nó vẫn rung ầm ầm. Bây giờ thay cái cao su khác à bác? Có tự thay được không bác?

29H0815

Xe đạp
Chào các bác. E là men mới. Ở lạng sơn. E mới lấy xe. Trước khi lấy có nghiên cứu qua. Có đọc qua chi hội này. Nhưng e tưởng nó ko tồn tại nữa. Vào xem mấy bài đầu xem thời gian tòn từ năm 2010. Hôm nay ngứa tay xem bài cuối giật mình là các bác vẫn đang hoạt động. Hiiii

29H0815

Xe đạp
Cho e hởi e lấy xe kia pride đuôi dài đời 1996. E đã cho lên xưởng được 2 hôm. Xe e phải làm lại hết sơn vỏ sàn. Và khung cũng mọt. E làm lại như thế liệu có ổn ko ạ. Có nhiều điều muốn hỏi các bác quá. Ví dú như máy điều hoà gầm.....và cho e hỏi sao các bác ko lập 1 hội trên FB. Vì e tìm trên FB ko có hiii

vuahung105

Xe container
Bác ơi, cao su vẫn còn nhưng mà nó vẫn rung ầm ầm. Bây giờ thay cái cao su khác à bác? Có tự thay được không bác?
Tự làm đc , chỉ khó làm thế nào chui vào gầm đc thôi bác. Mà cũng chả cần thay. Bác đệm cái gì vào cho nó chặt là hết rung thôi.

hpleminh

Xe tải
Chào các bác. E là men mới. Ở lạng sơn. E mới lấy xe. Trước khi lấy có nghiên cứu qua. Có đọc qua chi hội này. Nhưng e tưởng nó ko tồn tại nữa. Vào xem mấy bài đầu xem thời gian tòn từ năm 2010. Hôm nay ngứa tay xem bài cuối giật mình là các bác vẫn đang hoạt động. Hiiii
Cụ vào đây mà chưa đọc nội quy nhỉ? Cụ chưa đc tính là mem mới đâu ạ? Cụ ngứa tay xem bài cuối nên ko biết quy định rồi. Cụ đọc lại rồi chào hỏi ae ở đây theo đúng quy định cụ nhé. Đây tuy là diễn đàn otofun nhưng nó quý bởi những quy định khá chặt chẽ của nó cụ ạ.

29H0815

Xe đạp
Cụ vào đây mà chưa đọc nội quy nhỉ? Cụ chưa đc tính là mem mới đâu ạ? Cụ ngứa tay xem bài cuối nên ko biết quy định rồi. Cụ đọc lại rồi chào hỏi ae ở đây theo đúng quy định cụ nhé. Đây tuy là diễn đàn otofun nhưng nó quý bởi những quy định khá chặt chẽ của nó cụ ạ.
E có nói e năm nay 31 tuổi. Mới lấy bằng đang sống và làm việc tại lạng sơn. Và đã lấy 1 d pride 1996. Nát. Và có ý hỏi các bác xe e cần làm lại hết dàn đồng và sơn. Liệu như thế có bền và ổn định ko ạ