Kia RIO 2015 hatchback các cụ cho em ý kiến

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Cụ quẳng cho em xin cái giá + package vào hòm cho bản HB. Bên cụ còn màu gì. Em đang lăn tăn giữa City và em này
E gặp nhiều cccm cùng quan điểm với cụ! Sau đều chốt Rio. E quăng chài cụ luôn :D

Mai Hoa k3

Xe máy
Cụ cho e cái giá rio Mt cho e với ạ rổ giá và hoàn thiện khi lăn bánh e ở CB
Cụ gửi qua mail cho e với ạ.Lamvietcuongcb@gmail.com
ok a. E đã gửi chính sách giá qua mail ạ

trinhleminh

Xe tăng
kia rio giá bao nhiêu các cụ ei? Trông ngon nhỉ

codohoalu

Xe hơi
Em vẫn đang phân vân em này, bản sedan hơn con forte 2013 có vài chục. Nhưng em thấy bảo máy gama là đời cũ.

Dungkia315

Xe tải
Cụ có thông tin cho em với nhé,nghe đâu không còn sedan (đang chờ thông quan) nhưng em nghĩ thế nào chả còn vài chiếc.
Hiện tại đã hết hàng cụ nhé. Khi nào có thông tin mới nhất em báo cụ luôn!

Dungkia315

Xe tải
em thấy các bác đều nghiêng về HB, thế mà giờ chỉ còn HB, Sedan hết là sao nhỉ?
Bên Thaco cũng dựa trên số lượng bán ra của các dòng xe. Bản Hb doanh số tốt nên số lượng nhập về nhiều hơn so với bản sedan cụ à!

ducrieu

Xe đạp
cụ nào làm sâu hộp cho cháu xin cái giá tốt nhất kèm khuyến mại rio sedan bản 15 inch với ạ. Cháu đang ở Hà Nội, nhưng muốn mua rồi đem về làm biển tỉnh có đc ko ạ, nếu thế thì tổng lăn bánh là hết bao nhiêu, các cụ tính giùm cháu với ạ. Cháu cảm ơn.

optima91

Xe hơi
cụ nào làm sâu hộp cho cháu xin cái giá tốt nhất kèm khuyến mại rio sedan bản 15 inch với ạ. Cháu đang ở Hà Nội, nhưng muốn mua rồi đem về làm biển tỉnh có đc ko ạ, nếu thế thì tổng lăn bánh là hết bao nhiêu, các cụ tính giùm cháu với ạ. Cháu cảm ơn.
Cụ cho em xin cái phone vào chỗ kín để em tư vấn chuẩn nhất cho cụ ạ \:D/

vespalx125ie

Xe máy
Theo em đánh giá thì cái xe Rio Hatchback nó đáp ứng đa số các nhu cầu căn bản và 1 chút nâng cao của người mua xe như em mà không đến nỗi phải vay mượn nhiều. Như tiếng Anh thì là "value for money" nhất trong ngữ cảnh ở VN với giá xe cộ ở VN.

Chạy phố nó gọn gàng, dễ xoay trở, luồn lách. Vẻ ngoài ưa nhìn. Khá hiện đại những cũng không quá phá cách dẫn đến mau chán. Nội thất thì hiện đại nhưng trung tính, hợp với nhiều đối tượng khác nhau, cũng không quá phá cách như Ford Fiesta chẳng hạn. EM rất thích tính năng vận hành, thân vỏ xe dày dặn của Ford Fiesta nhưng 2 điểm trừ là nội thất ngắm đi ngắm lại càng ngày càng thất xấu và rắc rối, hai là bánh sau vẫn phanh tang trống và 3 là đắt hơn Rio.

Các trang thiết bị bên trong có gần như đủ hết: DVD có màn hình, camera lùi (khuyến mãi), thoại rảnh tay, ga tự động, máy lạnh có lọc ion, bệ tì tay trên hộp ở giữa cho tài xế (trong phân khúc không xe nào có!), chỉ thiếu mỗi khóa cửa tự động khi xe chạy thì làm thêm được rất nhanh, mất 1.5 triệu.

Cái thiếu lớn nhất của xe này có lẽ là không có cân bằng điện tử và kiểm soát lực bám. Tuy nhiên nếu chị chạy quanh quanh trong thành phố với vận tốc trên dưới 60km/h thì cũng tạm chấp nhận được.

Em thì thích Mazda 2 hơn và Mazda 2 cũng đang khuyến mãi 50 triệu rất ổn chỉ còn đắt hơn Rio HB khoảng 30 triệu, nhưng vụ máy 1.5 lỗi cá vàng làm em thay đổi và chọn Rio. Thêm vào nữa, đi xem xe thấy lô xe nhập mới nhất có nội thất màu cà phê sữa, giống màu của xe Sportage mới về, rất ưng ý, thế là quyết lấy luôn. Cuối tuần ra biển xong thử chạy xa xa ra cả cao tốc thử ga tự động bà giới hạn tốc độ xem thế nào.
Cụ ơi, em cũng đang đắn đo Rio HB và M2 HB ạ. Vì giờ giá Rio tăng lên ngang với M2 rồi mà M2 thì có nhiều cái hơn hẳn Rio.
Cụ có nhời khuyên gì thêm cho em không? Cảm ơn cụ nhé.

Dungkia315

Xe tải
Cụ ơi, em cũng đang đắn đo Rio HB và M2 HB ạ. Vì giờ giá Rio tăng lên ngang với M2 rồi mà M2 thì có nhiều cái hơn hẳn Rio.
Hiện tại Rio Hb mới giảm giá. Em inbox báo giá cụ nhé!

Mazspeed

Xe container
Giữa 2015 em múc hb có 575m, thế íu nào bây giờ nó lại là 601m thế nhỉ? Cái gì làm giá tăng lên thế?

funtodrive

Xe hơi
Tôi cũng đã định làm con M2. Thực sự khả năng tài chính có thể làm được. Cá nhân tôi cũng thích M2 Hatchback vì thiết kế đẹp cả trong và ngoài, cảm giác lái ngon. Có thiếu hơn 1 số thứ như cửa sổ trời, ga tự động. Cửa sổ trời thì không quan trọng, nhưng ga tự động cũng hay lắm, thiếu thì hơi tiếc... Giá thì lúc đó xe này 590 triệu còn M2 sau khuyến mãi là 613 triệu.

Tuy nhiên, cái mà làm tôi thay đổi quyết định là việc máy 1.5 của Mazda đang bị lỗi! Mà họ vẫn bán vô tư! Họ nói rất hồn nhiên là chúng em sẽ rửa kim phun cho anh miễn phí, kể cả khi xe anh đã hết bảo hành! Tôi thứ nhất là hơi lo: lỗi này có thể sẽ còn tiếp tục kéo dài. Họ đã tính đến việc họ tiếp tục rửa kim phun cho tôi tới 3 năm nữa. Tức là họ chưa tìm ra nguyên nhân... Tôi cũng bức xúc là xe lỗi vậy sao họ vẫn bán? Họ nói chuyện này cũng may rủi, có người bị, có người không bị. Tôi không thể chấp nhận cái lý luận đó được! gần 700 triệu của người ta mà sao đối xử như là giấy lộn vậy được. Mua về rồi mua thêm sự bực dọc, khó chịu vào mình làm gì.

Chính vì thế mà tôi thay đổi quyết định lấy RIO. Không phải chọn lựa số 1 nhưng tôi cảm thấy khá hài lòng với việc mua chiếc xe này (khoảng 8 điểm nếu lấy chỉ số tuyệt đối là 10).

funtodrive

Xe hơi
Giữa 2015 em múc hb có 575m, thế íu nào bây giờ nó lại là 601m thế nhỉ? Cái gì làm giá tăng lên thế?
tháng 2 nó tăng giá lên 595m rồi từ 1 tháng 3 ông chính phủ điều chỉnh cách tính thuế tiêu thụ đặc biệt trên giá bán, thay vì giá nhập, nên các cụ xe nhập đều tăng giá.
Các cụ ấy lại chuẩn bị xuống giá vì thuế nhập khẩu lại sắp giảm từ 1/7.
Thuế với khóa của nước ta như phường chèo! Dân đen chúng em theo dõi không cũng mệt ....

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
tháng 2 nó tăng giá lên 595m rồi từ 1 tháng 3 ông chính phủ điều chỉnh cách tính thuế tiêu thụ đặc biệt trên giá bán, thay vì giá nhập, nên các cụ xe nhập đều tăng giá.
Các cụ ấy lại chuẩn bị xuống giá vì thuế nhập khẩu lại sắp giảm từ 1/7.
Thuế với khóa của nước ta như phường chèo! Dân đen chúng em theo dõi không cũng mệt ....
E kính rượu cụ r đấy ạ. Dân đen lại còn là sâu như e còn thấy vất vả hơn nữa cụ ạ :(