Thảo luận Kia Sportage 2010 đầu tiên ở Việt Nam đã xuất hiên

danmexe

Xe điện
Option vừa vừa đủ dùng là tốt nhất.Nhiều qué chả động đến lại phí của...>:)

thanhskull

Xe hơi
Quá đẹp...

Cuabien

Xe điện
Chiều nay em đã xem trực tiếp, nói chung phần nội thất không đến nỗi quá tệ như ảnh chụp, nhìn phần nhựa khôn hơn KF chắc chắn hơn Tuc nhiều. 4 cánh cửa được bọc da 1 phần chỗ tay nắm, ghế mặc dù chỉnh cơ nhưng được thiết kế rất Sport và ôm người chứ không có hiện tượng nhão như Tuc. Ngồi trong xe rộng rãi hơn CR-V khá nhiều, các nút điều khiển bốn trí hợp lý và không quá rối mắt.

Cốp đựng đồ lặt vặt trong xe của dòng KIA này đến giờ vẫn dở hơi là chẳng xe nào có khóa cốp, cốp nhỏ nhưng có cửa làm mát đồ uống (Làm vài lon Beer trong cũng hữu dụng đi đường xa). Máy móc êm, vô lăng điều khiển khá nhẹ (Cảm giác nhẹ hơn cả KF).

Cốp sau rộng, phía trên chỗ để lốp sơ cua có ngăn để đồ lặt vặt khá tiện lợi. Hệ thống đèn của Spor vẫn dùng Halogen chứ không có HID mặc dù trang bị BI. Đèn hậu lúc đầu tưởng là LED nhưng hóa ra lởm, phía ngoài được phủ thêm 1 lớp nhựa tạo cảm giác LED nhưng thực ra dùng bóng sợi đốt. Ngoài 2 xi nhan gương được lắp LED thì chẳng còn chỗ nào có LED nữa (Hơi thất vọng vì lại tốn tiền độ)

Với tầm tiền 43k chưa làm giá em nghĩ cũng chấp nhận được cho em này !

Chỉnh sửa cuối:

xì trum già

Xe tải
cuabien : cụ xem bản 43k là có màn hình chưa cụ ? lô đầu , hàng còn nóng hổi nên giá cao tí , các đợt hàng sau chắc mềm hơn .tới hàng anh hải còn mềm hơn nhưng ít đồ chơi .

Chỉnh sửa cuối:

sigma

Xe buýt
Kia Sportage ngoại thất quá ổn, nhưng nội thất hơi kém. Em này nhìn có cảm tình hơn Tucson.
Đề nghị các bác Thắng lợi nhập về bản limited để anh em dễ bề so sánh.
Dòng SUV nhỏ lại thêm 1 đối thủ nặng ký rồi.

KIA đem nốt K5 vào VN cho nó đủ bộ. Nhưng nhớ nhập bản FULL option chứ ai đời lại mang bản chưa đủ như HG nhập K7 bao giờ. Cái ấn tượng ban đầu là quan trọng lắm, rồi mới đến giá. Cái xe đầu tiên để giới thiệu sẽ quyết định nhiều đến thành bại của 1 model mới.

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chiều nay em đã xem trực tiếp, nói chung phần nội thất không đến nỗi quá tệ như ảnh chụp, nhìn phần nhựa khôn hơn KF chắc chắn hơn Tuc nhiều. 4 cánh cửa được bọc da 1 phần chỗ tay nắm, ghế mặc dù chỉnh cơ nhưng được thiết kế rất Sport và ôm người chứ không có hiện tượng nhão như Tuc. Ngồi trong xe rộng rãi hơn CR-V khá nhiều, các nút điều khiển bốn trí hợp lý và không quá rối mắt.

Cốp đựng đồ lặt vặt trong xe của dòng KIA này đến giờ vẫn dở hơi là chẳng xe nào có khóa cốp, cốp nhỏ nhưng có cửa làm mát đồ uống (Làm vài lon Beer trong cũng hữu dụng đi đường xa). Máy móc êm, vô lăng điều khiển khá nhẹ (Cảm giác nhẹ hơn cả KF).

Cốp sau rộng, phía trên chỗ để lốp sơ cua có ngăn để đồ lặt vặt khá tiện lợi. Hệ thống đèn của Spor vẫn dùng Halogen chứ không có HID mặc dù trang bị BI. Đèn hậu lúc đầu tưởng là LED nhưng hóa ra lởm, phía ngoài được phủ thêm 1 lớp nhựa tạo cảm giác LED nhưng thực ra dùng bóng sợi đốt. Ngoài 2 xi nhan gương được lắp LED thì chẳng còn chỗ nào có LED nữa (Hơi thất vọng vì lại tốn tiền độ)

Với tầm tiền 43k chưa làm giá em nghĩ cũng chấp nhận được cho em này !
Thế mà lại làm em cứ tưởng :( , lại mất thêm điểm. Chắc K5 là LED rồi.

Cuabien

Xe điện
cuabien : cụ xem bản 43k là có màn hình chưa cụ ? lô đầu , hàng còn nóng hổi nên giá cao tí , các đợt hàng sau chắc mềm hơn .tới hàng anh hải còn mềm hơn nhưng ít đồ chơi .
Bản Thắng lợi Auto nhập đã có DVD mới có giá đó, bản CD thì thấp hơn. Giá có hạ không em nghĩ là còn tùy thuộc vào độ Hot của nó tại chính quốc cụ ạ !

Kia Sportage ngoại thất quá ổn, nhưng nội thất hơi kém. Em này nhìn có cảm tình hơn Tucson.
Đề nghị các bác Thắng lợi nhập về bản limited để anh em dễ bề so sánh.
Dòng SUV nhỏ lại thêm 1 đối thủ nặng ký rồi.

KIA đem nốt K5 vào VN cho nó đủ bộ. Nhưng nhớ nhập bản FULL option chứ ai đời lại mang bản chưa đủ như HG nhập K7 bao giờ. Cái ấn tượng ban đầu là quan trọng lắm, rồi mới đến giá. Cái xe đầu tiên để giới thiệu sẽ quyết định nhiều đến thành bại của 1 model mới.
Đem vào với giá thấp, Op cao nhưng mấy cụ VN kêu không bằng Toy với Hon thì nó tèo. Cái gì cũng phải có bước dò đường đã cụ ạ, thì trường không chấp nhận người ta cũng bỏ qua SP luôn và thêm cơ hội cho xe LD. Tại chính quốc muốn mua bản Full còn xếp hàng, mấy ông buôn VN đâu đã khỏe đến mức muốn gì được nấy ! Cứ từ từ khoai sẽ nhừ cụ ạ !

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đẹp quá! Giá ~43k em nghĩ là giá hợp lý rồi. Có mấy điều em chưa ưng lắm:

01. Dáng rất sport - đẹp, khỏe nhưng ống xả ...chả thấy đâu -> thiếu hẳn một khoản :( --> lại p' độ.
02. Hộp số lại quay về thiết kế hộp số ...thời xưa, p' bấm nút để chuyển số.

nguyentienhung

Xe máy
Xe này giá tầm 42k cũng hợp lý đó chứ ah. Kia bây giờ nhiều model có thiết kế ngoại hình bắt mắt thật. Đợt này bên Thắng lợi về không biết có máy xăng không hay chỉ có máy dầu vậy các cụ?

danmexe

Xe điện
Em chỉ khoái mày xăng thôi, chứ mày dầu em ứ thích - đã phải bán SF đi roài vì cái tiếng la hét của em nó:-??

present

Xe điện
Chắc SF nhà cụ bị thế nào ấy chứ.
Em thấy bản máy dầu cũng đâu có ồn nhiều đâu ;)

Winstorm07

Xe container
Cái đèn hậu trong bản cụ Cua xem nó là bản thường nên mới kô có LED thôi ạ.
Giống như So cũng vậy, bản thường cũng kô phải là LED đâu.
Trong Catalog của Sport thì nó vẫn là LED mà/.

tucson30y-2145

Xe tải
Người anh em của Tucson 2010, nhìn giống thế...chắc phải đến 80%!

mouse&snake

Xe hơi
Đẹp hơn Tuc! Em này 40K thì vô đối, các cụ nhỉ \:D/

XTC

Xe đạp
Website
www.xetoancau.vn
Không có cụ Đông Hải lơ ngớ đi đầu làm giá thì giá Hải Quan còn làm giảm được nhiều, phí quá, nhưng tầm 42 - 43 k vẫn còn tốt, dòng này theo em suy đoán vẫn "hot", cụ nào cần cứ call 0982.914.383

danmexe

Xe điện
Nghe tin vỉa hè hình như đến hè thì THACO cũng đem em này về VN - giá cũng hạt dẻ hơn,mà của rẻ thì chả có của ngon đâu.Ẹc..ẹc...Theo em giá 42K đổ lại là hợp lý và tạo nên 1 làn sóng mới về xe này.=D>Cụ nào có thông tin đầy đủ và các cấu hình poss lên anh em tìm hiểu thêm, chứ mấy em xe Hàn này cứ gọi là vô số loại khác nhau trong 1 dòng xe.Nhơ hết được chắc cũng tẩu hỏa nhập ma luôn:bz