Thảo luận Kích hoạt Cruise control cho Ford Escape - Không khó như các cụ nghĩ

qhhp

Xe điện

Hôm nay Em với cụ chủ lúi húi từ 14h30 đến 18h30 mới xong. Sau 4 xe, cụ chủ đã rút ra khá nhiều kinh nghiệm để làm nhanh hơn.
Em thấy cụ chủ cực kỳ cẩn thận, tất cả các phụ kiện như đầu cos để cắm vào bộ CU, cos cắm công tắc chân phanh đều chuẩn hàng hãng, dây điện được đi cẩn thận, có 2 lớp để chống nóng. Dây điện không chơi nối giữa chừng, tất cả dùng cos cắm hết.
Ngoài ra em thấy cụ chủ quá nhiệt tình. Mà nhiệt tình thường hay vất vả. Em có ý kiến là các cụ mang xe đến làm thì cùng hợp tác tốt với cụ chủ: chủ động đặt lịch hẹn, đến đúng giờ không cao su, trong quá trình làm thì nhiệt tình tham gia giúp được gì thì giúp.
Em xin phép up ảnh lên cụ chủ nhé. Rất vui vì được tiếp xúc với cụ cả 6 tiếng hôm nay.
Cụ chủ nhiệt tình, hăng say quá. Kết quả rất khó để không tốt :)

29A-637-86

Xe tải
Công nhận cụ chủ nhiệt tình thật.sáng qua em lắp từ 11h kém đến 2h mới xong,mời cụ chủ đi ăn trưa nhưng cụ từ chối vì đã hẹn lắp cho cụ nữa.Em có ý kiến hết đợt này tất cả ae nhà ếch lắp CC xong thì chúng ta gặp nhau giao lưu phát nhé nhờ cụ chủ làm chủ tịch ạ.

Wolf79

Xe buýt
Ngon quá cụ Wolf79 ơi. Em ngày 2 thời đi làm cao tốc Hòa Lạc. Mong quá.
Em nghĩ lắp rồi cũng hết sức cẩn thận với nó. Chân mình bao năm quen để vị trí đó rồi. Giờ co lại, khi gặp tình huống bất ngờ cũng dễ đạp lung tung lắm.
Nhân tiện trả cụ cái chén đấy :D

imuziok

Xe tải
Ai lúc đầu cũng có cảm giác mất kiểm soát nhất là cố gắng đi trong nội thành.
Ngoài ra việc chế cháo CC liên qua đến tự động điều ga, chỉ cần công tắc chân phanh bị hỏng, tuột dây, đứt dây nối về bộ CU thì có thể gây nguy hiểm. Trong hãng, nhất là người Nhật, họ thường test và hiệu chỉnh cực kỹ trước khi áp dụng lên sản phẩm.
Em nghĩ ta nên thường xuyên kiểm tra mặc dù e biết tư duy, cách làm, sản phẩm, phụ kiện của cụ chủ chả khác gì hãng cả.

Nhất định các cụ hội Ếch CC Times City nên gặp nhau 1 lần các cụ nhỉ. Toàn nick quen mà chưa gặp lần nào.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Em nghĩ lắp rồi cũng hết sức cẩn thận với nó. Chân mình bao năm quen để vị trí đó rồi. Giờ co lại, khi gặp tình huống bất ngờ cũng dễ đạp lung tung lắm.
Nhân tiện trả cụ cái chén đấy :D
Em còn phải đợi cụ chủ confirm xem có được dùng 1 trong 4 cái backup còn lại ko đã cụ ạ.

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Các cụ có cái CC rồi nhỉ, tha hồ mà cờ cờ, xi xi nhé =D>=D>:D

29A-637-86

Xe tải
Ai lúc đầu cũng có cảm giác mất kiểm soát nhất là cố gắng đi trong nội thành.
Ngoài ra việc chế cháo CC liên qua đến tự động điều ga, chỉ cần công tắc chân phanh bị hỏng, tuột dây, đứt dây nối về bộ CU thì có thể gây nguy hiểm. Trong hãng, nhất là người Nhật, họ thường test và hiệu chỉnh cực kỹ trước khi áp dụng lên sản phẩm.
Em nghĩ ta nên thường xuyên kiểm tra mặc dù e biết tư duy, cách làm, sản phẩm, phụ kiện của cụ chủ chả khác gì hãng cả.

Nhất định các cụ hội Ếch CC Times City nên gặp nhau 1 lần các cụ nhỉ. Toàn nick quen mà chưa gặp lần nào.
Nghe cụ này nói em lại thấy hơi run run nhỡ ko may chuột cắn đứt dây hay công tắc chân phanh có vấn đề thì nguy hiểm quá các cụ có cao kiến gì ko.

imuziok

Xe tải
Ko sao đâu cụ. Nêu ra để mọi người biết nên thường xuyên kiểm tra, nếu đi cao tốc thì thử CC ở tốc độ thấp rồi cancel. Nếu ngon thì lên tốc độ cao yên tâm set.
Bên nước ngoài họ chế cháo ầm ầm, ở Việt Nam mọi người bắt chước thôi mà.
Em thấy cụ Hải Nguyễn giờ này chắc phải làm xong cho 200 xe kể cả Ếch, FFi và ECO rồi, cụ Giang Nam QN cũng làm nhiều FC rồi. Vẫn chưa thấy phản hồi nào ko tốt. :D Với cả như e nói, cụ chủ rất cẩn thận nên càng yên tâm.

lykai

Xe tăng
Nghe cụ này nói em lại thấy hơi run run nhỡ ko may chuột cắn đứt dây hay công tắc chân phanh có vấn đề thì nguy hiểm quá các cụ có cao kiến gì ko.
Chiều và tối nay em ở Time city, đã pm cho cụ chủ để xếp hàng nhưng chưa thấy trả lời, chắc đang bận thi công cho cụ nào nhà mình. Cụ nào có số đt của cụ chủ cho em xin cái để alo cho nhanh ah

Wolf79

Xe buýt

imuziok cụ ơi. Dưới vô lăng ko có chỗ lắp cần CC. Như vậy là khoét phải không cụ?
E lại nói leo phát: nó có cái chỗ nhựa mỏng chờ (kiểu giống cái chỗ lắp đèn gầm hình tròn ở ba đờ sốc trước ấy) nhưng nằm trên chỗ cụ chụp cơ, thuộc cái vòng vô lăng (oánh vô lăng nó quay theo)

imuziok

Xe tải
Chiều và tối nay em ở Time city, đã pm cho cụ chủ để xếp hàng nhưng chưa thấy trả lời, chắc đang bận thi công cho cụ nào nhà mình. Cụ nào có số đt của cụ chủ cho em xin cái để alo cho nhanh ah
Dưới chữ ký có mà cụ

29A-637-86

Xe tải
Đây cụ 0987028042

maitn

Xe đạp
Em vừa lắp về xong. Xe em là xe thứ 6 đã kích hoạt bởi cụ chủ. Đến mới biết là anh em bằng tuổi, học cùng khoá đại học và làm cùng nghề. Thời gian thi công đã nhanh hơn rất nhiều và cụ chủ làm rất cẩn thận. Kết quả nói chung là ngon và rất hài lòng. Cảm ơn cụ chủ nhiều nhé :).

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Em vừa lắp về xong. Xe em là xe thứ 6 đã kích hoạt bởi cụ chủ. Đến mới biết là anh em bằng tuổi, học cùng khoá đại học và làm cùng nghề. Thời gian thi công đã nhanh hơn rất nhiều và cụ chủ làm rất cẩn thận. Kết quả nói chung là ngon và rất hài lòng. Cảm ơn cụ chủ nhiều nhé :).
Chúc mừng các cụ, có Cờ Cờ quá ngon mà lại ít tiền :)

imuziok

Xe tải
Toàn BK đi Ếch hết à các cụ :)). Xe em chiều qua mất 4h, nay cụ mất bao lâu?